ดู: 609|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถ้าแกทำดั้งนะปังแน่! กริ๊ดด ไม่อยากเชื่อ ปังจริงไรจริงค่ะ หลังทำดั้งกับคุณหมอวรรณาที่เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคร่าเพื่อนๆทุกคน เราชื่อชินะคะ วันนี้เราก็จะมารีวิวจมูกของตัวเอง ที่เช้าไปทำมาเมื่อเดือนที่แล้วนะคะ ตอนนี้ผ่านมา 1 เดือนแล้วค่ะ จมูกทรงสวย และชอบมาก รู้สึกเลยว่าจมูกเริ่มรัดแกนขึ้นแล้ว เลยจะมาแชร์ให้ดูกันค่ะๆ
ตั้งแต่เด็กๆ เราก็เกิดมาพร้อมกับความดั้งแหมบมาตลอดค่ะ เป็นปัญหาที่ทุกข์ใจมากๆ ร้องไห้หนักมาก พอมีเพื่อน เพื่อนก็ชอบแซวว่าแหมบๆ ไปเสริมดั้งเหอะแกร! อุ้ย อารมณ์เสียค่ะ พอมีแฟน แฟนก็บอก เตงไปทำดั้งไหม! อะไรกันละคะ มีแต่คนยุให้เสริมดั้ง มาส่องกระจก อุ้ยเราก็พอมีอยู่นะ  (แอบเข้าข้างตัวเองตามภาษาค่ะ) แต่สุดท้ายก็ทนเสียงยุไม่ไหว เพราะ มีเพื่อนบอกว่า ถ้าแกทำดั้งนะ แกปังแน่!

อันนี้ก่อนทำดั้งค่ะ เป็นไงค่ะ ควรทำไหมค่ะ ทำแล้วจะปังมะ งงจังเลยเนอะ 5555 แต่ก็ทำแหละค่ะ แต่ทำทั้งนี้นะคะ ต้องทำอย่างมีมาตรฐานค่ะ สวยอย่างมีคุณค่า อะไรประมาณนั้นค่ะ เลือกทำชิเรียกทำกับโรงพยาบาลค่ะ เพราะชิมองถึงระยะยาว ทำจมูกใครๆก็ทำได้ แต่ต้องมาแก้ไหม ปลอดภัยไหม อันนี้ต้องเสี่ยง ถ้าเลือกจะเสี่ยงชิยังคงมั่นใจมาตรฐานของโรงพยาบาลมากกว่าคลินิคค่ะ แล้วก็มาทำที่เลอลักษณ์ค่ะ เพราะคิดว่าดีสุดแล้ว ไม่ว่าจะรูปทรงหรือเรื่องราคาที่คุ้มค่า

ชิเข้ามาที่ รพ. เลยค่ะมาคุยและปรึกษา ก็สุดท้ายนะคะเลือกเป็นทรงพริ้นเซสโน้ตค่ะ ใช้ซิลิโคนเกรดพรีเมี่ยม จะมีลักษณะนิ่มและสวยกว่าค่ะ ทรงนี้เน้นปลายพุ่ง slope สวย จึงเหมาะเลย เพราะอยากได้แบบนั้นอยู่แล้วค่ะ ชิทำกับคุณหมอวรรณาค่ะ ก่อนทำก็พักผ่อนเยอะๆ งดวิตามิน อาหารเสริมไปก่อน

การทำที่นี้ได้มาตรฐาน รพ.มากค่ะ ห้องผ่าตัดอย่างดี คุณหมอจะพูดคุยกับเราก่อนผ่าตัด บอกเลยว่าใจดีมากค่ะ คุณหมอไนซ์มาก จากนั้นก็ขึ้นเขียง เอ้ยย เตียงค่ะ นอนรอเก๋ๆ ก่อนทำคุณหมอจะฉีดยาสลบให้ แต่เป็นแบบอ่อนๆนะคะ ไม่แรงมาก ไม่ต้องกลัวค่ะ เพื่อที่ว่าจะได้ฉีดยาชาไม่เจ็บค่ะ แล้วก็ลงมือทำ ตอนนั้นไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ pass ไปนะคะ รู้สึกตัวอีกทีตอนตื่นขึ้นมา ว้าว เส็ดแล้วหรอเนี่ย เร็วจิงไรจิง 5555 ตื่นมาก็สวยแล้ว ละก็กลับบ้านชิวๆ

หลังทำนะคะ ทุกคนบอกหมดเลย สวยมากกกก เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยทีเดียว พอมี feedback อย่างงี้เราเองก็ชื่นใจค่ะ เพราะทำทั้งทีต้องออกมาปัง! ค่ะ ตอนนี้เพื่อนคนนั้นมาถามอีกล่ะ เชื่อฉันยัง ว่าแกปังแน่! อิอิ แล้วเพื่อนๆคิดว่าไงกันค่ะ ปังกว่าเดิมไหมเอ่ยยย ยังไงวันนี้ชิต้องขอลาก่อนนะคะ รู้สึกว่ายาวเกินไปแล้วค่ะ 5555 ขอบคุณที่อ่านจนจบน้าค่า สวัสดีค่า
หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ
ราคาเทา่รัยค่ะ
หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้