ดู: 1513|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำครั้งที่ 3จมูกทะลุ มีใครแนะนำหมอดีๆให้บ้างมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกครั้งแรกที่คลินิคแถวซ.พลโยธินใกล้ตลาดลำลูกกา เสริม 5เดือน มีอาการอักเสบ บวมแดงปลายจมูก กินยาแก้อักเสบก็ไม่หาย ไปหาหมอบอกเป็หนองในโพรงจมูก ต้องถอด ตอนถอดเจ็บมาก เพราะจมูกบวม หมอบอกอีก3 เดือนมาใส่ใหม่ คิดค่ายา แต่เราเจ็บมากเลยไม่คิดทำอีก พัก มา 8เดือน
ส่วนคลินิคที่ 2 อยู่แถวสุขุมวิท 101เพื่อนที่เป็นพนักงายคลินิคแนะนำไปหมอเคยเป็นหมอผิวหนังแล้วเรียนเสริมจมูกเพิ่มเติม ตัดสินใจเสริมเพราะเราเคยทำทรีเม้นหน้าผลออกมาดี แถมเพื่อนบอกทรงสวย ฉีดยาชาไม่เจ็บ พอเสริมก็ใช้เวลา 2 ชม เลาะผังพืดออก อีก7 วันตัดไหม แผลตรงรอยผ่าไม่หายเป็นสะเก็ดตรงรูจมูก อีก 3 วันสะเก็ดหลุดเห็นขาซิลิโคน ตอนนั้นตกใจมากไปหาหมอ หมอบอกไม่เป็นไรแค่เหลาซิลิโคนให้สั้นลง ก็หายเลยผ่าอีกรอบที่3 ผ่านไป 10 จะไปตัดไหม เพราะรอบนี้หมอให้ทิ้งไว้นานเพราะแผลได้หาย แต่พอครบวันซิลิโคน ดันปลายตรงแผล บวมแดง ต้องถอดอีก หมอคืนเงิน บอกอีก 3 ถึง 6เดือนจะหาหมอแก้ให้โดยจะช่วยจ่ายบางส่วน ตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้วไปหาอีกทีหมอให้รอ6เดือนจะให้หมออีกคลินิคทำให้  พอเราบอกไปหาหมออีกคนเป็นทางเลอกคุยให้ฟังบอกราคาไป หมอบอกถ้ามีหมอคนไหนรับทำก็จะช่วยแต่ไม่รับผิดชอบทั้งหมด เหมือนบอกปัดให้เราไปหาหมอที่อื่นจะได้ไม่ต้องรับผิดชอบ
ตอนนี้กำลังหาคลินิคที่มีการรับประกันหลังทำค่ะ ปลอดภัย ทำแล้วไม่ เกิดปัญหาทะลุอีก ใครสามารถแนะนำ ให้คำปรึกษา จะขอบคุณมากนะคะ
ให้เราเป็นผู้ดูแลจัดการปัญหาของคุณดีมั้ยคะ ^^
แย่จังสู้ๆนะคะ
อาจารย์แพทย์ที่รามา คะ
เราทำจมูกมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน แรกๆใจร้อน ไม่ศึกษาให้ดี ... เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย เสียใจนี่สิ อะไรก็เอาคืนไม่ได้ สุดท้ายเรามาจอดที่คุณหมอฉันทัส กลกิจโกวิณฑ์ คลีนิคชื่อ พอดูคลีนิก อยู่ทาวน์อินทาวน์ ของเราถอดทิ้งออกไปแล้วไปแล้วหกเดือน ถึงมาหาคุณหมอ เราทำราคา 70000 บาท พอใจมากๆ ก่อนทำ เติมน้ำเกลือถุงเล็กๆ ผสมยานอนหลับ หายใจสามปื้ด หลับไปเลย ใช้เวลาทำทั้งหมดประมาณสองชั่วโมง เสร็จแล้วเค้าปลุกตื่น ยาดีค่ะ ไม่มึน ไม่เมา ลุกมาห้องพักฟื้น สักพักก็กลับบ้านได้ หมอใช้กระดูกหูมาทำปลายจมูก ตอนนี้ผ่านมาแล้วปีครึ่งแล้ว ดีมากๆ ไม่มีปัญหา ดูไม่ออกเลยว่าทำจมูกมา เพราะมันสวย โด่งมาก แต่เป็นธรรมชาติ พอใจมากๆ และไม่คิดจะแก้อีกแล้ว
6 เดือนครับรอต่อไปใจเยนครับ รีบทำตอนนี้ก็ต้องถอดอีกเนื่องจากแผลภายในจมูกที่ทะลุยังไม่หายดี ฟันธง ถึงไม่มีหมอที่ไหนรับประกันไงครับ ส่วนคลินิคหรือรพ. ผมว่าลองคุยไว้หลายๆเจ้าดีกว่าครับ หาข้อมูลดีๆก่อนจะทำ เพราะรีวิวส่วนใหญ่ก็โชว์ของที่สวยๆซะมากกว่าและต่อให้หมอเก่งขนาดไหนก็มีโอกาสพลาดได้ทุกท่าน
สวัสดีค่ะ จขกท.เราอยากแนะนำลองไปปรึกษาที่นึงดู ชื่อstmstyle เป็นเอเจนซี่ศัลยกรรม เผื่อเขาอาจจะแนะนำได้ว่าควรเสริมยังไง เพราะเราก็ได้คำปรึกษาจากที่นี่จนได้ไปเสริมจมูกมาค่ะตอนนี้ทำมาได้7เดือนแล้ว ทรงหยดน้ำสวยมากๆค่ะ ลองดูนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้