ดู: 5893|ตอบกลับ: 51
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีบอ่าน เตือนภัย ก่อนจะตกอยู่ในเหตุการณนั้น< บอกต่อด้วยคะ >

[คัดลอกลิงก์]
ควรอ่านมากครับ

ผมมีตัวตนแต่ไม่ต้องการเปิดเผยชื่อ
เรื่องต่อไปนี้จะเป็นตัวบอกว่าทำไมผมจึงบอกไม่ได้

ประมาณสองสัปดาห์หลังปีใหม่ ภรรยาผมลางานเพื่อไปติดต่องานราชการ
เสร็จแล้วแวะ Central ลาดพร้าว เพื่อหาซื้อหนังสือแนวที่เธอชอบอ่านที่ B2S

ระหว่างที่กำลังเลือกหาซื้อหนังสืออยู่นั้น ก็มีผู้หญิงคนหนึ่งอายุประมาณ
สามสิบเข้ามาทักทาย

บอกว่าชอบหนังสือแนวสืบสวนสอบสวนเช่นกันและ
มีหนังสือที่น่าสนใจหลายเล่มที่น่าอ่านมาก

การสนทนาก็เป็นไปอย่างมีมิตรไมตรีต่อกัน จากลักษณะท่าทางและการแต่งตัว

ดูเหมือนเป็นคนทำงานทั่วไป

แล้วผู้หญิงคนนั้นก็ให้นามบัตรภรรยาผมมา

ส่วนภรรยาผมก็ให้เบอร์มือถือเธอไปเพราะเห็นว่าเป็นผู้หญิงด้วยกัน

การติดต่อพูดคุยก็มีขึ้นเป็นระยะๆ
และมีนัดเจอกัน! เพื่อให้หนังสือภรรยาผมมาอ่าน แล้วก็บอกว่า
จะรีบไปทำงาน

แต่หนังสือที่ให้มาเป็นหนังสือแนวสืบสวนธรรมดาที่ภรรยาผม
เคยอ่านมาแล้ว จึงอยากจะคืนกลับไป

การนัดเจอกันก็เกิดขึ้นอีกครั้ง
แต่คราวนี้ผู้หญิงคนนั้นชวนทานข้าวเพราะเป็นช่วงเกือบเที่ยงวันแล้ว

และได้แนะนำให้รู้จักผู้ชายคนหนึ่งที่นั่งรออยู่ที่ Food Center

เธอบอกว่าเป็นเพื่อนที่ทำงานชอบอ่านหนังสือแนวนี้เช่นกัน

ผู้ชายคนนั้น ถามภรรยาผมและผู้หญิงคนนั้นว่า จะทานอะไรจะไปซื้อมาให้

ด้วยความเกรงใจ จึงทานเหมือนกันเป็นก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นหมู

ภรรยาผมพยายามจะขอตัวไปซื้อน้ำมาให้ แต่ทางผู้หญิงคนนั้นชิงเดินไปซื้อมาให้ก่อน

พอนั่งทานไปได้ประมาณ ครึ่งชามและดื่มน้ำไปหน่อย
ภรรยาผมก็เกิดอาการมึนๆ และเริ่มง่วงนอน

เพียงอีกไม่กี่นาทีต่อมา เริ่มควบคุมตัวเองไม่ได้

ผู้หญิงคนนั้นก็เข้ามาประคองตัวภรรยาผม แล้วพูดบอกผู้ชายว่า

คงเป็นลมช่วยพาออกไปสูดอากาศข้างนอกหน่อย

ตอนนั้น ภรรยาผมบอกว่าไม่สามารถพูดอะไรได้ ร่างกายยืนแทบไม่ไหว

ระหว่างเดินผ่านตัวห้างมาลานจอดรถ เห็นผู้ชายโทรศัพท์เพียงไม่ถึงหนึ่งนาที
รถตู้สีขาวก็มาจอด
เคยเกิดเหตุการกับตัวเเพมเเละเพื่อน1คนที่ไปด้วยกันเองเมื่อ 7 ปีก่อน เราไปซื้อของ ทานข้าว
เเต่ไม่ใช่เรื่องเเบบนี้เเต่มันเป็นการมอมยาเเล้วปลดทรัพย์ เงิน ทองที่ใส่มามันเอาไปหมด เเล้วบังคับให้บอกรหัสบัตร atm ด้วย (โชคดี atm ที่มันได้ไปเราไม่ได้ใช้ ไปปิดบัญชีมาเเล้ว 4 วันก่อนที่จะเกิดเหตุ)เลยค่ะ ในร้านไอศรีมเซเวนเซน กลางห้างดังเลย พอรู้ตัวก็ผะอืด ผะอม คลื่นใส้ เเล้วพนักงานถามว่าเพื่อนไปไหนหมดเเล้วคะเเล้วเอาบิลมาเก็บค่าไฮติมกับเครื่องดื่ม 700 บาทเเต่เราหาเงินในกระเป๋าไม่มีเลย หายไปหมด ทีนี้รีบโทรหาเพื่อนให้มาจ่ายเงินเเล้วไปเเจ้งความที่ สน เเต่ตำรวจก็สอบปากคำ ลงบันทึกประจำวัน ให้เราดูเเฟ้มคดีที่อาจจะมีรูปเเก้งตกทอง เเต่ตำรวจร้อยเวร ด่าเราว่าโง่นี่ไปถอดให้มันทำไม ไม่มีหรอกยา เยอ อะไร(เจ็บใจ เสียเงินเสียทองก็ว่ามากเเล้ว เสียความรู้สึกกับตำรวจมากขึ้นอีก)
ใครไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกว่ามันหลอนจนถึงทุกวันนี้ เเล้วที่สำคัญทั้งเราเเละเพื่อนที่ไปด้วยกันโดนทั้งคู่ ถ้าไม่ใช่การโดนยาทำไมทั้งคู่ไม่มีสติเอาเลย
พวกเลวๆชั่วๆเเบบนี้น่าจะ

ประหารเหมือนจีน
หินปาให้ตายเหมือนซาอุ
ตัดน้องชายมันเเขวนลูกโป่งสวรรค์ไม่ก็โยนให้หมากิน เเล้วรุมประชาทันให้ตายเเบบทรมานที่สุด

ขอเเสดงความเสียใจกับ จขกท ด้วยนะคะ ขอให้จับตัวคนร้ายได้เร็วๆเเละขอให้พระเจ้าจงคุ้มครองค่ะ
อย่าท้อแท้นะค่ะ ... สักวัน พวกคนที่กระทำต้องได้รับกรรม ค่ะ
ประหารๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างเดว  หื้  
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆนะคะ  อย่างพวกนี้มันต้องโดนประหารสถานเดียว   
ทำไมเค้าถึงทำได้ขนาดนี้เนี่ย ใจร้ายจริงๆ ไม่นึกถึงใจเค้าใจเราเลย
แต่เวรกรรมมีจริง มิจฉาชีพพวกนี้อยู่ได้ไม่นานหรอก
เปนกำลังใจให้เสมอนะค่ะสู้ๆค่ะ
สู้ๆนะคะ เวลาอาจไม่สามารถช่วยเยี่ยวยาได้ตอนนี้ แต่สักวันมันจะช่วยได้ จริงๆค่ะ
เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ระวังตัวค่ะ รู้จักใครก้อเล่าให้ฟังเป็นประสบการณ์ อุทาหรณ์ น่ากลัวมากมาย
ไม่ว่าจะมุขทำเป็นเอาเด็กหลงทางมาล่อแล้วให้ไปส่งถึงบ้าน
หรือว่า มอมยาตามร้านอาหาร หรือศูนย์การค้า  
รึพวกแก๊งค์ที่ตามถนน แกล้งทำชน  ให้เกิดอุบัติเหตุต่างๆนาๆ
ภัยในที่จอดรถตามห้างก้อเยอะแยะ ทำเป็นเดินตาม สบโอกาสก้อจี้รถ
ไปไหนมาไหนต้องระวังค่ะ สติดีที่สุด พยายามตั้งสติให้มากที่สุด ถึงแม้เมื่อถึงเวลาคับขัน ก้อพยายามเรียกสติให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้นะคะ

คนประเภทนี้ หากินกับอย่างอื่นไม่เคยเป็น เป็นแต่หากินกับความทุกข์ของคนอื่น กรรมจะติดตามตัวมันไป ไม่ว่าเมื่อไหร่ตอนไหน พวกนี้ต้องได้รับกรรมที่ทำไว้กับชีวิตคนอื่นค่ะ ฆ่าคนจริง หรือ ฆ่าคนให้ตายทั้งเป็น บาปพอๆกัน
ขอแสดงความเสียใจ  และเป็นกำลังใจให้ทั้งสามี และภรรยาค่ะ  และขอให้ทั้งคู่

ก้าวเดินต่อไป  อย่าสิ้นหวังนะคะ  ขอให้ทั้งคู่เป็นกำลังใจซึ่งกันและกัน  จับมือกันแล้วลุก

ขึ้นยืนสู้อย่างเข้มแข็งค่ะ  

พี่เคยไปเดินเล่นที่่ยูเนี่่ยนมอล  อยู่ๆก็มีผู้ชายคนนึงแต่งตัวดี  หน้าตาดี มาทักพี่

บอกเคยเห็นหน้าพี่ เหมือนเคยรู้จัก ชื่ออะไรหรอครับ  พี่ก็ พี่ก็บอกชื่อไป  ในใจก็คิด

หน้าตาตรูก็ไม่ได้แต่งนี่นะ  หน้าซีดๆอย่างนี้ เด็กกว่าพี่จะมาจีบ เห้ยย เป็นไปมิได้ 55+

แล้วเค้าก็ถามพี่อีกว่า  มาคนเดียวหรอครับ  จะเดินเล่นเป็นเพื่อนเอามั้ยครับ  เหอๆๆ

ตอนนั้นกะลัง ง งู 2ตัว   แล้วเค้าก็พูดอีกว่าหรือนัดแฟนไว้รึป่าวครับ  พี่หาย ง งู2ตัว

ในบัดดล  เลยบอกไปว่า อืม ใช่ค่ะ  นัดแฟนไว้  แล้วพี่ก็รีบเดินเผ่นแน่บไปแทบไม่ทัน

เกือบไปแว้วว พวกนี้มันจู่โจมเร็วอ่ะคิดว่าถ้าขืนยืน มึน นานอาจเป็นเหยื่อมันก็ได้  
สงสารจัง คนสมัยนี้แย่ชะมัด ทำร้ายได้กะคนไม่มีทางสู้
สังคมสมัยนี้อันตรายจิงๆ ไงก็สู้ๆ นะคับ
มดดำบอกได้เลยว่า พวกมิจฉาชีพเยอะมาก ไอ้ เซ็นทรัลลาดพร้าวเนี่ย ที่อื่นก็มี แต่ที่เซ็นทรัลจะเยอะกว่า เพราะมีคนวัยทำงานเยอะ วัยรุ่นเยอะ และห้างนี่เป็นคนระดับกลางๆ เรียกว่าพอมีกระตังอ่ะคะ มดดำเคยเจอตรงสะพานข้ามไปยูเนี่ยน เรียกว่ามาเป็นกลุ่ม มาเนียนๆ ถามว่าขอโทษนะคะ ซื้อชุดนักศึกษาที่ไหนหรอคะ มดดำก็บอกไป ไม่ถึงสามนาที มันขโมยมือถือมดดำได้ เร็วมาก ไม่รู้สึกตัวเลย ดีนะเเค่มือถือ ยังไงยุคนี้ก้ขอให้เพื่อนๆระวังไว้เยอะๆนะคะ
น่าเห็นใจครับ ขอให้ตำรวจจับคนร้ายได้ไวๆ น่ะครับ
เคยอ่านใน Forward เหมือนกัน แต่นานแล้ว เพื่อนๆนี่ก้อขยันกันเกิ๊น ขยัน Forward มากันจัง ทั้งเตือนภัย และลามก ...อ่านมั่ง ไม่อ่านมั่ง หลังๆมานี่มักมีส่ง Sparm แปลกๆมา ....ภัยเกิดได้ทุกที่ เรารู้จักเอาตัวรอดเปงยอดดี ...ไม่มีใครรู้ล่วงหน้าว่ามันจะเกิดตอนไหน แต่ขอให้มีสติ เราก้อเคยอยู่ในขั้นวิกฤติเสี่ยงหลายรูปแบบ   มนุษย์นี่แหละเปงสัตว์ที่อันตรายที่สุด...อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน จะจนใจเอง ....บลาๆๆๆมากไปแระ ไปล่ะ
ผมเสียใจด้วยครับ  

กฏหมายไทยมันอ่อนเกินไปครับ สำหรับไอ้พวกชั่วๆพวกนี้
ผมว่าแค่ตัด แค่ฆ่าคงไม่พอหรอกกระมังครับ

การที่ทำร้ายให้ชีวิตคนอื่นต้องมีทุกข์ และเป็นตราบาปชั่วชีวิต

มันต้องจับมาสับ สับ สับ แล้ว ปั่นให้ละเอียด จนหนำใจ
เวรกรรม คนสมัยนี้ มันอะไรกันนะ
ขนาดที่เกิดเหตุเป็นห้างเเท้ๆยังโดนเลย อันตรายจิงๆ
ดีคะเอาให้ไม่กล้าเกิดมาเป็นมนุษย์อีกเลยคะ
อย่าหั้ยเจอนะคนพันนี้ ตูจะตัดผัดเผ็ดกินซะหั้ยเข็ดฟันไปเลย หุหุ

555555555555+ ผัดเผ็ด จะกินได้ไหมคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย KH4M เมื่อ 2010-2-20 23:57

ก้อแบบนะ...เผื่อว่าเผ็ดจะช่วยลดความฟาด นั่น อิอิ (( พูดอย่างกะเคยกิน ฮ่าๆๆ ))
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-20 23:57:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าหั้ยเจอนะคนพันนี้ ตูจะตัดผัดเผ็ดกินซะหั้ยเข็ดฟันไปเลย หุหุ

555555555555+ ผัดเผ็ด จะกินได้ไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้