ดู: 2556|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำแนะนำหมอแก้จมูกผู้ชายคับ หมอเฉลิมหรือหมอสุชาติ !!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beamzang เมื่อ 2014-3-3 04:34

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beamzang เมื่อ 2014-3-3 04:34

สวัสดีคับผมเคยเสริมจมูกมาแล้วนะคับแต่โชคไม่ช่วยเลยล้มเหลวคับ ตัดสินใจถอดออกไปประมาณ 8 เดือนแล้วคับ
ตอนนี้เลยอยากจะทำใหม่แบบว่าเริ่มต้นใหม่เลยอ่ะคับ ผมเป็นคนเนื้อจมูกค่อนข้างเยอะเลยทำให้จมูกดูใหญ่ๆ  ผมอยากได้จมูกเรียวกว่านี้แล้วก้อโด่งดูเป็นมิติอยากให้ปลายมันมีหยุดน้ำและพุ่งขึ้นด้วยคับ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคับ โดยส่วนตัวสอบฝีมือคุณหมอเฉลิม กับคุณหมอสุชาติ อนุเสาวรี คับ ลังเลกับทั้งสองท่านนี้มากเลยคับ รักพี่เสียดายน้อง 5555  เคยไปปรึกษาหมอสุชาติ หมอแนะนำให้ตัดปีก แต่งปลายจมูก เสริม คิดค่าเสียหาย 45000 บวกค่าแก้อีก20000 รวม 64000 บาทคับ จะทำกับคุณหมอท่านไหนดีคับ เรื่องคิวผมสามารถรอได้คับ เพราะเอาสิลิโคลนออกไปแล้วไม่มีปัญหาอะไรคับ รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะคับ หรือใครมีหมอท่านอื่นจะแนะนำก้อได้นะคับ
นี่คือแบบที่ต้องการนะคับ
นี่ภาพผมเองคับ
มุมมองด้านข้างคับ
รูปตอนยิ้มจมูกบานมากเลยคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekram เมื่อ 2014-5-2 11:02

ผมเคยผ่านการทำจมูกมาแล้วครั้งหนึ่งเมื่อประมาณ 7 ปีแล้ว แต่ด้วยความไม่พอใจในสิ่งที่ตนมีอยู่จึงตัดสินในที่จะแก้ไขจมูก ผมหาข้อมูลอยู่หลายเดือนจึงตัดสินใจแก้ไขจมูกกับคุณหมอท่านหนึ่ง ที่หลายคนต่างชื่นชมว่าคุณหมอทำทรงสวยโดยเฉพาะทรงของผู้ชาย ผมเข้าไปคุยครั้งแรกคุณหมอพยายามอธิบายแล้วบรรยายความสามารถของตัวเองสารพัด และบอกว่าผมควรทำอะไรบ้าง สรุปราคา  45000 บาท ซึ่งเป็นเงินจำนวนไม่น้อยสำหรับมนุษย์เงินเดือนอย่างผม         เมื่อวันผ่าตัดมาถึงทุกอย่างเหมือนจะผ่านไปได้ด้วยดี ช้ำมาก บวมนาน ตามคำล่ำลือ ข้อนี้ผมเข้าใจ  14 วันคุณหมอจะนัดตัดไหม ระหว่างทำการพักฟื้นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดก็เกิดขึ้น ประมาณวันที่ 9 ผมตื่นนอนแล้วรู้สึกแน่นจมูกมาก อาบน้ำเสร็จเช็ดจมูกปกติ  ปรากฏว่ามีเลือดซึมออกมาจากแผลผ่าตัดอยู่ตลอด ผมไม่คิดอะไรมากก็ทำความสะอาดปกติ ผ่านไปอีกหนึ่งวัน เลือดที่จมูกก็ยังไหลไม่หยุด ต่อมน้ำเหลืองบริเวณคอผมเริ่มบวมกดเจ็บแสดงให้เห็นว่าเริ่มเกิดอาการติดเชื้ออะไรบางอย่าง และผมเริ่มมีอาการไข้ ผมเห็นถ้าไม่ดีจึงเดินทางไปหาหมออีกครั้ง บอกอาการให้หมอรับรู้
        30 เมษายน 2557
        ผม “เลือดออกที่แผลผ่าตัดครับหมอ ต่อมน้ำเลืองเริ่มบวม”  
        หมอเอากล้องมาส่องดูแล้วบอกเพียงแค่ว่า
        หมอ  “มองไม่เห็นแผลหรอกมีแต่เลือดเต็มจมูก”  
        ผม   “ต่อมน้ำเลืองผมมันอักเสบนะครับน่าจะติดเชื้อ”
        หมอ  “มันจะอักเสบได้ไง ต่อมน้ำเหลืองจะโตได้มันต้องติดเชื้อจำนวนมาก”
        โดยที่หมอไม่ได้มาสัมผัสบริเวณต่อมน้ำเหลืองผมที่กำลังบวมอยู่ได้ซ้ำ จากนั้นหมอเรียกให้เจ้าหน้าที่ทำความสะอาดแผล และมาส่องดูอีกครั้งผมไม่รู้ว่าหมอเห็นอะไร แต่รอบนี้หมอไม่พูดว่าหมอเห็นอะไร ได้แต่บอกพยาบาลว่าต้องฉีดยาแก้อักเสบให้ด้วยนะ และบอกว่าวันตัดไหมคงตัดไหมได้แค่บางส่วน ระหว่างที่เจ้าหน้าที่ทำแผลให้ผม เค้าบอกว่า แผลมันปริ  รักษาให้หายนะไม่งั้นเรื่องใหญ่แน่ อาจจะต้องถอดออก ผมตกใจสุดๆ มันคือความผิดของใคร 45000 ที่จ่ายไปหมอจะรับผิดชอบยังไง สารพัดความคิดที่ไหลเข้ามา
        ผมกลับมาถึงบ้านคืนนั้นนอนไม่หลับทั้งคืนได้แต่คิดว่า ถ้าแผลไม่หายคงต้องถอดออกแน่ และหมอก็คงไม่รับผิดชอบอะไรตามเคย เพราะทุกครั้งจากการสื่อสารของหมอสะท้อนให้เห็นว่า หมอมักจะโยนความผิดให้คนไข้ “เพราะคุณ เพราะคุณ เพราะคุณ” โดยที่หมอไม่เคยโทษตัวเองเลยว่า “เพราะผมเย็บไม่ได้ แผลเลยปริ เพราะผม”  นี้คือนิสัยของหมออาจจะเป็นสันดานก็เป็นได้ที่ชอบโยนความผิดให้คนไข้  ผมพยายามทำให้ตัวเองนอนหลับ
        1 เมษายน 2557
        ตื่นเช้ามาผมรีบมาดูจมูกตัวเอง ปรากฏว่าเลือกไหลออกมาทาง ผมรีบโทรไปหาเจ้าหน้าที่บอกว่าอยากปรึกษาหมอเจ้าหน้าไม่ให้คุยได้แต่แนะนำว่าผมควรปฏิบัติอย่างไร เย็นวันนี้เลือดหยุดไหล มีซึมออกมาบ้างเล็กน้อย
        2 เมษายน 2557
        เมื่อวานรู้สึกดีที่เลือดหยุดไหล แต่ตื่นมารู้สึกแน่นจมูกรีบอาบน้ำ ล้างแผล ปรากฏว่าน้ำเหลืองก้อนเท่าถั่วเขียว ติดอยู่ในรู้จมูกจากการศึกษาข้อมูลทำให้พบว่าการที่น้ำเหลืองออกเช่นนี้แผลมีปัญญาแน่นอนและอาจจะเกิดการติดเชื้อได้ เป็นอีกวันที่ไม่มีความสุขและกำลังจะไปหาหมอเที่ยงนี้  และผมจะมาเล่าให้ฟังต่อว่าหมอจะว่าเช่นไร
แนะนำหมอสุชาติครับ จมูกใหญ่ เนื้อเยอะ ของถนัดของแกเลยหล่ะ ยิ่งเป็นผู้ชายหน้าไทยๆด้วย จมูกพี่ชายผมใหญ่กว่านี้ยังเนรนิตให้หล่อได้เลยครับ(ผมก็จะทำกับหมอสุชาติครับ เดือนหน้าหล่ะ)

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคับ พอจะมีรีวิวของพี่ชายไหมคับ  โพสต์ 2014-3-4 02:23
จัดฟันเสริมจมูกเปนอะไรไหมคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-3 15:09:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย potopotono เมื่อ 2014-3-3 13:47
ลองดูหมอชาติชายอีกคนครับ เพื่อน ๆ และผมทำมา โอเคเลย ...

ขอบคุณมากนะคับ และก้อขอให้หายไวไวนะคับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-3 15:08:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Chinnobu เมื่อ 2014-3-3 13:48
เราทำหมอชาติชายครับ เป๊ะจริง

ขอบคุณมากนะคับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-3 15:08:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Keami เมื่อ 2014-3-3 14:10
ผมเพิ่งไปแก้มากับหมอเฉลิมขอบอกว่าคุ้มค่ามาก..หมอใจด ...

ขอบคุณคับ แล้วไปแก้มาราคาเท่าไหร่คับ
ผมเพิ่งไปแก้มากับหมอเฉลิมขอบอกว่าคุ้มค่ามาก..หมอใจดีทำนานจนเราพอใจ...ทำออกมาเสร็จผมดูเปลี่ยนไปเลย...ผมเชียร์หมอเฉลิมครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Beamzang เมื่อ 2014-3-3 04:35
แนะนำ ติชม เสนอแนะ ได้เต็มที่เลยนะคับ และใครจะแนะนำใ ...

เราทำหมอชาติชายครับ เป๊ะจริง
ลองดูหมอชาติชายอีกคนครับ เพื่อน ๆ และผมทำมา โอเคเลย
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-3 04:35:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำ ติชม เสนอแนะ ได้เต็มที่เลยนะคับ และใครจะแนะนำให้ทำอะไรเพิ่ม แนะนำได้เลยนะคับ ขอบคุณคราบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้