ดู: 1395|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพิ่งถอดซิลิโคนออกครับ เพราะทะลุขอคำแนะนำหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมเคยเสริมจมูกมาแล้ว หลายปีครับ แต่ตัดสินใจแก้ เพราะปลายบาง รอบนี้แก้เป็นกระดูกอ่อนครับ แต่!
เสริมมาได้1อาทิตแล้วทะลุตรง ช่วง ขาของซิลิโคนครับ ตอนนี้ถอดออกแล้ว อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องถอดพักกี่เดือนอย่างต่ำ แล้วมีอาหารอะไรบ้างครับที่ต้องกินเพื่อช่วยเร่งสร้างเนื้อเยื่อ แล้วต้องนวดไหมครับ ปลายไม่บุ๋มนะครับเพราะมีกระดูอ่อนอยู่ แต่อยากจะรู้ว่า
เราเคยทะลุมาแต่มีรอยบุ๋มนะคะ ลองอ่านแล้วพิจารณาดูเนอะ ปกติแล้วจะพักจมูก 1-3 เดือนค่ะแล้วแต่ความบอบช้ำของจมูก การนวดนั้น ถ้าเกิดว่าเป็นพังผืด จับดูแล้วเป็นแข็งๆก็นวดได้ค่ะ แต่เบามือนะคะ ส่วนอาหารที่ช่วยเพิ่มการสร้างเนื้อเยื่อ คืออาหารจำพวกโปรตีนค่ะ ไม่ค้องหาโปรตีนราคาแพงนะคะ โปรตีนที่ดีที่สุดคือโปรตีนจากไข่ค่ะ ไข่ขาวนะคะ วันละ 1-2 ฟองก็ได้ เราไม่จำเป็นต้องทานเยอะเพราะว่าเราไม่ได้ขาดโปรตีน แค่ทานเพื่อเพิ่มการเจริญเติบโของเนื้อเยื่อเอามาลวกๆ แล้วกินแต่ไข่ขาว หรือจะทอด หรือจะเอาไปทำกับข้าวอะไรก้ได้ค่ะ จริงๆไข่แดงก็ทานได้แต่อคลลอรี่สูง โดยไข่ 1 ฟองให้แคลประมาณ 70 ค่ะ ถ้าไม่ค่อยซีเรียสเรื่องความอ้วน ก็ทานได้ค่ะ โดยแบ่งทานมื้อละน้อยๆ แต่ให้ทานทุกวันนะคะ ต้องใจเย็นๆค่ะ เพราะจมูกที่ทะลุมาจพอาศัยเวลานิดนึง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 20:29:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
praetawun ตอบกลับเมื่อ 2015-7-19 21:36
เราเคยทะลุมาแต่มีรอยบุ๋มนะคะ ลองอ่านแล้วพิจารณาดูเ ...

ครับขอบคุณมากเลยครับ
เราถอดได้เดือนกว่าแล้ว ไม่ได้นวดเลย เพราะเวลาโดนอ่ะมันเจ็บ ออบๆลูปรู้สึกช่วงปลายจมูกมันแข็งมาก เลยไปหาหมอที่ถอดให้ แกบอกไม่ต้องไปนวดเลย มันไม่มีสิริโคนแล้วร่างกายจะสมานเอง แต่ต้องใจเย็น ใช้เวลาหน่อยให้เนื้อเยื่อหหายเอง  อาหารกินปกติ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-21 16:41:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
omorawan ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 23:18
เราถอดได้เดือนกว่าแล้ว ไม่ได้นวดเลย เพราะเวลาโดนอ่ะ ...

ของเราเนื้อมันแหว่งๆไปอะครับ แบบนี้เนื้อมันจะขึ้นให้รึป่าวิอ่าาา แอบกลัว แล้วถ้าขึ้นนานไหมอ่ากว่ามันจะขึ้นมา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somwink เมื่อ 2015-8-6 13:44

ของเราพัก5เดือนค่ะ เพราะจมูกทะลุ พอพักก็ไปแก้ แต่โชคดีนะได้แก้ทีเดียวไม่ต้องแก้อีกเลย เราไปแก้จมูกผ่านเอเจนซี่ที่นึงแถวทองหล่อ หมอที่นี่เราว่าเก่งนะเลยอยากแนะนำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้