ดู: 686|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รบกวนปรึกษาเรื่องศัลยกรรมจากผู้เชี่ยวชาญคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jiwawine เมื่อ 2014-5-21 08:48

สวัสดีคะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกท่าน วันนี้ดิฉันมีเรื่องจะมาปรึกษาจากผู้เชี่่ยวชาญ หรือขอความคิดเห็นจากทุกท่านคะ ว่าดิฉันควรทำศัลยกรรมอะไรเพิ่มมั้ยคะ เพื่อความสวย โดยที่ไม่ต้องแต่งหน้าก็ดูดีได้ ปัจจุบันดิฉัน มีผิวขาว ตา 2 ชั้น (แต่ถ้าไม่ใส่บิ๊กอายหรือกรีดตาจะดูลอยๆ) จมูกเสริมมา4-5ปีแล้วคะ ควรเปลี่ยนแปลงแก้ไขมั้ย  ใบหน้าเพื่อนๆมักจะบอกว่าดิฉันหน้า V เชิฟมากๆคะ ไม่ต้องไปฉีดแล้ว โหนกแก้มไม่มีคะ แบน มองข้างๆไม่สวยเลยดูเป็นคนหน้าแบน ข้างยื่นเล็กน้อยหากมองจากด้านข้าง   มีภาพประกอบด้วยคะ รบกวนขอความคิดเห็นด้วยนะคะ ถ้าเป็นไปได้อยากทราบข้อมูลคุณหมอผู้เชี่ยวชาญว่าควรไปทำที่ไหน ราคาประมาณ ขอบพระคุณอย่างสูงคะ

ต้นฉบับโพสต์โดย jiwawine เมื่อ 2014-5-21 14:43
ขอบคุณมากๆเลยคะ สำหรับความคิดเห็น
ดิฉันเอง ใต้ตาคล ...

ใต้ตาคล้ำ เกิดจากนอนดึก ก็อาจต้องปรับเวลานอนครับ หาอะไรเย็น ๆ  ประคบก็ดีขึ้นนะ ผมเคยลองทำเล่น ๆ

มุมปากที่เป็นไขมัน ก็ฉีดสลายครับ เบาสุด
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-21 14:43:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย The_buayy เมื่อ 2014-5-21 10:40
หน้าตรงถือว่า ดีแล้วครับ

ถ้าจะทำ ควรแก้ที่ใต้ตา ไม่ ...

ขอบคุณมากๆเลยคะ สำหรับความคิดเห็น
ดิฉันเอง ใต้ตาคล้ำ เพราะนอนดึก ถุงใต้ตามีน้อยคะ ควรทำอย่างไรกับใต้ตาคะ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องศัลยกรรม แล้วไขมันที่มุมปาก สามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้าง ขอบคุณอีกครั้งคะ
หน้าตรงถือว่า ดีแล้วครับ

ถ้าจะทำ ควรแก้ที่ใต้ตา ไม่แน่ใจว่าคล้ำอย่างเดียวหรือมีถุงใต้ตาด้วย  และมุมปากมีไขมันส่วนเกินนิดหน่อย

ส่วนด้านข้าง เหมือนคางหายไป แต่หน้าตรงคางยาว เพราะฉะนั้นถ้าจะทำคาง ก็ทำให้ยื่นออกข้างหน้า และลงล่างนิดหน่อย เพราะด้านข้าว คางไม่ยาว

จมูกถามว่าจำเป็นต้องแก้ไหม ขึ้นอยู่กับว่า อยากได้ทรงใหม่ไหม เพราะอันนี้ก็สวยดีครับ

ผมว่าใต้ตา ควรทำสุด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้