ดู: 1110|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปวดเข่าแปล้บๆ ไม่รู้เป็นเพราะวิ่งหรือเปล่า?

[คัดลอกลิงก์]
เด๋วนี้เวลาวิ่งนานๆ จะปวดเข่าซ้ายเป็นพิเศษ ทั้งที่ไม่ได้วิ่งหนักขนาดนั้น จ็อกกิ้งบนลู่ธรรมดา มีวิธีแก้มั้ยคะ ได้ยินมาว่ากินวิตามินบำรุงได้?
มันจะมีวิตตามินตัวนึงช่วยในเรื่องข้อ พวกน้ำหล่อเลี้ยงข้อกระดูก ลองถามเภสัชดีกว่าค่ะ ราคาค่อนข้างสูงแต่จำชื่อไม่ได้ จริงๆ เคยซื้อให้ญาติสูงอายุทานค่ะ ในเมืองไทยร้านใหญ่ๆน่าจะมี อีกอย่างลองงดวิ่งดูซักระยะค่ะ แนะนำใส่รองเท้าที่เป็นรองเท้าวิ่งจริงๆ สังเกตุคนไทยให้ความสำคัญกะสุขภาพเท้าน้อยมากค่ะ จะเห็นว่ารองเท้าเพื่อสุขภาพมีน้อยมาก มีไม่กี่แบบค่ะ อีกอย่างเป็นเรื่องของน้ำหนักตัวด้วยนะคะ  
เรากินของ Mega we care ค่ะ ที่เขียนว่า Fish oil นะคะ ตัวนี้ทานดีนะคะ ช่วยได้หลายอย่างเลยละ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-24 15:31:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วกินยี่ห้อไหนดีคะ? แนะนำหน่อย
กินน้ำมันปลาบำรุงค่ะ นอกจากพวกลดไขมัน ช่วยเรื่องความจำ ก็ยังบรรเทาพวกอาการบาดเจ็บข้อเข่า บางทีหมอก็จะชอบจ่ายให้พวกเป็นเกาท์ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้