ดู: 348594|ตอบกลับ: 1065
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพิ่งกลับจากทำจมูกคุณหมอศิริพรชัยสดๆร้อนๆค่ะ (ชอบอ่ะ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด nosejob เมื่อ 2010-2-16 22:00

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่โพสที่นี่ อยากจะเล่าประสบการณ์ให้ฟัง
สำหรับเนื้อหาเกี่ยวกับขั้นตอนต่างๆในการทำวันนี้ขอข้ามไปนะคะ ขอเล่าที่สำคัญๆ
คือการที่เราตัดสินใจทำจมูกเนี่ย เกิดขึ้นในเวลา 3 วันค่ะ หลังจากเข้ามาดูเวบดั้งโด่งเนี่ย
แล้วก็ดูมันทั้งวันทั้งคืนเลย เพราะมีแต่คนบอกว่าหน้าเราส่วนอื่นโอเคหมดแล้วยกเว้นจมูก
คือจมูกไม่มีนั่นเอง ทำให้เรารู้สึกว่าเราน่าจะทำได้ดีกว่านี้นะ เราก็ศึกษาๆๆๆๆจนกระทั่ง
ตัดสินใจทำกับคุณหมอศิริพรชัย ตรงอ่อนนุช 28 เราโทรไปที่คลินิคแล้วจองเลย

โดยที่ไม่จำเป็นต้องไปคุยกับคุณหมอ (ปกติเราเป็นคนตัดสินใจทำอะไรรวดเร็วเสมอ)
วันนี้พาแม่ไปด้วยเพราะแม่เคยเป็นพยาบาลมาก่อน ปรากฏว่าคุณแม่ไปด้วยเจอคุณหมอ
คุณหมออนุญาตให้แม่เราเข้าไปดูตลอดการผ่าตัดนะคะ เรามีกำลังใจขึ้นมากเลยอ่ะที่แม่เข้าไป
แล้วแม่ก็บอกว่าตอนเราเริ่มเคลิ้มๆยานอนหลับ เราพูดไม่หยุด พูดตลอดเวลาเหมือนคนเมา -_-''

ไปคราวนี้เราให้คุณหมอออกแบบให้เลยค่ะ เพราะว่าคุณหมอคงทราบดีว่าอะไรเหมาะกับเรา
ราคาก็ 12,000 บาท ถูกมากกกกกกกกก แต่คุณภาพคับแก้วมากๆ

ไปดูรูปกันเลยดีกว่า

อันนี้รูปก่อนทำค่ะ .... ก็คือพอใจกะตัวเองอ้ะ ยกเว้นจมูก มันไม่มีดั้งเล้ย

รูปนี้ตอนแต่งหน้าอ่อนๆ  Before

ต่อมา รูปก่อนทำอีกรูป ของวันนี้ก่อนทำเลย

และ After หลังทำค่ะ

ตอนออกมาหน้าไม่ช้ำไม่บวมอะไรเลยยย ขนาดคุณหมอเอาน้องซิลลี่ เข้าๆออกๆ 3 ครั้งนะ

ขณะนั่งรถกลับบ้าน ชิลๆไม่แปะปาสเตอร์ด้วย

ส่วนอันนี้ถ่ายตอนค่ำๆเมื่อกี้ค่ะ หว่างตาเริ่มช้ำแล้ว แต่ก็ไม่มีอะไรบวม สุดยอดเลยย

คะแนน

27

ดูบันทึกคะแนน

อยาก save รูปไปให้คุนหมอดูอ่ะค่ะ
รบกวนส่งรูปมาให้หน่อยได้ไหมค่ะ my_moooody@hotmail.com ขอบคุณมากๆๆเลยเพราะว่าชอบทรงจมูกแบบพี่มากค่ะ
mookie ตอบกลับเมื่อ 2011-7-6 20:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookie เมื่อ 2011-7-6 20:59

เราเป็นคนนึ ...

ขอโทษนะคะ กระดูกที่โผล่ต้องแก้ปัญหายังไงอะคะ มันอันตรายมั้ยคะ
ของพลอยเป็นเดือนตุลาคมนี้ค่ะแต่โทรไปเขาบอกว่าราคา15000คือทำแล้วสวยโอเคเลยแต่กลัวนะสิแต่คุณหมอเก่งมากใช่ไหมค่ะ
สวยขึ้นมากเลยค่ะกะลังเลือกระหว่างคุณหมอศิริพรชัยกะคุณหมอสำรวยแต่เห็นรูปน้องแล้วอยากโทรไปจองคิวกะคุณหมอจัง
วันจัานทร์13นี้ก้อทำกับหมอศิริพรชัยคร้าาา ตื่นเต้นคร้าา***
สวยน่ารักคร้าาาเป็นกำลังจายห้ายคร้าาา...
อร๊ายยยย สวยมากเลยค่ะ ชอบทรงจมูก จขกท. มากเลยค่ะ
สวยมากราคาเท่าไหร่คะ
สวยมากค่ะ ><  เอาละสิได้ช้อยส์มาเพิ่มอีกละเฮ้อลำบากใจ ยังไงๆก็รบกวนอัพรูปให้ดูทุกอาทิตย์เลยนะคะอยากเห้นวิวัฒนาการ ค่ะ แต่ดูไปดูมาหน้าก็คล้านแพท ณปภา นะคะ
ราคาเท่าไรหรอค่ะ
จมูกสวยมากๆๆๆ ..
อยู่แถวไหนอ่าคะ จขกท. สวยจัง
สวยมากค้ะ เสริมอย่างเดียวหรอค้ะ
ราครเท่าไหร่ค่ะ ที่ทำกับหมอศิริพรชัย
เป้นซิลิโคลแบบมีขา หรือป่าวค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ
ความเปลี่ยนแปลงล่าสุดเป็นยังไงคะ ตกลงทะลุมั้ย เรากำลังตัดสินใจอยู่ว่ามันจะมีปัญหามั้ย รอดูอยู่นะคะ
สวยมากๆเลยจ้ะ พี่ยังตัดสินใจไม่ใด้เลยว่าจะทำกับหมอไหนดี กลัวเจ็บมั่กมั่ก คุณหมอเค้าฉีดยาชา หรือยาสลบจ๊ะ เจ็บมั๊ยอยากสวยแต่กลัวมากเลย
กระทู้นี้ปาเข้าไป42หน้า อ่านไปๆมาๆขี้เกลียดเปิดดูแต่รูป 5555 สวยครับ แต่ละคนทำออกมาดูดีทั้งนั้นเลยอะ อิฉาๆ
1046#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-8 07:08:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prawit เมื่อ 2011-10-5 08:45
ตอบกระทู้ nosejob ตั้งกระทู้

คุณนุ่นครับ  ทำใจให้เป็นกล ...

แสดงว่านุ่นอาจจะนอยไปเองเพราะว่าลองเม้มและทำจมูกย่นแล้วมันไม่ตึงค่ะ
ขอบคุณมากๆเลยค่า ตอนนี้สบายใจละ

แสดงความคิดเห็น

ตัดสินใจเลือกหมอนี้เพราะ ไดอารี่ของคุณนุ่นนะคะ ยังสวยเหมือนเดิมค่ะ  โพสต์ 2011-10-8 08:19
ตอบกระทู้ nosejob ตั้งกระทู้

คุณนุ่นครับ  ทำใจให้เป็นกลาง แล้วถามความรู้สึกตัวเองว่า รู้สึกอย่างไรกับจมูกที่เสริมมา ให้รู้สึกเหมือนใส่เสื้อผ้า  ถ้าเสื้อที่ได้ขนาด สัดส่วน ที่พอดีกับตัวเรา ก็จะเห็นรูปทรง และรู้สึกสบายตัว รู้สึกมั่นใจ  ทีนี้จมูกที่เสริมมา ก็น่าจะรู้สึกได้เหมือนใส่เสื้อผ้า ลองทำจมูกย่นๆ ลองเม้มปากลงมาแรงๆ ถ้ารู้สึกว่าสบายดี ก็แปลว่า ไม่ตึงไม่รัด แต่ถ้าเม้มปากแล้ว รู้สึกได้ว่าตึงๆที่ปลายจมูก เห็นเป็นดวง หรือเป็นวงๆ  เงาใสๆซีดๆที่ผิวหนังปลายจมูก เอานิ้วลูบดู จะรู้สึกเนื้อแข็งกระด้าง และบางกว่า เนื้อข้างเคียง แสดงว่าตึงไป แค่นี้ก่อนนะ งานเข้า
สวย และน่ารักมากๆจ๊ะ
1043#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-3 15:15:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nosejob เมื่อ 2011-10-3 15:02

ตอนนี้ทำมาสองปีกว่าแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้