ดู: 2414|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รอบแตกลายแก้ได้ด้วยวิธีไหนบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
มีปัญหารอยแตกลายบริเวณน่องน่ะค่ะ
อาจจะเห็นไม่ค่อยชัด
แต่ก็ทำให้เสียความมั่นใจได้เหมือนกัน
ทาครีมลดรอยแตกลายก็ไม่หายค่ะ ช่วยตอบทีน่ะค่ะ
แล้วถ้าทำทำที่น่องอ่า  รุมั้ยคร้า

ว่าประมาณกี่ตารางเมตรหรอ

ถ้ารุที่ดี ๆ แร่ะก้อบอกเหมือนกันน้าาา
ฮิฮิ เปนอีกคนที่มีปัญหานี่คะ เพราะอยุ่ดีน้ำหนังก็ขึ้นกระทันหัน แบบว่า ลายรอบตัว เคยศึกษามาว่า ต้องเลเซอร์ด้วย Fraxel Laser ค่ะ จะเห็นผล ราวๆ 80 เปอร์เซน ในครั้งแรก(ตามคำโฆษณา) แล้วก็จะแยกเปนแบบตกสะเก็ด และไม่ตกสะเก็ดค่ะ ซึ่งแบบตกสะเก็ดจะเหนผลดีกว่า เคยสอบถามไปยัง สยามเลเซอร์คลีนิก สนนราคาอยู่ที่ ตารางเซนติเมตร ละ 55 บาท ใครรุจักที่ ๆทำดีและราคาถูกกว่านี้ก็มาแชร์กันค่ะ
คงต้องใช้หลายวิธีผสมผสานกันนะครับ

ทาครีมที่มีส่วนผสมของกรดวิตามินเอควบคู่กับการเลเซอร์

ถ้ารอยแตกระยะแรกๆจะเห็นผลของการรักษาได้เร็วกว่า

ส่วนเลเซอร์ก็อาจจะต้องทำ4-6ครั้ง ขึ้นไปถึงจะเห็นผลนะครับ
รอยแตกลาย เล๊กก็เป็นอะค่ะ เยอะด้วย
เคยไปปรึกษา คุณหมอ
คุณหมอบอกว่า พวกครีมลดลอยแตกลาย
พวกครีมทาแล้วมันไม่จะหายอะค่ะ มันจะค่อย ๆ จางลง เท่านั้นเอง

แต่เห็นคุณหมอ บอกว่า ควรใช้เป็นพวกเลเซอร์ อะค่ะ

คงต้องรอ Guru มาตอบแล้วงะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้