1เฟรม
ดู: 666|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จากช้างน้ำ ยายตุ่ม กลุ้มมาก...แต่ตอนนี้เปลี้ยนเป็นสวยเชิ่ดได้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hilight_slim เมื่อ 2016-5-3 17:05

ใครจะเชื่อหล่ะค่ะ ว่าจากแม่ ลูก 1 จะเปลี้ยนเป็นโอ่งราชบุรี แล้วกรุไม่กลับ เครียดมาก หาวิธีอยู่นาน ไม่ว่าจะวิธีไหน ก็บอกเลยว่า พัง!
ทั้งกินยา ฉีด เข้าคอร์สเป็นแสน แต่สิ่งที่ได้กลับมา เหลือเพียง "แสนสาหัส" เจ็บตัวแล้ว ยังเจ็บใจไปอีก พูดมาตั้งนานยังนึกไม่ออกถูกม่ะ
ว่าสภาพจะเลวร้ายแค่ไหน??? งั้นไปดูกันค่ะ

ภาพนี้คือหลังคลอดใหม่ๆ เลยค่ะ ก็พยายามบอกตัวเองว่าอ้วนเพราะลูกๆ เดี๋ยวก็ผอม

ที่หนักที่สุด ก็ผ่านไป 5 ปีก็ยังเหมือนเดิมค่ะ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เหมือนเดิม...ที่เพิ่มเติมคือซีรี่ย์ใหม่ 55+

จากนั้นก็พยายามหาวิธีลดอย่างที่บอกค่ะ เพื่อนบอกว่าอะไรดีลองหมด จนมาเจอกับสุดยอด ความสวยขั้นเทพ!! "กล้องฟุ้งฟริ้ง"
ก็คิดว่าจบนะหน้าสวยพอ จบข่ะ อย่างอื่นไม่ซี แอพช่วย!!

ก็สวยอยู่นะ .... หรือใครเถียงค่ะ 55+

แต่ความสวยที่ไม่ยั่งยืนก็มีอันจบลง เมื่อมีคนที่ไม่รู้จักเดินเข้ามาทัก!!

ญ. แปลกหน้า : อุ๊! นี่ใช่คุณยุ้ย ซาซ่า หรือปล่าวค่ะ
ยุ้ย  : ใช่ค่ะ (ทำหน้างงนิดๆ แต่ต้องทำเหมือนรู้จักคุณผู้หญิงคนนี้มาก่อน)
ญ แปลกหน้า : แหม เพิ่งเคยเห็นตัวจริงนะค่ะ ติดตามตลอดเลยใน Facebook
ยุ้ย : ขอบคุณมากเลยนะค่ะ (ปลื้มสิค่ะ)
ญ แปลกหน้า : แต่ตัวจริงไม่ค่อยเหมือนในรูปเลยนะค่ะ ตัวจริงดู "อ้วน" กว่าเยอะเลย

"อ้วน" ความรู้สึกตอนนั้นเหมือนโดนตบหน้ารัวๆ ชาไปหมด ทำอะไรไม่ถูก อยากด่ากลับไหม ? มาก!!  แต่ก็ได้แต่ยิ้ม แล้วกลับมาคิดว่า ไม่ได้แล้ว ฉันจะต้องสวยจนเธอต้องกลับมาพูดใหม่!!
จากนั้นก็เลยลองหาวิธี เรียกได้ว่าค้นคว้า ใส่ใจมากขึ้น เลือกอะไรที่จะทานมากขึ้น เพราะในใจคิดว่า ฉันจะต้องสวย ฉันจะต้องสวย .....
จนมาเจอผุ้เชี่ยวชาญที่เขามาให้คำปรึกษา เขาก็บอกเรา ว่าการลดที่ดีไม่ควร อด!! ให้กินปกติ!! ในใจเราก็คิดว่ากินอย่างเดียวมันจะลดเหรอ งงอะ ถูกม่ะ? พี่เขาให้คำแนะนำมาแบบนี้ค่ะ
1. ให้ทานครบปกติ อย่าอดแล้วเพิ่มผัก - ผลไม้เข้ามาให้มากขึ้น
2. ออกกำลังกายบ้าง แค่เดินก็ออกกำลังกายแล้ว
3. เลือกตัวช่วยดีๆ ที่ปลอดภัย และได้มาตราฐานมาดูแลตัวเอง ( อันนี้ค่อยคุยกันนอกรอบ)

ยุ้ยเองก็ทำตามที่พี่เขาบอก ทานปกติ แต่ทานผักเยอะขึ้นมากๆ จากที่เป็นคนขี้เกียจ ก็เริ่มเดินมากขึ้นออกกำลังกายมากขึ้น อยากรู้แล้วใช่ไหมว่ายุ้ยเปลี้ยนไปมากแค่ไหน เดี่ยวลองไปดูกันค่ะ ............

ยุ้ยใช้เวลาลดอยู่ 6 เดือนเต็มๆ ทั้งออกกำลังกาย ควบคุมอาหาร  ทำทุกวิธีที่จะให้ตัวเองลดให้ได้ เพื่อลดคำสบประมาทให้ได้ และยุ้ยก็ทำได้จริงๆ ขอบคุณคุณพี่คนนั้นที่ช่วยเป็นแรงบันดาลใจให้ยุ้ยลดความอ้วน แล้วกลับมาสวย มั่่นใจอีกครั้ง

ยุ้ยอยากแชร์สิ่งที่ยุ้ยเองทำและตั้งใจจริงๆ ใครคิดว่าสิ่งที่ยุ้ยแชร์สามารถเป็นแรงบันดาลใจได้ แชร์กันได้นะค่ะ
ที่ติดเอาไว้ด้านบน ใครอยากรู้ว่ายุ้ยมีตัวช่วยอะไรทักมาได้นะค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้