ดู: 1348|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] กรณีเคยทำตามาแล้ว จะทำอีก

[คัดลอกลิงก์]
เคยทำตามาแล้ว แต่ชั้นมันหนาไม่พอค่ะ เลยอยากถามว่า เราไม่บอกหมอได้ไหมคะว่าเราเคยทำตามาก่อนแล้ว เพราะ คุณหมอจะคิดในราคาเท่าตัวคือในราคาเคสแก้ค่ะ จะมีผลอะไรไหมคะถ้าเราไม่บอกว่าเคยทำตามาแล้ว
บอกดีกว่านะคะ เพราะหมอดูยังไงก็ดูออกอ่ะค่ะว่าทำมา
บอกเถอะค่ะ หมอดูก็รู้แล้วค่ะ ว่าทำ ถ้าหมอดูไม่รู้นั่นก็น่ากลัว อีกอย่างหลังจากผ่าตัดทุกชนิดจะมีพังผืดเกิดขึ้น ทำให้ชั้นเพลนต่างๆเปลี่ยนแปลงไป การผ่าตัดจะไม่เหมือนผ่าคนที่ไม่เคยผ่านการลงมีดบริเวณนั้นๆมาก่อน การทำตาครั้งที่สองจึงยากกว่าครั้งแรก และเรื่องการตัดหนังตา ถ้าเคยตัดมาแล้ว มาตัดซ้ำ อาจทำให้ตาหลับไม่สนิทได้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-5 11:11:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอเคค่า ขอบคุณนะคะ
ส่วนตัวแล้วบอกดีกว่านะคะ..ตามีเส้นประสาทที่ค่อยข้างบอบบาง..
ถามว่าคุณหมอก็น่าจะดูออกว่าทำมาแล้ว แต่ว่าเราแสดงความจริงใจดีกว่า..
ความรู้สึกแรกเจอมันก็สำคัญเหมือนกันนะคะ..
..
ให้คุณหมอพิจารณาความน่าจะเป็นดีกว่า เพื่อนเคยทำมาแล้วปรากฎว่าเขาหลับตาไม่ได้ และชาที่หัวตา..
อย่าเสียน้อยเสียยากเลย..เลือกคุณหมอดีๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ได้ตาสวยๆ คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้