ดู: 20318|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยทำจมูกกับ หมอศรันย์ p10 คลินิกบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีมีเพื่อนแนะนำมา  แต่ริวิวของหมอศรันย์มีไม่มาก

เลยอยากฟังจากคนที่ไปทำมา  p10 ที่เมเจอร์รัชโยะนน้ะคะ

แล้วการทำจมูก แบบเกาหลี  เปิดจมูกมันเป็นยังไง  ต่างจากแบบมาตรฐานธรรมดายังไงอ้ะคะ  
เค้าเคยทัมกับคุณหมอศรัณย์ วรรณจำรัส  แต่ทัมที่สุทธิสาร

คลีนิกแรกของคุนหมอเรย  แล้วก้อมีพาเพื่อนปัยทัมอิเยอะเรย

เพาะว่าชอบซงที่คุนหมอทัม  ดูเปนทัมมะชาด  แร๊ะคุณหมอก้อน่าลั๊กดูเปนกันเอง

มั่ยอย่างงั้น้อลองปัยปรึสาดูก้อดั้ย  แร้วเด๋วคุนหมอจ่ะแนะนำ

ทัมแบบทัมมะชาด แบบมาตรฐาน  ก้อทั่วปัยที่ทัมกัน

แต่ว่าถ้าเปนแบบเาหลี  โอเพ่น  ก้อสำหรับคนที่จมูกไหย่ ทัมอยาก  ต้องกรีดตงปายจมูก

จิงๆคูนหมอก้อแนะนำหั้ยทัมแบบโอเพ่  เพาะเปนคนที่เนื้อจมูกเยอะ

แต่ที่ทัมมาก้อโออยุ่  เพาะว่ามั่ยโด่งมาก

แสดงความคิดเห็น

นั่นสิ อ่านไม่รู้เรื่องเลยคุณน้อง  โพสต์ 2011-9-17 11:58
ขอโทษนะคะภาษาอ่านยากจังเยย T.T  โพสต์ 2011-6-22 16:25
ตอบกลับ 2# Namezzi

แบบโอเพ่นเท่าไหร่อ่ะคะ แล้วมันเปนแผลเป็นมั้ยคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เรื่องราคามั่ยแน่จัย  เอาเบอคลีนิกปัย

แร้วลองโทปัยถามดูน๊ะ  02-693-9391 , 2
คุณ Namezzi ค่ะ ไม่ทราบว่ามีรูปก่อนทำ หลังทำมั๊ยค่ะ พอดีจะตัดสินใจไปทำอ่ะค่ะ
เลยอยากดูเป็นข้อมูลอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
เราก้อสนใจที่นี่เหมือนกัน
กำลังหาข้อมูลอยู่
แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนพูดถึงเลย ที่นี่
คลีนิคนี้น่าสนใจน่ะ  อยากเห็นผลงานเยอะๆจังเลย
พี่แนตเองก็ทำกับหมอศรัณย์ค่ะ แต่เสริมแบบใช้กระดูกอ่อนเสริมปลาย ทำให้หยดน้ำ เพราะพี่บอกหมอจะเอาจมูกแบบอั้ม  ก็เลยต้องใช้กระดูกอ่อนกันหน่อย แล้วก็ตะไบส่วนฮัม เสริมซิลิโคนบางๆเพราะของเดิมพี่มีอยู่แล้ว แต่พี่ทำที่สุทธิสารนะคะ จะใหญ่กว่า สถานที่ก้สะอาดด้วยค่ะ แต่ถ้าสะดวกทีเมเจอร์ก็ทำที่เมเจอร์ก็ได้ค่ะ หมอท่านเดียวกัน
ไม่ค่อยมีริวิวหมอศรัณย์เท่าไหร่หรอกค่ะ เพราะคนไข้ส่วนใหญ่มาจากเว๊บกับบอกต่อๆกันมาอ่ะค่ะ

รีหน่อยสิคะ แบบว่าเอาแค่รู้ว่าทำออกมาสวยมั้ยอ่คะ่  โพสต์ 2011-4-27 10:08
รีวิวให้ดูหน่อยดิ่ค่ะ
อยากทำบ้างจังแอบไปฉีดจมูกมาเมื่อเดือน กุมภาพันธ์ไม่ทราบว่าจะเสริมได้เมื่อไรคะ
ผมทำจมูกกับคุณหมอศรัณย์ที่คลีนิกคุนหมออยู่ซอยอินทามระ 43 อ่ะครับ ตอนนี้ก็จะ 3 อาทิตย์แล้ว ผมก็ทำแบบเกาหลีหรือแบบเปิด open ครับ แบบเปิดต่างกับแบบธรรมดาตรงที่ แบบเปิดจะเสริมปลายจมูกเป็นหยดน้ำให้ด้วย เรียกแบบว่าทรงเกาหลี ครับ

งั้นขอเบอรืที่คลินิกได้มั๊ยคะ ขอบคุณค่ะ :)  โพสต์ 2011-4-29 20:03
ทั้งหมดมี 3 ที่ใช่มั๊ยคะ
เบอร์คลีนิกคุณหมอศรัณย์ 02-693-9391 ค้าบ
ทำจมูกมา5ปีแล้ว จะแก้จมูกใหม่ได้มั้ยคะ??
ผมก็ทำที่p10คับ คุณหมอใจดีคับให้คำแนะนำเป็นกันเอง ทรงจมูกสวยคับไม่เป็นแท่ง ลองไปปรึกษาดูนะคับ ^^ แต่ท่าอยากได้โด่งต้องเน้นคุณหมอหน่อยนะคับคุณหมอเค้าจะเน้นธรรมชาติแบบไม่ฝืนทรงทรงมูกคับเพื่อความปลอดภัยของคนไข้
อยากไปแก้จมูกกับหมอศรัณย์ เห็นรีวิวก้อพอสมควรทำออกมาสวยดี ดูไม่เป็นแท่ง ตอนนี้คิวถึงไหนแล้วค่ะ
อยากทำมั้งไปเลยดีกว่าถามๆคุณหมอดู ถ้าไงทำแล้วจะมา รีวิวให้ดูนะค่ะ
พิ่งโทรเช็ควันนี้เองคิวยาวถึง13 ธันวาแล้ว สงสัยเราคงรอไม่ไหว เพราะมีเวลาอยู่ที่ไทยจำกัดอ่ะ แต่งัยก็ขอให้เพื่อนๆๆ สวยๆ กัน ทุกคนน้า
โทรไปวันนี้วันที่ 26 พย 54 บอก คิวเดือนมีนา ปีหน้าค่ะ โครตเซงเป็ดเลยค่ะ อยากทําอะ 12000 ราคาใช้ได้ ฮือๆๆ ทามที่ไหนดีอ่าา
เราก้อทำกะหมอศรัญย์ค่ะที่p10
ตอบกระทู้ pupeka ตั้งกระทู้

ทำหมอศรัณย์ เลย ครับ แนะนำว่าดีจริง

คือผมยังไม่ได้ทำกับหมอท่านหรอกครับ แต่เคยเข้าไปปรึกษาแล้วรู้สึกว่าหมอท่านตอบโจทย์ผมได้ดีกว่าหมอท่านอื่น ถูกใจผมมากกว่านะครับ แต่หมอท่านยังไม่แนะนำให้ผมทำอ่า หมอบอกถ้าจะทำให้ดีก็ต้องทำแบบโอเพ่นเพราะเนื้อจมูกผมค่อนข้างเยอะ ควรทำสักอายุ 25 แบบโอเพ่นเพราะหมอบอกร่างกายเราจะโตเต็มที่แล้ว ผมเพิ่ง 19-20 เลย เซงๆ แต่แอบจองคิวไว้ เมษาปีหน้าแล้วคัฟ ปิดเทอมพอดี อิอิ แอบดื้อ แต่เด่วใกล่ๆคงเข้าไปปรึกษาหมอท่านอีกที ถ้าหมอท่านไม่แนะนำจริงๆ ก็อาจจะยังไม่ทำหรือไม่ก็หาหมอท่านอื่นครับ แต่ชอบ สไตล์หมอครับ พูดจาดี+จรรยาบรรณดีมาก อะไรที่ทำแล้วมันจะเกิดผลอะไรยังไง หมอท่านอธิบายเป็นฉากๆ เลยครับ

ส่วนเรื่องเคสหลุดไม่ต้อง สืบ ครับ หลุดกันทุกหมอเป็นปกติอยู่แล้ว แต่อยู่ที่ว่าหมอหลุดแล้วจะดูแลเราดีอยู่รึป่าว (บริการหลังการขาย)
ทำกับคุณหมอมาค่ะ ที่คลินิคที่อินทามะระค่ะ ตอนนี้สองเดือนกว่าแล้ว คุณหมอ และพนักงานดูแลดีมากค่ะ ทรงที่ได้ก็ถูกใจค่ะ เข้ากับหน้า ... ยังไงก็ลองเข้าไปปรึกษาดูนะค่ะ
ตอบกระทู้ pupeka ตั้งกระทู้

ลองโทรไปคลีนิค P10 02-939-6770 คุณหมอศรันย์เข้าที่นี่ 3 วัน จะได้คิวเร็วกว่า ถ้าจะไม่ผิดปีใหม่น่าจะได้แล้วจร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย มิคกิ เมื่อ 2011-10-3 15:23
พิ่งโทรเช็ควันนี้เองคิวยาวถึง13 ธันวาแล้ว สงสัยเราค ...

เพิ่งเป็นสมาชิก โพสไม่ค่อยเป็นโทดทีจร้า ลองโทรไปที่ P10 นะคุณ pupeka หมอศรันย์เข้า 3 วัน คิวจะเร็วกว่าราคาและคุณภาพเหมือนกันเลยจร้า 02-939-6770
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้