ดู: 3543|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกที่เสริมซิลี่โคนควรทิ้งระยะเวลานานแค่ไหนถึงเริ่มนวดได้คะ

[คัดลอกลิงก์]
เห็นบางคนก็บอกว่า1อาทิตย์ บางที่บอก2อาทิตหรือไม่ก็1เดือน อยากทราบว่าควรเริ่มนวดตอนไหนดีอะคะ แบบที่จะไม่ทำให้อักเสบหรือเบี้ยวอะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย auiirapepun เมื่อ 2013-9-15 17:45
ถ้าอย่างงั้นการนวดก็เป็นวิธีที่ถูกต้องแล้วใช่ปะคะ ...

ถามว่าการนวดจมูกถูกต้องไหม.. ต้องตอบแบบนี้คะ..

แล้วแต่คนแล้วแต่บางกรณีเท่านั้นคะ..มันไม่มีอะไรตายตัว ก็ยืดหยุ่นกันไปตามแต่ละกรณี..
บางคนคุณหมอก็ให้ดัดตั้งแต่ถอดเผือกกันเลยทีเดียว..บางคนก็ไม่ต้อง..ถึงบอกว่าขึ้นอยู่กับการฟื้นตัวของเนื้อเยื่อแต่ละคน และพังผืดที่ขึ้นมารัดแกนในแต่ละคนที่ไม่เท่ากันคะ..
..
ก็เหมือนกับการนวดหน้าน่ะคะ..บางคนนวดเพราะต้องการให้หน้ากระชับ ไม่มีไขมันสะสมในชั้นกล้ามเนื้อ บางคนก็ไม่ได้รู้สึกว่าการนวดหน้าจำ้เป็น ..  :)
..
แต่ถ้าเราจะทำอะไรให้เราสวย ,ปลอดภัย และสบายใจ ก็ต้องเรียนรู้อย่างถูกวิธีก่อนทำเท่านั้นคะ
สวยๆ นะคะ :)
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-15 17:45:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-9-15 17:25
ไม่จับในช่วงแรกนั่นถูกต้องแล้วคะ..แต่เราสามารถลดปร ...

ถ้าอย่างงั้นการนวดก็เป็นวิธีที่ถูกต้องแล้วใช่ปะคะ
ค่ะ ขอบคุณค่ะ มาเก็บข้อมูลความรู้ใหม่ ทำมานานมากแล้วค่ะคลีนิคก็ย้ายไปแล้ว ชื่ออะไรก็จำไม่ได้อยู่แถวบางรัก แม่พาไปทำ  ธรรมชาติมากไม่บอกกะคนรู้จักไม่ค่อยมีคนรู้ว่าทำ ตอนนี้อยากทำใหม่ค่ะ มันธรรมชาติมากไป555+ อยากได้เป็นทรงมีสันมากกว่านี้ แอบสนใจ วีคูน อะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวยๆ นะคะ :)  โพสต์ 2013-9-15 18:05
ต้นฉบับโพสต์โดย khawoat_oat เมื่อ 2013-9-15 17:07
ตายจิงเพ่งรู้ เสริมมาเกือบสิบปี เพ่งเคยได้ยิน ไม่เค ...

ไม่จับในช่วงแรกนั่นถูกต้องแล้วคะ..แต่เราสามารถลดปริมาณพังผืดที่จะเกาะที่แกนซิลิโคนให้สมดุลกันให้ได้มากที่สุดน่ะคะ..ในบางคนเนื้อเยื่อตอบรับสิ่งแปลกปลอมแตกต่างกันออกไป..ถ้าพังผืดรัดแกนข้างไหนมากกว่ากัน ก็จะทำให้พังผืดรัดแกนข้างนั้นมากกว่า มีโอกาสทำมีโอกาสเบี้ยวหลังเสริม
..
การเบี้ยวหลังเสริมเกี่ยวกับคนไข้ที่เสริมแล้วต้องดูแลตัวเองน่ะคะ :) แต่ถ้าเสริมมาแล้ว 10 ปี ไม่เป็นอะไรเลยต้องบอกว่าโชคดีมากเลยคะ ที่พังผืดไม่รัดแกนมากกว่าข้างใดข้างหนึ่ง..
สวยๆ นะคะ :)
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-15 17:22:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khawoat_oat เมื่อ 2013-9-15 17:07
ตายจิงเพ่งรู้ เสริมมาเกือบสิบปี เพ่งเคยได้ยิน ไม่เค ...

ตอนแรกก็ไม่ทราบเหมือนกันคะแต่ไปอ่านบล็อคของหมอเกมส์ที่เขียนไว้เกี่ยวกับศัลยกรรมจมูกถึงรู้ว่านวดได้ เพื่อไปนานๆผังผืดจะไม่เกาะซิลีให้เสียรูปทรงอะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-15 17:18:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-9-15 17:01
ลองไฟฉายส่องในรูจมูกดูว่าเนื้อภายในเป็นสีชมพูปกติ ...

คะขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ยินดีึคะ :)  โพสต์ 2013-9-15 17:25
ตายจิงเพ่งรู้ เสริมมาเกือบสิบปี เพ่งเคยได้ยิน ไม่เคยนวดเลย  ช่วงทำแรกๆๆไม่กล้าจับกลัวเบี้ยวค่ะ เสียทรง จะได้รู้ว่าต้องนวดด้วย เป็นความรู้ใหม่ เผื่อจะไปแก้ ขอบคุณน่ะค่ะ
ตายจิงเพ่งรู้ เสริมมาเกือบสิบปี เพ่งเคยได้ยิน ไม่เคยนวดเลย  ช่วงทำแรกๆๆไม่กล้าจับกลัวเบี้ยวค่ะ เสียทรง จะได้รู้ว่าต้องนวดด้วย เป็นความรู้ใหม่ เผื่อจะไปแก้ ขอบคุณน่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย auiirapepun เมื่อ 2013-9-15 16:54
ตอนนี้้เสริมมาได้ 10วัน คะ แล้วสรุปว่าต้องนวดหรือไม ...

ลองไฟฉายส่องในรูจมูกดูว่าเนื้อภายในเป็นสีชมพูปกติแล้วหรือยังนะคะ..แต่ถ้ายังสีแดง บวม ก็อย่าพึ่งเลยคะ..10 วัน ซิลิโคนยังลอยตัว..ถ้าคิดจะนวดเพื่อให้ทรงสวย..รออีกสักหน่อยค่อยทำจะดีกว่าคะ..แต่ถ้าคิดว่าเนื่อเยื่อภายในหายดีแล้ว..จะทำเลยก็ไม่ว่ากันคะ..:)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-15 16:54:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-9-15 16:50
จริงๆ แล้วต้องถามว่าต้องการนวดจมูกด้วยสาเหตุอะไรล่ ...

ตอนนี้้เสริมมาได้ 10วัน คะ แล้วสรุปว่าต้องนวดหรือไม่นวดดีกว่ากันหรอคะ
จริงๆ แล้วต้องถามว่าต้องการนวดจมูกด้วยสาเหตุอะไรล่ะคะ.. ถ้านวดเพราะดัดซิลิโคนให้ตรง 1 สัปดาห์ก็เริ่มได้แล้วคะ
แต่ว่าต้องทำอย่างเบามือ และนวดกดดัดถูกวิธี ไม่งั้นซิลิโคนก็สามารถหลุดออกจากเบ้าได้คะ..

แตุ่้ถ้าต้องการนวดเพื่อลดพังผืด จะ 1 สัปดาห์ , 2 สัปดาห์ , 1 เดือน , 3 เดือน ..ก็แล้วแต่การเซ็ทตัวของเนื้อเยื่อภายในของแต่ละคนคะ..ถ้าแนะนำก็ควร 3 สัปดาห์ขึ้นไปเพราะว่าเนื่อเยื่อเซ็ทตัวพอควรแล้ว แต่ซิลิโคนก็ยังลอยตัวอยู่แต่เริ่มมีพังผืดมารัดแกนซึ่งมีทั้งนวดขึ้นกับนวดลง..เพื่อทำให้พังผืดรัดแกนซิลิโคนให้มีความสมดุลทั้งจมูกซีกซ้าย - ขวา..
..
ระวังหน่อยแล้วกันนะคะ..เพราะเราไม่แน่ใจว่าอายุจมูกใหม่้ของคุณตอนนี้เท่าไหร่? ..เนื้อเยื่อภายในเซ็ทตัวแค่ไหน?
สวยๆ คะ..รอท่านต่อไปมาแนะนำ..
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-15 16:46:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khawoat_oat เมื่อ 2013-9-15 16:19
ห๋า ต้องนวดด้วยหรอค่ะ ไม่เคยได้ยิน

เคยหาข้อมูลมาเขาบอกว่านวดเพื่อให้นิ่มเป็นทรงสวยพังผืดไม่เกาะอะคะ
ห๋า ต้องนวดด้วยหรอค่ะ ไม่เคยได้ยิน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้