ดู: 6615|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาแล้ว มีหลายคนทักว่าปลายแหลมไป เหมือนแม่มด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย o_praew เมื่อ 2013-12-15 00:17

พอดีไปทำจมูกมาได้ประมาณ  2 เดือนกว่าแล้วค่ะ แล้วมีคนทักหลายคนว่าปลายจมูกแหลมไป เหมือนแม่มด รู้สึกแย่เลยค่ะ .. แต่โดยส่วนตัวถ้าไม่มีคนทักก็รู็้สึกพอใจกับจมูกนี้มากพอสมควรอยู่ค่ะ  .. แล้วสงสัยอย่างหนึ่งคือ ตรงปลายจมูกจะเป็นวงใส ๆ มันจะทะลุรึเปล่าค่ะ ตอนถ่ายรูปบางครั้งยังเห็นวงนั้นอยู่เลยค่ะ ส่วนจมูกเดิม จะไม่เท่ากันอยู่แล้ว จะมีสันเฉพาะตรงปลาย เหมือนจมูกไม่เรียบเท่ากันหมดค่ะ พอทำออกมาก็ยังไม่ค่อยเท่ากันเท่าใหร่ แต่ก็ถือว่าดีกว่าตอนยังไม่ทำอยู่ค่ะ กลัวทะลุจริง ๆ เลยค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย o_praew เมื่อ 2013-12-17 16:20
เมื่อวานเข้าไปพบหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่าถ้าจะเหลาแก้ ...

สวยมากแล้วคะ แต่ลองไปปรึกษาหมอว่าเปนอะำไรดีกว่าคะที่ปลายใสๆ ถอดสัก สามเดือนก็ได้ให้หม อใส่ให้ใหม่อะคะ เนื้อเยื่อจะได้สร้างใน3เดือน ขอบปลายหมอน้อยกว่านี้หน่อย แต่เราชอบเทอจังจมูกสวย
ทรงสวยมากปลายรับกับทรงส่วนตัวว่าสวยค่ะ
เสริมกับคุณหมอท่านไหนคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย o_praew เมื่อ 2013-12-17 16:20
เมื่อวานเข้าไปพบหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่าถ้าจะเหลาแก้ ...

สวยมากแล้วคะ แต่ลองไปปรึกษาหมอว่าเปนอะำไรดีกว่าคะที่ปลายใสๆ ถอดสัก สามเดือนก็ได้ให้หม อใส่ให้ใหม่อะคะ เนื้อเยื่อจะได้สร้างใน3เดือน ขอบปลายหมอน้อยกว่านี้หน่อย แต่เราชอบเทอจังจมูกสวย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-17 16:20:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานเข้าไปพบหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่าถ้าจะเหลาแก้ก็ได้ แต่จะไม่ได้ปลายหยดน้ำแบบนี้ มันจะดูทื่อ ๆ ไม่เข้ากับหน้า

แต่มีเพื่อนทักเราว่าเราทำจมูกมาเหมือนแม่มด กับเพื่อนผู้หญิงของแฟนก็ทักเราว่า ปลายแหลมไป เราเลยตัดสินใจจะแก้

แต่เมื่อวานไปซื้อของมา เห็นน้องแคชเชียร์พยามอยากจะคุยด้วย มองหน้าบ่อย ๆ เลยถามว่ามีอะไรหรือเปล่า น้องแคชเชียร์เขาชมว่าสวย อยากได้แบบนี้ ถามว่าทำหมอใหน อะไรยังไง เขาอยากทำจมูกแบบนี้

เราเลยไม่เข้าใจว่าตกลงมันสวยหรือไม่สวย ?? เราทำจมูกครั้งแรกด่วยค่ะ เพื่อน ๆ ที่เคยทำมาเคยโดนทักแบบแรง ๆ มั้ย หรือเราไม่มีความมั่นใจในตัวเอง
ทรงสวยโด่งพอดี แต่เสียดายนะถ้าจะแก้ใหม่ ปลายอาจจะยาวไปเกินเนื้อตรงนั้นรับได้ แต่ยังไงก็ลองปรึกษาหมอดูก่อนนะอย่าเพิ่งสรุป เสียดายสวยดีค่ะ
สวยนะเค้าอยากได้แบบนี้
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-16 13:15:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะค่ะ เรามั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ^^
ทีแรกไปทำมารู้สึกปลายจมูกใหญ่ ไม่มั่นใจเลยจะแก้อย่างเดียว  พอได้6-8 เดือนมันเริ่มรัดตัวมากขึ้นมันก้อเล็กลงนะ รอก่อนนะคะ ใจเย็นๆ
พึ่ง2เดือนเอง ปลายเห็นเป็นขอบซิลิโคนแล้ว หมอใส่ซิลิฝืนเนื้อไปเนอะ ดันปลายบาง คอยสังเกตุปลายบ่อยๆค่ะ อย่ารอให้ทะลุ ปลายจะบุ๋มต้องถอดพักยาวๆแถมปลายไม่สวยด้วยค่ะ  สู้ๆเนอะ ^^
คิดว่ามีเนื้อปลายจมูกน้อยแล้วหมอใส่ซิลิโคนยาวเกินไปค่ะ เลยเห็นเป็นวงใสๆ อนาคตอันใกล้ๆนี้อาจมีสิทธิ์ทะลุได้ค่ะ เหมือนเราเอานิ้วแหย่ลูกโป่ง(เปรียบลูกโป่งเหมือนผิวหนังของเรา) แหย่จนตึงมากก็จะเห็นนิ้วเราชัดเจนน่ะค่ะ

ต้องปรึกษาหมอหลายๆคนค่ะ ค่าปรึกษาแค่ร้อยสองร้อยบาทค่ะ อย่าไปปรึกษาแค่หมอคนเดิมที่ทำ เพราะถ้าเจอหมอธุรกิจเข้าไปไม่อยากแก้ไขให้ก็จะบอกว่า ไม่เป็นไร รอดูก่อน (ถ้าทะลุแล้วจะรักษายากค่ะ)

ระยะเวลาในการเสริมจมูกไม่ใช่ตัวแปรที่จะทำให้เกิดอาการซิลิโคนทะลุปลาย แต่มันขึ้นอยู่กับการใส่ซิลิโคนฝืนผิวหนังมากเกินไปหรือเปล่า

หมอบางคนไม่ได้ใส่ฝืนมาก แต่พอระยะเวลาผ่านไปสิบปี เราแก่ตัวลงผิวหนังก็บางลง ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้ซิลิโคนทะลุได้ค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ก็สวยดีน่ะ ได้โด่งดีค่ะ แต่อาจจะพุ่งไปมากหน่อย ปลายที่เป็นกลมๆใสๆ คือเนื้อที่บางอาจจะทะลุได้ในอนาคตอันไกลๆคร้ะ  เพิ่งแก้มาใหม่ อันก่อนสวยดี แต่พอดีเน้นความปลอดภัยด้วย
สวยค่ะ แต่เพิ่งทำมันอาจจะมีแดง เปนวงใสๆ แรกๆ พอเข้าที่เดี๋ยวก้อหายไปค่ะ
สวยดีนะคะไม่แหลมหรอกคะ
เราว่าทรงสวยดีนะ
ปลายจมูกเกินไปนิด จมูกสโลบสวย วงไปให้หมอดูหน่อยก็ดีนะ
ปลายจมูกที่ เป็นวงๆใสๆ มันคือซิลิโคนครับเพราะเนื้อมันบางลง
สวยดีนะคะ ลองถ่ายช้อนจากด้านล่างให้ดูหน่อย ถ้าซิลิโคนหมอเหลาแหลมไป มันจะทะลุง่ายรึป่าว
สวยค่ะ แต่แหลมไปจริง อาจมีปัญหาได้ในอนาคตพอเราแก่ตัวไปค่ะ
เรา ว่า ก็ สวย ดี นะจ๊า อย่าไปแคร์ อีพวก คนพูด เรย เอาของเรา มั่นใจ ก้อโอ ละ  

แสดงความคิดเห็น

เหนด้วยเลยคัฟ คนที่ทักส่วนใหญ่จะเปนคนที่ไม่ได้ทำศัลยกรรมหรือพวกปลวก  โพสต์ 2013-12-15 18:06
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้