ดู: 2759|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] มีใครแก้ชั้นตา แต่หนังตาเผยอ แล้วตาตาดูเบิกกว้างไปมั่งคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือได้ไปทำการแก้ชั้นตามา เพราะอยากให้ชั้นตาเล็กลง ดูเป็นธรรมชาติขึ้น

ไปทำมา ได้ 2 อาทิตย์แล้ว แต่ผลคือ รอยชั้นตาที่สูงก้อยังเท่าเดิม  หมอตัดหนังตาแล้วเย็บใหม่เข้ากับชั้นเดิม

หนังตาข้างนึงจะหดขึ้นกับให้ตาดูเบิกกว้างเกินไป ส่วนอีกข้างหนังตาไม่หดขึ้นไปมาก เพราะติดตรงหัวตาที่หมอกรีดใหม่เลยรั้งๆเวลาลืมตา  แต่ทั้งสองข้างจะเห็นขอบตาข้างในปลิ้นออกมา

อยากทราบว่ามีใครที่แก้ชั้นตาให้เล็กลง แล้วเป็นอย่างนี้บ้างไหม ตอนนี้อยากให้มันกลับมาเหมือนก่อนแก้มากกว่า ไม่อยากให้หนังตาเผยอ  เพราะมันทำให้สิ่งสปรกไปเกาะ แล้วเป็นเม็ดตุ่มใสๆบ่อยๆ  ต้องคอยเช็ดทุกวันอะคะ

ตอนนี้ก้อยังบวมอยู่นิดหน่อย  แต่กลับไม่อยากให้มันยุบเท่าไหร่ เพราะกลัวว่ายิ่งยุบหนังตาก้อจะยิ่งหด ทำให้ตาดูเบิกกว้างขึ้นไปอีก เพราะชั้นตายังเท่าเดิม หดแต่หนังเปลือกตาอะคะ เฮ้อ....

รบกวนขอพิกัดของคุณหมอกมลทีนะค่ะ คือคุณแม่ก็ทำตามา 5-6 ปี ได้แล้วแต่ไม่เท่ากัน ตอนนี้กำลังมองหาหมอที่รับแก้ไขตาเก่งๆอยู่ค่ะ รบกวนแอดไลน์ภัสทีนะค่ะ อยากขอคำปรึกษาค่ะ

Line : patcy6499

ขอบคุณมากนะค่ะ
ก็สวยแล้วนะคะ
สวยแล้วนะคะ
ของเรา. ทำกับหมอ กมล ว. ยูเนียน ฯ. คงรู้นะ. ก่อนทำก็พยามยามหาหมอที่น่าเชื่อถือ.  เห็นโปรโมท ว่าเลขา ศัลกรรม
ประเทศไทย ได้รับเชิญเป็นวิทยากรในฐานะผู้เชี่ยวชาญ. เราก็เลยมั่นใจตัวหมอ. แต่ความจริง มันไม่ช่วยอะไรเลย
ไอ้ความรับผิดชอบ. และจรรยาบรรณ. ไม่ได้มีเหมือนที่เราเชื่อถืิอ.  พอเกิดผิดพลาด กับ ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิด
ขึ้น. บอกว่า. เป็นเรื่องธรรมดาของหมอ.   แต่หมอลืมไปไหมค่ะ. ว่ามันไม่ธรรมดา. สำหรับเรา. เพราะเรา
ต้องอยู่กับความธรรมดาของหมอ. ในแบบที่เหมือนตกนรก.  ชีวิต ที่เคยสดใส. กลับ ไม่กล้าไปทำงาน
ไม่กล้าเจอใคร.  ก้มหน้า ก้มตา  หลบจากผู้คน.  เงินมากมาย. ทึ่หมอได้. คงทำให้หมอมีความสุข บน
ความทุกข์ของเรา
หมอกมลท่านไหนค่ะ  มี ๒ กมลค่ะ  อยากจะแก้เหมือนกันทำมา ๑ ปีแล้วไม่เท่ากันอย่างแรง

เรา pm ไปหานะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 09:38:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10 ปีได้แล้วคะ ตอนนี้ก้อรอลุ้นอยู่ว่าจะดีขึ้นมาก่อนแก้ไหม เพราะความสูงของชั้นตาเหมือนเดิม แต่หนังเปลือกตาหดลง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 09:38:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10 ปีได้แล้วคะ ตอนนี้ก้อรอลุ้นอยู่ว่าจะดีขึ้นมาก่อนแก้ไหม เพราะความสูงของชั้นตาเหมือนเดิม แต่หนังเปลือกตาหดลง
ไม่ทราบทำครั้งแรกนานเท่าไหร่ถึงไปแก้คะตอนนี้กลุ้มเพราะมันใหญ่มากไปเหมือนกันคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 19:26:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอกมลคะ
เราว่ามันยังบวม แต่เราว่าดีขึ้นกว่าอันก่อน ไอ้ที่จะแก้เป็นแบบเดิมคงไม่ได้อะคะ ไม่ก็ลองศึกษาที่เกาหลีดู ไม่ทราบว่าแก้กับหมอไหนเหรอคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 14:02:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จริงๆแก้แล้ว แต่ก้อเหมือนยังไม่แก้  แต่ที่สังเกตุเห็นแน่ๆ คือ รูปล่างที่ลืมตา ฝั่งขวาจะเบิกกว้างกว่าฝั่งซ้าย คะ
ดูไม่ออกเลยค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 11:18:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปบน คือ ก่อนแก้  ส่วน รูปล่างคือ  หลังแก้ คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้