ดู: 11765|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว แก้จมูก หมอมนัส เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jane_janiya เมื่อ 2012-11-25 17:28

เคยทำที่อื่นเมื่อประมาณ 8 ปีที่แล้ว รู้สึกว่าปลายจมูกเริ่มบาง เลยเริ่มศึกษาว่าจะแก้จมูกที่ไหนดี พอดีมีโอกาสได้ดูรายการ ขบ คม เซียน เลยลองหาอ่านดูในเวบเพิ่มเติม และได้ไปลองไปพบคุณหมอสมศักดิ์ และคุณหมอมนัส เพื่อปรึกษาเรื่องแก้จมูกว่าควรจะออกมาเป็นยังไง ต้องเตรียมตัวยังไง และราคาเท่าไหร่ คุณหมอสมศักดิ์ราคาแพงมากก เลยตัดไป ส่วนคุณหมอมนัสราคาก็ค่อนข้างสูงพอสมควร แต่เพื่อความสบายใจ เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอมนัสค่ะ เพราะการันตีแล้วแน่นอน 1 ใน 3 สุดยอด ศัลยกรรมไทย คงไม่มีอะไรต้องกังวล ไม่อยากมาลุ้นทีหลัง จมูกอยู่บนหน้าเราตลอดเวลา ทำทีเดียวเอาให้ปลอดภัย และสบายใจไปเลยดีกว่า ไม่ต้องกังวลมาก เพราะออกมาคงสวยแน่นอน

นัดคุณหมอเที่ยงวันเสาร์ที่ 10 พฤศจิกายน ค่ะ เข้าห้องผ่าตัดประมาณบ่ายโมง พยาบาลตัดขนจมูก เอายาแก้เครียดมาให้ทาน 2 เม็ด แล้วก็นอนรอไปสองตื่น กว่าจะได้ทำจิงๆก็สามโมงกว่าๆ คุณหมอก็เข้ามาคุยว่าอยากได้แบบไหน แต่สรุปแล้วก็เอาแบบที่คุณหมอเห็นแล้วเข้ากับหน้าเราคงดีที่สุด แล้วพยาบาลก็มาฉีดยาให้ เจ็บแต่ก็พอทนไหว หลังจากนั้นคุณหมอก็มาแก้จมูก ประมาณ ไม่เกิน 40 นาทีก็เสร็จค่ะ หลังจากเสร็จถามคุณหมอว่ามีข้อห้ามอะไรบ้าง ห้ามทานอะไรรึป่าว คุณหมอบอกว่า จำเอาไว้เลยนะ ห้ามทานเลือดกุ้ง ห้ามทานดีงู ห้ามทานกระดองเต่า...ไอ้เราก็งง โดนเล่นมุกซะแล้ว สรุปก็ไม่ได้ห้ามอะไร ยกเว้นแอลกอฮอล์ค่ะ  มียาแก้อักเสบหลังอาหารเช้าเย็น 7วัน พยาบาลแนะนำก็นอนหมอนสูงกับทานวิตามินซีค่ะ

วันแรกพยาบาลจะทำเหมือนเฝือกอ่อนๆให้ วันที่ 2 ก็เอาออกแล้วค่ะ หลังจากนั้นก็ไปทำแผลทุกวัน เป็นเวลา 7 วันแล้วก็นัดตัดไหม แผลบวมไม่มากเท่าที่คิด แล้วก็ช้ำเป็นปกติของมัน วันพุธก็ไปทำงานได้แล้วค่ะ แต่ว่าจะเห็นไหมเย็บตรงรูจมูก แล้วก็ช้ำเป็นสีเหลืองๆช่วงใต้ตา เดินก้มหน้าก้มตาไป ไม่มีใครสนใจค่ะ จิงๆไม่เคยคิดว่าทรงจมูกตัวเองมันไม่ได้รูป พอมาดูรูปก่อนทำหลังทำแล้วเห็นได้ชัดเลย ว่าส่วนปลายมันสั้นเกินไป แล้วก็ตรงช่วงดั้งโค้งไม่เป็นธรรมชาติ อยู่บนหน้ามาได้ตั้งนาน  ทำออกมาไม่ผิดหวังค่ะ
ชอบปลายมากค่าาา สวยย
ปลายสวยมากค่ะ
เอารูปมาลงอีกสิค่ะ อยากเห็น
สวยมากค่ะ เอารูปมาลงอีกนะคะ
ปลายพุ่งสวยจังเลยคะ
น่ารักมาเลยค่ะ
มารีวิวอีกน่ะค่ะ รอชมค่ะ!!
สวยเลยคับ  ...
สวยค่ะ หน้าหวานเชียว ราคาเท่าไหร่ค่ะเนี่ย
ปลายจมูกดูเล็กลง ความสูงเท่าเดิม สวยจร้า
สวยมากๆๆเลยค่ะ ^ ^
you look different from beside, ur nose's shape look allike song hye kyo.
ทำมาเท่าไหร่คะ  สวยคะ
สวยมากเลยค่ะ สาวเกาหลี
ก่อนทำก็สวยหลังทำก็สวยเป๊ะกว่าเดิมค่ะ
ไม่ทราบว่าราคาทำจมูกอยู่ที่เท่าไหร่และราคาแก้ด้วยค่ะ
มองยังไงๆก็สวยเท่าเดิม ไม่ได้สวยขึ้นเล๊ย เพราะสวยอยู่แล้ว
ไม่สมชื่อเซียนเลยอ่ะ
สวยมากกกกกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้