ดู: 1058|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สวยและปลอดภัยกับsilimed 390cc ที่ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ จะมาแชร์ประสบการณ์เรื่องการทำน้องนมให้ฟังกันค่ะ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าเรามีลูกแล้วนะคะ หลังจากคลอดลูกนมเราก็หายไปหมดเลยค่ะเพราะลูกกินนมแม่ ขนาดเสื้อในsize.32ใส่ยังหลวมเลยค่ะ  เราไม่มีความมั่นใจในตัวเองเลย เราเริ่มคิดที่จะทำน้องนม  ศึกษาสถานพยาบาลและคุณหมออยู่หลายที่

บอกเลยนะคะ ว่าเราไม่ได้ดูแค่รีวิวและราคา เราเอาชื่อ นามสกุล ของคุณหมอ ไปสืบประวัติ เช็คจนมั่นใจในตัวคุณหมอเราถึงตัดสินใจทำค่ะ ราคาของที่นี่ก็อยู่ในระดับปานกลาง ไม่สูงจนเอื้อมไม่ถึงและไม่ถูกจนน่ากลัวค่ะ หลังจากตัดสินใจจะทำน้องนมเราก็เข้าไปคุยกับคุณหมอค่ะ

ตอนแรกว่าจะเข้าไปปรึกษาดูก่อนแต่หลังจากได้คุยกับคุณหมอ ได้ลองขนาดซิลิโคน เราก็ตัดสินใจวางมัดจำนัดวันทำน้องนมกับคุณหมอวันนั้นเลยจร้าาา 5555555 (ออกแนวรีบสวย) คุณหมอเลือกซิลิโคนขนาด390cc. ยี่ห้อSilimed ให้เราค่ะ จริงๆเราอยากได้ใหญ่กว่านี้ นะแต่คุณหมอแนะนำถึงข้อเสียของการใส่ซิลิโคนที่มีขนาดใหญ่เกินไปให้ฟัง เราเลยจบลงที่ขนาด390cc เพื่อความสวยอย่างปลอดภัยคะ

หลังจากนั้นก็รอวันที่จะเข้าไปผ่าตัดทำน้องนม ผู้ช่วยที่ดรีมคลินิกน่ารักทุกคนเลยค่ะ  ให้คำปรึกษาตลอด ถึงวันนัดผ่าตัดบอกเลยว่าตื่นเต้นมากกกกกกก เรานัดผ่าตัดเวลา11.00 น. ไปถึงก่อนเวลานัดครึ่งชั่วโมง แอบกลัวนิดๆ ผู้ช่วยก็คอยคุยด้วยตลอด ไม่ให้เรากลัว พอถึงเวลาผู้ช่วยก็เรียกไปเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วก็เข้าพบคุณหมอเพื่อวัดขนาดหน้าอก คุณหมอก็ขีดๆเขียนๆที่หน้าอกเราอยู่ประมาณเกือบครึ่งชม. คุณหมอก็แจ้งว่า เราเป็นคนไม่มีเนื้อนมเลย หน้าอกจะไม่ชิดกันมากเพราะไม่มีเนื้อเดิม หัวนมจะต่างระดับกันนิดหน่อยประมาณ0.5ซม. แต่ไม่มีปัญหา ถ้าไม่สังเกตุก็มองไม่ออก หลังจากนั้นก็เตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดค่ะ (ตื่นเต้นๆๆๆๆๆๆ)

อ่อ ลืมบอกไปค่ะ ที่คลินิกมีให้เราเลือกวิธีสลบ2แบบ คือวางยาสลบโดยมีวิสัญญีแพทย์คอยดูแล กับแบบวางยานอนหลับ ส่วนตัวเราเลือกวางยานอนหลับ เพราะเราเคยผ่าตัดคลอดลูกมาแล้วเรามีอาการมึนยา เราเลยเลือกวางยานอนหลับแทน  ก่อนเข้าห้องผ่าตัดผช.ก็เอายามาให้ทาน1เม็ด (ปล.ก่อนวันผ่าตัดต้องงดน้ำงดอาหารอย่างน้อย6-8ชม.นะคะ) หลังจากทานยาเสร็จก็เดินเข้าไปห้องผ่าตัด ผู้ช่วยก็ให้เรานอนลงบนเตียงผ่าตัด พยาบาลก็มาเจาะเข็มน้ำเกลือที่ข้อมือเรา จากนั้นก็เอายามาฉีดเข้าสายน้ำเกลือ ผู้ช่วยก็บอกเราว่าถ้าง่วงก็หลับเลยนะคะ ไม่เกิน2นาทีเราก็หลับเลยค่ะ

หลังจากนั้นเวลาผ่านไปนานแค่ไหนไม่รู้ มีผู้ช่วยมาปลุกเรา เราลืมตาขึ้นมา แล้วไม่รู้สึกอะไรนอกจากง่วงนอน ผู้ช่วยเลยปล่อยให้เรานอนต่อ หลังจากนั้น ผู้ช่วยก็มาปลุกเราอีกครั้ง เราเริ่มรู้สึกตัวและรู้สึกตึงๆที่หน้าอก ผู้ช่วยใส่เสื้อผ้าให้เราเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ตอนที่เราหลับอยู่ เราลุกขึ้นนั่งแล้วผู้ช่วยก็พยุงเราลงไปขึ้นรถกลับบ้าน (แนะนำให้มีคนมาคอยรับนะคะไม่ควรมาคนเดียว) ขึ้นรถได้เราก็นอนไปเลยค่ะ5555  ตื่นขึ้นมาอีกทีก็เกือบถึงบ้านแล้ว หน้าอกยังรู้สึกชาๆอยู่ อาจเป็นเพราะยาชายังไม่หมอฤทธิ์

หลังจากกลับมาถึงบ้าน ก็กินขนมปังไปนิดหน่อย แล้วกินยาแก้ปวดแล้วนอนพัก ผ่าตัดทำน้องนมที่นี่คุณหมอใส่สายเดรนเลือดมาให้นะคะ เราจะรู้สึกรำคาญหน่อย แต่ก็อดทนค่ะเพื่อความสวย 5555 เราลุกขึ้นเดิน เข้าห้องน้ำเองได้ปรกตินะคะ ไม่ได้ปวดทรมานถึงกับลุกไม่ได้ เรานอนแบบกึ่งนั่งตามคำแนะนำของคุณหมอ ก็ใช้ชีวิตปรกติค่ะ ลุกไปทานข้าวเข้าห้องน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า ทำอะไรได้ปรกติค่ะ ไม่ได้เจ็บปวดทรมานเหมือนที่เคยได้ยินมา หลังจากผ่าตัดมาได้4วัน ก็ไปพบคุณหมอตามนัด คุณหมดดูว่าเลือดไม่ไหลแล้วก็ถอดสายเดรนออกให้ แล้วนัดมาตัดไหมตอนครบ1อาทิตย์

[
attachimg]417366[/attachimg]

S__8044581.jpg (107.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-15 16:31:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1 อาทิตย์ถัดมา เราก็มาตัดไหมตามกำหนด เราดูแลตัวเองตามคำแนะนำของคุณหมอทุกอย่าง คือ ก่อนตัดไหมห้ามเปิดแผล ห้ามแผลโดนน้ำ ห้ามทานของหมักดอง ห้ามทานอาหารทะเล ห้ามขับรถ เราทำตามอย่างเคร่งครัด เพื่อความปลอดภัยของตัวเอง ตัดไหมเสร็จคุณหมอก็บอกเราว่า แผลแห้งดีมาก แต่อย่าให้โดนน้ำอีกสัก4-5วัน อาบน้ำได้แต่ต้องใช้พลาสเตอร์กันน้ำปิดแผลไว้ อาบเสร็จก็แกะออก ประคบเย็นทุกวันเพื่อลดอาการบวม

ผ่านไป1เดือน คุณหมอนัดไปดูน้องนม ปลื้มปริ่มมากค่ะ แผลสวยมากกกกกกกก ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เราว่านอกจากความสามารถของคุณหมอและความสะอาดปลอดภัยของคลินิกแล้ว การดูแลตัวเองอย่างเคร่งครัดต่อคำแนะนำของแพทย์ ก็เป็นอีกเหตุผลนึงที่จะทำให้การผ่าตัดของเราผ่านไปด้วยดีค่ะ

ตอนนี้ครบ4เดือนแล้วเรามีความมั่นใจมาก ใส่เสื้อผ้าอะไรก็สวย ขอบคุณดรีมคลินิก ขอบคุณคุณหมอทรงยศ ที่ทำให้เราสวยและมั่นใจขึ้นมากเลยค่ะ

สวยมากเลยค่ะ กำลังจะไปทำเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้