ดู: 1830|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สอบถามผู้มีประสบการณ์ทำจมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมูกครั้งแรก โดยที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลก่อน รูปหลังทำเสร็จทันทีก่อนบวม จมูกดูดีเราก็รู้สึกโอเค

หลังจากทำได้5วัน อาการบวม เขียว ช้ำ เราก็รู้สึกว่าปกติ แต่ เรารู้สึกว่ามันเบี้ยวค่ะ
และปลายจมูกแดง ซึ่งก็แดงตั้งแต่ทำเสร็จ จนถึงปัจจุบัน

อีกรูปนะคะ

อยากสอบถามว่าเราควรไปเอาออกไม๊คะ รึว่ารอก่อน มันอาจจะยังไม่เข้าที่(เข้าข้างตัวเอง)
แอบนอยด์มากๆ

ขอบคุณนะคะ
ใจเย็นๆ รอดูก่อนนะค่ะ
เราก้อทำจมูกพร้อมกันกับตา เหมือน จขกท เราเองเปนคนช้ำง่าย
บวมนานๆมากๆค่ะ ช่วงแรกก้อจิตตกค่ะ ตอนนี้ได้1เดือนล่ะ
เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ สู้ๆนะค่ะ เปนกำลังใจให้น้าาา
ซิลิมีขา2ขาเป็นยังไงหรอคะ อยากรู้เหมือนกัน แล้วทำกับคุณหมอไหนมาคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 17:52:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปแก้มาแล้วค่ะ ตอนนี้ปวดแผลเหลือเกิน ปลายจมูกยังช้ำม่วง เลยดูไม่ออกว่ามันยังแดงแบบจะทะลุรึป่าวเดวดีขึ้นจะมาเล่าต่อนะคะ
ทำหมออะไรมาค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 00:27:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออัพเดทนะคะ หลังจากทำได้ 23วัน ปลายจมูกทนไม่ไหวแล้วค่ะ มันยังแดง ยังไม่บางใสมากนัก แต่เครียด เลยไปพบคุณหมอมาวันนี้ นัดแก้พรุ่งนี้ แต่หมอไม่เอาออกให้อะค่ะ บอกว่าจะเปิดปลายจมูก และตัดปลายซิลิโคนออก เราหาในเนทยังไม่เจอข้อมูลนี้เลย แอบเครียด ใจนึงอยากเอาออกไปเลย แต่ตอนทำหมอขูดเนื้อเยื่อเราไปเยอะ กลัวแหมบสนิทกว่าเดิม ก็เลยตามหมอค่ะ ลองแก้ดู ไม่รู้ผลจะเปนไง ปอลิง เราใช้ซิลิโคนแบบมีขา2ขานะคะ เราหาในเนทก็ไม่เจอ เป็นกำลังใจให้เราด้วยน้าาาา ขอบคุณทุกท่าน แล้วจะมาอัพเดทใหม่
ใจเย็นค่ะ พึ่งได้ห้าวันเอง อาการช้ำ บวม รอยคล้ำเหลือง เป็นอาการปกติค่ะ แล้วอย่านอบด์เรื่องเบี้ยว ช่วงนี้ยังบวมอยู่
พอถึงวันตัดไหมสงสัยอะไรก็ถามหมอได้ค่ะ ขอให้หายไวไวนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 12:26:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนนะคะ ^^ รู้สึกดีขึ้นเยอะ 55 รอต่อไปๆ ฮึบๆๆ
ใจเย็นๆนะคะ คุณหมอบอกว่ากว่าจมูกจะเข้าทีต้องใช้เวลา ขึ้นอยู่กับร่ายกายคนเราว่าจะยุบช้าหรือยุบเร็ว ส่วนเรื่องที่กังวลว่าเบี้ยวอาจเป็นเพราะยังบวมอยู่ เเละการยุบก็อาจจะยุบยังไม่เท่ากัน แต่มันมีหลายกรณีค่ะอาจจะเผลอนอนเอียงหรือไปโดนรึป่าว หรืออย่างที่บอกเเหละค่ะว่ามันยังยุบไม่เท่ากัน ใจเย็นๆนะคะ กินน้ำใบบัวบกเยอะๆ ทานยาตามที่หมอให้มาเเล้วรอดูผลค่ะ ลองเข้าไปดูกระทู้เราได้ เราเพิ่งทำได้วันนี้วันที่ 5 เอง เเต่เรากินน้ำใบบัวบกแทนน้ำเปล่า เเล้วก็นังหลับแทนการนอนหลับ ตอนนี้ไม่ช้ำไม่เขียวซีลิโคนเข้าที่เเล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^
เราเคยอ่านเคสนึงเค้าแก้เอียงด้วยการใช้พลาสเตอร์แปะดึงจมูกไว้เวลานอน
อาทิตย์นึงก็หายเอียง ลองดูนะคะ จมูกเพิ่งทำไหม่ๆยังปรับได้อยู่ค่ะ เนื้อยัง
ไม่รัดแกนจมูก
เสียเงิน เสียเวลา เจ็บตัวแล้ว อย่าพึ่งเอาออก เอาให้มันรู้ไปเลยว่าเบี้ยวจริง เอียงจริง  5วันยังไม่เห็นอารายหรอกครับ ทำศัลยกรรมต้องอาศัยความอดทน ต้องสู้กับความเป็นจริง กับคำพูดคน น่ะครับ รอแค่เวลา จะให้สวยใน 1 เดือนคงยาก 3 เดือนจะเข้าที่  อย่าส่องกระจกเยอะ  หมอส่วนมากจะให้ดูก่อน1เดือน อันที่จริงไม่มีอะไรหรอกครับ เขาเสียดายไม่อยากคนไข้เจ็บตัว รอดูสักแปบเผื่อดีขึ้นเข้าที่   เอาออกง่ายมากแป๊บเดียวหมอเขาไม่ซีเรียสอะไรกะการเอาออกน่ะครับ สู้ๆๆครับ
ใจเย็นๆนะครับรอไปอีกสักพักครบเดือนนึงเมื่อไหร่ยังไม่ดีขึ้นแนะนำเอาออกด่วยเลยนะครับ
ใจเย็นค่ะ ต้องใช้เวลา ได้5วันเอง 3-6เดือนถึงจะเข้าที่ ส่วนเรื่องเบี้ยว-เอียง1อาทิต-2อาทิตก็ต้องดูแลให้ดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้