ดู: 7645|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] เตือน....สาวๆอยากขาวโดยการลอกผิว

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะคะ....วันนี้ก้อมีเรื่องมาเตือนสาวๆที่อยากมีผิวขาวโดยวิธีการลอกผิวนะคะ....ขอบอกก่อนว่าไม่มีส่วนได้ส่วนเสียในเชิงธุรกิจแต่อย่างใดนะคะ
พอดีว่าเราเข้าไปในเว็บอยู่เว็บนึง....ซึ่งเป็นเว็บลอกผิวค่ะ  เราอยากขาวมากเลยสนใจการลอกผิวพอดีไปเปิดเจอกระทู้น้องคนนึงเค้ามาโพสไว้ค่ะเราเลยไปอ่านค่ะว่าน้องได้สั่งซื้อเซตลอกผิวไปลอกพอผิวลอกออกมาแล้วเกิดรอยไหม้...เต็มแขนเลยค่ะมีแต่รอยด่างดำเต็มไปหมดเลยน้องเลยโพสถามแม่ค้าว่าควรทำไงดีมีวิธีแก้ไขไหม
ต้องใช้อะไรทาแผลถึงจะจางลง ด้วยความที่เราสนใจอยากรู้เลยตามกระทู้นี้...ไม่มีการตอบใดๆจากแม่ค้าขายน้ำยาลอกผิว  ไม่มีความรับผิดชอบใดๆเห็นแก่ได้นำกรดมาผสมให้กับลูกค้า.....โดยไม่คำนึงถึงผลเสีย แร้วยังไม่รับผิดชอบกับสิ่งที่ทำแถมลบกระทู้ทิ้งเพื่อไม่ให้ลูกค้าที่สนใจเห็นแต่ช้าไปชัลเห็นแร้วค่ะ...
ขอเตือนเพื่อนๆนะคะเราก้อทำอะไรไม่ได้ก้อได้แต่มารีวิวให้คนอื่นๆทราบเป็นอุธาหรณ์ค่ะสงสารก้อแต่น้องเค้ามือแขนไหม้หมดเลย......ทั้งๆที่ยอมเสียเงินเพื่อความขาวแต่สิ่งตอบแทนมันเลวร้ายเพราะคนมักง่ายเอาแต่ได้ค่ะ.....

ป.ล.ที่ตั้งกระทู้รู้ว่าต้องโดนคนที่ทำธุรกิจนี้ด่าแต่ไม่เป็นไรค่ะด่าได้เลย
น่ากลัวจังเลยค่ะ เเล้วผิวจะกลับมาเหมือนเดิมไหมค่ะ
ใกล้สงกรานต์แล้วค่ะ สาวๆ หนุ่มๆ ที่อบากเผยผิวขาว เซ็ตนี้เซ็ตเดียวเลยค่ะ ตอบโจทย์สุดๆ ค่ะ อำลาผิวหมองคล้ำด้วยเซ็ตเริาดราคาเหมาะสมสั่งเลยค่ะ สินค้าดีมีจำนวนจำกัด 0882053675 โย ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ
ลอกเป็นสิบๆครั้งเเล้วค่ะไม่เห็นเป็นไรเลย จะขาวไม่ขาวอยู่ที่ครีมด้วยค่ะถ้าได้ครีมบล็อกดีๆก็ขาว  รับผลิตและจำหน่ายสินค้าเพื่อความขาวทุกชนิดค่ะ ใช้ดีอ็อกซี่อาร์บูตินเป็นหลักใครสนใจสอบถามได้ค่ะ

https://www.facebook.com/nudream.tanyarak/media_set?set=a.499773436737022.1073741832.100001131095167&type=3  รีวิวลูกค้าที่ร้านเราเองทั้งหมดค่ะ
ลดน้ำหนัก Me Shielving / Collagen Me love มี อย ปลอดภัย เห็นผลแน่นอน ราคาถูก Line : Bankphuma Tel : 0935268190
น่ากลัวมาก ยังไงก็ระวังกันด้วยนะค่ะ
ไม่ใช่ Leukoderma

แต่มันคือรอยดำหลังหลังการอักเสบ หรือ เรียกว่า post inflammatory hyperpigmentation (PIH) จาก chemical burning

จริงๆ รอย PIH จะหายไปตามกาลเวลา แต่อาจใช้เวลานานเป็นปีๆ

ส่วนเรื่องการรักษา

1. ยาลดรอยดำ เช่น Hydroquinone 4% หรือพวก modified Kligman เช่น Tri-Luma  จะสามารถช่วยได้เยอะ
2. การลอกผิวด้วยกรดอ่อนๆ เช่น AHA 10% สามารถช่วยผลัดเซลล์ผิว รอยจะจางไวขึ้น ห้ามกลับไปลอกผิวซ้ำเด็ดขาด
3. อนุพันธุ์ของ ของ hydroquinone เช่น glycosylated HQ พวกกลุ่ม arbutin แต่ potency ค่อนข้างต่ำ ไม่ค่อยได้ผล จางช้า
4. Pigmented laser เช่นพวก QS-Yag แต่อาจจะเกิดการดำขึ้นได้ ถ้า set parameter ไม่ดี

ส่วนครีมต่างๆ พวกวิตามินอี ซี ช่วยได้แค่เรื่องความชุ่มชื้นเท่านั้น

น่ากัวจัง เหนมีขายในเวปและอินสตาแกรมเยอะแยะเรย ยังเคยคิดว่าจะซื้อมาลอกบ้าง แต่ถ้าลอกแร้วเยินก้อไม่ต้องขาวมากก้อได้ 5555ขอผิวสวยธรรมชาติและปลอดภัยดีกว่า
ไม่อยากบอกว่าเคยเป็นแบบในรูปด้วย แล้วเราก็ทำไรไม่ถูก ลอกใหม่อีกครั้งเพื่อมันจะลอกรอยไหม้ออก เพ้อเจ้อใหญ่(อย่าทำตามเค้าน้า)
แต่ดันออกจริงด้วยแหะรอยไหม้ ผิวเป็นเหมือนเดิมเลย แต่ก็เหมือนขาวไม่เท่ากันไงไม่รู้ เลยบำรุงมาประมาณอาทิตย์ มันก็เริ่มเหมือนมันลอกไปเองละก็หายตามปกติ
แต่ตอนนี้กลัวไม่เอาอีกละ ขาวจริงนะ แต่โดนแดดละแสบมากกก
หันมาฉีดกลูต้าแทน
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-7 00:43:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย apperfect เมื่อ 2013-3-3 01:08
มันเรียกว่าอาการ Leukoderma ครับ

เกิดจากอะไรค่ะ แต่ตอนนี้ถึงหายตึงแร้วก้อเปนแผลเป็นอยุ่ดีอ่ะค่ะ
มันเรียกว่าอาการ Leukoderma ครับ
น่ากลัวมากก  ของบางอย่างถ้าเราไม่มีความรู้เฉพาะทางควรศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น้องคนนั้นหายไวๆนะคะ
กลัวก็กลัว อยากขาวก้อยากขาววว  เห้ยยย  ผู้หญิงอย่างเรานี่ ต้องทนเพื่อความสวยจิง5555++
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-25 20:21:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Arnon เมื่อ 2013-2-25 19:49
น่ากลัว มากกกกก  แต่เราก็อยากขาวกันอยุ่ดี 5555++(เราก็อ ...

เราก้ออยากขาว....พอเจอแบบนี้เราก้อกัวเลย
น่ากลัว มากกกกก  แต่เราก็อยากขาวกันอยุ่ดี 5555++(เราก็อยากขาวเหมือนกัน ใครมี เคล็ดลับดีๆบอกด้วยนะ)
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 23:04:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย marching เมื่อ 2013-2-21 20:01
ดูน่ากลัวมากจริงๆ...

เดี๋ยวนี้มีผลิตภัณฑ์พวกเซตลอกผ ...

ใช่ค่ะปลอดภัยกว่าเยอะเลยเนอะ
ดูน่ากลัวมากจริงๆ...

เดี๋ยวนี้มีผลิตภัณฑ์พวกเซตลอกผิว / เปลี่ยนสีผิวออกมาค่อนข้างเยอะเลยนะคะ

คนขายก้อบอกว่ามี อย. รับประกันบ้าง.. ผ่านการทดสอบมาตรฐานมาแล้วบ้าง..

เป็นสมุนไพรบ้าง....เป็นสารสกัดบ้าง...  หลายอย่างจริงๆ

เราก้อคิดให้รอบคอบนะคะ............เพราะเดี่ยวนี้ยุคแห่งการ copy

แค่เครื่องหมายรับประกันคุณภาพ หรือเครื่องหมย อย. Copy ได้สบายมากค่ะ

ถ้าอยากผิวขาว....เราแนะนำว่าหมั่นทาโลชั่นบำรุงควบคู่ไปกับการทานอาหารเสริมก้อได้

หรือไม่ก้อขัดตัวขัดผิวด้วยสมุนไพรทั่วๆไป พวกมะขามเปียก... หรือสครับทั่วๆไป

น่าจะดีกว่าการไปลอกผิว....... เสี่ยงมากจริงๆค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย mizsu99 เมื่อ 2013-2-21 13:05
ตอนนี้หาวิธีแก้ ได้ยังค่ะ ลองไปปรึกษาหมอดูน่ะค่ะ ...

หมอ ผิวหนังอ่ะค่ะ อย่าปล่อยไว้นานมากน่ะคะ
ตอนนี้หาวิธีแก้ ได้ยังค่ะ ลองไปปรึกษาหมอดูน่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mindmax เมื่อ 2013-2-20 21:11
ค่ะ...ช่วยบอกต่อด้วยนะคะถ้าจะทำให้เลือกร้านที่ไว้ใ ...

ครับเดียวจะบอกต่อเพื่อนครับ ใช้คจุดอ่อนของคนที่อยากสวยเป๋นประโยชน์ในการหากิน
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 21:11:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pupum เมื่อ 2013-2-20 00:29
น่ากลัวจังเลยครับ ขอบคุณข้อมมูลที่มาโพสให้ดูนะครับ  ...

ค่ะ...ช่วยบอกต่อด้วยนะคะถ้าจะทำให้เลือกร้านที่ไว้ใจได้ค่ะ
น่ากลัวจังเลยครับ ขอบคุณข้อมมูลที่มาโพสให้ดูนะครับ ต้องไปบอกต่อกับเพื่อนแล้ว มีแบบนี้ด้วยอันตรายครับ
น่าสงสารอ่ะเห็นแล้วกลัวเลย ขอให้น้องที่เจอหายไวไวนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angoonzaa เมื่อ 2013-2-19 17:51
ต้นฉบับโพสต์โดย mindmax เมื่อ 2013-2-19 17:32
ค่ะ...ยังไงก้ขอบคุณนะคะ

ค่ะ ถ้ามีไรแนะนำ เพิ่มเติมได้นะคะ่ เพราะองุ่นไม่ค่อยรุ้อันไหน ดีอันไหนไม่ดี กลัวจะโดนอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้