ดู: 58175|ตอบกลับ: 326
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แสดงความเห็นเรื่อง วีคูณ คลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
จากคนคนนึงที่ไปแก้ จมูก ที่วีคูณ มาแร้วนะค่ะ
http://www.dungdong.com/archiver/?tid-74087.html
จากข่าวที่คุณหมอ ชาตรี โดนจับนะค่ะทำให้น้องหน่อยเสียวว้าบถึงขั้วหัวนมในบัดดฃ เนื่องจาก จมูกแท่งใหม่ของน้องมาจาก หมอ ยุทธวีคูณ คลีนิค ซึ่ง เคยเป็นลูกศิษย์ ของหมอ ชาตรีที่โดนจับ ซึ่งต้องบอกว่าก่อนจะแก้นั้นคือเราดูจากรีวิวคนทำมาพอสมควรนะค่ะ แต่มันมีเรื่องที่น่าสงสัยย มากอน่างนึงมาตลอดคือ หมอชาตรี และ ยุทธ ไม่เคยเปิดเผยเรื่องนามสกุลเลย เดี้ยนคาดว่า คงไม่ใช่หมอศัลยกรรมจริงๆ หรือหมอเถื่อนนั่นเองค่ะ (ในความึิดเห็นขอวตนเองนะค่ะ) เวลาถามเรื่องนามสกุล คุณหมอผ่านทางไลน์ คุณไอซ์ไปเค้าก้อจะหลีกเลี่ยงค่ะ โทรไปก้อเลี่ยงค่ะ จากข่าวทำให้ใจอิชั้นตกไปตาตุ่มว่า นี่ชั้นทำหมอเถื่อนหรอค่ะเนี่ยๆ ทั้งๆที่เราก้อรู้ว่ามันน่าสงสัยตั้งแต่ก่อนทำแล้ว แล้วสภาพคลีนิค บอกตรงๆ มันก้อไม่โอเค ค่ะ พนักงานเคาน์เตอร์ก้อเหวี่ยงจัง ทุกคนถามน้องมาน้องตอบตรงๆค่ะ ไม่เคยปิดบัง รู้สึกตึงเหมือนกัน ต้องบอกว่าที่คลีนิคมีป้ายคุณหมอ แต่เป็นอีกคนนึงนะค่ะ ซึงจบเวชกรรม ไม่ใช่ศัลยกรรม แต่น้องก้อยังตัดสินใจทำนะค่ะ เหตุผลคือ 1. ถึงแม้จะดูเถื่อนก้อตามแต่เราว่าเราศึกษาแล้วว่ามันโอเค และเราพาแม่ไปคุยด้วย และนีวิวเป๊ะเย้อะมากๆ 2.ซึ่งคุณหมอแม้จะดูไม่มีตัวตนที่แน่ชัดแต่นางก้อพูดชัดเจนดีอธิบายดี แก้ฟรี ในเคสที่นางทำเบี้ยว ดูมีจรรยาบรรณ และนางยังพูดว่า ลายเซ็นของหมอมีค่า หมายถึงชืาอเสียงอ่ะค่ะ 3.ราคาแก้มันโอสำหรับเรา เราเลยเชื่อใจนะค่ะ !เราเลยต้องออกมาบอกก่อนเลยว่า เราไม่รุ้ว่าเถื่อนในที่นี้คืออะไร เราคาดว่าคงหรืออาจจะหมอจริง แต่ อาจจะไม่ได้จบมาทางศัลยกรรม โดยตรง อยากให้ทุกคนศึกษาให้ดีก่อนนะค่ะ เอาที่ตัวเองสบายใจ น้องก้อต้องบอกว่าน้องเหมือนรู้ทั้งรู้ แต่ว่า ด้วยความที่เราเราคุยกับพวกหมอศัลยกรรม มาพอสมควร แล้วเราว่ามันก้อไท่น่ามีอะไร  อาจจะอธิบายดีกว่าหมอบางคนด้วยค่ะ จึงอยากบอกทุกคนว่า เลือกหมอดีๆ ไม่ผิดที่เราทำงี้เพราะของทุกอย่างมันอยู่ที่ความพึงพอใจของเราทั้งนั้น และ จมูกน้องหน่อยก้อพอใจ นะค้ะ เพราะก่อนยัดซิริโคนแท่งใหม่หมอยังให้ดูว่ามันเป็นซิลิโคนจริงๆ ไม่ใช่อะไรที่มั่วๆซั่วๆมาใส่ จึงอยากให้ทุกคนลองอ่านและพิจารณาดูค่ะ เราถือว่าเราโชคดีนะ เพราะออกมาโอเค ก้อบุญแล้ว ! เราพอใจนะ ! และอยากให้คนที่ทราบ้หตุผลจริงๆมาตอบนะค่ะ และ อธิบาย ! เราชอบคุณภาพคุณหมอนะค่ะ แต่ถ้ามันไม่มีอะไรปิดบังจริงๆ ก้อออกมาอธิบายค่ะ !

นี่เป็นสภาพภายในคลีนิค เอาตามตรงคือ ไมค่อยจะโอค่ะ ! และ ในคลีนิค มีแค่รูปของท่านนี้ค่ะ !

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เห้อ เข้ามารอความจริงด้วยเหมือนกันคะ

เราทำที่วีคูนมาแล้ว คงแก้อะไรไม่ได้เหมือนกัน..

ไปถึงที่คลินิก ก็มีความคิดเช่นเดียวกับคุณ เพราะสภาพคลินิกก็อย่างที่เห็นในรูปคะ แอบคิดในใจแต่ไม่ได้พูดออกมาแต่อย่างใด

ขอให้คลินิกออกมาอธิบายอะไรให้ชัดเจนสักทีคะ

เพื่อความสบายใจของลูกค้าที่เค้าไว้วางใจคลินิกคุณ
ไม่สบายใจไม่ทำละหาที่ใหม่555ทำสวยก้อดีไปพลาดก้อซวยไปอีก
ทำแล้วออกมาสวยพอใจเอาเถอะแต่คนที่รุ้ทีหลังตัดสินใจเอาเราก้อ1ในนั้นจองคิวไว้ละไม่ไปแล้วลละ
บางคนจบปริญยาด้านรัฐศาสตร์แต่มาขายก๋วยเตี๋ยวยังมีเลยบางทีหมอเถื่อนเก่งกว่าหมอจิงอีกนะเอาไรมากมายเราเลือกแล้วเลือกเองด้วยเค้าถึงบอกเวลาจะทำอะไรคิดก่อนทำ
สรุปยังไงคะ รอๆๆ ขอบคุณความกล้าเจ้าของกระทู้
pukkys ตอบกลับเมื่อ 2013-7-18 00:29
ไม่ต้องเอาออก แก้อะไรทั้งนั้นแหละค้ะ เชื่อน้อง ไม่ ...

ขอไลน์ตัวเองได้มั้ยคะ อยากขอดูรูปหลังทำว่าเป็นยังไง ตัดสินใจจะไปเเก้ที่นี่อ่ะค่ะ
pukkys ตอบกลับเมื่อ 2013-7-18 00:29
ไม่ต้องเอาออก แก้อะไรทั้งนั้นแหละค้ะ เชื่อน้อง ไม่ ...

ขอไลน์ตัวเองได้มั้ยคะ อยากขอดูรูปหลังทำว่าเป็นยังไง ตัดสินใจจะไปเเก้ที่นี่อ่ะค่ะ

กำลังอยากไปทำที่นี้พอดีเลยค่ะมาเจอ กท นี่ เริ่ม2จิต2ใจ คนที่ไปทำมาแล้วเป็นไงกันบ้างค่ะ โอเคดีอยู่ไหมค่ะ
สบายใจเทอะค่ะ..ซิลิโคลไม่มีของปลอมนะค่ะมีแต่เกรตของซิลิโคลเท่านั้นเองเพราะต้นทุนซิลิโคลจิงๆถูกมากจนน่าตกใจ!!ที่หมอเอามาเหลาๆ1แผ่นใช้ได้6-7คนเลยตกต่อคนแค่หลักร้อยเองค่ะ!!ถ้าถูกกว่านี้คงต้องกาวต่อผมมาเหลาใส่จมูกแล้วแหละค่ะ!!ที่ราคาถูกถึงแพงเป็นแสนต้นทุนจิงๆไม่ต่างกันเลยค่ะ..ต่างกันที่มือหมอชื่อเสียงหมอเท่านั้นเอง
รออ่านต่อ เห็นว่าคลีนิกยังเปิดอยุ่นะค่ะ
เราพึ่งทำที่วีคูณได้2เดือนทรงจมูกถูกใจมาก ขอให้อยู่ทรงสวยๆแบบนี้ตลอดไป ขออย่าให้เบี้ยวเลย
แล้วคือบอร์ดนี้ก็เงียบหายไปเลยหรอ???
สรุปเป็นหมอหรือไม่เป็นก็ไม่มีใครรู้?

คลีนิคทำงานตามปกติ??
มันเริ่มเบี้ยวตอนไหนอ่า เราทำได้เดือนละ ยังไม่เบี้ยว ชักกลัวๆละนะ
แค่ชื่อ กับนามสกุล นี่มันยากที่จะบอกรึไง ไม่เข้าใจ
ขอแสดงความคิดเห็นกับกระทู้นี้นะคะ จากเนื้อหากระทู้หมอที่ทำจมูกน่าจะไม่ใช่หมอวาสุกรี
แต่อาจจะเป็นนักศึกษาแพทย์หรือผู้ช่วยหมอนะค่ะ  แต่ที่น่าจะการันตรีผู้บริโภคได้น่าจะเป็น ยศ และตำแหน่งจริงของหมอวาสุกรีนะคะ ซึ่งถ้าเกิดอะไรขึ้นหมอท่านนี้ต้องรับผิดชอบกับผู้บริโภคในฐานะชื่อหมอผู้ประกอบการอาจจะฟ้องร้องฟ้องศาลจนถึงขั้นยึดใบประกอบวิชาชีพได้เลยนะคะ เราก็อยากแก้กะหมอยุทธหรือคลีนิควีคูนของหมอวาสกรี นะค่ะเห็นหลายรีวิวสวยๆ เรื่องศัลยกรรมมันอยู่ที่ใจและดวงจริงๆค่ะ และขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของผู้บริโภคค่ะ แต่เก็บตังก่อนแต่กังวลอยู่เรื่องเดียวนะคะตอนนี้กลัวว่าคลีนิคจะถูกปิดก่อนที่เราจะได้ไปแก้ อิอิ แต่เมื่อถึงตอนนั้นก็คงต้องหาหมอและข้อมูลที่ใหม่แฮๆ....คิดบวกค่ะ!!!
ทำที่คลินิกวีคูณเหมือนกัน ทำได้ 8 เดือนจมูกเอียง ตอนไปถึงคลินิกก้คิดในใจมันใช่คลินิกเถื่อนหรือเปล่าว่ะ เพิ่งมาเปิดอ่านเจอไม่คิดว่าจะมีคนคิดเหมือนเรา....โธ่!! ชีวิตอุตส่าห์ไปทำตั้งไกล
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลมเย็น เมื่อ 2013-11-30 12:16

พึ่งไปทำมาเดือนพฤศจิกายนค่ะ ตอนแรกจองคิวกับหมอศรัณย์ไว้ ได้คิวเดือนกุมพา แล้วดูรีวิวเรื่อยๆของหมอ ก้อพบเคสหลุดเยอะอยู่ (ศึกษาจากในเว็บนะ) แต่พี่ที่รุจักก้อไปทำกับหมอศรัณย์มาก้อสวยค่ะ จากนั้นก้อเปิดเว็บดั้งโด่งดูมาเรื่อยๆ เห็นรีวิวที่ทำกับวีคูน สวยดี ก้อเรยโทหาและนัดวัน แต่วันนัดเปิดเน็ตอีกรอบ เห็นโพสนี้ เรยลังเล ไปไม่ไปดีหว่า ก้อชวนญาติไปด้วย ลองไปปรึกษาดูไหนๆก้อลาหยุดแร้ว พอไป เห็นคลินิคก้อต่างจากที่อื่นมาก แต่พอเข้าปรึกษาผู้ช่วยก้อให้ดูทรงจมูก ก้อชอบ จากนั้นก้อปรึกษาหมอชื่อนายแพทย์วาสุกรี แร้วก้อให้เพื่อนหารูปให้ว่าใช่คนเดียวกันหรือไม่ ปรากฎว่าใช่คนเดียวกัน เรยมั่นใจทำ ก้อตกลงทำวันนั้นเรย แต่ตอนเป็นหมออีกคนนึง น่าจาชื่อหมอยุทธนะ ส่วนหมอวาสุกรีไม่ได้ทำให้ แต่อยู่ในห้อง เข้าๆ ออกๆ รับโทสับ ที่รู้ว่าหมอวาสุกรีไม่ได้ทำให้เพราะได้ยินเสียงการคุยโทสับ และเดินเข้าๆ ออกๆ ห้องนั้นระหว่างที่เรากำลังทำ เรยรู้ แต่หมอที่ทำให้ก้อให้คำปรึกษาดีนะ ออกมาทรงสวยดี แต่ยังดูไม่ค่อยออกมากเพราะยังบวมยุ แต่ก้อพอใจกับทรงจมูกนะคะ แต่อนาคตเป็นอย่างไรไม่รุ แต่ปัจจุบันก้อโอเคค่ะ เหนมีกระทู้นี้ เรยมาช่วยตอบว่า หมอวาสุกรียุที่นั่นจริง ยศ และตำแหน่งจริง แต่ไม่ใช่คนทำให้เรา ช่วยตอบได้แค่นี้นะ ^^
เราทำมาได้ 3 เดือนจมูกทะลุ ติดเชื้อ  หมอบอกเป็นความผิดของหมอ แก้ฟรี แต่คงไม่เอาแล้วค่ะ เข็ด หมอบอกว่าหมดเหลาซิลืโคนยาวเกินไป แรกๆอ่ะสวย หลังๆอ่ะเละ ค่ะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ
เราก็ทำที่นี่นะ ตอนเข้าไปตอนแรกก็แอบเอ๊ะใจ ห๊ะ คลินิคนี้เหรอ คือที่คิดไว้มันไม่ใช่แบบนี้ คือมันให้ค.รู้สึกกลัวๆไงไม่รู้
แต่ก็ไม่ได้อะไร พอเข้าไปในห้องผ่าตัดเท่านั้นล่ะ เรานี่จิตตกเลยอ่ะ คือในห้องสี่เหลี่ยมมีเตียงเล็กๆอยู่กลางห้อง แต่ก็นะมาไกลเกินจะกลับล่ะ ทำก็ทำว่ะ พอทำเสร็จกลับบ้านผ่านไป2วัน เปิดเว็บดั้งโด่งเห็นกระทู้เกี่ยวกับวีคูน ห๊ะะะ เกิดอะไรขึ้น เรานี่แบบเห้ยตกลงมันยังไง แล้วที่ชั้นทำไปล่ะ คือนอยด์ไปเลยอ่ะ พอมาคิดย้อนไปมิน่าล่ะคลินิคดูลึกลับ อยู่ในซอกในซอยขนาดนี้ แต่ก็มีแต่คนชมนะว่าสวย ถามว่าทำที่ไหนจะไปทำบ้างเรานี่ตอบได้ไม่เต็มปากเลยอ่ะ เงิบเลยจ้าา 555
ขอให้ประสบการณ์ที่มีคุ้มครองคนไข้หมอ สวยงาม
ปลอดภัยทุกคน อย่าให้มีผลกระทบระยะยาว โอมเพี้ยง ฮื่อๆ
ไม่ทันแล้ว. พึ่งอ่านเจอ. ทำที่วีคูนค่ะ วันที่15
แต่หมอก็ดูแล เทคแคร์ดี แถมทำเสร็จมีเทคนิคทำให้ไม่ซ้ำบวม
เรื่องความสวยส่วนตัวพอใจค่ะ หมออัธยาศัยดี
คนก็คิวแน่นทั้งวัน ของเราคิวแรก.
นอยด์ นิดๆกะคำว่าหมอเถื่อน แต่ทำไปแล้วคงแก้ไขอะไรไม่ได้
ตามน้ำค่ะ. รอเกิดค่อยแก้. T_T
ถ้าไม่ยอมออกมาให้ความจริง ว่าชื่อ นามสกุล อะไร มันคงไม่จบง่ายๆละมั่ง ในฐานะคนกลาง มันจะไปยากอะไรกับแค่ ชื่อ นามสกุล คุณไม่ใช่หน่วยงานลับอะไรที่จะต้องปิดบังชื่อจริง ยกเว้นคุณมีอะไรบางอย่าง! เดี๋ยวนี้เค้าไม่ได้จบ>แค่ ป.4< แล้วนะครับ ขอความกระจ่างหน่อยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้