ดู: 17698|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ผ่าตัดถุงใต้ตา แล้วใต้ตาแหกลงมารักษาที่ไหนดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panthira เมื่อ 2013-12-12 15:21

ได้ไปผ่าตัดเก็บถุงใต้ตามาค่ะกับหมอชาตรีที่เชียงใหม่ค่ะ ขอบอกว่าเราพลาดอย่างแรงจริงๆ เพราะเราเป็นคนกรุงเทพฯ และย้ายมาอยู่เชียงใหม่เลยไม่ทราบจริงๆว่าหมอชาตรีคนนี้มีชื่อเสียงที่เลวร้ายทางด้านนี้มากๆอะค่ะ .. เราผ่าเก็บถุงใต้ตามาได้ 2 ปีแล้วค่ะ โดยที่หมอได้ผ่าให้เรา 2 ครั้งนะคะ ครั้งแรกผ่าออกมาใต้ตาข้างซ้าย ผ่านไป 10 เดือน เวลายิ้มจะมีก้อนๆบวมๆที่ใต้ตา และมีอาการดึงรั้งที่บริเวรหางตาร่วมด้วย เราจึงกลับไปให้หมอตรวจดูอีกครั้ง .. หมอบอกว่าน่าจะเป็นเพราะเอาไขมันออกน้อยเกินไป เลยจัดการผ่าใต้ตาเราเป็นครั้งที่ 2 เพื่อเอาไขมันออกเพิ่ม และเย็บกลับอย่างเดิม .. พอเรากลับมาที่บ้านเปิดดูแผลผ่าตัด ปรากฎว่าเนื้อใต้ตาเรามันแหกลงมาเยอะเลยค่ะ เราจึงกลับไปหาหมอ และถามว่าทำไมถึงเป็นอย่างนี้ หมอกลับบอกว่ากล้ามเนื้อใต้ตาเราไม่แข็งแรงเอง และหมอก็ไม่ได้ตัดหนังใต้ตาออกเพิ่มด้วย .. คือว่าตาเราก่อนทำมันปกตินะคะ แค่มีถุงใต้ตาเล็กน้อยเท่านั้น และไม่ได้เป็นโรคกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงด้วย หมอกลับโยนความผิดให้เราเฉยเลยค่ะ .. หลังจากนั้นหมอบอกให้เรานวดใต้ตา แบบยกหนังใต้ตาขึ้นทุกวันจะช่วยได้เอง เราก็ทำมาได้ปีกว่าแล้วค่ะ ดีขึ้นแต่ไม่หาย ในช่วงเวลานั้นตระเวรหาหมอทั่วเชียงใหม่เลยค่ะ ไม่มีหมอคนไหนช่วยได้เลย ตอนนี้เสียใจมากที่ตัดสินใจผิดพลาดอย่างที่สุด .. จากตาดีๆ ตอนนี้น่าเกลียดไปเลย !!! .. อีกอย่างนะคะ เราก็ได้ทำตา 2 ชั้นกับหมอชาตรีด้วย ชั้นตาหนามากๆๆ จากเราหน้าเดิมเด็กๆใสๆ ทำออกมาหน้าดูแก่ไปเลยค่ะ ตอนนี้เครียดมากๆๆๆ กะว่าตา 2 ชั้นจะลงไปแก้กับหมอกมล ที่กรุงเทพฯค่ะ .. แต่ใต้ตานี่สิคะ ไม่รู้ว่าจะไปรักษาที่ไหนดี เพื่อนๆคนไหนพอจะแนะนำหมอเก่งๆได้บ้างไม๊คะ .. ช่วยด้วยเถอะค่ะ .. ใต้ตาที่มีปัญหาตอนนี้มันจะแหกลงมาเล็กน้อย แต่ถ้าถ่ายรูปออกมาจะเห็นชัดค่ะ และใต้ตาตอนนี้เวลาที่ยิ้มจะเป็นหลุมบุ๋มลงไป เหมือนว่าหมอจะเอาไขมันออกเยอะเกินไปนะคะ .. เลยทำให้ไม่แน่ใจว่าที่ใต้ตาแหกลงมาเล็กน้อยนี่จะเป็นเพราะว่าหมอผ่ารอบ 2 แล้วเอาไขมันออกมากไปหรือเปล่านะคะ เพราะหมอยืนยันว่าไม่ได้ตัดหนังตาออกเพิ่มแน่นอน .. อยากจะลองไปฉีดไขมันตัวเองที่ใต้ตาค่ะ เผื่อว่าจะดีขึ้นบ้าง แต่ไม่รู้ว่าจะช่วยได้ไม๊ หรือกลับจะทำให้ใต้ตาแหกกว่าเดิม ใครมีประสบการณ์แนะนำทีค่ะ .. หรือว่าใครพอจะรู้จักหมอเก่งๆทางด้านผ่าตัดแก้ไขถุงใต้ตาแหกแบบนี้ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ จะขอบคุณมากๆๆๆเลยค่ะ .. รูปที่ 1 คือ เวลายิ้ม จะเห็นร่องใต้ตาที่บุ๋มลงไปเลยค่ะ และจะเป็นรอยคล้ำด้วย .. ส่วนรูปที่ 2 จะเป็นรูปหน้าปกติค่ะ ใต้ตาข้างซ้ายจะแหกลงมานะคะ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-16 00:44:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rtis เมื่อ 2013-12-16 00:38
เรื่อวถุงใต้ตา ปรึกษาหมอนิเวศ สยามสวอนครับ ...

ได้ลองสอบถามไปทางคุณหมอนิเวศแล้วค่ะ
คุณหมอแจ้งว่าไม่สามารถรักษาให้ได้นะคะ
เราว่าอาจจะต้องหาคลินิกแก้นะ ที่ lovely eye clinic เลยค่ะ หมอรวงเค้าเก่งเรื่องพวกศัลยกรรมตา ตอนนี้มีเป็นทีมแพทย์ของหมอรวงข้าวด้วย ไม่ต้องจองคิวนาน ราคาก็ย่อมเยาว์กว่าทำกับหมอรวงข้าวด้วยค่ะ
เราว่าสวยดีนะคะ ถ้าไม่สังเกตดีๆก็ไม่เห็นหรอกค่ะ แต่ถ้าอยากทำเราก็จะแนะนำหมอที่เชี่ยวชาญๆให้นคะ เพราะเราก็ทำกับที่นี่มาเหมือนกัน เราทำตาแบบเย็บจุดมาค่ะ ตอนนี้ตาสวยมากเลยเหมือนไม่ได้ทำ แต่ของเราทำผ่านเอเจนซี่แถวทองหล่อมานะคะ ยังไงสอบถามเส้นทางได้ค่ะ
เหมือนกันเลยค่ะ เราไปทำมาแบบเย็บ3จุด เห็นเขาบอกว่าจะเนียน

ก็ดนียนนะคะ ไม่บอกไม่รู้ว่าทำมา คือมองละคิดว่าตาแย่แบบนี้แต่แรก ไม่ได้ทำที่ไหน

ของเราชั้นตาหนามาก เราอายุ20นะคะ ก่อนทำคนทัก17-18  หลังทำอายุอัพไป25

อยากร้องไห้มากเลยค่ะ แต่เราเป็นคนดื้อไปทำเอง ใครห้ามก็ไม่ฟัง เสียใจได้แต่ก็ต้องยอมรับมัน

ไปหาหมอมาละคะ บอกอยากเอาออก ชั้นตาไม่ได้แย่ แต่สภาพจิตใจไม่ไหวอ่ะ จากคนอายุ20 ปาไป25 ทำใจๆม่ได้

หมอบอกเอาออกได้ ต้องกรีดเปลือกตา ละปดปมออก ละเย็บกลับ เลยยังไม่ได้เอาปมออก กลัวมันไม่กลับมาเหมือนเดิม

อีกอย่างพักฟื้น รอตัดไหม7วัน กว่าตาจะหายประมาณ1เดือน กลัว กลัวมันไม่หาย เสียใจมากค่ะ

เข้าใจเลยค่ะ ใครมีปัญหาแบบเดียวกันมั้ยคะหรือใครเคยเอาปมออกมั้ยคะ ตาจะกลับมาเหมือนเดิมหรือปล่าว
ลองปรึกษาหมอกมล ยุเนียนมอลยังคะ
น่าจะรอให้หนังตามีความยืดหยุ่นเพราะหนังตามันตึงมากและแผลมันโค้งเลยเกิดการรั้ง ตาล่างเอาไขมันออกมากไปแต่ha เวลาฉีดใต้ตามันจะบวมใสเหมือนอะไรต่อยตาไม่ธรรมชาติเลยต้องระวังนะคะเห็นมามากแล้ว เห็นใจนะ ต้องระวังถ้าพลาดอีกจะลําบากเลย
ทำที่เดียวกันปัญหาเดียวกันเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkiii เมื่อ 2014-1-13 23:16

ลองปรึกษาคุณหมอเกมส์ BB คลีนิคดูนะค่ะ ส่วนตัวทำกับหมอเกมส์ได้คำแนะนำเยอะมากๆ
ปัญหาเดี่ยวกันเลยยยย เข้าไปดูหน้าพังได้ เซ็ง ศัยกรรมผิด คิดจนตัวตาย
มีปัญหาเดียวกันเลยค่ะ ไม่ทราบว่าไปแก้มาหรือยังไม่ค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ
เรื่อวถุงใต้ตา ปรึกษาหมอนิเวศ สยามสวอนครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-16 00:28:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panthira เมื่อ 2013-12-16 00:40

ตอนนี้ได้หาข้อมูลของคุณหมอหลายท่านเลยค่ะ ว่าจะมีหมอท่านไหนที่เก่งๆ
สามารถรักษาปัญหาใต้ตาแหกจากการทำศลัยกรรมได้บ้างหรือไม่
ก็ได้ไปพบเว็ปนึง (ตามลิ้งค์) ว่าคุณหมอท่านนี้สามารถรักษา
ปัญหานี้ได้ค่ะ .. เลยคิดว่าหลังปีใหม่นี้จะลงกรุงเทพฯ เพื่อไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ
ถ้าสามารถรักษาได้จริงๆ งานนี้เท่าไหร่ก็ยอมจ่ายเลยค่ะ !!!!
เพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาเหมือนกัน ลองเข้าไปอ่านตามลิ้งค์นี้ดูได้นะคะ
และถ้าหากเพื่อนๆได้เข้าไปปรึกษากับคุณหมอก่อนเรา
เพื่อนๆช่วยมาแชร์ข้อมูลให้เราด้วยนะคะ จะขอบคุณมากๆเลยค่ะ
ตอนนี้เราเริ่มมีความหวังขึ้นมานิดๆแล้วค่ะ พยายามให้กำลังใจตัวเองอย่างที่สุด
เพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาเหมือนเรา สู้ๆๆนะคะ และขอขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจค่ะ

http://aic-clinic.com/index.php/article-2/97-correcting-bad-eyelid-surger

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 23:45:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panthira เมื่อ 2013-12-16 00:12

และรูปนี้คือฝีมือของหมอชาตรีที่ผ่าตัดตา 2 ชั้น และถุงใต้ตาให้เราค่ะ
ตาเละ ตาแหกไปหมดเลยค่ะตอนนี้ ตามภาพเลยนะคะ
ตอนนี้รู้สึกเสียใจมากๆ ที่เลือกหมอผิดค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันเลย แต่เหมือนเราจะเป็นมากกว่าค่ัะ  โพสต์ 2014-1-12 13:31
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 23:08:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panthira เมื่อ 2013-12-15 23:39

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจนะคะ
แต่ยังไงก็จะตามหาคุณหมอให้ช่วยรักษาต่อไปค่ะ
เพราะจริงๆถ่ายรูปออกมามันดูออกเลยค่ะ
ว่าใต้ตาแหกออกมา และใต้ตาจะดำคล้ำมากๆเลยค่ะ

นี่คือรูปรูปก่อนทำตาบน และล่างค่ะ .. เราว่าตาเดิมๆของเราดีกว่านะคะ
ดูหน้าเด็กกว่าตอนนี้มากๆๆค่ะ จริงๆอยากทำตาสองชั้นสูงขึ้นมาอีกแค่นิดเดียวค่ะ
เพราะมันเหมือนจะเริ่มมีไขมันเพิ่มขึ้น เวลากรีดอายไลน์เนอร์
แล้วลืมตามันจะไม่ค่อยเห็นเส้นที่กรีด เลยอยากทำให้เห็นชั้นชัดขึ้นนิดนึงค่ะ
แต่นี่กลับทำให้สูงมากไป และหางตาก็สูงไม่เท่ากันอีก เปลือกตาที่กรีด 2 ชั้น
ก็เป็นแผลเป็นนูนๆที่ตาข้างขวาด้วยค่ะ รูปที่เอามาลงคือปีเดียวกัน
กับที่ได้ไปทำตา 2 ชั้น และถุงใต้ตานะคะ อายุตอนนั้น 33 จะ 34 ปีค่ะ

หมอเดียวกันเหมือนกันเลย เข้าใจความรู้สึกเลยคะ สู้ๆนะคะ
เลวร้ายมากเลย คล้ายเคด เดี๋ยวกับฉันเลย:-( ต้องทำใจอย่างเดี่ยวคะ มันผ่าตัดไปแล้ว ไม่เหมือนเดิมแน่นอน รอยแผลก็เห็นที่หางตา รอยปุ๋มก็เห็น ถ้าซูม คนเคยส่องกระจก จะรู้ว่า มันไม่เหมือนเดิม จห็นกระจกก็จะส่อง และบอกกับตัวเองว่า ไม่น่าไปทำเลย ! ตื่นนอนก็จะส่องกระจก ดูอย่างไรก็ไม่เหมือนเดิม
มองไม่ออก ถ้าไม่สังเกตดีๆ ก็ไม่เห็นนะคะ เราเคยอ่านเจอ ถ้าหมอผ่าเอาไขมันออกมากเกินไป ก็อาจทำให้ใต้ตาบุ๋มได้
มีรูปก่อนทำมั้ยครับ ผมว่าตาก็สวยดีนะ อันนี้พูดจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้