ดู: 48538|ตอบกลับ: 165
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ไปทำปากบางที่ ณรวีคลีนิค กับหมอรณชัย มาแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ นัดหมอ 9 โมงเช้า และทำตอน10 โมงเลย

พนักงานตอนรับน่า่รักมาก เอ๊ะอะ ก็ไหว้ๆ ทั้งๆที่ผมอายุ 18 !

พอตอนไปก็คุยกับตรงหน้าเค้าเตอร์ซักพัก แล้วก็ไปถ่ายรูป เสร็จแล้ว ก็มานั่งรอคุณหมอชั้นล่าง

ตอนนั้นผมก็เกิดหิว เลยถามว่าพี่ๆพนักงานว่า เดียวผมออกไปซื้อของกินที่ 7-11 ก่อนได้ไหมครับ

แต่พี่พนักงานบอกว่า เดียวคุณหมอมาแล้วนะค่ะ ผมก็เลยบอกว่า "อ่อ โอเค ครับ" แล้วกำลังจะกลับไปนั่งที่

แต่ก็มีพี่พนักงานอีกคนบอกว่า เดียวให้ีพี่ยามไปซื้อให้ก็ได้ น้องอยากทานอะไรค่ะ (ใจดีมาก >.<)

และก็นั่งทาน ไส้กรอกไก่นิวออลีน รอคุณหมอ (ตามจริงหิวมาก แต่ทานมากไม่ได้ เดียวอาเจียนตอนผ่าตัด อันตราย)

และคุณหมอก็มา ก็ปรึกษาคุณหมอซักพัก แล้วพี่เค้าก็พาไป ล้างหน้า เข้าห้องน้ำให้เรียบร้อย

และก็ถึง ขั้นตอนการผ่าตัด !! ผมกลัวมากก เพราะเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต แถมเล่นซะทำปากเลย

ตอนทำ ไม่เจ็บเลยนะครับ (เพราะผมหลับ 55+) แ่ต่พอตื่น เจ็บมาก คุณหมอฉีดยาชาให้ตลอด จะบอกว่า

พี่ำำพยาบาลบอกว่า นี้น้องเป็นลูกค้าคนแรกที่ ทำให้ยาชาหมดได้ 2 หลอด และผมก็เป็นลูกค้า ที่ปากปวมที่สุดหลังการ

ผ่าตัด T_T มันบวมจริงๆ ครับ บวมมาก หลังจากนั้น ผมก็โล่งไปซักพัก แต่พอตอนกลับนั้นละ ยาชาหมดฤทธิ์

โอ๊โห เจ็บปวด ทรมานมากกกกกกก  รถดันติดอีก ทรมานมากๆๆ ตอนนี้ยังเจ็บอยู่เลย ทำอะไรลำบากไปหมด

ปวดถึงกรามเลย ส่วนเรื่องรูป เดียวอีกซักพักจะเอามาลงให้ดูนะครับ ตอนนี้ไม่มีอารมณ์จะทำอะไรเลยจริงๆ ไม่ไหว

นอยด์ปากมาก T_T ทั้งบวม ทั้งเจ็บ ทั้งแสบ ทั้งปวด อ๊ากกกก
อยากดูรูปล่ะ
kungkingjag@hotmail.com

แอดมาคุยกะกุ้งบ้างนะค๊

อยากหายเร็วๆๆๆ
เหมือนกุ้งเรยคะพี่

รอแผลม้วนเข้าไป

มันจะยุบไหมอ่ะคะ

ปากบนกะปากล่างยังบวมยุเรย
เหมือนหนูเรยคะพี่..แต่หนูยังทำได้แค่เดือนเดียวคะ..ตั้งใจรอมันยุบลงอีก...แต่เเผลเป็นเห็นชัดมากๆๆ

มีวิธีบ้างๆไหมค๊...หนูไปทำที่เอพลัทมา.....จิตตกยุเหมือนกาน
หนูก้อไปทำมา..ตอนนี้ได้เดือนหนึ่งแร้ว

อยากทราบว่า....แผลเปนมันจะหายไหม..ทำไมมันเจ่อยุเรย
ปิ่นเพิ่งไปทามมาเมื่อวานนี้ค่ะ   โอ้โห้ ตอนนี้หน้าบานมากเลยค่ะ
ตอบกลับ 158# macky

หมอที่ผมเก็นว่าทำสวยๆ ก็มีหมอเฉลิมอ่ะครับ แต่คิวยาวมาก ข้ามปีแล้วมั้ง
เลยเลือกหมอภูษิต ครับ ก็ทำสวยเหมือนกัน ช่วงนี้มีโปรโมชั้นราคาไม่แพงด้วย
อยากทำปากเหมือนกาน นะ  รอเเลอกหมออยุ่ ครับบ
เจ้าของกระทู้หน้าหวานมาก  หมอเก่งมากดูไม่ออกเลยว่าทำมาอะ เก่งจริงๆ
155#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-21 15:30:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สำหรับ ผู้ที่อยากถามรายละเอียดและอยากดูรูป ผม ก่อนทำ เ็ต็มๆ และ หลังทำ ณ ปัจจุบัน (2 เดือนครึ่ง)

ให้ PM มาขอเมลล์ได้เลยนะครับ เพราะเข้ากระทู้ไม่ได้บ่อยแล้ว อาจจะตอบล่าช้าไปมาก
ตะเองๆทำมาทั้งล่างบนเปล่าคะ
ตอบกลับ 1# MegaMixZ

ถามหน่อยนะครับ ค่าเสียหายที่นี่เท่าไรเอ่ย

พอดีรีบอ่านไม่ครบทุกหน้า ช่วยตอบหน่อยเน้อ
หกเดือนยุบพอดีครับ ของผมก็ หกเดือน พอดี ทำกับหมอคม เป็นกำลังใจให้ครับ
ไปทำมาเหมือนกันค่ะ  หมอเดียวกัน คลีนิคเดียวกันด้วย  
ไม่เจ็บเลยซักนิด  ไม่รู้สึกอะไรเลย  ตอนแรกกลัวเจ็บเลยบอกหมอว่าขอหลับก่อน
แต่ไม่หลับนะรู้สึกตัวตลอด แต่ไม่เจ็บเลย  ทำมาได้เกือบปีแล้ว  เข้าที่ดี มีคนทักว่าเหมือนอั้ม(ปากนะ)
ตอนนั้นราคาเริ่มต้นที่แปดพัน แต่ของเราใหญ่หน่อย หมอคิดหมื่นนึง แต่ตอนนี้ขึ้นราคาแล้วว่าจะไปทำตาแต่ขึ้นราคาแพงมาก
จากหมื่นสองเป็นหมื่นแปดเลยคิดดูก่อน  แต่ปากสวยนะบางสมใจ เด๋วว่าง ๆ จะอัพรูปให้ดูนะ
       กุ๊กกิ๊ก
ขอให้หายไว ๆ สวย ๆ ไว กันทุกคนนะคะ
ตอนนี้ 2 เดือนกว่าแล้วปากยังเป็นไตอยู่อยู่
ปากเป็นไต  ทำให้ดูไม่เท่ากัน  เฮอะ  ๆๆ
ของเราก็พึ่งไปทำเมื่อวันที่  18  เมษา  ที่ผ่านมาเอง  เดินทางไป จาก  กทม  ไปสุราดเลย   เพราะเคยทำกะหมอ  ญานินทร์  ตอนนี้ผ่านไปแล้ว  18   ชม.  ปากยังปวมอยู่เลย   แต่ก็ไม่  บวมเท่าไหร่  หมอให้คำปรึกษาดีมากๆๆๆ  คนที่มาทำ  ศัลยกรรมก็เยอะ  มากๆๆๆ   เพราะหมอเก่ง  นะ  ผมว่า  อีกอย่าง
ค่าทำก็ไม่แพง  ผมไปทำ  สามอย่าง  พร้อม  กันเลย  คือ  ตัดปีก  จมูก  ทำปาก  บาง  บน-ล่าง  ก็  13000   ครับ  จำแนกดังนี้   ตัดปีก  4000   บาท  ทำปากบาง
ข้างละ  4500   สองข้างก็   9000   บาท  รวมสามรายการ  ก็ 13000   นี่ร่วมค่ายาแล้ว นะครับ  คือ  คุณหมอ รวมไปเลยกะค่าทำอะ  ครับ
อยากทำมั่งอะค่ะ

ปากพี่ดูเปนรูปขึ้นเยอะเรยยยยยยย

ดีใจด้วยค่ะ

เข้าใจความรุสึกเรยยยยย

อยากบางบ้างง่ะ^^
อยากทำบ้างจังเลย

แต่ไม่กล้าจิงๆ ไม่กล้าจิงๆลัลล้า

เป็นเพลงไปเลย กลัวอ่ะอยากรู้ว่าทำมาเจ็บไหม

แล้วตอนกินข้าวล่ะค่ะมานลำบากมากไหม

ปากมันจะหายบวมเมื่อไหร่ เข้าทีเมื่อไร

โอ๊ยสาระพัดปันหาข้องใจ แต่ถามไปก้อไม่กล้าทำอยู่ดีๆ

กลัวๆๆๆๆ5555 เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ หล่อแล้ว ปากดูน่ารักขึ้นเยอะเลยยยย
น่ากลัว มากเลย ครับ แต่ ก็ ปาก ดู สวยขึ้น เลยครับ สู้ๆ
อยากบอกว่า ปากไม่เท่ากันเหมือนกันเลย ตอนนี้ก็จิตตกนิดๆ 21 วันแล้ว ก็ยังไม่เท่ากันเลย ข้างนึงบางกว่าอีกข้างนึง ทำแค่ปากบน เหอๆๆ กังวนมากๆๆ
ล่าง+บนทำมาเท่าไรคะ เจบปะคะ อาทิดถ้าทำจะหายแบบพูดได้สบ่่ายไหมึคะ
ไม่เจ็บเลยคะ แต่จะรู้สึกตึง ๆ เท่านั้น
ไม่ต้องกลัวนะคะ
ตอนนี้ทำได้ 1 เดือนกับ 2 สัปดาห์แล้ว
แต่ตอนนี้ยังมีอาการตึง ๆ ที่ปากอยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้