ดู: 1162|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] งดเรียกอกไข่ดาว เพราะตอนนี้เป็นบักแตงโมแล้วจ้าา !!! เสริมหน้าอก Mentor กับคุณหมอทรงยศ ที่ Dream clinic

[คัดลอกลิงก์]
        ได้ฤกษ์มารีวิวน้องนม เพราะครบ 1 เดือนแล้วค่าา

ต้องบอกก่อนเลยว่า เราเป็นคนที่ไม่มีหน้าอกเลย ไม่มีจริงๆค่ะ หน้าหลังแทบจะแยกไม่ออก โดนเพื่อนเรียกว่าอกไข่ดาวตลอ ด 5555 ToT หลายครั้ง เรารู้สึก ไม่มั่นใจ เวลาใส่เสื้อผ้า อยากจะเซกซี่ก็แต่งไม่ขึ้น จะดันยังไม่รอดค่ะเพราะ ไม่มีอะไรให้ดัน 55555 เราเลยคิด มันถึงเวลาที่เราต้องทำหน้าอกแล้วแหละ

ชอบใส่เสื้อ สายเดี่ยว แขนกุดมากค่ะ แต่ใส่มาแล้วกลายเป็นเด็กไปเลย ToT

เราเริ่มศึกษาหาข้อมูลค่ะ  ตอนนั้นมีคลินิกหลายทีมากอยู๋ในใจ ดูรีวิวที่ไหนก็สวยไปหมด ประจบเหมาะเจาะกับเพื่อนที่รู้จักไปทำหน้าอกมา เราเลยปรึกษาเพื่อน และเพื่อนนก็ทำที่ ดรีมคลินิก ซึ่งเป็น 1 ในตัวเลือกของเราอยู่แล้ว และเพื่อนก็เชียร์หนักมากค่ะ เพราะจากนางแบนราบเรียบพอๆกับเรา ตอนนี้ก็ตู้มมาเลยค่ะ เราเลยไม่รอช้า ตัดสินใจ ต้องที่ดรีมคลินิกกับคุณหมอทรงยศแล้วแหละ

วันที่ไปปรึกษา ต้องนัดก่อนล่วงหน้าค่ะ ตอนเจอคุณหมอเขิลอายมากก >< เพราะต้องถอดท่อนบนออกหมดเลย  แต่คุณหมอวัดละเอียดจริงๆค่ะ เรื่องนี้คอนเฟริม เพราะก่อนมา เพื่อนก็บอกเหมือนกัน ว่าที่แนะนำเพราะคุณหมอใส่ใจในรายละเอียดด้วย เราสามารถแจ้งหมอได้เลยค่ะ ว่าสนใจรุ่นไหน ไซ้สไหนแบบไหนอยู๋ คุณหมอจะวัดและแนะนำเราอีกทีค่ะ ว่าเหมาะมั้ย ซึ่ง หมอแนะนำเรามาที่ Mentor 300-325 ค่ะ จริงๆใจแอบอยากได้ใหญ่กว่านี้ แต่หมอไม่แนะนำแล้ว เพราะเราค่อนข้างผอมมากๆ นน 47 สส 165 ค่ะ หมอแจ้งว่าผิวเราบางและผอมมาก ถ้าใส่ใหญ่ ต้องเลาะกล้ามเนื้อเยอะ กลัวว่าในอนาคตนมมันจะไหลไปรวมเป็นนมแฝดได้ ในอนาคต เราเลย เชื่อหมอ เลือกความปลอดภัยดีกว่าค่ะ เลยตัเสินใจที่ ไซ้ส Mentor 325 cc ผิวเรียบ เสริมใต้กล้ามเนื้อ เทคนิ Dual plane ค่ะ ตอนนัันเราทำอยู๋ที่ราคา ห้ามหมื่นปลายๆ เกือบ 6หมื่นค่ะ แต่มีส่วนลดไปอีก ราคารับได้ คุณหมอใส่ใจ จะรออะไรละคะ มัดจำ นัดวันทำค่ะ

หลังจากปรึกษา เรานัดวันทำไว้อีกเดือน เพราะเป็นช่วงที่เราสามารถลงานได้ เพราะที่คลินิก ขอว่าถ้าหยุดได้ก็ขอ 7 วันค่ะ

วันมาทำ ตื่นเต้นมากก เพื่อนที่ทำนางก็มาส่ง มาใให้กำลังใจและคอยปลอบว่า ไม่เจ็บ เราเลยรู้สึกคลายความกังวลไปเยอะค่ะ เพราะนาก็ทำมาก่อน  เราใช้เวลาผ่าประมาณ ชั่วโมงนิดๆ ค่ะ แต่ทางคลินิกยังไม่ให้กลัยนะคะ ต้องนอนพักก่อน 2 ชม เป็นอย่างต่ำ ตอนตื่นมาตอนนั้น มึนยาค่ะ และรู็สึกแน่นๆ ไม่ได้เจ็บเท่าที่คิดไว้ แต่จำอะไรไม่ค่อยได้ค่ะ จำได้อีกทีคือเพื่อนพากลับบ้านแล้วค่ะ

หลังทำ ช่วง 7 วันแรก เราต้องถือกระบอกเดรนไปไหนมาด้วยค่ะ จะเอาออกได้ก็ต่อเมื่อ เลือดหยุดไหลค่ะ ช่วงนี้ก็จะทุรักทุเรหน่อย แต่ด้วยความที่ว่าหน้าอกไม่ได้เจ็บขนาดนั้น แค่ปวดตึง เราเลยชิว นอนพักอยู่บ้าน ประคบเย็น ไปนยาวๆค่ะ

คุณหมอจะตัดไหมหลังครบ7วัน และเอาสายเดรนออกให้ค่ะ หลัง7 วันเราก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ แต่หมอยังให้งดใช้แรงเยอะนะคะ เพราะในช่วง1เดือนแรก หน้าอกยังบวมสามารถเกิดการอักเสบได้ง่ายค่ะ

ตอนนี้เราครบ1เดือนแล้วค่ะ แฮปปี้กับการมีน้องนมใหม่มาก ตอนนี้ใส่เสื้อผ้าที่เคยอยากใส่ก็ดูเซ็กซี่ขึ้นได้ ไม่เล็กเกินไปหรือใหญ่เกินไป พอใจสุดๆ

แอบไปขอรู้ปจากคลินิกมาค่ะ จะได้เห็นชัดๆกันไปเลย ชั้นไม่ใช่อกไข่ดาวแล้วนะ !!!!

ต้องขอบคุณคุณหมอทรงยศและทีมงานทุกคนที่ดรีมคลินิกนะคะ ใส่ใจและคอยตอบคำถามตลอด รู็สึกอุ่นใจมาก และต้องขอบคุณเพื่อนด้วย ที่แนะนำเรามาทำที่นี่คิดไม่ผิดเลยที่เลือกทำหน้าอกที่ดรีมคลีนิค ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้