ดู: 31306|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมเสีย ช๊อตอย่างแรงเลย......ใครก้อด้ายช่วยที

[คัดลอกลิงก์]
  เราทำสีผมมา ผมมันช๊อต หยิก งอ ขั้นรุนแรงเลย (เดิมผมมันแห้งอยู่แล้ว แต่ไม่คิดว่าทำสีแล้วจะช๊อตได้ขนาดนี้) ใครเคยเป็นอย่างเราบ้าง ไม่อยากตัดผมทิ้งอะ เสียดายผมมันยาวมาก
ช่วยแนะนำยาสระผม ครีมบำรุงที่ดีๆ แบบไม่ต้องตัดทิ้งทีคะ
ว้า......ต้องทำใจค่ะ
ใช้เซรั่มบำรุงผม  แล้วก็ใช้ครีมหมักผมแทนครีมนวดไปเลยนะ
ตามรีบนคับ บำรุงอย่างเร่งด่วน แล้วก็ใช้ผลิตภัณฑ์สำหรับผมทำสีโดยเฉพาะอ่ะคับ
ความจริงแล้ว เราใช้อะไรก็ได้นะคะ ที่มันเป็นทรีทเมนต์ค่ะ แล้วรอเวลานะ

เราเคยผมเป็นวุ้นมาแล้ว สภาพผมหยิกงอ เหมือนฝอยขัดหม้อ จริงๆแล้วเป็นคนผมตรงมาก แต่ก็อาศัยบำรุงเรื่อยมาค่ะ
ถ้าไม่ทันจะ มันไม่มากไปก็ตัดทิ้งซะหน่อยค่ะ
ช่วงนั้นเราจำต้องย้อมผม เราใช้ schwarzkopf palette อะค่ะ มันมีทรีทเมนต์ พอใช้แล้วผมตรงน่ะ (แต่ว่าคุณจขกท)ย้อมไปแล้ว
schwarzkopf ดีจริงค่ะ
แนะนำตัดปลายที่เสียทิ้งนิดหน่อยคับ
แล้วก้อหมักน้ำมันมะพร้าวทิ้งใว้ประมาณครึ่งชั่วโมงหรือมากกว่านั้น
เวลาล้างออกให้ใส่ครีมนวดลงไปก่อน1ครั้ง แล้วก้อตามด้วยการสระปกติคับ
ทำบ่อยๆผมสวยแน่นอนรับรองได้ แต่บางคนอาจจะไม่ชอบกลิ่นน้ำมันมะพร้าว
ถ้าอยากสวยต้องอดทน ช่างทำผมมาบอกเองนะเนี๊ย อิอิ
ลองทำดูนะคับ (การที่เอาครีมนวดลงก่อนจะทำให้การล้างน้ำมันออกได้ดีกว่าเอาแชมพูลงก่อน)

แสดงความคิดเห็น

เราก็เป็นเหมือนกันใช้น้ำมันมะพร้าวได้ผลจริงค่ะ 1 เดือน หายเลยค่ะ  โพสต์ 2012-3-15 13:11
แต่ก่อนเราผมยาวถึงสะโพกเลย แต่ไปยืดมาแล้วผมก็ช๊อดเลยต้องตัดขึ้นมาเหลือถึงกลางหลัง ผ่านไป2-3เดือนทะลึ่งไปทำสีทำให้ผมเสียเพิ่มอีกเลยต้องตัดถึงเลยบ่านิดๆ แต่ตอนนี้สั้นจุ๊ดจู๋แล้วคะเพราะซื้อน้ำยายืดมาทำเองหวีได้ถึงไหนกรรไกรเฉาะเลย คิดแล้วเสียดายผมไม่น่าไปยุ่งกับมันเลย
แต่ก่อนเราผมยาวถึงสะโพกเลย แต่ไปยืดมาแล้วผมก็ช๊อดเ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย nu085 เมื่อ 2010-12-11 01:04

โห ผมยาวจังเลย
เราคนหนึ่งก็ไวผมยาวนะ  และก็ยาวมากๆ

ก็ยืดผมเหมือนกัน  แต่ที่มันไม่เสียนะเพราะว่า

ไม่ทำสี  ส่วนเรื่องยืดนี้เราแนะนำร้านดีกว่า

หากยืดเองก็แนะนำนะว่าตรงปลายไม่ควรให้โดนน้ำยามาก

พอประมาณสิบนาทีใช้น้ำล้างปลายก่อนแล้วหวี

หากผมเสียแนะนำมะกรูดนะ  น้ำสดๆๆเลยบีบใส่

จะดีมาก  ผมดำเงาสวยเลยจ้า
ส่วนที่ว่าดัดกะยืดผมนะ

ดัดผมจะทำให้ผมเสียมากกว่ายืด

ส่วนยืดผมก็จะเสียเพียงส่วนปลายที่แห้ง

จะหยิกเป็นฝอย
ถ้าผมเสียขนาดเป็นวุ้น ไม่มีทางกลับมาเหมือนเดิมแน่นอนครับ เนื่องจากเกล็ดผมถูกทำลายจนไม่สามารถเปิดปิดเพื่อรับอาหารบำรุงผมใดๆได้อีก นอกจากตัดทิ้งสถานเดียว แต่ถ้ายังไม่ถึงขนาดวุ้นก็ยังพอรักษาได้ตามวิธีการที่เพื่อนๆกล่าวมาข้างต้นครับ
โห ผมยาวจังเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2010-12-11 10:19

มันเป็นอดีตไปแล้วอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้