ดู: 2351|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สงสัย Vitamin-C 2cc ที่ขายเปนหลอดตามร้านขายยา

[คัดลอกลิงก์]

ตอนนี้ร้านขายยาเกือบทุกร้านมีวิตามินซีหลอดๆแบบนี้ ขนาด 2cc ขายเต็มไปหมดเลยค่ะ(อาจจะไม่ใช่ยี่ห้อนี้ เพราะตอนซื้อไม่เหนกล่องค่ะ ซื้อแค่ขวดสองขวด) ราคาหลอดละประมาณ10-20 บาท
ส่วนนึงซื้อไปฉีด บางส่วนซื้อไปทาหน้าทาตัว อยากรู้ว่าได้ผลมากน้อยแค่ไหน เหนตามเวบก้มีขาย ลงคุณสมบัติเหมือนๆกันทุกร้าน เลยอยากได้ข้อมูลจากผู้รู้จิงมากกว่าจากตามร้านขาย

ปล.เคยรู้มาว่าวิตามินซีเปนสารที่ไวต่อแสง แล้ววิตามินซีหลอดใสๆแบบนี้ เอามาตั้งหน้าเคาท์เตอร์ซึ่งก้น่าจะโดนแสง  คุณสมบัติของมันจะไปหายหรอคะ

ปล.2สงสัยเลยซื้อมาลองค่ะ ทาก้น ทาเท้า ยังไม่กล้าใช้กับหน้าจิงๆ   พึ่งทาไป1ครั้งยังไม่เหนผล
ยังไม่เคยหักออกมาชิมเสียทีว่ามันจะเปรี้ยวหวานมันเค็ม หรือขม อย่างไร

เอิ๊กๆ
เดียใช้อยู่ค่ะใช้ต่อเนื่องแล้วผิวดูใสๆ ขึ้นอ่ะค่ะ แต่ไม่ได้ฉีดนะคะไม่กล้า ทาเอาแต่ทาทิ้งไว้นานเหมือนกันนะ แบบดูละครจบแล้วไปล้างอ่ะค่ะ ทาทั้งหน้าและตัว  เคยทาทิ้งไว้ทั้งคืนผื่นขึ้นเลยจ้า 555  ซื้อที่อนุสาวรีย์จะถูกมากค่ะ 150บาทขายเป็นแพ็คอ่ะค่ะน่าจะประมาณ50หลอดได้นะ คุ้มเว่อ  ที่สำคัญร้านขายยาแถวบ้านไม่มีด้วยเนี่ยสิ อิอิ
วิตซีมีประโยชน์มว๊ากกกกก

ไม่ว่าจะทาน จะฉีด จะทา ได้ผลดีนักแลลลล
กินแบบเป็นเม็ดก็ดีนะคะ 1000 mg. กินแล้วภูมิแพ้ไม่ถามหา ไม่เป็นหวัดบ่อย
แล้วที่สำคัญกินไปนานๆ ผิวใสด้วย ^^ (ไม่เกี่ยวกับกระทู้ข้างบนเลย)
ติ๊กก็เคยฉีดคะจิ้มๆไปอาทิตย์ละ2-3 เข็ม อาทิตย์ที่ 2 ผิวเนียนใสสุขภาพดีไม่ขาวซีดนะคะ
เขาใส่ขวดสีชา แปลว่ากันแสงส่วนหนึ่งจร้า

ทำให้วิตซีไม่กลายเป็นสีน้ำตาลไหม้ แปลว่า เสียนั่นเอง

ถ้ายังเป็นสีเหลืองอยู่ก็ใช้ได้

วิตซีพวกนี้อยู่มนรูปกรดแอคโคบิท ซึ่งจะเอาไปใช้ทันที ถ้าเกินจะฉี่ออกหมด

แต่ถ้าวิตซีที่อยู่ในรูปโซเดียม จะค่อยๆ ปล่อยคืนรูปกลับมาเป็นแอคโคบิท

จึงอยู่ในร่างกายได้นานเป็นวันๆ เลยจร้า

แต่วิตซีไทยทั้งหมดเป็นกรดแอคโคบิทหมด

สามารถเอามาทาหน้าได้ 10 นาทีล้างออก

เพราะถ้าไม่ล้างออกสิวจะถามหา เพราะวิตซีโดนอากาศ แสง มลภาวะ มันจะไปแลกเปลี่ยนตัวมันเองกับอนุมูลอิสระอย่างรวดเร็ว

สีของมันจึงกลายเป็นสีน้ำตาลไหม้ ไม่ถึง 10 นาที

ดังนั้น ห้ามทาหน้าไว้ทั้งคืนนะคจ๊ะพวกสาวๆ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้