ดู: 1240|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถามศิษฐ์ หมอชาตรี สยามคลีนิค นะครับ เรื่องซิลิ

[คัดลอกลิงก์]
คือ ไผ่อะมีโครงการจะแก้จมูก อีกสักรอบและคิดว่าเป็นครั้งสุดท้าย ไม่ได้มีปัญหาไรนะครับ แต่อยากได้ตรงหว่างตาสูงกว่านี้
ซึ้งชอบทรงและผลงานของ หมอท่านมาก จากประสบการทำจมูกมาแล้ว 3 ครั้ง มันทำให้เรารู้ว่า ยิ่งซิลิ นิ่มๆ หน่อยก็จะช่วยเซฟจมูกเราได้ดี
ในอนาคต เลยอยากถามศิษฐ์ หมอท่านว่า ซิลิ ของหมอท่าน ที่ว่าแข็งมันแข็งประมานไหนครับ เป็น ซิลิ แท่ง รึสำเร็จรูปครับ
ช่วยตอบที่นะครับ เพื่อการตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ
ผมเคยจับซิลิโคนมาหลายประเทศนะครับ ของไทย แข็งสุด และราคาถูกสุด ต่อมาของญี่ปุ่นและของเกาหลี ความแข็งไม่มากครับ ของบลาซิล ก็แข็งน้อยหน่อย ที่นิ่มสุดก็เป็นของอเมริกาและแพงสุด นิ่มแบบว่างอได้ครับ ถ้าจับถึงจะรู้ความแตกต่างครับ แต่ส่วนมากทางคลีนิคจะนิยมทำกัน2ประเทศคือ ญี่ปุ่นและอเมริกา คือถ้าจับจะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนว่าใครจะทำราคาไหน ทางญี่ปุ่นจะเหลาเป็นทรงง่ายกว่า หมอบางท่านจะชอบ ถ้าอยากได้ทรงโด่งหรือเน้นเป็นสันหรือทรงสวยๆๆก็ต้องญี่ปุ่น ส่วนอเมริกา(สหรัฐ)จะเน้นทรงธรรมชาติหรือโด่งก็ได้แล้วแต่ แต่จับจะรู้ว่าอันไหนนิ่มกว่าหรือแข็งกว่า ไม่ว่าจะใส่ในจมูกหรือยังไม่ใส่ครับ  จะทำของอะไรก็ปลอดภัยหมดครับ  อยู่ที่หมอครับ หรืออยู่ที่ตัวเราว่าจะตกลงกับหมอยังไง รักษาแผลดีหรือเปล่า และที่สำคัญราคาครับ แพงมากไม่ใช่ว่าดีเสมอไปครับ ผมว่าการทำศัลยกรรมของผมราคาถูกทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจมูก ลักยิ้ม คาง ไม่ถึงหมื่น สักอย่าง แต่ก็อยู่กับผมมาเกือบ4ปีแล้วครับโดยที่ว่าไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ  ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ  ขอให้หล่อสมใจนะครับ เป็นห่วงเสมอนะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-6 19:26:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fahcha เมื่อ 2013-7-6 01:59
ของอเมริกา แข็งมากค่ะ แต่หัวตาสูงแน่นอน ...

ขอบคุณมากครับ นี้แระที่คิดอยู่ครับ ซิลิแข็ง
ของอเมริกา แข็งมากค่ะ แต่หัวตาสูงแน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้