ดู: 54125|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โหนกแก้ม/กราม] ไปผ่าตัดลดโหนกแก้มมาแล้วมัน............

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องบอกว่า หมอเก่งมากครับ ผลจากการลดโหนกแก้มพอใจมาก
ได้รูปเข้ากับใบหน้ามาก...

แต่ที่กังวลคือ .. อีก 7 วัน จะครบ 3 เดือนแล้วครับ
แต่ว่าผลข้างเคียงยังมีให้เห็นอยู่ ถึงแม้ว่ามันจะดีขึ้น แต่ช่วง เดือนที่ 3 มานี้ ผลข้างเคียงต่างๆมันดูคงที่

คือมีอาการดังต่อไปนี้

1.แผลผ่าตัดในปาก นูน ไตแข็งๆ ครับ แต่ก็นิ่มลงกว่าแต่ก่อนมาก ... ผมอยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะหายสนิด และมันจะกลับไปเรียบเหมือนเดิมไหมคับ ?

2. ตรงแก้ม+กะพุ้งแก้ม บวมอยู่  ตึงบ้าง โดยเฉพาะบริเวณใต้ราวแผลผ่าตัด (แนวเดียวกับแผลภายในปาก) **** กังวลมาก แอบนอย

3. หน้าหน่วงๆอยู่ โดยเฉพาะด้านซ้าย มีอาการจิตตก เล่นเป็นระยะๆ เช่น มีเสียงก๊อกแก๊กเวลาขยับปาก แต่ไม่เจ็บ ไม่บวมมากขึ้น , รู้สึกทรมานมากเวลาจะฝืนหาว ,ตึงมาก เวลาที่ยิ้ม และยังยิ้มได้ไม่ปรกติ รู้สึกว่ามันติดแผลในปาก หน้าอืดมากตอนเช้า

4. อ้าปากเท่าปรกติยังไม่ได้ มันเหมือนติดอะไรบางอย่างอยู่ กลัวว่าอ้ากว่างกว่านี้จะมีปัญหา 555+

นี่เป็นอาการปรกติ ของ จะครบสามเดือนหรือเปล่า ? นึกว่าจะหายดีกว่านี้ซะอีก TT^TT
อีกนานไหมคับ กว่ามันจะกลับเป็นปรกติ หรือหายบวม
ขอบคุณมากครับ
ทำโหนกมาค่ะ ทำที่เกาหลี ไม่มีอาการอย่างที่ว่าเลย
อาการตึงหายตั้งแต่เดือนแรกแล้ว ตอนนี้ทำมา 2 เดือนกว่า ปกติทุกอย่างค่ะ
เราก็ลดโหนกแก้มกับตัดกรามกับหมอสุทัศน์ ตอนนี้ตัดมาได้เดือนกว่าๆ ไม่มีอาการเจ็บ แต่ยังบวมๆ หน้าสองข้างยังไม่เท่ากัน

แสดงความคิดเห็น

หมอสุทัศน์ที่ยันฮีไหมคะกำลังจะไปปรึกษาค่ะ เป็นไงบ้างค่ะราคาเท่าไหร่คะ หมอใจดีไหมคะคิวยาวไหม โทษทีนะคะถามเยอะไป  โพสต์ 2015-9-19 10:45
ทำรพ.banobagiเกาหลี7ล้านวอนตกเป้นเงินไทย210000บาท
สนใจ อะ อยากทำ โหนกแก้มเราเหมือน ของสุนารี ราชสีมาเลย 555
อยากเหนรูป จขกท จัง รบกวนเเชร์หน่อยสิครับอย่างน้อย อาจจะเปนตัวช่วยไห้ใครอีกหลายๆคนอยากลองทำบ้าง ผมก้อด้วย
อยากเหนรูปก่อนกะปัจจุบันอะคัพ. พลี้สสสส อยากทำมากๆคัพ ผมโหนกใหญ่มาก จนเพิ่ลล้อว่าไอ้โหนก มันสะเทือนใจมากคัพ

ทำไหนดีสุดคัพ แนะนำด้วยนะคัพ
ต้นฉบับโพสต์โดย friendmaster เมื่อ 2013-3-3 20:00
ทำโหนกมาค่ะ ทำที่เกาหลี ไม่มีอาการอย่างที่ว่าเลย
อา ...

สวยมากเลย ลองแอดไปแล้ววว
ตัดโหนกแก้มมาเหมือนกันค่ะ ครบปีแล้ว ข้างซ้ายยุบกว่าข้างขวา แล้วก็มีมีอาการปวดมาตลอด นอนตะแคงซ้ายไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าหมอเอากระดูกออกไปเยอะเกินรึป่าวถึงได้มีอาการปวดอยู่ถึงทุกวันนี้ มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ แล้วมีวิธีแก้ยังไง หรือว่าจะไปให้หมอ xray ดูกระดูกดีมั๊ยคะ สอบถามไปที่คลินิคที่ตัดโหนก บอกให้ฉีด คาโนโลน อย่างเดียวเลย เราสงสัยว่าคาโนโลนมันจะทำให้เนื้อยิ่งยุบ เลยไม่อยากฉีดคาโนโลน และก็สงสัยด้วยว่า คาโนโลนจะช่วยให้หายปวดกระดูกได้ยังไง

ตัดโหนกแก้มที่ไหนมาค่ะ รบกวนด้วยเรากำลังไปตัดค่ะ กังวลมากเลย  โพสต์ 2013-11-6 22:30
เราก้เคยกรอโหนกแก้มาค่ะ ..อาการที่เล่าเราไม่มีนะค่ะ นอกจากบวม และก้ไม่เจ้บด้วยค่ะ..แต่เราจะยิ้มกว้างมปกติค่ะไม่พยายามฝืนมันค่ะ..^^

เพิ่มเนื้อหา (2013-8-26 03:38):

แถวทาวอินทาวค่ะ ตอนนี้น่าจะเปนรพ.แล้วค่ะ  โพสต์ 2013-8-26 03:37
ทำที่ไหนมาคะ  โพสต์ 2013-8-22 08:58
อยากเห็นรูปจัง
หัดอ้ากว้างๆให้เหมือนปกติก่อนผ่าตัดค่ะ  แผลจะได้ไม่เป็นผังผืด หลังผ่าตัดคุณหมอไม่ได้บอกให้อ้าปากบ่อยๆหรอค่ะ
กำลังจะไปตัดลยค่ะ ทำกับหมอจุฑามาป่ะค่ะ อยากทราบคำแนะนำบ้าง

ปัญหาเดี๋ยวรอคนอื่นมาตอบน่ะค่ะ หายไวๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้