ดู: 424|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] สอบถามเรื่องทำจมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ คือมีข้อสงสัยกับการทำจมูกนิดนึงค่ะ พอดีซรายน์ทำจมูกกับหมอบุญถิ่นมาได้ประมาณปีกว่าแล้วค่ะ ตอนนี้จมูกซรายน์มันเบี้ยวอ่ะค่ะ คือ เอียงขวาอ่ะค่ะ  ( ซึ่งก่อนหน้านี้ตอนไปทำอ่ะค่ะ หมอเคยแจ้งแล้วว่าจมูกอาจจะเบี้ยว รับได้ไหม ?!* ตอนนั้นอยากทำค่ะ เลยบอกว่ารับได้ ) เลยจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ ดั้งโด่งว่าถ้าซรายน์จะไปแก้อ่ะค่ะ ถ้ากลับไปแก้หมอบุญถิ่นมันจะเบี้ยวเหมือนเดิมป่ะค่ะ หรือควรจะไปแก้ที่ใหม่ดีค่ะ
.
.
.
.
.
.
.

อีกข้อนึงที่สงสัยค่ะ คือถ้าเบี้ยวแบบที่คุณหมอบอกมันควรเบี้ยวตั้งแต่ 7 - 8 เดือนแรกป่ะค่ะ ทำไมพึ่งมาเบี้ยวตอนเป็นปีอ่ะค่ะ

มีพี่ๆ เพื่อนๆ คนไหนพอให้คำแนะนำได้บ้างค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 14:59:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆ นะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ยินดีคะ..อย่าใจร้อนหาข้อมูลก่อน ได้คุยหมอสัก 2-3 ท่านแล้วไปปรึกษาก่อนทำน  โพสต์ 2013-4-17 15:08
สวัสดีคะ..
พี่คิดว่าหาที่ใหม่แก้ดีกว่านะคะ..สาเหตุที่ปีนึงค่อยมาเบี้ยวเพราะการยุบตัวและพังผืดรัดแกน 3 เดือน -1 ปี เป็นต้นไป..
ซึ่งขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคน..บางคนมีพังผืดน้อย/มาก,ขึ้นมาช้า/เร็ว..มันไม่ตายตัวคะ..
อต่ปีนึงแล้วพึ่งมาเห็นก็ปกติ มีความเป็นไปได้คะ..
..
มันเบี้ยวจนตัวเองรับไม่ได้จริงๆ..การไปคุยกับคุณหมอท่านอื่นเราก็จะได้รู้อะไรเพิ่มขึ้น..
อย่าลืมเอารูปเก่าที่ยังไม่ได้เสริมหน้าตรง,หน้าเอียง ที่เห็นทรงจมูกเก่าของเราไปด้วยเพื่อประกอบการตัดสินใจของคุณหมอ..
ว่าของเก่าเราแบบนี้,ปัจจุบันเราเป็นแบบนี้, อนาคต..คุณหมอจะแก้อย่างไรให้หนูสวยขึ้น..
แต่บางคนไม่เอารูปเก่าไป..บางทีคุณหมอวินิจฉัยคลาดเคลื่อน..เวลาทำงานก็ใช้เวลานาน..
เสร็จแล้วหน้าบวมช้ำกว่าตอนทำครั้งแรกก็มี..
...
ขอให้สวยๆคะ :-)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้