ดู: 903|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำแนะนำค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราเสริมจมูกมาวันนี้ ครบ 19 วัน เมื่อสองวันที่แล้วมีความรู้สึกว่าแผลผ่าตัดมีน้ำซึมๆ
เป็นสีเหลืองแต่นิดเดียว เราก็คิดว่าคงเป็นเพราะเราเช็ดน้ำมูกแล้วไปโดนปมไหมมั้ง มันเลยเจ็บ
พอเอาน้ำเกลือเช็ด มันรู้สึกว่า แสบมากๆค่ะ บริเวณแผลผ่าตัด

ปรึกษาคลินิค เค้าให้ดูอาการ 1 อาทิตย์
ตอนนี้มันเหมือนบวมๆ ตึงๆอ่ะค่ะ ไม่มากแต่รู้สึกได้
เลยซื้อยาแก้อักเสบ ยาลดบวม ยาฆ่าเชื้อ มากินบรรเทาอาการไปก่อน
แล้วก็ทำความสะอาดแบบเบามือ
ตอนนี้ปวดๆบริเวณดั้ง เวลาหายใจแรงๆ ก็เสียวบริเวณสันด้วย

สาเหตุเกิดจากที่เราไปโดนไหมปะคะ เพราะก่อนหน้านี้มันเหมือนแห้งไปแล้ว จมูกยุบแล้วด้วย
นี่ก็กลับมาตุ่ยๆ อีก นอยมากค่ะ มันคืออาการจมูกอักเสบป่าวคะ อยากร้องไห้เครียดมากเลย

หายรึยังคะ ไปให้หมอดูยัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้