ดู: 2978|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สำหรับคนที่คิดจะทำจมูก รีวิว 1 ปี เต็ม กับหมอโรงพยาบาลดังแห่งหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sescapez เมื่อ 2013-8-30 03:34

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sescapez เมื่อ 2013-8-30 03:32

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sescapez เมื่อ 2013-8-30 03:29

เกริ่นก่อน จขกท เป็นคนเนื้อ จมูกบาง เคยฉีดคอลลาเจนมาสุดท้ายมันไม่สลายก็ต้องไปขูดออกและเสริมใหม่ ตั้งแต่วันที่เสริมถึงวันนี้ ครบ 1 ปีเต็ม จมูกเริ่มมีอาการ แดง ปลายบาง ใส เห็นแกนสิลิโคน ทั้งแท่ง ซิลิโคนแยกออกมาแต่ยังไม่ทะลุ มีอาการ เจ็บ และเสียวที่จมูกบ่อยๆ ล่าสุดกลับไปหาหมอคนเดิม ด้วยความร้อนใจว่ามันจะทะลุรึป่าว เพราะวันเสาร์นี้ต้องบินไป ตปท. หมอก็บอกว่ายังไม่ทะลุหรอก ไม่ต้องรีบแก้วันนี้หรือ พรุ่งนี้ก็ได้ แต่จขกท ร้อนใจมาก กลัวว่าจมูกจะทะลุแล้วแก้ยาก คุณหมอที่ทำให้คนเก่าก็อยากให้แก้แต่ ทรงคนไม่เปลี่ยนไปจากเดิม ทั้งๆที่บอกหมอว่า แกนมันเล็กไป มันไม่ธรรมชาติ แต่หมอบอกว่า สวยแล้ว ครั้นจะหาหมอใหม่มาแก้ก็ไม่แน่ใจว่าจะดีรึป่าว ศัลยกรรมเหมือนการเสี่ยงดวงจริงๆ ต่อให้จ่ายแพงแค่ไหน บางหมอมีจรรยาบรรณก็ทำให้สวยและ ปลอดภัย บางหมอไม่ดีก็มีถมไป

ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าจะไปแก้ที่ไหนอย่างไร ใจจริงอยากเอาออกมากแต่กลัวจมูกบุ๋ม แต่หมอเดิมบอกว่าต้องแก้โดยใช้กระดูกปลายหูมาต่อ แต่ได้ดูหลายเคสเรื่องการต่อปลายด้วยกระดูกหลังหู ดูแล้วมีผลเสียมากกว่าผลดี เลยไม่รู้จะทำยังไง เพื่อนๆคนไหนเคยเป็นแบบเรา รบกวนให้คำแนะนำแสดงความคิดเห็นหน่อยค่ะ ตอนนี้เครียดมาก จะสมัครแอร์แต่ก็เป็นห่วงความปลอดภัยจมูกไม่เป็นอันกินอันนอน เคยไปปรึกษาหมอนกห้วยขวางหมอแนะนำให้ใส่กอร์เท็กซ์แบบที่เกาหลีเค้าใช้กันใครมีประสบการณ์เรื่องนี้รบกวนมาแชร์หน่อยนะค่ะ กำลังคิดว่าจะทำแบบนี้ดีไหมเพราะกลัวแก้ยาก แต่ถ้าสวยโอกาสจมูกทะลุแทบจะไม่มี

เอารูปจมูกที่มีปัญหาให้ดูนะค่ะ
นี่เป็นช่วงปัจจุบันที่กำลังอักเสบแต่หมอบอกว่ายังไม่เป็นไรอยู่นะค่ะ

รูปเมื่อ 2-3 เดือนที่แล้วที่เพื่อนทักว่าจมูกแหลมและเริ่มใส

ถามว่าสวยไหมก็สวยนะค่ะ แต่ไม่เป็นธรรมชาติ ซึ่งก่อนทำคุยกะหมอแล้วว่าขอธรรมชาติ ซึ่งหมอบอกนี่ธรรมชาติแหลม แฟนบอกจมูกคมอย่างกับมีด

สมัยทำ 5-6 เดือนแรกๆ ค่ะ

ปล.ใครที่คิดจะทำลองคิดดีๆก่อนนะค่ะ แต่เดิมเราเป็นคนจมูกเล็ก ใครๆก็บอกจมูกสวย แต่ด้วยความตามกระแสอยากโด่งเลยไปทำ ตอนนี้เสียใจมากค่ะ ต้องแก้แล้วแก้อีกไม่รู้เมื่อไหร่จะตัดปัญหานี้ทิ้งซะที

ฝากไว้สำหรับคนที่จมูกสวยอยู่แล้วอย่าไปทำเลยจ้า แล้วก็อย่าตามกระแส ที่ไหนว่ากันว่าทำสวยก็ไปทำตาม บางทีก็หน้าม้าก็มีแฝงนะจ้ะ อีกอย่างศึกษาข้อเสียดีๆจะได้ไม่เป็นแบบเรา

-ใครมีหมอดีๆที่แก้ไขจมูกเคสบางใกล้ทะลุ รบกวนแนะนำหน่อยนะค่ะ ตอนนี้เครียดมากเลยอยากแก้ กลัวจะทะลุซะก่อน

-ใครอยากรู้ว่าหมอไหน PM มานะค่ะ
แนะนำหมอทนงศักดิ์ เอเซียคลีนิค กับ หมอวี v plast ค่ะ ทำจมูกสวย ลองเข้าไปดูรีวิวก่อนได้ค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 17:26:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon69 เมื่อ 2013-8-30 04:46
ซีรีโคน และ ตัดเนื้อมาเติมปลายร่วมด้วย
เข้าไปดูรีวิ ...

หมออยู่ไกลไปอะค่ะ ไม่น่าจะสะดวกเดินทาง คลอง2 นี่ไกลมากเบยยย เคสเราหมอบอกเนื้อบางมากถ้าเกิดใส่กระดูกอ่อนหูจะไม่เป็นธรรมชาติอีกค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 17:24:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miki2013 เมื่อ 2013-8-30 07:40
หมอสำรวยค่ะ ท่านเน้นปลอดภัยและธรรมชาติค่ะ ลองเข้าดู ...

ขอบคุณคร่า ล่าสุดไปปรึกษาหมอหลุยส์มาค่าแก้ใหม่หมด 55000 คิดว่าจะแก้กะหมอหลุยส์เพราะเคยทำตาแล้วสวย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speed2 เมื่อ 2013-8-30 16:24

[แนะนำครับ] ฝืมือขั้นเทพ มีคุณธรรม ไม่เน้นชื่่อเสียง ราคาสมเหตุผล คิดว่าน่าจะไม่เกิน 2 หมื่น
ประวัติหมอไม่ธรรมดาจบเกียรตินิยมอันดับ 1    ปรึกษาฟรีแนะนำวันเสาร์ครับที่คลีนิคหรือวันธรรมดาที่โรงพยาบาลธนบุรี1 ก็ได้ครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 14:31:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hellobeautiful เมื่อ 2013-8-30 10:54
เมื่อกี้พึ่งเห็นกระทู้เก่าของคุณเมื่อ 2 ปีที่แล้วที ...

ไม่ใช่หมอบุญถิ่นค่ะ อีกโรงพยาบาลหนึ่งไม่ใกล้ไม่ไกล หมอสำรวย ของคุณหมอบุญถิ่น เอาออกไปแล้วคร่า
เมื่อกี้พึ่งเห็นกระทู้เก่าของคุณเมื่อ 2 ปีที่แล้วที่โพสทำจมูกรอบแรกกับคุณหมอบุญถิน
ตกลงจมูกปัจจุบันเป็นของหมอท่านไหนแล้วคะ?
หมอสำรวยค่ะ ท่านเน้นปลอดภัยและธรรมชาติค่ะ ลองเข้าดูกระทู้ของดิฉันได้นะคะ แก้กับหมอสำรวย
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=76773
ซีรีโคน และ ตัดเนื้อมาเติมปลายร่วมด้วย
เข้าไปดูรีวิว จมูก ผมได้ครับ เพราะแก้ด้วยวิธีนี้กับหมอจำนงค์ครับ

แสดงความคิดเห็น

ตามลิงค์เลยครับ  โพสต์ 2013-8-30 13:34
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=76472  โพสต์ 2013-8-30 13:34
สนใจหมอจำนงค์เหมือนกันค่ะ แต่หารีวิวคุณtoon69ไม่เจอ้ลย  โพสต์ 2013-8-30 12:35
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-30 04:16:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon69 เมื่อ 2013-8-30 04:03
หมอจำนงค์ ครับ
ผมก็ไปแก้ที่หมอ ปัญหาก่อนผมแก้คล้ายๆ ...

แก้เป็นแบบไหนค่ะ ซิลิโคลนหรือ ใช้กระดูกหลังใบหูร่วมด้วย
หมอจำนงค์ ครับ
ผมก็ไปแก้ที่หมอ ปัญหาก่อนผมแก้คล้ายๆๆกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้