ดู: 2788|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะแก้จมูกกับหมอวรวิทย์ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะค๊ะ plsss...

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย ploy_naka เมื่อ 2010-5-14 11:09

ตอนแรกอยากแก้กับคุณหมอเฉลิม แต่คิวยาวมากรอม่ายไหว เหนรีวิวหลายๆคนที่ทำกับคุณหมอวรวิทย์ ก้อจมูกสวยทุกคน
เลยอยากไปทำกับคุณหมอวรวิทย์บ้าง พอไปเจอคุณหมอก้อบอกว่าจมูกเราทรงโอเคอยู่แล้ว (เราก้อแอบคิดในใจว่า จิงหง่ะ? เปนไปม่ายได้ ม่ายจิ๊ง ม่ายจิง มันโด่งไปอ่ะ)
แล้วคุณหมอก้อบอกอีกว่าไม่ต้องทำใหม่หรอก แก้แค่ปลายก้อพอ เพราะคุณหมอบอกว่าจมูกเรามันสั้น แนะนำให้ตัดกระดูกอ่อนที่หู
มาเสริมเฉพาะตรงปลาย เพราะถ้าแก้ใหม่มันก้อยาวม่ายได้มากเพราะเด๋วปลายซิลิโคนมันจะใสอ่ะ แต่เราบอกว่ากลัวเจ็บเพราะเท่ากับมีแผลสองที่คือหู กับปลายจมูก
แต่คุณหมอบอกว่าเจ็บนิดเดียว น้อยกว่ารื้อจมูกทำใหม่ (จิงหง่ะ...) หมอบอกว่าอยากให้แก้ด้วยวิธีเสริมด้วยกระดูกหูมากกว่า ยังไงให้ลองกลับไปคิดดูก่อนก้อได้
นี่ก้อนึกมาสองวันแล้ว จิงๆ ก้ออยากทำกับคุณหมอเพราะในรีวิวหลายๆ คนก้อบอกว่าดี แต่ก้อกลัวเจ็บ กลัวออกมาไม่ได้เหมือนอย่างที่อยากได้ กังวลอ่ะ
อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ที่เคยทำกับคุณหมอวรวิทย์ หรือเคยมีประสบการณ์แก้จมูกด้วยวิธีนี้ (เอากระดูกอ่อนหูมาเสริมปลายให้ยาว)
รบกวนหน่อยนะคะ กังวลมากจิงๆ  
ข้างล่างเปนรูปเรา ม่ายรู้จะมองเหนจมูกเราป่าว ม่ายมีรูปหน้าใกล้ๆ เลย ยังไงลองดูรูปจมูกเราแล้วก้อแนะนำกันมาหน่อยก้อได้นะค๊ะว่าควรแก้ยังไงดี
เด๋วจะพยายามหารูปหน้าใกล้ ที่เหนจมูกชัดๆ มาอัพอีกที ขอบคุณล่วงหน้านะค๊ะ ^^

สองรูปนี้จะเห็นชัดเลยค่ะ ว่าจมูกมันโด่งแต่สั้นอ่ะ เส้าาาาา ขอคำแนะนำหน่อยนะค๊ะ เซงจิงๆ อ่ะ
ก้อสวยอยู่แล้ว ปีกก้อสวย นี่นา ...
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-14 23:53:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ kurama -- ขอบคุณนะค๊าาาาา  
คุณ nstar -- จิงๆ ก้อแอบชอบจมูกแบบอั้ม พัชราภา อ่ะค่ะ แต่ม่ายรู้ว่าจะเหมาะกับหน้าเรารึป่าว ยังไงก้อช่วยแนะนำแบบที่เหมาะกับหน้าเราให้หน่อย จะเปนพระคุณอย่างยิ่งค่ะ แต่ส่วนตัวแล้วก้อไม่ได้ชอบจมูกแบบเกาหลีหรือจมูกที่ดูธรรมชาติอ่ะค่ะ
คุณ aikon -- เดิมที่ทำไว้เป็นแบบไม่มีขาค่ะ ทำมานานแล้ว เกือบๆ ห้าปีแล้วอ่ะค่ะ ถ้าทำแบบที่คุณ aikon  บอกก้อต้องลดสันทำให้เตี้ยลง แล้วก้อต่อกระดูกหูด้วย ช่ายมั้ยค๊ะ โอยยย...ท่าทางจะเจ็บหนักก แบบว่ากัวเจ็บอ่ะค่ะ อย่างนี้ถ้าพลอยทำแค่ต่อกระดูกอ่อนหูอย่างเดียวอย่างที่คุณหมอแนะนำ จะช่วยได้มั้ยอ่ะค๊ะ หรือจะยิ่งไปกันใหญ่อ่ะ... กังวลจัง
คุณมาส -- จิงหรอค๊ะ ขอดูรูปหน่อยได้มั้ยค๊ะ..  แก้แล้วถูกใจมั้ยค๊ะ แล้วเจ็บมากมั้ยอ่ะ อยากรู้มากๆ เลย ขอคุยด้วยได้ไหมค๊ะ คือกังวลมาๆ เลย กัวเจ็บ กัวม่ายถูกใจ อยากปรึกษาคนที่เคยทำวิธีนี้มากๆ เลย พอดีกำลังจะไปทำอ่ะค่ะ แต่รอคิวหมอเฉลิมม่ายไหว เลยกะว่าจะทำกับคุณหมอวรวิทย์อ่ะค่ะ รบกวนขอเบอร์โทรของคุณมาสได้มั้ยค๊ะ อยากขออนุญาตโทรไปปรึกษากับคุณมาสหน่อยได้รึป่าวค๊ะ แบบว่าอยากรู้มากจิงๆ ส่งเบอร์มาทางอีเมลล์ของพลอยก้อได้นะค๊ะ sunantaaa@hotmail.com หรือจะแอดเอ็มมาก้อได้อ่ะค่ะ แต่ถ้าม่ายเปนการรบกวนจนเกินไปพลอยขออนุญาตโทรไปได้มั้ยค๊ะ แบบว่าใจร้อนอ่ะค่ะ ต้องรีบไปทำอาทิตย์หน้าแล้วเพราะมีเวลาว่างแค่อาทิตย์เดียว ถ้าต้องรอคุยกันในเอ็มก้อม่ายรุจะว่างตรงกันรึป่าว ยังไงต้องขอรบกวนคุณมาสหน่อยนะค๊ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
รบกวนสอบถาม คถณมทาส
ว่าเติมปลายใช้อะไรเติมครับ
คุณหมอ พอจะบอกรายละเอียดมั้ยครับ ?
ใช้กระดูอ่อนใบหู หรือ วัสดุอื่น เติมครับ ?
จมูกเหมือนเราเลยของเราก้อเติมปลายคุนหมอเฉลิมทำให้จมูกยาวขึ้นนขอะแนะนำ
เติมปลายครับ
ลืมตอบ เอาแค่กระดูกอ่อนมาลอง ไม่น่าจะทำให้ปลายยาวขึ้นมากครับ แค่ป้องกันการทะลุ และทำให้ปลายไม่ดูเป็นสิริโคนเกินไป ดูธรรมชาติขึ้น แบบที่เกาหลีทำกัน  ถ้าจะทำให้ปลายยาวขึ้นก็ต้องใช้สิริโคนที่มีขา แต่ก็เสี่ยงอย่างที่คุณหมอว่า
ไม่ทราบว่า ที่คุณ ploy_naka ทำอยู่เป็นแบบมีขา หรือ ไม่มีขาครับ
จากภาพ คิดว่าถ้าลดสันลงหน่อย แล้วเพิ่มปลายน่าจะ ดูหน้าหวานขึ้น
คิดไว้ในใจว่าอยากแำก้เป็นลักษณะแบบไหนครับ
สวยแว้วอะ เหอๆๆๆ นางฟ้า...
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-14 11:32:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณสำหรับคำชมนะค๊ะ แต่ยังไงก้ออยากแก้หง่ะ ช่วยๆ แนะนำกันหน่อยนะค๊ะ
ตอนนี้เริ่มม่ายแน่ใจอ่ะ เหนของหลายๆ คน ทำกับคุณหมอธนยศ DRT ก้อสวยดี ลังเลหง่ะ
เวลาก้อมีน้อยด้วยอ่ะ ช่วยแนะนำกันมาหน่อยนะค๊ะ
lวยขนาดนี่ ไม่ต้องทำอะไรแล้วน้อง   เจ็บเปล่าๆ สวยน่ารักมากกกกกก
เท่าที่ดูตอนนี้ก็สวยมากอยู่แล้วนะตัวเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้