ดู: 880|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก 375cc หมอต้อย เดอมาสเตอร์ ชิด นิ่ม ไม่เป็นบล็อก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคร่า ขอมาแชร์ประสบการณ์การเสริมหน้าอกบ้างนะคะ จะแทนตัวเองว่า "เอม" นะคะ

เอมอายุ 26 ค่ะ เป็นคนไม่สูงไม่เตี้ย กลางๆ 160 น้ำหนัก 47 สัดส่วนก่อนทำหน้าอกนะคะ 31 / 27 / 36 ใส่บราอยู่ที่ คัพA 32 ก็แบบหลวมๆ เหลือๆ ผู้หญิงนมเล็กน่าจะเข้าใจ 555

เอมเป็นคนชอบแต่งตัว ปัญหาใหญ่จึงเป็นเรื่องของการใส่เสื้อผ้าแล้วไม่เป๊ะ ใส่บิกินี่ก็ไม่มั่นใจ จะต้องใส่ชุดว่ายน้ำที่ปิดหน้าอกหมด หรือไม่ก็ใส่แบบที่เป็นเกาะอกไปเลย ไม่ต้องเห็นอะไรทั้งนั้น เดี๋ยวเอารูปให้ดูล่ะกันค่ะ จะได้เห็นภาพ

อยากทำหน้าอกมากกกก คิดว่าเป็นความฝันอย่างหนึ่งเลยในชีวิต อยากจะให้ตัวเองมีความมั่นใจมากขึ้น พอเรียนจบ เริ่มทำงานก็คิดว่าน่าจะต้องเก็บเงินทำแน่ๆ แต่ความกลัวก็ยังมีอยู่...เพราะได้ยินที่เขาบอกกันมานมนานว่า เหมือนรถสิบล้อทับ แต่ความรู้สึกเอมคิดนะ โลกเราก็พัฒนาการอะไรไปเยอะแล้ว เครื่องไม้เครื่องมือ เทคนิคต่างๆ ก็พัฒนาไปเยอะ มันก็ไม่น่าจะน่ากลัวหรือเจ็บอะไรขนาดนั้นแล้ว

โชคดีที่เอมมีเพื่อนเป็นสาวประเภทสองเยอะมาก แล้วทุกคนคือทำนมมาแล้วค่ะ เอมก็จะมีแหล่งข้อมูลเยอะมาก หมอที่ดังๆ เอมก็มีสืบข้อมูลมาเก็บไว้สำหรับตัดสินใจ บางคนทำออกมาสวยจริง แต่มือหนักเจ็บทรมานแสนสาหัสบ้าง แผลไม่สวยบ้าง เอมก็เก็บข้อมูลไว้ จนมาเจอที่เดอมาสเตอร์ ที่นี่เพิ่งมีเพื่อนสาวสองไปทำมา เพื่อนบอก หมอใจเย็น ทรงออกมาเป๊ะ แล้วไม่เจ็บมาก สถานที่ดูดี ไว้ใจได้ด้วย

เอมก็มาปรึกษาครอบครัว ก็ได้ข้อสรุปว่า จะเลือกที่ๆ มั่นใจได้ว่าขึ้นเตียงผ่าตัดแล้ว ชีวิตเราจะปลอดภัย ฟื้นมาเจอพ่อเจอแม่แบบไม่มีการติดเชื้อ นมเน่าตายไรงี้นะคะ เอมก็เลยลองเข้าไปคุย 2 - 3 ที่ ก็โอเค มาจบที่เดอมาสเตอร์ จริงๆ มีอีกที่ๆ ก็ชอบนะ แต่คุณหมอถามตอบน้อยมาก เอมเลยเลือกที่ๆ คุณหมอให้คำอธิบายเต็มที่กว่า ไม่คลุมเครือ เพราะถ้าขนาดยังไม่ได้ทำ ยังไม่ค่อยตอบ หลังทำนี่ก็ระแวงนะคะ 555

สำหรับที่เดอมาสเตอร์ ก็มั่นใจทั้งคุณหมอต้อย และสถานที่ด้วย ห้องผ่าตัดก็มาตรฐานเดียวกับห้องผ่าตัดใหญ่ตามโรงพยาบาล เอมคุยกับคุณหมอ ตกลงขนาดซิลิโคนอยู่ที่ 375cc  

เอมไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อนนะคะ ครั้งนี้คือครั้งแรก ก็เริ่มกลับมาตื่นเต้นมาก ใจนึงก็กลัว ใจนึงก็อยากสวย จริงๆ เหมือนเป็นความกังวลมากกว่าว่า ทำแล้ว หน้าอกใหม่จะออกมาเป็นไง จะสวยไม๊ หน้าอกจะชิดไม๊ ..."เป็นคนที่ขี้กลัวมากนะคะ ต้องยกความดีความชอบให้คุณหมอต้อยเลย เพราะคุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก ก็เลยมั่นใจ ตัดสินใจทำเลย"

ไปดูรูปกันเลยนะคะ

หลังทำ 1 วัน

หลังทำ 2 วัน

หลังทำ 3 วัน

จะบอกว่า ทำหน้าอกนะคะ สำหรับเคสของเอม ที่ทำกับคุณหมอต้อย คือไม่ได้เจ็บปวดทรมานเหมือนที่คิดไว้เลย เจ็บแสบๆ ที่แผลผ่าอยู่ประมาณ 3 วัน แต่ระบมมากๆ ขยับตัวยากแค่วันแรกวันเดียวค่ะ

1 เดือน

คิดว่าสวยแล้วนะ ความรู้สึกส่วนตัวนะคะ :)

2 เดือน

3 เดือน

สวย ชิด เป็นธรรมชาติมาก ปลื้มนมตัวเองมาก ไม่ผิดเนอะ

7 เดือน

ไม่ขอบรรยายอะไรเยอะนะคะ ดูจากภาพเอาเอง สำหรับเอม...ขอบคุณทั้งคุณหมอต้อย ทั้งพี่เซลล์ที่เดอมาสเตอร์ ดูแลเอมดีมากๆ ถามบ่อย ไม่รำคาญเอม 555

แผลนะคะ

เดี๋ยวแผลก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ แต่จริงๆ แค่นี้เอมก็โอเคแล้วนะคะ ย้อนกลับไปดูรูปก่อนทำ แล้วยิ่งรู้สึกขอบคุณจริงๆ ค่ะ ชีวิตเกิดความเปลี่ยนแปลงแน่นอน :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้