ดู: 2290|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมันเอียงรึป่าว??

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giftzyeiei เมื่อ 2014-5-26 21:38

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนนะคะ วันนี้ ทำจมูกมาได้ 8 วันค่ะ ปัญหากก็คือ มันดูเบี้ยวๆอ่าคะ

หรือมันยังไม่เข้าที่ แบบกังวลมากมายว่าจะทำไงดี เพื่อนทักบอกเบี้ยว ไม่รุ้ว่ากี่วันถึงจะเข้าที่ ต้องไปดัดมันไหม?

หรือเดี๋ยวมันเข้าที่มันเอง กลัวมันไม่ตรงอ่ะคะ ที่กังวลเพราะ เปนคนติดนอนเอียงค่ะ ไม่รุ้ตัวว่าตอนนอน

นอนเอียงบ้างรึป่าว แต่ตื่นเช้ามานอนตะแคงทุกเช้าเลย ทำยังไงดีค้ะ? ตอนนี้เวลานอนตะแคงก้รู้สึกปวดๆ มันหน่วงๆอ่ะ

เป็นเพราะยังไม่หายดีใช่ไหมค้ะ? ขอบคุณที่ตอบล่วงหน้านะคะ

อย่ากังวลนะครับ  ขอให้สวยๆนะครับ
ให้รูป 8 วันเอง บวมน้อยมากๆเลยครับ

เป็นกำลังใจนะครับ ส่งข่าวมาบ้าง

ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย giftzyeiei เมื่อ 2014-6-14 23:19
เอียงอยู่ค่ะ ไปพบคุณหมอมาท่านบอกว่าเค้าเปนคนคิ้วไ ...

เราว่าไม่เกี่ยวกับคิ้วค่ะ แกนมันไม่ตรงตั้งแต่หัวตา ปลายจมูกก็ไปคนละทาง ลองทำตามกระทู้ที่ใช้เทปดัดจมูกก่อนนอนทุกคืน จนตอนนี้จมูกตรงแล้ว
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-14 23:19:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thmaysa เมื่อ 2014-6-12 22:53
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้ว ยังเอียงอยู่ไหม
วิธีแก้ ปัญ ...

เอียงอยู่ค่ะ ไปพบคุณหมอมาท่านบอกว่าเค้าเปนคนคิ้วไม่เท่ากัน มันเลยดูเอียง แต่จริงๆแล้วเราว่าไม่เกี่ยวนะ แกนมันอ่ะเอียงเห็นได้ชัดเลย เหมือนเค้าพูดวาเราไปสักคิ้วมาแล้วมันไม่เท่ากันมากกว่า หมอบอกว่า ตอนนี้มันอาจจะบวมอยู่ ข้างขวา ด้านซ้ายมันเลยถูกดันไป ซึ่งสิลิโคนระหว่างหัวตา จะติดกับเนื้อของเราช้าที่สุด ต้องรอดูประมาน 3เดือนค่ะ เต็มที่ ส่วนของเพื่อนๆเรานะ สังเกตุหลายๆคนทำมาหลายปี บางคนยังไม่ถึงปี ก็เบี้ยวหมดค่ะ อาจจะเบี้ยวไปตามรูปหน้าด้วย ตอนนี้ พยามดัดๆอยู่ทุกวัน แต่หมอสั่งห้ามดัดเอง เพราะว่าถ้ายุบมามันจะเบี้ยวกว่าเดิม แต่เรากัวเบี้ยวแบบนี้ไปตลอด เลยแอบดัดค่ะ 5555.
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้ว ยังเอียงอยู่ไหม
วิธีแก้ ปัญหา ของคุณ ทำยังไงครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-27 23:13:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ฺBUD_0119 เมื่อ 2014-5-27 15:41
ของเราก็เปนจ้า แบบนี้เลย

จริงหรอ แล้วเริ่มหายยังอ่า เค้าโทไปหาหมอมาแล้ว พยาบาลคนผมสั้นๆเค้าบอกมาว่า พี่บอกว่าแล้วมันต้องเอียง ไม่ต้องคิดมาก เพราะมันบวมข้างขวา เราเลยสบายใจขึ้นเยอะเลยหายกังวล

แสดงความคิดเห็น

โหยย กัวไม่โด่งเหมือนกันอ่า แต่ตอนนี้อยากให้หายเอียงมากกว่า กังวลมาก  โพสต์ 2014-5-28 14:07
เริ่มยุบแร้วอ่ะ จ้าไม่เอียงนะ อิอิ แต่ไม่โด่งเท่าที่ใจหวัง อ่ะ  โพสต์ 2014-5-28 08:15
ของเราก็เปนจ้า แบบนี้เลย
อันที่จริงเพิ่งทำมาได้ไม่นานเองค่ะ อาจะยังไม่เข้าที่แต่ถ้าการนอนของเรานอนแบบท่าที่ไม่รู้ตัวเราว่าไปพบแพทย์ให้เขาดูให้อะค่ะ แล้วการนอนห้ามนอนคว่ำและนอนตะแคง เพราะอาจทำให้จมูกเอียงรวมถึงทำให้แผลหายช้ามากกว่าเดิม ให้นอนหงายโดยการนอนหมอนสูงกว่าปกติประมาณ 1 สัปดาห์ นะค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ  โพสต์ 2014-5-27 23:10
รีบไปหาหมอเลยจ้า เดี๋ยวหมอปรับให้นะคะ ถ้ายังไม่นานเนื้อยังไม่รัดแกนค่ะ ตอนนี้เราทำได้เกือบสองเดือนแล้วค่ะ ยังนอนหัวสูงเล็กน้อย แล้วใช้หมอนตัวยูรองจ้า หรือบางทีอาจเป็นที่กล้องก็ได้ค่ะ กล้องเราเคยถ่ายแล้วดูเบี้ยวค่ะ แต่บางทีอาจอยู่ที่แกนจมูกไม่ตรงอยู่แล้วก็ได้นะคะ ยังไงก็ลองถามหมอดูก่อนดีที่สุดค่ะ
ลองไปพบคุณหมอดูนะคะ

ขอบคุณคร่าา ^^  โพสต์ 2014-5-26 23:22
เราว่ารีบไปพบหมอเถอะค่ะ
เพื่อให้คุณหมอดัดจมูกหัย

คุณหมอนัดวันที่9เดือนหน้าเลยอ่ะคะ่ ว่าจะโทรไปแจ้งเค้าก่อน ขอบคุนนะคะ  โพสต์ 2014-5-26 23:22
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้