ดู: 3392|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมเป็นคนไข้คนหนึ่ง ที่ตัดสินใจพบคุณกำธร

[คัดลอกลิงก์]

ผมเป็นคนไข้คนหนึ่ง ทีตัดสินใจไปพบ คุณหมอกำธรที่สาขาตรัง เมื่อ2/6/2013 ที่อ่านรีวิวที่่ผ่านมาก่อน ผมอาศัยและทำงานอยู่ภูเก็ต มีหลายคลีนิิค ที่โปรโมททางสือ หลายสือ แต่ราคาคอร์ทก็แพง ตามค่าตัว นางแบบ นายแบบ ที่เค้ามาโปรโมทคลีนิค ผมรู้จักคุณหมอ ทางสายด่วนหมอกำธร 081-8915088 ซึ่งผมโทรตอนเที่ยงคืน ผมปรึกษาปัญหาของผมประมาณ 5 นาที ผมประทับใจมาก ที่คุณหมอคุยดีมาก แล้วหมอให้เบอร์คลีนิคสาขาตรัง เบอร์ 075-218407 ผมโทร ตอน 8 โมงเช้า ผมขอจองคิวพบหมอ แล้วถามชืี่อพนักงาน พี่ผู้หญิงตอบชื่อหวาน ผมบอกชื่อ ขนุน แล้วขับรถ ไป บ.ข.ส เก่า มีคิวรถตู้ เพราะผมไม่ไปตรัง 6 ปีแล้ว ผมถึงตรังประมาณบ่ายโมง คนไข้รอประมาณ20คน ผมแจ้งชื่อ กับพี่หวาน แล้วเข้าพบหมอเลย หมอกำธร พูดดีมาก แล้วคนไข้ก็ น้องนักศึกษาพยาบาล หลายคน แล้ว ประชาชนทำธรรมดา หมอถามผมว่ามาจากใหน ผมตอบ ภูเก็ต ทุกคนในห้อง งงกันหมด ว่ามาใกลจัง ใช่ครับภูเก็ตมีคลินิคไม่่แตกต่างจากกรุงเทพ แล้วมาตรังทำไม ผมตอบหมอกำธร ธงฟ้า ทุกคนหัวเราะ กันแบบเสียงดังเลย ผมนั้งสังเกตน้องศึกษาพยาบาล มีสิวที่คาง หมอบอกต้องฉีด แต่น้องบอกไม่ได้พกเงินมามาก หมอบอก 50 บาทเองแล้วหมอก็ฉีดให้น้อง แล้วมีอีกคนวัยรุ่นชาย มาจากวังวิเศษ ต้องเลเซอร์ รอบสองแต่เงินไม่พอ หมอบอกไว้จ่ายรอบหน้า
ผมนั้งยิ้มเลย ผมมาถูกทางแล้ว แล้วคิดว่าคุณมี จรรยาบรรณ หรือเปล่า!คุณลองสมมุติ คุณมีเงิน 5 บาทแต่หิวน้ำมากเดินเข้าเซเว่น น้ำขวด 7 บาท คุณจะได้ดืมน้ำหรือเปล่า! ผมเสียค่ายา 420 บาท แล้วบอกวิธีทายา ตามหมอ ห้ามล้างหน้า 7วัน  ห้ามเช็ด ห้ามแกะสิว อีกหนึ่งอาทิตย์ เจอกัน แต่แปลกมากสิวไม่ขึ้นสักเม็ด อาทิตย์ ที่สองหมอจัดเต็มทุกอย่างเลย สิว,ฝ้า,กระ,จุดด่างดำ,รอยหลุมสิว หน้าลอกแดงมาก แต่ผมปฎิบัติ ตามหมออย่างเคร่งครัด กระแผลเป็นรอยดำ เวลาทายาต้องใช้จิ้มฟันเท่านั้น เพราะมันเล็กมาก เวลาลอกตกสะเก็ดก็ลอกเฉพาะจุดที่ยิงเลเซอร์ หรือที่แต้มยาเท่านั้น 16 วันแล้วตั้งแต่เริ่่มรักษา 80% หายหมดสิ้น แค่ทำครั้งเดียว ผิวใหม่ที่ลอกก็ทากันแดด ดูแลอย่างดี ผมรู้ว่าผิวอ่อนๆไวต่อแสง ตอนนี้พอใจมาก ค่ารถไป-กลับ 600 บาท คุ้มค่าที่สุด ผมขอ ขอบคุณหมอกำธร มากๆ ขอให้สุขภาพท่านแข็งแรง และ ครอบครัว พนักงานคลีนิคทุกคนน่ารักมาก ผมคนหนึ่งที่ไม่เชื่อรีวิว ผมเชื่อหมอ ผมเชื่อตัวเอง ติดต่อเพิ่มเติ่ม  หรือ แลกเปลี่ยน ความรู้ขอเบอร์ ในกล่องข้อความ facebook ,whatsapp,line,Instagram
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 22:17:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ม๊รูปของคุณไม่ครับผมอยากดูจมูก กับรอยเย็บ ผมจะไปทำคางเร็วๆนี้

เป็นอีกคนนึงที่ทำจมูกกับหมอกำธรแต่เบี้ยว บอกบอกหมอบอกว่าตรงทั้งๆที่ใครก็บอกว่าเบี้ยว แผลก็เย็บไม่สวย ซิโคลนที่ใช้ก็เป็นเกรดต่ำก็เหมาะสมแล้วกับราคา   เลยตัดสินใจไปแก้ที่หาดใหญ่ไปถึงหมอบอกซิลิโคลนเกือบจะทะลุแล้ว
เป็นอีกคนนึงที่ทำเลเซอร์กับหมอ สามปีแล้ว คีลอย รอยแผลยังอยู่ เศร้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-18 01:14:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีรูปไม่ครับ อยากเห็นกำลังตัดสินใจ ทำกับหมอ ครับ
ไม่ได้มาสวน กระแสนะครับ แต่ผมไปทำตาสองชั้นที่หมอกำธร มาครับ แผลเป็นเห็นชัดมากๆๆๆๆๆ ฮือๆๆนี้ก็หลายปีแหละ กะเก็บเงินไปแก้ไหม่ เศร้าจัยจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้