ดู: 3141|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถารักแท้

[คัดลอกลิงก์]
คาถารักแท้
*โอมนะโมพุทธายะ พุทธัง สะระติ ธัมมัง สะระติ สังฆัง สะระติจิตตังสะมาเรมะมะเอทิ เอหิชัยยะ เอหิสัพเพชะนา พะหูชะนา เอหิ
(ให้บริกรรมคาถานี้กับลูกอมแล้วอมขณะที่คุยกับคนที่เรารัก จะทำให้เขาคนนั้นเกิดความรักจริงจังขึ้นมา)

คาถามัดใจ
*พุทธัง รัตตะนัง ธัมมัง รัตตะนัง สังฆัง รัตตะนัง นะผูก โมมัด พุทรัด ธารึง ยะกรึงคะเร โอมสวาหะ
(ใช้สวดภาวนาก่อนนอน ทำให้คนรักคิดถึง)

คาถาใจอ่อน
*ปัญจะมังสิระสังชาตัง นะอตใจ นะกาโร โหติ สัมภะโวตรีนิกัตวานะ นะ การัง ปัญจะสัมภะวัง
(ใช้ท่องก่อนที่จะพบเจรจากับคนที่เป็นเจ้าหนี้หรือใครก็ตาม จะทำให้ได้รับการผ่อนปรน ใจอ่อนได้ทุกที)

คาถาผูกใจคน
* โอมนะโมพุทธะ นะ มะ อะ อุ เอหิชัยยะ เอหิสัพเพชะนา พะหูชะนา เอหิ
(ใช้สวดเมื่อต้องการให้คนทั่วไปรักใคร่ยินดี ใช้เสกกับแป้งหรือน้ำหอมก็ได้)

คาถามหาเสน่ห์
*จันโทอะภกันตะโรปิติ ปิโย เทวะมนุสสานังอิตภิโยปุริ โสมะ อะ อุ อุ มะ อะ อิสวาสุ อิกะวิติ
(ให้ภาวนาคาถานี้ ๓ จบก่อนออกไปพบคน จะทำให้คนที่ต้องไปพบเกิดความรักใคร่)

คาถาป้องกันตัว
*ปัญจะมัง สิระสังชาตัง นะกาโร โหติ สัมภะโวพินธุ ทัณฑะ เภทะ อังกุ สิริ นะโมพุทธายะ
(ใช้ท่องภาวนาเป่าใส่มือ แล้วตบมือดังๆ จะทำให้ปลอดภัยจากอันตรายไม่ว่าคนหรือสัตว์)

คาถาป้องกันผี
*นะโมพุทธายะ มะพะ ทะนะ ภะ กะ สะ จะสัพเพทวาปีสาเจวะ อาฬะวะกาทะโยปิยะขัคคัง ตาละปัตตัง ทิสวา สัพเพยักขาปะลายันติ สักกัสสะ วะชิราวุธังเวสสุวัณณัสสะ คะธาวุธังอะฬะวะกัสสะ ทุสาวุธังยะมะนัสสะ นะยะนาวุธังอิเมทิสวา สัพเพยักขา ปะลายันติ

คาถาหนังเหนียว
*สุกิตติมา สุภาจาโร สุสีละวา สุปากะโต อัสสะสิมา วะเจธะโร เกสะ โรวา อะสัมภิโต
(ใช้สวดภาวนาคาถานี้กับน้ำมันทาถูร่างกายจะทำให้อาการฟกช้ำหายเร็ว หรือก่อนออกศึกใดๆ จะทำให้หนังเหนียวไม่บาดเจ็บง่าย)

คาถาข่มศัตรู
*ตะโต โพธิสัตโต ราชะสิงโหวะมหิทธิโกอะระหัง ตะมัตทังปะกาเสนโตราชะสิงโห สัตถาอาหะ นะโมพุทธายะ นะมามิสุคะตังชินัง
(ใช้บริกรรมคาถาเมื่อจะต้องไปเจอศัตรู จะทำให้ศัตรูเกรงกลัว - ท่อง ๓ จบแล้วกระทืบเท้าดังๆ ก่อนออกจากบ้านเหมือนกับพิธีตัดไม้ข่มนาม)

คาถาเสกขี้ผึ้ง
*มทุจิตตัง สุวามุปขังทิตสวานิมามัง ปิยังมะมะเมตตา ชิวหายะมะ ทุรังทะตวาจาจัง สุตทังสุตตะวา
สัพเพชะนาพะ หุชะนาอิตถีชะนาสัมมะนุนะ พรามมะนา นุนะปะสังสันติ
(ใช้ภาวนากับขี้ผึ้งหรือลิปสติก จะทำให้คนรักเชื่อฟัง)

คาถาหมัดหนัก
*โสภะคะวา อะทิสะมานิ อุเทยยัง คัจฉันตัพพังสังลารัง ปะระมัง สุขัง นะลัพภะติมหาสูญโญ จะสัมภะโต สังสาเร อานังคัจฉันติ
(ใช้ภาวนาเมื่อต้องการให้หมัดหนัก ไม่ใช่นักมวยก็ใช้ได้)

คาถาสาลิกาลิ้นทอง
*พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต
(ใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่ พูดจาเป็นเสน่ห์ ตอนท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง)

คาถาขุนแผน
*เอหิมะมะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ
(ใช้ท่องกับของใช้ส่วนตัวอะไรก็ได้แล้วจะทำให้มีเสน่ห์เป็นที่หลงไหล)

คาถาพระพิฆเนศ
โองการพินธุ นาถังอุปปันนัง พรหมมะโน จะอินโธ พิฆฆะเนศโต มหาเทโว อะหังวันทา มิสัพพะทา สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยัง ประสิทธิเม
(ใช้สวดเพื่อขอพรหรือปัดเป่าเหตุร้าย)
ไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็ต้องเอาด้วยกล  555+
จาลองเอาไปสวดมั๊งนะ เผื่อจาเจอเนื้อคู่
ก็เหมือนรักแท้เกือบทุกประการอ่ะครับ เหมือนจะอยู่กันจนตายไปข้าง

แต่สุดท้ายก็ไปกันไม่รอด ก็ของกอปนิหน ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2010-3-26 23:33

อ๋อ...เยี่ยงนี้เอง

อย่างว่าเน๊อะ สมัยนี้ ก๊อปได้ทุกอย่างกันเลยทีเดียว เหอะๆๆ
จะสวด จะสวด แล้วนั่งรอรักแท้
^
^
^
^
^
^
เอ๊ะอะไรหรอตะเอง กอบเกรดเอ เง้อ
ต้นฉบับโพสโดย nookyka เมื่อ 2010-3-26 02:40

ก็เหมือนรักแท้เกือบทุกประการอ่ะครับ เหมือนจะอยู่กันจนตายไปข้าง

แต่สุดท้ายก็ไปกันไม่รอด ก็ของกอปนิหน่าไม่ใช่ของแท้ คิคิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-26 19:09:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อะ 555
ขอเพิ่มเติมอีกซักหน่อยครับ พอดีเป็นคาถาที่อาจารย์ที่สอนวิชาลิเกแนะนำมา...ก่อนแต่งหน้า..ก่อนออกแสดงหน้าเวที..ในหน้าพาทย์แรกของทุกสถานที่น่ะครับ เป็นของเก่าน่ะครับ...

1. ตั้งนะโม 3 จบ เริ่มท่องว่า
"มะ อะ อุ
มะ เมตตาจะมหาราชา  อะ  เมตตาจะมหาราชา อุ  เมตตาจะมหาราชา  สัพพะสิเน่ห์หา จะภูชิตา
สัพพะสุขัง มะหาราพัง  ราชชะโกทัง วินาทสัตติ ชะนาโกทัง วินาสสันติ สัพพะโกทัง วินาทสัตติ
(3หรือ5หรือ9จบ ก็ได้ครับ  แต่ในเวลาสวดขอให้ตั้งใจ นึกถึงคุณบิดรมารดา คุณครูบราอาจารย์  บทนี้หากเป็นไปได้ ก่อนนอนสวดเริ่ม อิติปิโส-พาหุง-มหากา แล้วตามด้วย ชินบัญชรได้ (มากกว่าอายุตน 1 ปีเสมอ ถ้ามีเวลาจะได้ผลมากขึ้นครับ)
แล้วตามด้วยบทที่ผมแนะนำคาถาแรก 3หรือ5หรือ9จบ ก็ได้ครับ แล้วอธิฐานเป็นภาษาไทยตามต้องการ
ลงท้ายด้วยบทแผ่แมตตา เท่านี้ก็จะมีบารมีคุ้มคองตัวแล้วครับ) ลองดูน่ะครับเพราะเก้าใช้ประจำตอนแสดงลิเก(ไม่เชื่ออย่าลบหลู่-ไม่ลองไม่รู้กับตัว)  
ที่สำคัญคือต้องตั้งใจจริง มีสมาธิ และปฏิบัติเป็นกิจประจำวัน หรือถ้าไม่สะดวกก็เฉพาะวันพระหรือวันพฤหัสก็ได้ครับเพราะถือเป็นวันครู ถ้าสวดเป็นวันแรกเป็นวันครูจะยิ่งสัมฤทธิ์มากขึ้น ที่สำคัญต้องตัวดีๆ ด้วยครับ

2.ตั้งนะโม 3 จบ เริ่มท่องว่า
"นะ ตั้งจิต   โม ตั้งใจ   พุทธะ หลงไหล  ทายะ หลงรัก" ("นะ โม พุท ธา ยะ" ลิเกบางท่านใช้ "นะโม พุทโธ ธายะ" )
(เหมือนกันครับ 3หรือ5หรือ9จบ ก็ได้ครับ  แต่ในเวลาสวดขอให้ตั้งใจ นึกถึงคุณบิดรมารดา คุณครูบราอาจารย์ครับอย่าวอกแวก)

มีอีกบทแต่ขอไปค้นตำราก่อนเพราะค่อนข้างยาวแล้วจะมาบอกต่อน่ะครับ...แต่ที่สำคัญทางที่ดี บริจาคโลงศพ เดือน
ละ1 ครั้ง ให้กับเจ้ากรรมนายเวรก็ดีนะครับ เพราะจะได้มีกำลัง(ไม่ใช่เรื่องรักอย่างเดียว ยังได้เรื่องความก้าวในด้านหน้าที่การงานด้วย ทำที่มูลนิธิร่วมกตัญญู วัดหัวลำโพงดีที่สุดครับ ตามกำลังศรัทธาครับไม่ได้บังคับจำนวนเงิน
แต่ขอให้ทำเดือนละ 1 ครั้ง หรือเลือกเป็นวัน คล้ายวันเกิดตัวเองก็ได้ เช่น เกิดวันที่ 1 ก็ไปทำทุกวันที่ 1 ของเดือนครับ)
ไปค้นตำราก่อนนะครับ......
เคยเจอแต่ กอปเกรดเอ แท้ๆ ยังไม่เคยเจอสักที คิคิ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2010-3-26 01:03

^
^
^
^
^
^
เอ๊ะอะไรหรอตะเอง กอบเกรดเอ เง้อ
เคยเจอแต่ กอปเกรดเอ แท้ๆ ยังไม่เคยเจอสักที คิคิ
จะนั่งท่องหั้ยขึ้นจายเลย อิอิอิ เสร็จโจร กร๊ากๆๆ
แต้งกิ้วๆๆ
ขอบคุณเจ้าคร๊า....
กรี๊ดส์!!!!

ขอพี่จุ๊ฟบ้างรัยบ้างนะซักบท2บทเบาๆ สาธุ สาธุ.. อิอิ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้