ดู: 3330|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มีรอยที่ดั้งช่วยเข้ามาดูให้ทีครับ

[คัดลอกลิงก์]

1.ผมเสริมจมูกที่สยามคลินิค ได้ 1 อาทิตย์แล้วอาการบวมลดลงเรื่อยๆครับคงเหลืออาการช้ำบริเวณเปลือกตาใต้ตา ซึ่งคาดว่าเดี๋ยวคงหายแต่กังวลรอยช้ำที่บริเวณสันอ่ะครับ วันไปตัดไหมคุณหมอจับดูละบอกว่าเป็นเหมือนเส้นเลือดแตกเฉยๆบนผิวหนังให้รอเดี๋ยวหายไม่ต้องกังวลแต่ผมอยากทราบว่ามีวิธีทำให้จางหรือหายไวๆไหมครับ เพราะอยากออกไปข้างนอกเต็มทีแล้ว พวกใต้ตายังพออาศัย concealer ได้ tt
ปล. รอยนี้มันมาประมาณวันที่สองหลังทำอ่ะครัย ช่วงแรกเข้มกว่านี้ แต่ผมสังเกตว่ามันจางลงเข้าหาตรงกลาง
2.หากอาการบวมผมยังคงเหลือจะทาน danzen ต่อได้ไหมครับ เพราะที่คุณหมอให้มาหมดแล้ว แต่คิดว่ายังไม่ลดบวมดี ตอนแรกผมบวมมากเลยครับ

ขอบคุณครับผม
สรุปตอนนี้ตัดสินใจกับรอยแดงนี้ยังไงอ่ะคะ หรือว่ารอไปก่อน เป็นปัญหาเดียวกันเลยค่ะ เครียดอยู่เหมือนกัน แต่ส่งรูปไห้พนง.ดูเค้าบอกว่าเป็นปกติ เดี๋ยวหาย แต่ก็ลองเสิร์ชดูเรื่อยๆ บางคนก็ได้ถอดเพราะ อาจจะทะลุ งง สับสันมากค่ะ ของเราเสริมกับหมออาร์ต The art clinic อะค่ะ ดูรีวิวมาก็ไม่เคยเห็นใครเป็นแบบเดียวกะเราเลย ตอนนี้ก็ยังไม่หายบวมออกไปไหนไม่ได้เลยคะ่
เป็นไงบ้างคะเสริมมาห้าวัน มีรอยแดงเหมือนกันเลยค่ะพี่ กังวลมากๆ จนนอยด์ บางทีอยากจะไปถอดออกเลยด้วยซ้ำค่ะพี่ คือกังวลมากๆ ส่วนตัวเนื้อจมูกน้อยเหลือเกินน่ะ หนูเสริมที่ The art clinic ค่ะ ลองไลน์ไปถาม พนง. เค้าบอกว่าปกติค่ะไม่มีปัญหาอะไร แต่คือถ้าให้ทนมีรอยแดง อย่างงี้ แล้วเสี่ยงต่อการทะลุอีกก็ไม่โอเคนะพี่  ระกวนพี่ๆที่เคยประสบปัญหา ไลน์มาคุยหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ line :: gurulook
หายหรือยยังค่ะ ของเราก็เก้าวันแล้วยังไม่หายเลย
ใช่ค่ะ เป็นเหมือนกันเลย ตอนนี้เจ้าของกระทู้หายรึยังคะ กังวลมากเลยTT
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง หายดีรึยังค่ะ มีปัญหานี้เหมือนกันค่ะ
ของเราเคยเป็นแบบนี้ค่ะตอนเสริมได้ 2 อาทิตย์ ยิ่งโดนแดดหรือความร้อนยิ่งชัด แต่พออาทิตย์ที่ 3 จางหายไปเองค่ะ
เป็นคล้ายๆกับเราเลยตอนแรกพอแกะพลาสเตอร์ที่จมูกออกช่วงแรกๆก็เป็นแบบนี้มีรอยแดงบริเวณสันจมูกไม่ต้องตกใจไปนะเดี๊ยวซัก 1-2 อาทิตย์ มันก็จะค่อยๆจางและหายไปเองตอนแรกเราก็ตกใจ ไปปรึกษาแพทย์ เขาบอกใจเย็นๆ เดี๊ยวก็หายตอนนี้เราทำได้ 1 เดือนและ รอยหายไปหมดและ ตอนนี้จมูกเริ่มเข้ารูปแล้วหล่ะ ใจเย็นๆนะ ไม่ต้องตกใจ
ของเค้า เกิดจากเนื้อบางเพราะเคยเอาซิลิโคนออก  หมอบอกต้องใช้เวลา แต่มันจะจางลงเรื่อยๆๆลงหายไปเอง  ถ้ายังไม่หายครบ 1เดือน หมอจะทำ IPL  ให้ทำให้รอยแดงหาย แต่เค้าไม่เอา ปล่อยให้หายเองตามธรรมชาติ ประมาณ 1เดือนกว่าอ่ะ
ของเราเป็นรอยแดง เป็นลักษณะเส้นเลือดแดง ฝอยๆ หลังจากแกะพาสเตอร์ยา ออก ตั้งแต่วันที่ 4 จนปัจจุบันนี้ ได้ 1 เดือนกับอีก 8 วันแล้ว ยังไม่หายเลย เป็นกังวลเหมือนกัน แต่ก็ไม่ปวดไม่แสบ แต่มันก็เหมือนจะจางๆ ลงบ้าง จากตอนแรก(แอบคิดมากอยู่เหมือนกัน ว่ามันนานเกินไปแล้วนะ) หมอนัดดูอีกที ตอนครบ 2 เดือน เพื่อนคนไหนมีประสบการณ์ เรื่องรอยแดงนี้  แนะนำบ้างนะคะ
เป็นเหมือนกันค่ะ ใช้เวลานานมาก ของเค้าเกือบเดือนถึงจะหาย ถามหมอหมอบอกว่าเนื้อเราบาง ต้องใช้เวลาค่ะ แต่ไม่เป้นอะไรค่ะ อย่ากังวล

แสดงความคิดเห็น

ของเราเดือนกว่าแล้ว ยังไม่หายเลย//อยากรู้ว่ามันเกินจากอะไร  โพสต์ 2014-5-18 19:29
พอไปหาหมอหมอบอกว่าอักเสบต้องดูดเลือดออก ฉีดยาและให้ยามากินค่ะ ตอนนี้ก้อรอดูอาการ เครียดมากเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้อากทรบวมลดลง เหลือแต่รอยแดงเหลื่อง ที่จมูก แล้วเวลาเจ็บรู้สึกจมูกมันชาๆๆๆและแข็งๆๆคุณเป็นบ้างไหมค่ะ ?
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-17 10:03:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lookkaewkay เมื่อ 2014-5-16 05:40
รอยช้ำธรรมดา ไม่ใช่รอยแดงเวลาจมูกทะลุ เดี๋ยวก็หายคร ...

วันนี้วันที่ 11 ยังอยู่อยู่เลยครับ ไม่ทราบว่าเคสคุณใช้เวลาประมาณเท่าไรจะจางลงมากอ่าครับ

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันค่ะดิฉันเป็นยิ่งกว่าคุณอีก พึ่งทำมาได้9วันแล้วอักเสบแดง  โพสต์ 2014-5-17 14:39
รอยช้ำธรรมดา ไม่ใช่รอยแดงเวลาจมูกทะลุ เดี๋ยวก็หายครับ ของผมเสริมตัดปีกแต่งปลายทุบกระดูกกับหมอสุชาติ แดงประมาณนี้เลยครับ หนักกว่านี้ด้วย ตามไปยันขอบตา ตอนนี้จางเกือบหมดแล้วครับ
รอยช้ำธรรมดา ไม่ใช่รอยแดงเวลาจมูกทะลุ เดี๋ยวก็หายครับ ของผมเสริมตัดปีกแต่งปลายทุบกระดูกกับหมอสุชาติ แดงประมาณนี้เลยครับ หนักกว่านี้ด้วย ตามไปยันขอบตา ตอนนี้จางเกือบหมดแล้วครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Beinghpless เมื่อ 2014-5-15 07:22
กรรม ของผมคุณหมอดันบอกไม่เป็นไร ไม่ต้องกังวล
ทำไงด ...

ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าเพราะอะไร น้องคนนั้นจะมาตัดไหมวันที่ 7 พอเค้าเข้าไปพบหมอ หมอก็ถอดจมูกออกเลยอ่ะ ได้ยินแค่ว่าพยาบาลบอกให้ค่อยมาเสริมใหมภายหลัง ก็เลยไม่ทันได้ถามน้องเค้าค่ะ กลับก่อน บริเวณที่ช้ำบนจมูก สีออกแดงเหมือนของน้องคนนั้นเลยคิดว่าจะเป็นเหมือนกันอ่ะค่ะ อาจจะไม่เป็นไรก็ได้นะคะ มันคนละเคสกัน ลองไปปรึกษาหมอดูนะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 12:52:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย CC_CONAN เมื่อ 2014-5-15 11:48
หายยไวๆนะคับ ตอนนี้ผมก็เหลือรอยช้ำตรงหัวตาเหมือนกั ...

ผมก็ยังมีรอยช้ำครับ 9 วัน แล้ว เห้อออ ไปไหนไม่ได้เลย T^T
หายยไวๆนะคับ ตอนนี้ผมก็เหลือรอยช้ำตรงหัวตาเหมือนกัน ไม่หายสักทีT T
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 11:46:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon27 เมื่อ 2014-5-15 10:39
กินน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกช่วยได้ค่ะ ลองรอแบบคุณหม ...

ขอบคุณครับผมก็ทานน้ำมะพร้าวกับแคปซูลบัวบกอยู่ อยากหายไวไวมาก พักจนเหนื่อย
กินน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกช่วยได้ค่ะ ลองรอแบบคุณหมอบอกก่อนว่าเพราะเพิ่งทำมาคงต้องให้เวลากับแผล
ใจเย็นๆค่ะ เดียวก็ดีขึ้นเองค่ะ สู้ๆค่ะ
กินน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกช่วยได้ค่ะ ลองรอแบบคุณหมอบอกก่อนว่าเพราะเพิ่งทำมาคงต้องให้เวลากับแผล
ใจเย็นๆค่ะ เดียวก็ดีขึ้นเองค่ะ สู้ๆค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 10:04:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wblue เมื่อ 2014-5-15 09:34
หายไวๆ นะคะ

ขอบคุณนะครับ TT
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-15 10:04:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tzaa เมื่อ 2014-5-15 07:36
ปกติครับ ใจเย็นๆๆ มันจะค่อยๆๆหายเอง ...

จริงหรอครับ ได้ยินแบบนี้ก็สบายใจเยอะขึ้นครับ แล้วต้องใช้เวลาประมาณเท่าไรอ่ะครับ มีวิธีทำให้หายไวขึ้นไหมครับ
หายไวๆ นะคะ
ปกติครับ ใจเย็นๆๆ มันจะค่อยๆๆหายเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้