ดู: 4037|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] ทำไมเกาหลีไม่นิยมจมูกหยดน้ำแล้วล่ะค่ะ???

[คัดลอกลิงก์]
พักนี้เราเห็นแต่จมูกไม่มีหยดน้ำแล้ว เห็นจมูกที่เกาหลีนิยมจมูกปลายแหลมๆรั้นๆหน่อย ได้ยินมาว่าหยดน้ำทำให้น่าดูมีอายุ จริงหรือค่ะ
@worryfree เเสนต้นๆคับ
เคยดูหลายการเกมโชว์เกาหลีเหมือนกัน
เรื่องจมูก ถ้ายาวมันจะทำให้มีอายุครับ (สงสัยจะจริง)
แต่ก็ต้องดูเป็นสัดส่วนๆไปตามที่ ข้อความแรก บอก
แต่ทางที่ดีอย่าไปอิงเกาหลีมากเลยครับ
เพราะพืนฐานคนไทย กับ คนเกาหลีมันไม่เหมือนกัน
ดูอะไรที่มันเหมาะสมกับเราดีกว่า
อีกอย่างหมอไทยเก่งๆที่มีความสามารถมีเยอะ และมีอยู่จริง
ผมมีเพื่อนอยู่เกาหลี อยู่ญี่ปุ่นก็มาทำศัลยกรรมที่ไทยเยอะแยะครับ
เราอย่าไปยึดติดว่าอะไรๆก็ต้องเกาหลี ไม่จำเป็นเสมอไปนะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vorei เมื่อ 2013-1-13 11:15

ตอบทาง pm คับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 14:23:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vorei เมื่อ 2013-1-12 00:26
เพิ่งไปทำที่เกาหลีมาให้คุณหมอเลือกทรงให้เลยผมเชื่อ ...

ทำที่ไหนค่ะ ขอทราบข้อมูลโรงพยาบาลดีๆที่นั้นหน่อยค่ะ ไม่อยากไปกับเอเจนซี่ คิดแพงเกินไปค่ะ ไม่สะดวกทางนี้ส่งทางข้อความก็ได้นะค่ะ ขอบคุณค่ะ
เพิ่งไปทำที่เกาหลีมาให้คุณหมอเลือกทรงให้เลยผมเชื่อในประสบการณ์ของคุณหมอคับ ออกมาก้อไม่มีหยดน้ำคับ เเต่ว่าสัดส่วนเข้ากับหน้ามากเเล้วก้อดูดีมากๆๆๆ ที่เกาหลีหมอส่วนใหญ่จะพิจารณาสัดส่วนองค์ประกอบโดยรวมของหน้าเปนสำคัญคับ ไม่ใช่สวยเปนอย่างๆ เเต่พอดูภาพรวมเเล้วหน้าแปลกไม่เปนธรรมชาตินี่หมอจะเตือนก่อนเลยว่าจะออกมาดูไม่ดี ไปตื๊อให้ทำมากๆ บางหมอก้อไม่ทำให้เลยเพราะถ้าออกมาไม่สวยมันจะเสียชื่อหมออะคับ

แสดงความคิดเห็น

ทำมาราคาเท่าไรคะ  โพสต์ 2013-1-12 01:01
http://www.youtube.com/watch?v=2gXh-FZT3mo

เราหาเจอแล้ว ที่เราบอก ลองเข้าไปดูน๊ะคะ
จมูกเก่าเราก็มีหยดน้ำก็ยังดูเด็กกว่าทรงแบบเกาหลีเลยค่ะ แล้วแต่ทรงพื้นฐานด้วยนะคะ
แล้วแต่หน้าคะ
อย่างคุณแอฟ จมูกหยดน้ำเค้าก็สวยมกาเลยนะ
มันเหมือนมันรับกับหน้าเค้าอะคะ
เราเคยอ่านเจอคะ ว่าใบหน้าของคนเราจะแบ่งออกเป็นสามส่วน 1ตั้งแต่ไรผมถึงคิ้ว 2หัวคิ้วถึงปลายจมูก 3ปลายจมูกถึงปลายคาง ถ้าสามส่วนนี้มีสัดส่วนที่ไกล้เคียงกัน เค้าว่ากันว่าเป็นใบหน้าที่ได้รูปกำลังดี ในที่เราดูจำไม่ได้ว่าอ่านเจอหรือดูยูทูป เค้าเอาใบหน้าของคนเดียวกันแต่มาทำโฟโต้ชอป รูบแรกจมูกปกติ รูปสองแต่งภาพให้จมูกดูยาวขึ้น ปรากฎว่าภาพที่สองดูมีอายุมากกว่าคะ ตอนแรกเราก็งง แต่พอดูไปเรื่อยๆมันก็จริงอย่างที่เค้าว่านะคะ สัดส่วนใบหน้าก็สำคัญนะเราว่า อย่างบางคนพอเสริมคางมาแล้วดูดีมาก เพราะใบหน้าได้สัดส่วนมากขึ้น ส่วนเรื่องหยดน้ำเราว่าแล้วแต่คนชอบคะ การทำจมูกก็คล้ายๆปั้นดินน้ำมันนะเราว่า แล้วแต่ตัวเจ้าของคะว่าชอบแบบไหน หรือทำแบบไหนแล้วเข้ากับหน้ามากกว่ากัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้