ดู: 7759|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมออรรถพันธ์ฝีมือขั้นเทพเลาะซิลิโคนเหลว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Singthis เมื่อ 2013-2-5 12:29

สวัสดีค่ะ ดิฉันชื่อเนย วันนี้จะมาทำบุญ สำหรับท่านใดที่เจอปัญหาเดียวกับดิฉัน เริ่มที่เมื่อปี 2543 ดิฉันได้หลงเชื่อคำเชิญชวนให้ฉีดซิลิโคนเหลว (ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วเป็นสารอะไรกันแน่) ฉีดไปกี่เข็มจำไม่ได้แต่รู้ว่าเยอะพอสมควร แรกๆก็ดูดี ไม่คิดอะไรมาก พอมาถึงปี 2550 รู้สึกว่าจมูกมันใหญ่ขึ้น และสารไหลไปที่หัวตา ไหลมาข้างๆจมูก และบริเวณใต้ตาจับดูเป็นก้อนๆเลยค่ะ ไปไหนก็มีแต่คนทักว่าจมูกไปทำอะไรมา ก็เริ่มขาดความมั่นใจเลยค่ะ จากนั้นก็ได้ไปที่คลีนิคสุขุมวิทศัลยกรรม ไปปรึกษากับคุณหมอคมกริช คุณหมอคมกริชรับแก้โดยขูดซิลิโคนเหลวออก ราคา 20000 บาทแต่ไม่ได้เสริมนะค่ะ เพราะหมอบอกว่าถ้าเสริมแล้วจมูกจะยิ่งดูใหญ่ ใช้เวลาขูดซิลิโคนเหลวประมาณ ครึ่งชั่วโมงค่ะ แล้วคุณหมอเอาสารที่ขูดออกมาให้ดูมันนิดเดียวเองค่ะ และบริเวณหว่างคิ้วคุณหมอก็ไม่สามารถเอาออกให้ได้ คุณหมอบอกว่ามันสูงเกินไป หลังทำเสร็จจมูกก็ยังดูใหญ่ พอมาถึงปี 2555 จมูกก็เริ่มกลับมาใหญ่และไหลย้อย ผลมาจากที่สารซิลิโคนเหลวยังเหลืออยู่มาก และสารซิลิโคนเหลวก็เริ่มก่อตัวขึ้นมาอีก จากนั้นก็ตัดสินใจจะเอาสารซิลิโคนเหลวออกเป็นครั้งที่สอง และตัดสินใจว่าจะต้องเอาออกให้มากที่สุด ถ้าไม่เอาออกให้มากที่สุดก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก และก็ได้หาข้อมูลมาหลายเดือนก็ได้มาเจอที่ Dungdong มาเจอเพื่อนๆที่เจอปัญหาเดียวกับเรา และก็ได้มาเจอณพลักษณ์ คลีนิก ที่มีผลงานให้ดูชัดเจน
จึงตัดสินใจเข้าไปปรึกษา วันเข้าไปปรึกษาเจอคุณหมออรรถพันธ์ และภรรยา ชื่อคุณเฟี๊ยต นาทีแรกที่เข้าไปตื่นเต้นพอสมควร เพราะในใจคิดว่าคุณหมอจะไม่รับ เนื่องจากเราเป็นเครสที่หนักมาก พอเข้าไปพบก็รู้สึกอบอุ่นคุณหมอดูเป็นคนใจดี ใจเย็น คุณหมอท่านจะพูดน้อย และก็พบกับคุณเฟี๊ยต จะเป็นผู้อธิบายรายละเอียดและแจ้งราคา คุณเฟี๊ยตจะเป็นผู้หญิงเก่ง พูดจาหนักแน่น ชัดเจน ตรงไปตรงมา คุณหมอก็สอบถามว่าไปฉีดอะไรมา ตั้งแต่เมื่อไร เราก็เล่ารายละเอียดให้ฟังจนหมดค่ะ และคุณหมอก็รับแก้ให้ คุณเฟี๊ยตบอกว่าเห็นเราแล้วสงสาร คุณเฟี๊ยตก็เปิดตารางคิวให้ดูค่ะ คิวเยอะมากยาวไปถึงมกราคม ปี 2556 เลยค่ะ ตอนแรกตั้งใจจะทำตอนช่วงหยุดปีใหม่ ดูตารางแล้วทำไม่ได้จริงๆ เนื่องจากเราทำงานด้วย คุณเฟี๊ยตบอกว่ามีวันที่ 27 ธ.ค เป็นวันที่คุณเฟี๊ยตซ่อนไว้ ไม่ให้คิวใครเลย และคุณเฟี๊ยตก็ให้คิววันที่ 27 ธ.ค กับเรา เราดีใจมากไม่คิดว่าจะได้วันนี้ คุณหมอกับคุณเฟี๊ยตใจดีมากๆ เข้าใจผู้ที่เข้าไปปรึกษา ตกลงเราก็จ่ายมัดจำไปครึ่งหนึ่ง ของเราราคา 80000 บาท และคุณเฟี๊ยตก็ให้เอกสารกลับมาอ่านรายละเอียดการรักษา และให้ยามารับประทาน พร้อมกับถ่ายรูป และแล้ววันที่ 27 ธ.ค ก็มาถึง เวลานัด 14.00 น. มาถึงคลีนิคเวลา 13.30 น. พยาบาลก็พาไปล้างหน้า 2 รอบ แปรงฟัน 2 รอบ และก็ล้างรูจมูกทั้งสองข้าง เสร็จแล้วนั่งรอคุณหมอ สักพักคุณหมอก็มาถึง เข้าพบคุณหมออีกครั้ง จ่ายเงินส่วนที่เหลือ และก็ขึ้นไปห้องผ่าตัด ก่อนเข้าห้องล้างหน้าอีก 2 รอบ ใส่ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ และนอนรอคุณหมอที่เตียง นอนอย่างสบาย มีเพลงเปิดให้ฟังสำหรับคลายความกลัว สักพักคุณหมอก็เข้ามา คุณหมอแจ้งว่าไม่ต้องตื่นเต้นน่ะ จะเจ็บตอนฉีดยาชาแค่เข็มแรก เราตื่นเต้นนิดหน่อยแต่ไม่มาก คุณหมอใส่ชุดผ่าตัดเรียบร้อย แล้วก็ฉีดยาชาเข็มแรกบอกตามตรงเลยว่าไม่เจ็บจริงๆ คุณหมอถามว่าเจ็บไหมเราบอกว่าไม่เจ็บเลย จากนั้นคุณหมอฉีดต่อไปเรื่อยๆ ร้อยกว่าเข็ม จากนั้นคุณหมอก็เริ่มทำการเลาะและขูดสารซิลิโคนเหลว ทุกขั้นตอนคุณหมอแจ้งรายละเอียดหมด เรารู้สึกตัวตลอดเวลา ได้ยินเสียงขูดชัดเจนมาก ระหว่างทำการเลาะคุณหมอบอกว่าอยากมาก และแข็งมากด้วย ขนาดกรรไกรคุณหมอยังหักเลย คุณหมอต้องเปลี่ยนเป็นกรรไรขนาดใหญ่ขึ้น (นึกในใจคุณหมอเก่งมาก และมีความพยายามมาก) ทุกขั้นตอนถ่ายรูปไว้หมด ไม่มีหมกเม็ด นานเท่าไรไม่รู้เสร็จตอนเกือบสี่ทุ่ม พยาบาลก็ประคองลงมา มึนมาก นั่งสักพักก็เข้าไปพบคุณหมอแจ้งวันนัดตัดไหมวันที่ 8 ม.ค. 56 ให้ยามารับประทานและรายละเอียดการดูแลตัวเอง เช่น ให้นอนแบบนั่งหลับ ไม่ทานโปรตีน ออกกำลังกาย  

หายไวๆนะคะ นี่ก็กำลังจะเข้าไปปรึกษาหมออยู่ค่ะ เป็นเคสฉีดไบโอมา
หายบวมไวไวนะคะ เดี๋ยวก็สวยแล้ว คุณหมอท่านเก่งมากๆเลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้หายไวไวน่ะค่ะ
สู้ๆคาฟ ใจพี่เด็ดมาก
ของเมย์ก็เพิ่งไปทำเมื่อวันที่4 ก.พ. 56 นี้ค่ะ ทำที่เดียวกันเลย คุณหมอและคุณเฟียต(ภรรยาของคุณหมอ)ใจดีและเก่งมากๆเดี๋ยวเมย์หลายดีก่อนแล้วจะมาลงรายละเอียดทุกขั้นตอนพร้อมรูปถ่ายให้เพื่อนดูนะคะ

แสดงความคิดเห็น

มารีริวให้ดูบ้างนะค่ะ และวิธีลดบวมลดช้ำด้วย ขอบคุณมากเลยค่ะ  โพสต์ 2013-2-17 22:00
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 08:18:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ หายไวๆนะครับ
หายเร็ว ๆ นะคะ อย่าลืมมาอัพเดทเรื่อย ๆ นะคะ :)
เป็นกำลังใจให้หายไวไวน่ะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 12:29:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหลังทำเสร็จพร้อมเสริมใหม่

DSC06637.jpg (150.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

DSC06631.jpg (144.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แสดงความคิดเห็น

มีคิวแก้วันที่ 2 เมย.เหมือนกันค่ะ มาอัพรูปให้ดูอีกนะค่ะและวิธีลดบวม  โพสต์ 2013-2-17 21:59
ขอให้หายไวๆน่ะค่ะเปนกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2013-2-5 13:35
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 12:29:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดูรูปฝึมือคุณหมอค่ะ

DSC06576.jpg (379.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

DSC06599.jpg (413.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 12:29:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลับมาถึงบ้านหน้าก็ยังไม่ค่อยบวม ตื่นมาวันแรกก็ไม่ค่อยบวม วันที่สองบวมเล็กน้อย วันที่สามบวมตาเกือบปิด วันที่ 4 5 ดีขึ้นตามลำดับ พอมาถึงวันที่ 8 ม.ค. 56 นัดตัดไหม มาถึงคลีนิคพยาบาลก็พาไปล้างหน้า แกะพลาสเตอร์ออก เจอสิวอักเสบอยู่ 3 เม็ด คุณหมอก็ทำการบีบสิวทายาให้ ตัดไหมเสร็จจมูกก็ยังบวมและใหญ่อยู่ ยังไม่เห็นรูปทรงที่ชัดเจน คุณหมอก็นัดดูจมูกเพื่อติดตามผลอีกวันที่ 23 ม.ค. 56 เราก็มาตามนัด วันที่ 23 ม.ค. 56 คุณเฟี๊ยตบอกว่าช่วงนี้จะเป็นช่วงที่จมูกจะดูบูดๆ เบี้ยวๆ เป็นปกติ แล้วคุณเฟี๊ยตก็สั่งตัดเล็บ เพื่อที่จะสอนวิธีการนวดจมูกให้หลายยุบบวม กลับมาถึงบ้านเราก็นวดจมูก ทุกๆ 4 ชั่วโมง ดูจมูกค่อยๆ หายยุบบวมค่ะ และคุณหมอก็นัดอีกวันที่ 6ก.พ. 56 นี้ค่ะ ทั้งหมดทั้งปวงนี้อยากให้ท่านใดที่กำลังหาทางออกอยู่ ให้รีบเข้าไปปรึกษาคุณหมอนะค่ะ คลีนิกชื่อ ณพลักษณ์ ศัลยกรรม คลีนิก (ติดบิ๊กซีแจ้งวัฒนะ) เบอรโทร 02-5742022 หรือ 081-4059540
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้