ดู: 8528|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ** ทำคางกับ Century อโศก ได้รับการแก้ไขแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerapatara เมื่อ 2013-8-7 19:11

กลับมาแล้วครับ สรุปคือเอาออก คุณหมอ refund เงินมาให้เต็มจำนวน และนัดฉีดยาป้องกันการติดเชื้อในกระแสเลือดให้ 3 วัน

ทางคลีนิค ก็รับผิดชอบอย่างเต็มที่ ตามสมควรครับ

แต่เจ็บอะ ตอนเข้าไม่เจ็บ ตอนออกเจ็บ

chin.jpg (76.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ไปกาหมอเถอะคร้า
teerapon ตอบกลับเมื่อ 2013-8-6 23:19
ผมเป็นคนหนึ่งที่ทำคางมาด้วยครับ แต่ไม่เจอปัญหาและต ...

ทำที่ไหนคะ เราทำที่เดียวกับเจ้าของกระทู้แก้มา3รอบละ จะไปเอาออกแล้วคะ
หมอนก อโศกนี่เคสหลุดเยอะนะ ทั้งคาง ทั้งปาก เค้าทำมาปากก็เบี้ยว ทำรอบนึงแก้รอบนึง ก็ยังเบี้ยวอยู่ แย่มาก
รีบกลับไปหาหมอเถอะค่ะ น่ากลัวมากเลยค่ะ
น้าทำตามากับหมอนก เป็นหนองเหมือนกันครับ ปัจจุบันยังเป็นแผลเป็น
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2013-8-6 21:38
ผมทำกับหมอนกก็อักเสบเหมือนกัรครับ ทรมานมากเลยมันปว ...

คางย่นไม่หายเลยครับ ตอนนี้เสริมผ่านมา10เดือนแล้ว คางแหลมเรียวเล็กมากครับ ไม่เหมาะกับผู้ชายเลย คิดว่าจะไปแก้ไม่รู้หมอจะแก้ให้ไหมครับ
ผมว่าคางเป็นอะไรที่ติดเชื้อง่ายนะครับ ต้องดูแลรักษาดีๆ เพราะผมก็ทำกับหมอนก แต่ก้อไม่มีปัญอะไร หลังทานอาหารต้องบ้วนปากด้วยน้ำเกลือตลอดครับ
เอาใจช่วยด้วยคนค่ะ เจ็บหน้าดูเลย เค้าก็เคยบวมแต่ไม่มีหนองออกมา แบบว่าบวมมากเลย กรณีนี้คือไปโดนอะไรมา หรือทานของแสลงหรือป่าวคะ ทำมากี่เดือนถึงเป็นอะคะ
หายไหว นะครับ
เอาใจช่วยให้หายไวๆจ้า
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 15:43:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerapatara เมื่อ 2013-8-7 15:43

กลับมาแล้วครับ สรุปคือเอาออก คุณหมอ refund เงินมาให้เต็มจำนวน และนัดฉีดยาป้องกันการติดเชื้อในกระแสเลือดให้ 3 วัน และถ้ามีแผลเป็น หรือขนที่เคราไม่ขึ้น ก็น่าจะรักษาฟรีด้วย

ทางคลีนิค ก็รับผิดชอบอย่างเต็มที่ ตามสมควรครับ

แต่เจ็บอะ ตอนเข้าไม่เจ็บ ตอนออกเจ็บ
กับไปปรึกษาคุณหมอโดยด่วยครับแผลแบบนี้อาจจะติดเชื้อได้นะครับ โอ้ยๆๆๆๆๆๆๆเจ็บแทน
รีบๆ ไปหาหมอเถอะครับ
โอ้ว...มันอักเสบมากนะเนี๊ยะ   รีบไปเอาออกด่วนเลย  ก่อนที่เนื้อเยื่อบริเวณนั้นจะเสียไปมากกว่านี้ แล้วจะแก้ยากส์  ไปหาหมอเดิม ถ้าเขายังรับผิดชอบ  หรือปรึกษาผุ้เชี่ยวชาญ อย่าง นพลักษณ์คลินิก  เห็นมีคนรีวิวเยอะ มีชื่อเสียงทางด้านเรือ่งแก้ไข...ค่ะ  เอาใจช่วย สุ้ ๆ   ออ้  ขอเตือนอีกอย่าง อย่าฉีด feller หรือ สารอื่น โดยไม่จำเป็น ไม่งั้นอาจจะต้องมีแก้อีกภายหลังค่ะ  และจะทำให้พังผืดเกาะเยอะด้วยน๊ะค่ะ  
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 10:55:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerapatara เมื่อ 2013-8-7 11:16

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ ทางคลีนิคพึ่งโทรมาบอกว่าให้ไปเอาออกก่อน แล้ววันที่ 10 สิงหาค่อยกลับไปใส่ใหม่ ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าไม่ต้องรอให้เนื้อเยื่อมันหายดีก่อนหรอ..

แงๆ เป็นแผลเป็นด้วยมั้ยเนี่ย  

วันนี้ ผมไปคลีนิค ได้ผลยังไง จะมาแจ้งให้เพื่อนๆทราบนะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2013-8-6 21:38
ผมทำกับหมอนกก็อักเสบเหมือนกัรครับ ทรมานมากเลยมันปว ...

ยังเหลือรอยย่นประมาณ30%ครับ แต่ดีขึ้นเป็นอย่างยิ่งครับ
เห็นว่าคางนี่พักยาวกว่าจมูกมากนะครับ เพิ่งโทรไปคุยกับเพื่อนเรื่องคางทะลุ เพื่อนผู้สันทัดกรณีบอกว่ามีเยอะครับ แทบทั้งสิ้นจะเป็นคางสำเร็จรูป เค้าว่า คางที่คุณหมอเหลาเอง case ต่อ case จะไม่เคยได้ยินว่าทะลุออกข้างนอก

ใครพอทราบเหตุผล ขอความรู้ด้วยนะครับ ว่าทำไมจึงมีกรณีแบบนี้
น่าเห็นใจ  เอาใจช่วยค่ะ
รีบเอาออก แล้วรักษาแผลอักเสบก่อนดีกว่าค่ะ ติดเชื้อลุกลามไปจะแย่ค่ะ

ถอดแล้วควรพักหลายๆเดือนหน่อย อย่าเพิ่งรีบเอาอะไรใส่เข้าไปเพื่อความปลอดภัยนะคะ

ขอให้หายไวๆ และโชคดีในการทำศัลยกรรมครั้งต่อไปนะคะ

ถึงจะแก้ใหม่ แต่ก็นานกว่าจะเสริมใหม่ได้ สู้ๆๆน่ะคะ
หาหมอเอาออกเถอะครับแล้วฉีดฟิลเลอ เอา ผมก็ฉีดฟิลเลอร์ยุนะครับ สู้ๆเป็นกำลังใจไห้นะครับ
เห็นใจค่ะ หาหมอด่วนเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้