ดู: 3005|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถอดซิลิโคนแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากที่คิดและวิตกกังวลมาเนิ่นนานเกี่ยวกับจมูก สุดท้ายก็ได้ไปเอาออกเรียบร้อยแล้วค่ะ
รู้สึกโล่งและสบายใจมาก ไม่ต้องกลัวไม่ต้องกังวลอะไรอีก
จมูกเราทำมาได้ 4 เดือน ไม่ได้อักเสบนะปกติดี แต่ปันหาที่พบเล็กๆน้อยก็มี

1. รูจมูกไม่เท่ากัน จริงๆมันก็ไม่ได้เป็นอะไรมากนะคะ แต่บางครั้งมันรู้สึกว่ามันทำให้จมูกเราเอียง -*-

2. ซิลิโคนตรงหัวตาขยับได้ ไม่รู้ว่าจะเป็นกันไหมนะคะ เวลาที่เราขยับปลายจมูกเราจะเห็นตรงหัวตาอ่ะค่ะ มันขยับๆไปใน       ทิศทางตรงข้ามมันก็ไม่ได้เจ็บหรืออะไรนะคะ เพียงแต่เราคิดว่าทำไมมันไม่แนบให้เราซักที หรือว่าเราเพิ่งทำ ได้ 4 เดือน

3. ตรงหัวตาเรายุบช้ามาก คือมันเป็นส่วนที่บวมที่สุด บวมจนเห็นว่าบวมออกมาเลยคะ เลยทำให้เหมือนตรงหัวตามันสูงเกินไป แล้วอีกอย่างมันยุบไม่เท่ากันค่ะ ข้างซ้ายกับข้างขวา มันจะมีข้างนึงที่บวมกว่า มันเลยดูปูดๆออกมาที่หัวตา ทำให้เหมือนจมูกเอียงเข้าไปใหญ่ พอถอดออกมาแล้วทำให้เรารู้อีกอย่างนึงค่ะ ปลายจมูกเราก็ยังบวมอยู่เหมือนกัน

4. จมูกเราเป็นทรงโค้ง อันนี้เนื่องจากจมูกเราไม่ได้ทรงสวยมากตั้งแต่แรก พอทำแล้วมันก็เลยเป็นทรงโค้งๆ แล้วก็ดูแกนใหญ่ ดูออกว่าเราไปทำจมูกมา อันนี้เราไม่อยากให้ใครมองออก อยากให้มันธรรมชาติมากกว่า อิอิ

นอกเหนือจากนี้ก็เป็นระแวงนู้่น ระแวงนี่ กลัวจะอักเสบกลัวจะโดนกระแทกบ้าง ทำแล้วรู้สึกตาลึกบ้าง(เราเป็นคนตาโตและลึกอยู่แล้ว) มีคนบอกทำแล้วหน้าเหมือนแขก -.- สุดท้ายก็เลยตัดสินใจไปเอาออกค่ะ

เอาออกก็ไม่เจ็บอย่างที่ใครบอกเลยนะคะ เราว่าตอนทำเจ็บแล้วกลัวมากกว่า แต่ตอนเอาออกเหมือนเรารู้แล้วว่ามันต้องเจออะไรบ้าง
จมูกไม่บุ๋ม ไม่ช้ำ ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ ตอนนี้กำลังบวมอยู่ ก็ผ่าตัดนี่เนอะ ^^

อ๋อ เราลืมบอกเราทำกับหมอ บ. แล้วก็เอาออกกับหมอ บ. เราเคยได้ยินมาว่าแกเป็นคนดุบ้างไรบ้าง เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันจริงหรือไม่จริง แต่กับเราเค้าก็ไม่ได้ดุ ไม่ได้อะไร ตั้งแต่ตอนทำจนตอนเอาออก ^^ ใครที่จะทำจมูกกับแกเราว่า จมูกเดิมต้องมีพื้นฐานดีอยู่แล้วนิดนึงนะ เพราะว่าแกไม่ได้แต่งเติมอะ แค่เอาซิลิโคนใส่เข้าไปเฉยๆ สวยไม่สวยอาจจะขึ้นอยู่กับ จมูกเดิมเรานิดนึง

หลังจากเขียนมาเยอะ สุดท้ายอยากจะบอกว่า ทำศัลกรรมมันก็เหมือนกับการซื้อหวยแหละ อันนี้เราเคยอ่านเจอมา เราว่ามันจริง มันไม่ได้โชคดีแล้วก็สวยไปซะทุกคนเนอะ ใครโชคดีก็ดีไป โชคไม่ดีก็ต้องแก้กันไป อีกอย่างการทำศัลกรรมต้องใจเย็นๆ กว่าทุกอย่างมันจะเข้าที่เข้าทางบางทีต้องใช้เวลาเป็นปี (ดูจากซิลิโคนเรา หมอเค้าเหลาสวยนะ พออยู่ในจมูกเพราะมันบวมบ้าง ยุบช้าบ้าง เลยออกมาดูไม่ดี ฮ่าๆๆ แอบเสียดาย) ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนน้า สำหรับเราคงอำลาวงการนี้ละ แต่ก้อยากโบท๊อกนะ ฮี่ๆๆๆ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แล้วเอาออกแล้วไม่คิดจะเสริมอีกแล้วหรอคะ...จัยน้องก้ออยากจะเอาออกหั้ยรู้แล้วรู้รอดไปเลย
เบื่อปัญหานั่นนี่สารพัดที่ตามมา แต่เนื่องด้วยงานสิคะ ต้องมีน้องดั้ง เอาจัยช่วยพี่นะคะ
ขอหั้ยหายเรวๆ แวะมาเสริมเมื่อรัยอีก ก้อเอามาหั้ยน้องชมบ้างนะคะ
ตอนนี้จมูกเจ้าของกระทู้เป็นยังงัยบ้างคะ  เหมือนเดิมไหม เรากำลังจะถอดนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aimok เมื่อ 2012-11-8 01:02
ดีอ่า เราก็ภาวนาให้เป็นอย่างนั้น >< เทอได้นวดบ้างไห ...

ปล่อยไว้ ไม่ต้องนวดหมอบอกว่านวดอะไรจะฉีกขาดช้ำไรไม่รุอ่า จำไม่ได้
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 01:04:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย deneedjung เมื่อ 2012-11-7 23:43
เอาออกแล้วจมูกกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมค้า ของเราก็ส ...

ทำมานานยังคะ ถ้าไม่ได้ทะลุแล้วก็เพิ่งทำก็ไม่บุ๋มไม่เป็นไร เปนเหมือนเดิมค่า สันจมูกสูงนี่มันยังบวมอยู่รึเปล่า ต้องดูไปก่อนนะ ใจเย็นๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 01:02:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 54241840 เมื่อ 2012-11-7 19:49
เอาออกแล้วเราโด่งขึ้นหน่อยนึงนะ ขอให้โด่งขึ้่นเช่น ...

ดีอ่า เราก็ภาวนาให้เป็นอย่างนั้น >< เทอได้นวดบ้างไหม รึว่าปล่อยไว้เฉยๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 01:00:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cosman เมื่อ 2012-11-7 17:52
เราก็กลัวเหมือนกัน คิดจะไปทำบ้าง แต่ขนาดเราเจาะหูยั ...

ลองคิดดูๆ ก่อนตัดสินใจ จะได้ไม่ต้องเสียใจทีหลังจ้า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 00:57:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Phuchisa เมื่อ 2012-11-7 16:55
จขกท.สวยยุแล้วจร้า

เปนอย่างงั้นได้กะดี ฮี่ๆๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 00:57:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-11-7 14:30
ขอให้โชคดีนะคับ สวยขึ้นๆๆ นะคับ  ...

สาธุ๊ๆ ค๊าา
เอาออกแล้วจมูกกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมค้า ของเราก็สันจมูกสูงไปมาก เศร้ามากๆเลย เนี่ยก็รอดูว่าอีก 1 เดือนจะ OK ไหม ถ้าไม่ก็ว่าจะไปเอาออกเหมือนกัน
เอาออกแล้วเราโด่งขึ้นหน่อยนึงนะ ขอให้โด่งขึ้่นเช่นกันจ้า
เราก็กลัวเหมือนกัน คิดจะไปทำบ้าง แต่ขนาดเราเจาะหูยังบวมอยู่ 3 เดือน ใส่เงินก็แล้ว ใส่่ทองก็แล้ว ร่างกายเราไม่รับสิ่งแปลกปลอมเลย
จขกท.สวยยุแล้วจร้า
ขอให้โชคดีนะคับ สวยขึ้นๆๆ นะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้