ดู: 11952|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครเปนบ้าง เนื้อจมูก 2ข้างไม่เท่ากัน จะบ้าแล้ววววว

[คัดลอกลิงก์]
มองด้านข้าง โด่ง ดีค่ะ มองด้านหน้าจะเหน เนื้อปลายจมูก ปูดๆ ขึ้นมาข้างสัน จับไปไม่เจอสันเลยค่ะ  มองเหมือน เอียง
มองด่านล่างยิ่งชัด เลย เครียดจิงๆ มันคืออะไร ทำมา 21 วันค่ะ  ข้างที่เปน คือข้างที่หมอ กรีด เกี่ยวกันมั้ยค่ะ ใครรุ้ช่วยตอบที
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-23 21:41:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ahh เมื่อ 2013-2-23 21:33
7เดือนแล้วค่ะ ไม่หายซักที เหมือนเนื้อมันไม่เท่ากัน ...

เวลาจับไป รุ้สึกแข็งๆ หนาๆ มั้ยค่ะ หรือ นิ่มๆ ปกติ
เป็นเหมือนกันค่ะ ทำจมูกมาปีกว่าแล้ว โดยส่วนตัวคิดว่าพังพืดค่ะ ไม่ต้องนอยด์ค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 2ปีแล้วยังยุบไม่เท่ากันเลยค่ะ กังวลมากเลย นวดคลึงทำไงค่ะ ช่วยบอกวิธีหน่อยจร้า
เรเป็นค่ะ บวมข้างซ้าย ยิ่งกว่าเจ้าของกระทู้อีก เราไปแก้มาได้ 5 วันละ เย็บยกปีกจมูก หมอตัดเนื้อเราออก มันคงเกิดจากกดารอักเสบนั่นแหละ เพราะจับๆดูมันก็ยังตึงๆ มองดูเผินจะเหมือนจมูกเอียง แต่จริงๆมันยังบวม
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-21 22:29:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ลูกเกต เมื่อ 2013-9-16 22:18
อีกคนหนึ่งที่เป็น เสริมจมูกได้19 วันจิตรกอยู่ตอนแรก  ...

ของเราตอนนี้ 10 เดือน แล้วคะ เอียงเหนๆ กำลังหาที่แก้อยุ่คะ อาจะแก้ กัยหมอเดิม ซึ่งตอนนี้รุ้แล้วว่าเอียงเพราะฐานจมูก 2ฝั่งเราไม่เท่ากันแต่แรกคะ จะลองถามหมอดู ว่าจะทำไฝดี ^_^
อีกคนหนึ่งที่เป็น เสริมจมูกได้19 วันจิตรกอยู่ตอนแรก จะไปเอาออกอยู่3 ครั้งแต่ มีเพื่อนๆให้กำลังใจเลยไม่ได้ไปเอาออก  ตอนนี้ทำใจไม่สนใจมัน ดูสักสามเดือน
ไหนๆก็ยอมเจ็บตัว เสียงเงิน แล้วเสียเวลา ถ้าไม่สวยก็ทำใหม่
เป็นกำลังใจให้อีกคน หัวอกเดียวกัน
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-9 13:53:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย DirtyNeedle เมื่อ 2013-3-8 20:06
อย่ามองทุกรูขุมขนอนูสเกลนะครับ  ของเก่าหน้าเราก็ไม่ ...

คร่าาาา ตอนนี้เริ่มเข้าทีแล้วค่ะ เปนรูปเปนร่างมากขึ้น แต่ก้ยังไม่เท่ากันอยุ่ดีคงเปนเพราะฐานจมูกไม่เท่ากันอยุ่แล้วด้วยค่ะ 1ดือน กับอี 10 วันค่ะ
อย่ามองทุกรูขุมขนอนูสเกลนะครับ  ของเก่าหน้าเราก็ไม่เท่ากันอยู่แล้ว
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-25 08:16:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Jitt1pat เมื่อ 2013-2-24 20:56
จขกท.ทำมาได้นานรึยังคะ ? เพราะเพื่อนเราที่ทำมาตอนแรก ...

ของเรา ทำมา วันนี้ ก้ 25 วันแล้วค่ะ  เพือนเปนเหมือนกันใช่มั้ยค้ะ รุ้แบบนี้ ค่อยมีกำลังใจหน่อย ขอบคุนที่ร่วมแสดงความคิดเหนนะค้ะ ขอบคุนมากๆเลยค่ะ
จขกท.ทำมาได้นานรึยังคะ ? เพราะเพื่อนเราที่ทำมาตอนแรกกังวลทุกวันว่าข้างจมูกนูนไม่เท่ากัน
จะไปแก้ๆ อย่างเดียวเลย แล้วพอผ่านไปสามเดือนมันโอเคขึ้นแล้วก็หายไปเอง
สรุปแล้วตอนนี้เท่ากันแล้วคะ นางพอใจในจมูกมากจขกท.ลองรอไปอีกซักนิดมั้ยคะ ?
หรือถ้าอยากแก้ก็แนะนำให้ไปถามคุณหมอเดิมแล้วบอกปัญหากับท่านอาจจะมีทางแก้ทางอื่น
ที่ไม่ต้องผ่าตัดแก้รอบสองก็ได้คะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
อาจจะอยู่ที่ร่างกายเราด้วยนะค่ะ บางคนก็ เป็นเดือน ค่ะ กว่าจะยุบ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 18:48:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oilnummun เมื่อ 2013-2-24 18:07
ดู จากรูแล้วยังบวมอยู่หรือเปล่าค่ะ ลอง ปล่อยให้ มันย ...

อ่อ ค่ะ เราก้ว่าอยุ่ แต่ 24 วันแล้วค่ะ ยุบช้าไปมั้ยค่ะ หรือว่ายังถือว่าปกติอยุ่
ดู จากรูแล้วยังบวมอยู่หรือเปล่าค่ะ ลอง ปล่อยให้ มันยุบ เท่ากันดู นะค่ะ อาจเป็นเพราะ มันยังยุบ ไม่เท่ากัน ค่ะ ถึงได้ ดู เอียง ๆ ถ้าอาการบวมยุบ ลงแล้ว คงจะเท่ากันค่ะ อย่าพึ่งเป็นกังวลเลยค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-23 23:19:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dollynarak เมื่อ 2013-2-23 21:56
บวมอยู่จ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา เดี๋ยวก้อยุบน้ ...

อ่อคร่าาาา ก้คิดว่าน่าจะบวมอยุ่ เพราะจับมันยัง เต่งๆ อยุ่เลน อต่จิตกไปก่อนแล้วค่ะ
เพราะ เพื่อนทำมา 2 อาทิต สวยแล้ว เราเลยแอบนอยอ่ะคร่า มีหลายคนทักว่าหายช้า ยิ่งจิตตกไปกันใหญ่
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-23 23:16:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นานา14 เมื่อ 2013-2-23 22:09
ทำกับหมออะไรค่ะ คล้ายๆของเรา แต่เราเบี้ยวแบบเห็นชัด ...

หมอพีรพันธ์ ค่ะ ดีลักษณ์คลีนิค  ของเราจับแกนซิโคลนตรงลงมานะ แต่เจอข้างเดียวง่ะ  ตรงปลายข้างที่ดรีด เนื้อมัน หนาๆ ตึงๆ
จับแล้วไม่เจอแกนเลย มันเปล่งๆ อ่ะค่ะ ไม่รุมันหายไปไหน งะ แต่ใครๆ ก้ว่า มันยังบวมอยุ่ ามคลีนิค ก้ยอกว่าปกติ ให้รอ ประมาณ 2เดือน จะเหนรูปทรงที่ชัดเจน
นี่ก้ 23 วันแล้ว ก้คงต้องรอต่อไป ของ คุนทำที่ไหนค่ะหมออะไร มีรูปมั้ย อยากเหน ค่ะ
ทำกับหมออะไรค่ะ คล้ายๆของเรา แต่เราเบี้ยวแบบเห็นชัดมาก หมอทำเบี้ยว คือบางทีหมอทำตรงแกนหัวตาตรง แต่ปลายเบี้ยวเหมือนของเราตอนแรก แต่ไปแก้รอบสอง เบี้ยวทั้งแกนตั้งแต่หัวตามาปลาย  
บวมอยู่จ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา เดี๋ยวก้อยุบน้าาา  
ต้นฉบับโพสต์โดย eiwmanza เมื่อ 2013-2-21 18:56
ใช่ค่ะ แบบนั้นเลย แต่ของเรามองหน้าตรงก้ดูรุ้ เพราะ  ...

7เดือนแล้วค่ะ ไม่หายซักที เหมือนเนื้อมันไม่เท่ากัน
ใจเยนๆค่ะ ของเรา 18 วัน ก็เป็นแบนี้เหมือนกันค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-23 08:07:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pupum เมื่อ 2013-2-23 03:59
จากรูปจมูกยังบวมอยู่นะครับ อาจจะมีไม่เท่ากันบ้างเพ ...

ขอบคุนนะค้ะ ที่ร่วมแชร์ความคิดเหน สบายใจขึ้นเยอะเลยค้ะ ขอบคุนจิงๆคะ^^
จากรูปจมูกยังบวมอยู่นะครับ อาจจะมีไม่เท่ากันบ้างเพราะเวลาหมอผ่าหมอจะผ่าจากรูจมูกด้านเดียว พอมันบวมเป็นธรรมดาที่จะไม่เท่ากันครับ เดี๋ยวรอมันยุบดีๆประมาณสามเดือนนะครับ แล้วจมูกจะเข้าที่จะได้ทรงจริงๆประมาณหนึ่งปีครับ ดูจากในรูปถือว่าโอเค โด่งดีด้วยครับ หายไวๆนะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย eiwmanza เมื่อ 2013-2-22 06:59
รูจมูก  แล้ว เนือจมูกด้านนอกละค่ะ นูนเหมืนกันมั้ยเอ ...

ช่ายครับแต่ของผมเป็นนิดหน่อย

หมอบอกว่าแต่พังผึดต้องนวดบ่อยนะ

ไม่รู้จิงป่าว 5555

แสดงความคิดเห็น

หมอบอกให้ผมนวดด้านในด้วยนะครับใช้คอททอนบัท คลึงๆ  โพสต์ 2013-3-3 16:41
นวดยังไงจะหายน้อ อยากทราบจังค่ะ นอยส์ๆ  โพสต์ 2013-3-2 22:59
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 06:59:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ommyjang เมื่อ 2013-2-21 22:44
ผมรูจมูกสองข้างยังไม่เท่ากัน เดือนกว่าละ ...

รูจมูก  แล้ว เนือจมูกด้านนอกละค่ะ นูนเหมืนกันมั้ยเอ่ย

แสดงความคิดเห็น

ด้านนอกมองเห็นว่าเอียงเลยอ่ะค่ะ ด้านในรูจมูกไม่เท่ากัน  โพสต์ 2013-3-2 22:58
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้