ดู: 67961|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] แนะนำหมอศัลยกรรมจมูกเก่งๆ ทำสวยๆ ที่อุดร ฯ ให้ด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำหมอศัลยกรรมจมูกเก่งๆ ทำสวยๆ ที่อุดร ฯ ให้ด้วยค่ะ เราทำกับหมอทวี อุดร ฯ แล้วโด่งมาก อยากแก้   พอดีตอนนั้นที่ไปทำ มีตังค์แค่ แปดพันค่ะ ไปกทม. ไม่ได้    เลยทำแบบปลานกลางที่คลีนิคหมอทวี  บอกตามใจหมอ เพราะเราไม่ได้ค้นหาข้อมูลอะไรเลย เราไม่รู้เรื่องศัลยกรรมอะไรเลย แค่ไปเห็นป้าย ของคลีนิคหมอเราก็ไปทำแบบไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย อยากแก้มากๆ หน้าดุ   จมูกโด่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตอนแรกอาจบวมยุบช้าเลยตกใจว่าโด่งเว่อร์แต่พอยุบแล้วชอบอ่ะสวยคม ไปดูที่เคาท์เตอร์คุณหมอทวีนะนั่นแหละฝีมือหมอ แล้วหมอมือเบามากขนาดเรามาแก้นะทำมาจากยันฮี แล้วมันต้องถอดแล้วใส่ใหม่ออกมาไม่ช้ำเลย คุณหมอทำประมาณ 2 ชั่วโมง คือแบบตั้งใจแล้วก็ใส่ใจอยากให้ออกมาดีจริงๆอ่ะไม่ใช่รีบทำรีบเสร็จ ตอนแรกว่าจะลองสอบถามดูเฉยๆพอคุณหมอเปิดไฟล์คนไข้ให้ดูก็ตัดสินใจวันนั้นเลย แถมแฟนคุณหมอกับที่เคาท์เตอร์ก็น่ารักใจดีด้วย
แก้ครั้งแลกก็เลือดไหล แอดมิดเข้า รพ. เลือดพุ่งอยู่ 6 ชม. 1 สัปดาห์ต่อมาไปคลินิก หมอบอกปกติ กลับบ้านมา ผ่านไป 3 เดือน แผลปิดไม่สนิท น้ำสีเหลืองไหลออกมา ก็แก้ อีก 2 รอบ ระยะเวลาแต่ละรอบไม่ถึง 3 เดือน ตอนนี้จมูกเบี้ยวค่ะ ไม่เป็นทรง ปลายบิด บาง จะทะลุอยู่แล้วค่ะ สันก็แดง จนเห็นเส้นเลือดแดง ๆ บุ๋มทั้งสัน ทั้งปลาย คงไม่กลับไปให้หมอรับผิดชอบเป็นครั้งที่ 4 แล้วค่ะ พัง!!
คนอุดรแนะนำ..หมอปาริชาติ 0858636987 และหมอกิตติศักดิ์นะคะ..สวยทั้ง2ท่านเลยเพราะเพื่อนๆไปทำมาแล้ว..งามเว่อร์เลยค่ะ
แต่จริงๆเจ๊ว่าไหนๆทำแล้วก็เอาโด่งๆไปเลยดีกว่าเจ้าค่ะ  สำหรับเจ๊นะจะทำต้องให้รู้ว่าทำเจ้าค่ะ
นี่ค่ะที่เคยเห็นของหมอปาริชาติขนาดเราอยู่กรุงเทพฯยังอยากไปทำกับหมอเลยค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=45722&highlight=%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%9B%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%95

เห็นว่าหมอปริชาติก็ทำแบบโอเพนนะครับ หลายคนบอกว่าหมอทำสวย
หมอทวีทำจมูกสวยรึป่าวไม่รู้ แต่ที่รู้ทำนมสวยมาก แป๊ะเว่อ
ทำมาแล้วเริ่ดสุดๆ นิ่มมากและก็ชิดด้วยนวดแค่ 3 อาทิตเอง
ไม่เชื่อก้มาดูเฟดเราได้นะ
https://www.facebook.com/Azonlapit
ต้นฉบับโพสต์โดย atchanana เมื่อ 2010-10-14 00:22
ไม่ได้คุยกับคุณหมอนะค่ะ หมอนั่งฟังเมียพูด  เเละไม่ต ...

ใช่ครับ ฟังเมียหมอไม่ทันเหมือนกัน
ไปทำมาแร้วค่ะกับหมอมงคล  ตอนนี้บวมมากค่ะ
ใครเคยทำกะหมอปาริชาติบ้างค๊  อยากรู้ว่าสวยไหม  
อยากแก้มากแต่ไม่รู้ว่าจะไปแก้กับใคร
ที่เลงไว้คือหมอปาริชาติ
แต่ยังไม่เคยไปอุดร
อยู่สกลค่ะ
โทรไปถามแล้ว ทำใหม่ 12000 แก้ 15000 ถ้าทำพร้อมกันตัดปีก4000 ถ้าแยกทำแล้ว 6000

แสดงความคิดเห็น

หมอไหนคะ  โพสต์ 2012-7-12 10:05
เพื่อนช่วยติหน่อยค่ะ ว่าไปทำไหมหรือว่าไปตัดปีกจมูกดีค่ะ เพราะเป็นคนที่มีสันจมูกอยู่แล้วแต่อยากให้ดูคมก็เลยตัดสินใจไปทำที่สมุทรปราการค่ะ ตอนนี้อยากไปแก้มากเพราะปลายจมูกมันใหม่เวลายิ้มอ่ะค่ะ
เราก็ว่าจะไปแก้เหมือนกันค่ะ ตอนนี้กำลังดูหมอที่อุดรว่าหมอไหนสวย กำลังคิดว่าจะถอดออกหรือว่าจะตัดปีกจมูกดี เพราะมีความรู้สึกว่าช่วงปลายจมูกมันใหญ่ๆยังไงไม่รู้ เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ตอบกระทู้ yuchong ตั้งกระทู้

ก้อดูดีนะค่ะ
ตอบกระทู้ yingornunnii ตั้งกระทู้

ทำมาแล้วก้อดีนะค่ะหน้าคมดีค่าเราชอบบD:\สมปอง 8001
กำ ไปทำกับหมอทวี พึ่งได้สามวันเนี้ย จะออกมาเป็นยังไงน้อพี่น้อง อ่านแล้วเสียวใส้เลยกลัวพลาดดดด
ก็ไม่เห็นจะสวยเลยอ่ะนะ....มีแต่คนท้วงว่าตอนไม่ทำยังจะสวยกว่านี้อีก
เราก้อไปทำมาที่หมอทวี
เคยทำกับ หมอทวี มาค่ะ เมื่อแปดปีที่แล้ว หลังจากที่ทำเสร็จรู้เลยว่า วันหนึ่งจะต้องแก้แน่นอน เพราะทุเรศมากค่ะ อย่าไปนะค่ะ บางคนทำออกมาสวยใช้ได้ เพราะเขามีพื้นฐานจมูก โอเคอยู่แล้ว แต่ส่วนใหญ่ไม่สวยเลยค่ะ เพื่อนคนหนึ่งไปทำ หลังเรา ออกมาโด่งมาก ทั้งๆๆที่เพื่อนคนนี้ เป็นคนเนื้อจมูกน้อย คิดดูนะค่ะ แล้วมันจะไหวมั้ย แล้วส่วนตัวเราเอง เราบอกเอาธรรมชาติ เพราะด้วยความที่เรา น้อยประสบการณ์ ไม่รู้ข้อมูลอะไร ไม่รู้จักเวบ รีวิวอะไรเลย เน็ตก้อไม่มีใช้ เลยไม่รู้เรื่องศัลมาก เลยไปทำค่ะ เลยคิดย้อนหลังว่า นี่ถ้าเราบอกหมอว่าเอาโด่งๆๆ ป่านนี้จมูกเราคงทะลุไปแล้วมั้ง เพราะหมอ ไม่ได้ดูทรงจมูกเดิม ไม่ได้วาด ไม่ได้วัดอะไรใดๆๆทั้งนั้น ขึ้นเตียงฉีดยานอนหลับ ยัดซิลิโคนเลย ออกมา แทบมองไม่เห็นดั้งเลย แต่มองรู้ว่าทำมา แต่ไม่มีดั้งเลย แล้วที่มองไม่เห็นดั้งเพราะ ทรงสามเหลี่ยม พิรมิดเลยค่ะ เล็กมากๆๆๆ จับดูรู้เลยว่า สงสัยหมอยัดเศษซิลิโครนอ่ะ ซะมากกว่า เพราะเล็กมาก จากประสบการณ์นะ หมอทวี แกไม่ใช่หมอศัล-ตกแต่งนะค่ะ แกศัล-ยัดซิลิโครนเท่านั้น  ทั้งอุดรนะ ถ้าโอหน่อย คงเป็นหมอมงคล แต่เรายังไม่เคยเข้าไปหาหมอหรอก เห็นฝีมือจากพี่คนสนิท สวยดี ใช้ได้ นี่เราจะแก้จมูกใหม่ หาข้อมูล มาเป็นปีครึ่งแระ เรายังลังเลว่าจะทำกับหมอไหน แต่ที่แน่ๆๆ ไม่ใช่อุดร อีก แน่นอนค่ะ เข็ด แล้ว
ปล นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะค่ะ จากคนที่เคยทำมาแล้ว มิได้มีเจตนาจะว่าร้ายหมอเลย ว่ากันตามเนื้อผ้า ของแบบนี้ ต้องเลือกดีๆๆค่ะ อย่ารีบ อย่าร้อน หาข้อมูลดีๆๆ ใจเย็นๆๆ จ่ายแพงอีกหน่อย แต่ไปทำกับหมอที่ขึ้นชื่อ ของแพทย์ศัล ไทย เลยค่ะ จะดีกว่า เข้า กทม ไปเลย ไม่ได้ว่าอุดร-ขอนแก่นไม่ดี แต่อยากให้ข้อมูล เผื่อมีประโยชน์ กับน้องๆๆที่คิดจะทำที่อุดรนะค่ะ

จริง!!คือความจริงเลยพี่สาวเราทำแล้วเหมือนเอาพีระมิดมาตั้งตรงกลางหน้า  โพสต์ 2011-11-1 08:25
เราว่าจะทำตาระหว่างหมอปาริชาติกับหมอกิตติศักดิ์ เลือกหมอไหนดี
0858636987 เบอ      คุณหมอปาริชาติคร๊า

ขอดูผลงานของหมอปาริชาติหน่อยค่ะ  โพสต์ 2011-11-1 08:25
ผมก็ทำหมอ ทวีนะคราบ ใจหนึ่งก็อยากแก้อีกใจก็สวยดีกลัวแก้ละออกมาหนักกว่าเดิมอะคราบ
ผมทำหมอทวีมาเหมือนกันคราบ เกือบสวยละ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้