ดู: 6349|ตอบกลับ: 73
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประกาศ...เรื่องการสนับสนุนแพทย์ศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 01:32:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
5555+ เหงด้วย....พวกไร้สาระก็เยอะ..แต่คนดีๆ  เราเยอะกว่า..อิอิ
ไหนๆๆๆ ใครว่าเพื่อนชั้น ใครๆๆๆ บังอาจมากกกก

อย่าให้รู้ แม่จะตามไปแหกกกกกกก
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-5 10:29:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถิงเปนสมาชิคใหม่น่ะแต่ก็ได้รับความองอุ่นจากเพื่อนในแวปนี้

ว่าทุกคนต่างช่วยเหลือและให้กำลังใจกันและกันประทับใจมากๆครับ

มาให้กำลังใจ กั้ง ด้วยน่ะ

ก็แวปนี้มีแต่ความรักงัย หลายๆคนอิดฉางัย กั้ง
เข้ามาดันครับ เหนด้วยกะกั้งครับ
มาเป็นกำลังใจให้คุณกั้งอีกคนคะ เราทำดีและจริงใจซะอย่างอย่าไปแคร์คะ แค่คำพูด มีปากก็พูดไป ปล่อยเค้าไปเถอะคะ แต่ถ้าจิกเราไม่เลิกก็นัด..ตรบบบ...ไปเลยคะ สู้ สู้ นะคะ ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะสำหรับข้อแนะนำดีๆ  คุณกั้ง สู้ สู้
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-5 00:10:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาเป็นกำลังใจให้กั้งและเว็บดั้งโด่งทุกคนค่ะ
คนที่นี่เค้ามีแต่สิ่งดีๆ คำแนะนำดีๆให้กัน เราอยู่แบบพี่แบบน้องจริงๆ^^

ใครคิดอะไรไม่ดี สิ่งไม่ดีก็จะส่งผลถึงตัวเค้าเองซักวันแน่ๆค่ะ

ส่วนกั้ง....สู้ต่อไป  นะจ๊ะ
และขอบคุณที่ให้คำปรึกษามากมายยยยยย
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-27 14:42:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปลวกตัวไหนมันเข้ามีอีกหรอคะ

สงสัยวันๆไม่มีอะไรจะทำ - -"

แย่ๆ

63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-26 19:59:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่กั้งฮาได้อีกอ่ะ^^

ว่าแต่ปลวกตัวนั้นมันไปชอนไชอยู่แถวไหนเนี่ย?????

ถ้าเจอจะจุดไฟเผา เอาไบกอนให้กินซะเรยนิ 5555+
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-26 19:44:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-26 16:43

Can you  translate this subject  ?

แปลให้นู๋ด้วย นู๋โง่ภาษาอังกฤษ

ได้แต่

Oh Yessssssss

Oh Noooooooooooooo

One Moreeeeeeeeeeeeeeeeee

Babe

P.S  ขาดเสียง  ตุ่ง ตุง ตุ้งงง
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-26 14:58:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาเจอคาถาแผ่เมตตาอีกครั้ง  จากที่ท่องสับไปสับมา
ขอบคุณท่านก้อง......สาธุ
เห็นด้วยกับน้องเปิ้ลนะคะ

แค่อยากจะบอกว่า

ก่อนจะทำศัลยกรรมใด ๆ ขอให้ศึกษาหาข้อมูลให้ดี ให้รอบคอบ ให้เข้าใจ รู้ลึกถึงขั้นตอน การดูและ และรักษาให้พร้อม

ก็น่าจะโอเคแล้ว
ม่ะวานโทรปัยปรึกษาแม่ว่าอยากจะทำ แต่..แม่กะกลัวลูกสาวจะเสียโฉมหนักกว่าเดิม ห้ามใหญ่เรย งุงิ >,<

แต่ในที่สุด แม่กะยอมใจอ่อน อิอิ เพราะเด่วนี้วิวัฒนาการ เครื่องมือแพทย์ ฝีมือหมอ มันพัฒนากันไปเรื่อยๆๆ

เมื่อก่อน ศัลยกรรมอาจจะยังม่ะโด่งดัง คนทำกันม่ะเยอะ ยังม่ะแพร่หลาย แต่เด่วนี้คนทำกันมากขึ้น หมอก็ฝีมือดีๆ กันทั้งน้าน (ทำออกมาแล้ว สวยเนียนเป็นธรรมชาติก็เยอะ)

เรื่องแบบนี้ก็ต้องศึกษากันดีๆ ใช่ว่าจะสักแต่ว่าทำ เพราะอยากจะสวยอย่างเดียว เด่วเกิดผิดพลาดขึ้นมา จากได้ "สวย" จะเจอความ "ซวย" แหะๆ^^

แต่...ก็ยังมีหลายๆ คน (ตามกระทู้ดารา) ชอบออกมาเอนตี้เรื่องทำศัลยกรรมกัน...

แต่...สำหรับเปิ้ล ใครจะว่ายังไง เราม่ะต้องไปสนใจหรอกค่ะ อ่านแล้วเก็บไว้เปงวิทยาทานน (แต่ทานม่ะด้าย..เง้อ~)

เปิ้ลม่ะเคยรังเกียจการทำศัลยกรรมเลย มันเป็นความสุข ความพึงพอใจส่วนตัวของเรา ทำแล้วม่ะเดือดร้อนใคร (เหมือนที่หลายๆ คนบอก) ก็ม่ะต้องไปกังวล กับคำวิพากย์วิจารย์ของคนอื่นๆ ที่เอนตี้เรื่องการทำศัลยกรรมกันหรอกเนอะ^^

คนเกาหลีกว่า 70% ทำกันทั้งน้านนนน บางครอบครัวถึงกับให้รางวัลลูกหลานที่เรียนเก่งๆ ด้วยการให้เงินไปทำศัลยกรรมก็ยังมีเลยค่ะ^^ (แล้วก็มีแต่คนมาบ่นว่าอยากสวย อยากหล่อเหมือนคนเกาหลี)

อยากสวย & อยากหล่อกันจิงๆ ก็ศัลยกรรมกันไปเลยคร่าา...หุหุ

ศัลยกรรมม่ะใช่เรื่องน่าอาย ม่ะใช่เรื่องน่ารักเกียจ....

มีคนเคยบอกว่า "จงพอใจในสิ่งที่ตนมี....แต่การทำให้สิ่งที่มี เป็นที่น่าพอใจยิ่งขึ้น" มันม่ะดีกว่าหรอค่ะ อิอิ

(โพสต์ผิดที่ผิดทาง ยังไงกะขอโทดด้วยนะค่ะ ม่ะอยากตั้งกระทู้ใหม่ งิงิ)
ดาร์ลี่เอ้ย ดาร์ลิ่งครับ พิมพ์ผิดครับ หันหนี มาแก้ให้ครับ

สัมภเวสี คือ สัตว์ผู้ยังแสวงหาที่เกิด ซึ่งได ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-24 11:01

อะหืมมมม

แตกฉานเลยเนี้ยบ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-24 11:09:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าเอาบ้านที่อบอุ่น จิตใจดี และมีน้ำใจของพวกเราไปแลกกับคนพวกนี้เลยกั้ง ไม่สุขภาพจิตเปล่าๆ คิดซะว่าเค้ ...
ต้นฉบับโพสโดย BIGBANG เมื่อ 2009-6-21 07:34

ดาร์ลี่เอ้ย ดาร์ลิ่งครับ พิมพ์ผิดครับ หันหนี มาแก้ให้ครับ

สัมภเวสี คือ สัตว์ผู้ยังแสวงหาที่เกิด ซึ่งได้แก่ปุถุชนและพระเสขะ (อริยบุคคลที่ยังไม่เป็นพระอรหันต์) ในทุกภพภูมิ ซึ่งเป็นผู้ที่ยังแสวงหาภพที่เกิดอีก สรุปง่ายๆ คือ ทุกชีวิตที่ยังต้องเกิดอีกนั่นเองครับ แต่คนไทยมักใช้ในความหมายว่าเป็นพวกเปรตซะมากกว่า
แก้วหน้าม้า ยังดีกว่า ก้องหน้าหมา นะ อิๆๆ

บทคาถาว่าด้วยการแผ่เมตตา

คาถาแผ่เมตตาให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย
สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น
อะเวรา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
อะนีฆา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ
แหง่ว

หายไปพักนึง กลับมามีเรื่องกันล่ะ

ไปตายซะ-----นั ง โ จ ร ใ จ โ ฉ ด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้