ดู: 4412|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมามีแต่คนทักว่าเบี้ยว เครียดๆๆมาก

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมูกมา 2 เดือนกว่าๆ มีแต่คนทักว่าทำไมจมูกเอียงแบบเอียงจนเ็ห็นได้ชัด ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับฐานจมูกเดิมด้วยรึป่าวแล้วอีกอย่างเรามีฮัมพ์ด้วย ครบกำหนด 2 เดือน เราก้ไปให้หมอตรวจ หมอก้ดัดจมูกใ้ห้และสอนให้เรามาดัดเองที่บ้าน แต่ดัดไปแล้วก้ไม่เห็นมันจะเปลี่ยนแปลงเลย กังวลมากกก จะถอดออกดีไหม?แล้วถ้าแก้หมอไหนดีคะ เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

รูปหน้าตรงแบบดูออกชัดเลยว่า เอียงมากกกกก

ทางซ้ายเห็นเปงแท่งซิลิโคน จนจะชนขอบตาเลย

ทางขวาก้ปกติ

อนาคตเราอยากจะตัดปีกจมูกกับทำคางด้วย เพื่อนๆๆว่าจะเข้ากับหน้าเราไหมคะ (แต่ตอนนี้จัดฟันอยู่)
ของเราเสริมจมูกกับอัครเดชมาก็เบี้ยวแถมปัดความรับผิดชอบตอนนี้หาที่แก้อยู่ค่ะเพราะมันจะทะลุแล้ว
แบบนี้แก้แล้วใส่ได้เลย  เพราะว่าไม่ได้ติดเชื้อหรืออักเสบ  จมูกมีฮัมพ์พอใส่ซิลิโคนทำให้ดูโ่ด่งขึ้นแต่ก็โด่งแบบ
ใหญ่ๆ ไม่สวย  ต้องหาคลีนิคพวกที่มีตะไบ เห็นมีเมดเมติกก็สวยน้ะ เห็นทำออกมาได้ทรงเดียวกันเลย
พูดตรงๆเลยนะคะ มันเบี้ยวแบบชัดเจนเลยอ่ะค่ะ แต่ถ้าจะแก้ อยากให้รอให้มันเข้าที่นิดนึง ซัก6เดือนก่อนดีกว่านะคะ ส่วนเรื่องที่แก้อยากให้หาคลินิกที่ดีๆไปเลยดีกว่าค่ะ อย่างน้อยๆจะได้ไม่เจ็บซ้ำๆอีก เราก็แก้มาค่ะแต่แก้ผ่านเอเจนซี่นะคะ ตอนนี้ทำได้เกือบปีไม่มีปัญหาอะไร อยากรู้ว่าที่ไหนสอบถามทางข้อความได้ค่ะ มีอะไรก็ปรึกษาเราได้นะคะ
เราก็เบี้ยวแต่ไม่มาก พอทนๆไปได้ สู้ๆนะคะ
เราพึ่งไปทำมาค่ะ  มีฮัมด้วย แต่ไม่เยอะ หมอเรยไม่เหลาออก วางทับเรย

ที่เลอลักค่ะ  ทำกะหมอกีรพรรดิ
เบี้ัยว และทรงใหญ่ไปค่ะ ถอดออกน่าจะถอดได้เลยนะคะ
สู้ๆๆนะคะ แนะนำให้มาแก้ที่ยศยาคลินิค ของคุณหมอทรงยศ ทำจมูกสวยมากคะ เห็นเพื่อนบอกถ้า อักแสบ หรือ เอียง คุณหมอเค้ารับประกันด้วยน้า
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 16:27:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย naamph_uenk เมื่อ 2014-3-31 15:35
เราทำจมูกมาแล้วเบี้ยวเหมือนกันค่ะ ตอนไปตัดไหมเราก็ ...

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ
เราทำจมูกมาแล้วเบี้ยวเหมือนกันค่ะ ตอนไปตัดไหมเราก็บอกเจ้าหน้าที่ว่ามันเบี้ยวนะ
ซึ่งเค้าบอกว่าต้องรอดู 3 เดือน อยู่ว่างๆ ก็จับๆ ดัดทรง
แต่เราก็ดูทรงแล้วเบี้ยวแน่ๆ เลย คงไม่กลับมาตรง ดัดคงไม่ได้ผล ซึ่งจริงค่ะ

จากวันที่ทำมาถึงวันนี้ก็ประมาณ 2-3 ปี ปีหน้านี้จะแก้ค่ะ
ของเราก็เป็นที่สวยข้างเดียว เวลาถ่ายรูปจะรู้มุมค่ะ อีกข้างนึงจะเห็นว่ามันเบี้ยว
ยังไงรอ 6 เดือนก่อนนะคะ ให้แผลฟื้นตัว สู้ๆ ค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 14:23:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wareeja เมื่อ 2014-3-30 22:08
อยู่แถวไหนละค่ะ จะได้พอแนะนำได้ค่ะ งานแก้ส่วนใหญ่เห ...

อยุ่พิษณุโลกคะ เคยไปหาหมอพงสิทมาแล้วหมอทำเคสเราไม่ได้บอกมีฮัมพ์อ่ะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 14:19:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย neworld เมื่อ 2014-3-31 09:14
ของเราก็มีฮัมพ์นะคะ ไม่ได้เหลาออก แต่ทำคลีนิคแถว ...

ใช่ไพศาลคลินิคป่าวคะ เพราะเคยหาข้อมูลว่าที่นี้หมอก้ทำคนมีฮัมพ์ ^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 14:17:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nui15130 เมื่อ 2014-3-31 08:10
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ไม่ทราบทำกับหมอท่านไหนค่ะ

ใช้ซ ...

ทำดีลักษณ์คลินิคคะใช้ซิลิโคนของเมกา 9,900 บาทคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 14:16:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-3-31 01:48
ที่จริงถ้ามีฮัมพ์ต้องตะไบออกก่อนใส่ซิลิโคนไม่ใช่เห ...

ขอบคุณนะคะ. ว่าจะไปถอดออกแล้วละคะ  แต่ต้องรอนานถึง 6 เดือนเลยหรอคะ?

ของเราก็มีฮัมพ์นะคะ ไม่ได้เหลาออก แต่ทำคลีนิคแถวบางแค
ตอนนี้ 6อาทิตย์๋แล้วคะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ไม่ทราบทำกับหมอท่านไหนค่ะ

ใช้ซิลิโคลนของอะไรค่ะ เราสนใจทำเหมือนกันจร้า
ที่จริงถ้ามีฮัมพ์ต้องตะไบออกก่อนใส่ซิลิโคนไม่ใช่เหรอคะ
สงสัยหมอใส่ซิลิโคนทาบบนฮัมพ์เลยหรือเปล่า เลยดูแปลกๆทำให้เบี้ยว

น่าจะถอดออกก่อน แล้วพักจมูกสักหกเดือนแล้วค่อยหาหมอเก่งๆทำ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-30 22:55:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยุ่พิษณุโลกคะ เคยไปหาหมอพงสิทมาแล้วหมอทำเคสเราไม่ได้บอกมีฮัมพ์อ่ะคะ
อยู่แถวไหนละค่ะ จะได้พอแนะนำได้ค่ะ งานแก้ส่วนใหญ่เห็นจะแพงด้วยนะสิค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-30 21:30:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วจะไปแก้ที่ไหนดีคะ เรามีฮัมพ์ด้วยอ่ะ
หมอเค้าซื้อเวลาไม่อยากรับผิดชอบมากกว่า มันเบี้ยวแบบนี้ไม่มีหรอกจะหาย ดูแล้วน่าจะยังทําไม่เก่งเลยทําออกมาแบบนี้  เวลาจะแก้ไขหากไปเจอหมอที่ไม่รู้ปัญหาก็จะแก้ไม่ได้ ต้องระวังค่ะ
ต้องถอดแล้วใส่ใหม่ล่ะค่ะงานนี้ เพราะเบี้ยวมาก
2เดือนไม่น่าจะดัดได้แล้วน่ะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-30 20:22:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-3-30 20:09
เบี้ยวมากเลยค่ะ ทำหมอไหนค่ะ

ดีลักษณ์คลินิคคะ เครียดมากหมอก้บอกเด่วมันดัดได้ แต่เราจิตตกมาก
เบี้ยวมากเลยค่ะ ทำหมอไหนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้