ดู: 9834|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนท่านผู้รู้ขอความกรุณาแนะนำหน้ากระผมหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thunsarut เมื่อ 2012-11-2 22:18

อายุ19ผู้ชาย ครับ แมนครับ 100% ผิว คล้ำ เข้ม ไม่พอใจกับหน้าตาตัวเองเป็นอย่างมาก พ่อแม่ให้มาได้เท่านี้

และมีปัญหาสิวปัญอย่างมากหาหมอที่ใดก็ไม่หาย เข้าวุฒิศั.. อื่นๆหลายสถาบันก้ไม่หาย กลับมาเป็นเหมือนเดิม

*****หน้าแบบผมสิวแบบผม ควรไปสถาบันได แนะนำทีครับ ขอหายจริงๆ*****(หน้าผมมันเวอร์ๆๆ)

อยากให้พี่ๆผู้รู้ และผุ้มีประสบการณ์ มาแนะนำ ว่า หน้าตาอย่างผมนั้นควร ทำอะไรบ้าง กับหมอท่านใด เรื่องราคาผมมีเงินเก็บและทำงานแล้วไม่มีปัญหา ขอทำครั้งเดียวจบยันตายไม่ต้องแก้ และปลอดภัย

***ทำไมน้องไม่หาข้อมูลเอง  ตอบตรงนี้เลย หาแล้วครับแต่ไม่มั่นใจ อยากให้พี่ๆมาคอมเม้นมาแนะนำ

ผมอยากได้หน้าแบบ หล่อคมเข้ม

ขอขอบพระคุณร่วงหน้ากับ พี่ๆทุกท่านที่มาคอมเม้นและความรู้ ขอบคุณจริงๆจากใจ

แสงเยอะไปหน่อยโทษทีครับ ใช้กล้องโนตบุค
สำคัญอย่าบีบสิวเด็ดขาดค่ะ
เรารักษาสิวพรเกษมค่ะ เราว่าก็ดีน่ะค่ะ เรื่องรักษาสิว
ถ้าสิวหายสนใจทรีทเมนต์ลบรอยแนะนำนิติพลค่ะ

รักษาสิวให้หาย คุณก็ดูดีขึ้นแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
ความเห็นเรานะ หน้ามันขนาดนี้นะ สบู่อะไรก็ได้ ล้างๆไปเถอะ แค่ไม่แรงจนกัดหน้าพังก็พอ กลูต้ากลูแตดสบู่อะไร มันก็ถูๆๆล้างๆๆออก ล้างให้สะอาดก็พอ แล้วก็แต้มครีมขับสิว ทาทั่วหน้าก็พวกมอยเจอไรเซอที่ควบคุมความมันแล้วก็ตามด้วยครีมกันแดด เป็นผู้ชาย ใช้แค่นี้ก็พอ แล้วก็ทำเป็นประจำ ทำทุกวัน ทำตลอดชีวิต กันแดดทุกวันไม่โดดแดดนานๆเดี๋ยวก็ขาว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeff เมื่อ 2013-1-21 07:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeff เมื่อ 2013-1-21 07:39

ตัวเอง ลองวิธีธรรมชาติก่อนดีไหม กินยาพวกนี้ไปนานๆ ตับจะพังเอาได้นะ

ลองทำวิธีนี้ดูนะ เห็นผลยังไงมาบอกด้วย แต่ใช้เวลาหน่อยนะ สัก เดือนนึง ถ้าได้ผลไงมาบอกด้วยนะ

1. พอกหน้านะ สูตรสมุนไพรไทยเรานี่แหละ เอาน้ำมะขามเปียก ผสม ขมิ้นผง ,น้ำผึ้ง และนม พอกหน้าทิ้งไว้สัก 15 นาที แรกๆ ทำทุกวัน จนครบ ห้าวันนะคะ  (น้ำผึ้งและขมิ้นมีฤทธิ์ในการฆ่าเชื้่อแบคทีเรียค่ะ)
หลังจากนั้นทำอาทิตย์ละสองหรือสามครั้งค่ะ   อย่าถูกหน้าแรงๆ นะคะ นวดวนๆ เบาๆ
เวลาล้างหน้า ให้ล้างไปตามรูขุมขนเราค่ะ อย่าล้างแบบ สวนรูขุมขน เดี๋ยวสิวจะอุดตันค่ะ

2. พยายามอย่าเอายาอะไรมาทาหน้า อาจจะระคายเคืองได้ ช่วงนี้พักหน้าก่อนนะคะ เอาธรรมชาติบำบัดก่อน

3. ตื่นเช้ามาตอนท้องว่าง ดื่มมะเขือเทศ ปั่นผสมน้ำ สองลูกโตๆ แล้วเอาน้ำมะเขือเทศไปต้มหรือเข้าไมโคเวฟ (เพราะมะเขื่อเทศเป็นผักประเภทเดียวที่แพทย์มีผลวิจัยว่า ต้องกินที่ผ่านความร้อนมาก่อน จะได้ไลโคปีนมากกว่ากินสดๆ)

4. ดื่มน้ำเยอะๆ ให้ได้อย่างน้อย 6-8 แก้วต่อวัน

5. ทานผักที่มีกากใย เยอะๆ และผลไม้ที่ไม่มีรสหวาน จะช่วยเรื่องระบบขับถ่าย พอระบบขับถ่ายดี ถ่ายคล่อง จะทำให้ผิวพรรณเราดีขึ้นค่ะ

6. อย่าเพิ่งใช้ครีมที่ผลัดเซลล์ผิวนะคะ เพราะจะระคายเคืองมาก ควรทากันแดดทุกวัน และใช้ตัวที่ไม่มี spf สูงมาก ทำให้ระคายเคืองได้ด้วย และควรหลีกเลี่ยงแสงแดด

7. ควรเลี่ยง ครีมบำรุงผิวที่ มีส่วนผสมของน้ำหอม , แอลกอร์ฮอล์ , และพวกน้ำมันสะกัดจากดอกไม้ต่างๆ เพราะอาจจะแพ้ได้ โดยที่เราไม่รู้ตัว

ลองทำแบบนี้ทุกวันนะคะ สักเดือนนึง เราว่า จะดีขึ้นค่ะ

นอกจากว่า ฮอร์โมนผิดปรกติจริงๆ แต่คงช่วยลุเลาให้ดีขึ้นได้ก่อนนะคะ พอสิวหายหมด ค่อยทำศัลยกรรม

อ้อ มี ตัวนึงที่ช่วยเรื่องสิวอุดตันได้ดี ไม่แรงมากก็ BHA ยี่ห้อ พอลล่าช้อย์ของเมกา ไม่ได้เนียนขายนะคะ เห็นบล็อคเกอร์คุณปูเป้ชื่อดัง ใช้ แล้วตัวนี้ดังมากในพันทิป ลองหาตัวที่ % ต่ำๆ เช่นสัก 2% มาใช้ดูนะคะ เช็ดที่หน้าหลังล้างหน้าตอนเย็นค่ะ

พวกเจลล้างหน้า ป้องกันสิว Acne aid สีแดงๆ ขายตามร้านขายยา เค้าว่าดีและอ่อนโยนค่ะ ไม่แพง ร้อยกว่าบาท

ใช้ Bhaยี่ห้อ Paula's choice 2% หน้าจะแห้งนะคะ ควรลงมอยเจอร์ไรเซอร์ตามด้วย เอาตัวที่อ่อนโยน ยี่ห้อ Clinique ขายในห้างเค้าเตอร์ แพงหน่อย แต่ไม่มี น้ำหอม คงไม่แพ้ค่ะ ราคาพันกว่าบาทต่อกระปุกใช้ได้นาน สามเดือนเลยค่ะ

เราว่าควรทะนะทะนอมหน้าไว้ก่อนดีที่สุด เพราะหน้าผ่านการเจอยาหมอมาเยอะเลย กินยามาเยอะสงสารตับอ่ะค่ะ
รีวิวรักษาสิวที่ธนพรคลีนิคครับผม
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=55883
ต้นฉบับโพสต์โดย thunsarut เมื่อ 2012-11-28 07:14
ขอเชิญพี่ๆชมที่ลิงค์นี้เลยครับผม  http://www.dungdong.com/forum.php? ...

แนะนำให้ไปหมอชาตรี เพราะ
1หมอสุชาติ เป็นทรงฝรั่ง น่าจะไม่เหมาะกับหน้าไทยๆแบบนี้
2หมอสุชาติ แพงเกินไปสำหรับจมูกที่ไม่ต้องแก้อะไรมากมาย ยังไม่แนะนำให้ลงทุนครับ
เหลือเงินไว้ทำอย่างอื่นที่จำเป็นดีกว่าครับ
3ตั้งสันดั้งบนๆที่ติดกับคิ้ว มันดูเหมือนว่าหักยุบลงไป และปลายสั้น จึงแค่เสริมตรงสันที่ยุบลงไปให้เรียบเสมอกัน และดึงปลายจมูกให้ยาวขึ้น ทรงเคน ภูภูมิเลย ซึ่งหมอชาตรีถนัด
พอดีเพื่อนเราหน้าเป็นฝ้า แดงเป็นปื้นตรงแก้มสองข้างคะ รักษายังไงๆ ก็ไม่หาย แล้วอีกคนหน้ามันค่ะ ประมาณว่ามีฮอร์โมนเพศชายมากเกินไป มีสิว หน้าเป็นหลุมสิว ผิดคล้ำ วันนึงมีคนแนะนำให้ไปนี่เลยคะ ลุมพินีคลีนิค หมอวิรัช
ค่ารักษาไม่แพง ไม่เลี้ยงยาจ้า แต่ต้องทำใจอยู่อย่างคนไข้ไปรักษากันเยอะมาก ถ้าหาข้อมูลไม่ได้ลองบอกเราก็ได้นะคะ เราจะถามเพื่อนให้

PS เราเพิ่งเข้าดั้งโด่งไม่รู้ว่าระบบแจ้งเตือนยังไง ถ้าใครสนใจส่ง msgมา น่าจะง่ายกะเรามากกว่า ^^
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=55935&extra=page%3D1
ลองไปดูกระทู้เรานะ  เป็นสิวเหมือนกัน ไม่รู้ใครเป็นหนักก่าใคร=_=
ตอนนี้มีคนแนะนำEUFรักษาหลุมสิวใครเคยใช้บ้างค่ะราคาแรงอยู่เลยอยากขอความเห็นจากผู้รู้ท่านอื่นประกอบด้วยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-11-30 17:55
เคยมีปัญหาสิว แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว กินยาคุมอยู่

อย ...

ลองไปดูskคลินิคดูนะค่ะคือว่าดิฉันช่วงนึงไปทำIPLที่นี้บ่อยแล้วเพื่อนที่เป็นพยาบาลเขาจะพาลูกค้าเขามาโบท็อกกับคุณหมอที่นี้พอทำบ่อยๆเลยทำตีซี้กับคุณหมอก็หาซื้อยาที่บอกหิ้วไปอ้อนวอน นอนวอน กราบวอนให้คุณหมอทำให้หน่อย(คือจิงๆเพื่อนที่เป็นพยาบาลเขาก็ทำได้ค่ะแต่เนื่องจากกลัวน้องไม่มั่นใจเลยพามาหาคุณหมอดีกว่า)หมอเอากล่องยาไปอ่านอยู่หลายตลบเลยตัดสินใจทำให้ยังไงก็รอก่อนก็ได้นะค่ะเด๋วให้น้องเขารักษาไปสักพักก่อนคืออยากลองดูผลระยะยาวสัก3-6เดือนว่าถ้าน้องเขาหายแล้วดูแลรักษาหน้าดีแล้วอยากรู้ว่าสิวมันจะกลับมาเป็นอีกรึป่าว แต่ถ้ามันไม่ไหวแล้วจิงๆลองดูก็ได้ค่ะ **ปัจจุบันดิฉันเลิกทำIPLแล้วนะค่ะรู้สึกเฉยๆเหมือนเอาหน้าไปกระแทกกับแสงให้แสบเล่นๆอะคะ(อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะค่ะ)
ต้นฉบับโพสต์โดย maya10 เมื่อ 2012-11-25 22:26
รูปอย่างที่บอกนะค่ะต้องขออนุญาตน้องเจ้าของรูปก่อน ...

เคยมีปัญหาสิว แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว กินยาคุมอยู่

อยากรู้เพื่อปรียบเทียบวิธีการต่างๆ ครับ

มีหลายคลินิกที่บอกว่าใช้ตัวยาแบบนี้ ครับ

มีเวปไซด์คลินิกไหมครับ

แสดงความคิดเห็น

แล้วจิงๆมันดีไหมค่ะคือบอกเลยดิฉันเน้นปฏิบัติทำมันทุกอย่างแบบคลั่งๆ55  โพสต์ 2012-11-30 22:01

น้องคนนี้ชื่อน้องเปรียวค่ะเพื่อนๆเรียกว่าน้องเปตานัง( เปตานังเป็นบทสวดลงท้ายที่ใช้อุทิศส่วนกุศลให้กับผีเปรต)ที่เพื่อนๆล้อเพราะด้วยหนังหน้าของน้องที่เน่าเป็นสิวเฟะเละและหุ่นที่สูงชะลูดก็เลยเกิดฉายา กลายเป็นทุกคนเรียกเธอว่า "น้องเปตา" เธอทำการรักษามาทุกคลินิคทำมาแล้วทุกอย่างเลเซอร์ กรอหน้าโดยเฉพาะเกร็ดอัญมณีหมอให้กรอจนถ้าแกะเอาอัญมณีในหนังหน้าเธอออกมาขายคงซื้อบ้านหลังใหญ่ๆได้เลยแต่ผลที่ได้คือหน้าแดงตลอดเวลาสิวอักเสบง่ายมากพออักเสบหมอก็ให้ฉีดสิวแล้วที่ใช้ฉีดให้สิวยุบมันคือสเตียรอยฉีดไม่ดีฉีดมากเกินหน้าเป็นหลุม ต่อมาเธอเปลี่ยนไปรักษาคลินิคแถวบางพลัดคุณหมอปลี่ยนแนวทางการรักษาให้เธอกินยาเพื่อขับสิวที่อยู่ภายในร่างกายออกมาให้หมดผลคือผ่านมาหลายเดือนไม่มีทีท่าว่าสิวจะออกจากร่างกายเธอหมดกลายเป็นคนที่หน้ามันตลอดเวลา สิวพร้อมจะระเบิดทุกเมื่อ ปูด แดง หน้าเป็นหลุม จนมาเจอพี่คนนึงเขาเป็นพวกกินและทำทุกอย่างให้สวยลองมาแล้วทุกอย่างทั้งผิดทั้งถูกแนะนำตัวยาที่บอกให้น้องลองทำดู (ตอนนี้น้องมันเหมือนคนที่เป็นมะเร็งขั้นสุดท้ายนะค่ะอะไรที่คิดว่ามันจะรักษาได้เราก็จะลองทำดีกว่านอนรอความตาย) น้องไปทำมา 1 ครั้งน้องบอกน้องรู้สึกดีขึ้นมากเพราะหน้าที่เคยในเยิ้มตลอดเวลามันลดลงถึงแม้สิวจะไม่ได้หายโล่งเตียนไปเลย(เพราะมันแค่ครั้งเดียวและไม่ใช่ยาวิเศษของทุกอย่างก็ต้องใช้เวลาน้องเขารักษาจนทำใจและเข้าใจได้)แต่มันดูดีขึ้นดูไม่เป็นสิวหัวช้ำๆล่าสุดน้องรักษามาได้3ครั้งแล้วหน้าดีกว่าในรูปมาก แต่ต้องขอโทษที่ไม่ได้เอารูปถ่ายหลังรักษาล่าสุดมาให้ดูเนื่องจากเจอน้องเมื่อวานแล้วน้องเขาแต่งหน้าแล้วค่ะเนื่องจากน้องเขาเป็นแดนเซอร์เลยไม่ได้ถ่ายมากลัวจะไม่ได้หนังหน้าที่แท้จริงหน้ายังไงเจอน้องเขาอีกจะเอารูปมาฝากอีกนะค่ะ

ดีใจอัพรูปสำเร็จแล้วรูปแรกในดั้งโด่งขอขอบคุณเพื่อน2oilที่บอกวิธีนะจ๊ะ  โพสต์ 2012-11-30 00:03
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-11-29 08:39
รอๆอยู่นะครับ

คุณamplemiracleมีปัญหากับหนังหน้าอยู่เหรอค่ะถ้ารีบยังไงโทรหา081-2791299เลยนะคะเด๋วส่งรูปทางไลน์หรือทางที่คุณสะดวกให้ดูก่อนเลยแล้วถ้าอยากรู้รายละเอียดอะไรเพิ่มเติมเดี๋ยวจะให้เบอร์โทรคุยกับน้องเขานะค่ะเผื่ออยากรู้วิธีการอะไรเพิ่มเติมก็คุยกับน้องที่เขาทำกับตัวเองเลยเนอะ(ถ้าอยากรู้จิงๆ)
ต้นฉบับโพสต์โดย maya10 เมื่อ 2012-11-25 22:27
รูปหลังลอยกระทงข่าจะได้เอามาแชร์นะค่ะเพราะวันลอยกร ...

รอๆอยู่นะครับ

49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-28 07:14:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอเชิญพี่ๆชมที่ลิงค์นี้เลยครับผม  http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=55883
รูปหลังลอยกระทงข่าจะได้เอามาแชร์นะค่ะเพราะวันลอยกระทงจะไปเจอน้องเขาค่ะ

รอๆอยู่นะครับ  โพสต์ 2012-11-29 08:40
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-11-25 18:32
น้องเขาไปรักษาที่ไหนครับ

รอดูรูปน้องเขานะคร ...

รูปอย่างที่บอกนะค่ะต้องขออนุญาตน้องเจ้าของรูปก่อน ส่วนทำที่ไหนในความเห็นบอกชื่อตัวยาและวิธีที่ทำแล้วก็ลองไปหาคลินิคดูนะค่ะว่าที่ไหนเขาใช้ยาตัวนี้บ้าง (ไม่อยากเจาะจงเด๋วจะมาเป็น ม้าเป็นไก่เป็นลิงกันอีก) ถ้าใครที่เป็นสิวหาหมอมาจนหมดเงินหมดทองไปเยอะก็ยังไม่หายถ้าจะลองวิธีดูอีกก็ไม่น่าจะเสียหายค่ะ แต่ดูจากรูปโปรไฟล์amplemiracleก็ไม่น่าจะมีปัญหานะค่ะหรือแอบมี
ต้นฉบับโพสต์โดย maya10 เมื่อ 2012-11-22 22:49
อันนี้ข้อเสนอความเห็นนะค่ะจะถูกหรือผิดหลักทางการแพ ...

น้องเขาไปรักษาที่ไหนครับ

รอดูรูปน้องเขานะครับ

กินแอคโนตินสิวหายจริง พอหยุดนานนานที สิวก้จะขึ้น สองเม้ดสามเม็ดแล้วแต่อารมตอนนั้น อ่ะ

แต่อุดตันนี้ขึ้นบ่อยมาก น่าเบื่อจริงๆ แต่กินแอคโนติน ผมร่วง ปวดหลัง ที่สุดอ่ะ  
อันนี้ข้อเสนอความเห็นนะค่ะจะถูกหรือผิดหลักทางการแพทย์อันนี้เราไม่รู้รู้แต่ว่ามันดีขึ้นค่ะ เนื่องจากน้องที่รู้จักกันมีปัญหาสิวเหมือนคุณเจ้าของกระทู้เลยค่ะและรุนแรงกว่าด้วยซ้ำเนื่องจากเป็นสิวไม่มากแต่ด้วยความนิยมในตอนนี้คือเทรนหน้าใสไร้สิวเขาเลยไปหาคลินิคแห่งหนึ่งแถวบางพลัดเขาให้ทานยาเพื่อดันให้สิวออกมาให้หมด(อันนี้คุณหมอบอกจุดประสงค์ของการให้ทานยา)ปรากฏว่าหน้าเละเลยค่ะสิวอักเสบหัวหนองเต็มหน้าไปหมดซ้ำยังกินผิวให้เกิดเป็นหลุมอุตกาบาตคือเห็นแล้วต้องเบือนหน้าหนีอ่ะค่ะ  **แต่พอดีมีคนแนะนำให้ใช้พาเซนเท็กช่วยโดยก่อนใช้จะกดสิวที่มันอุดตันออกหลังจากนั้นก็ใช้พาเซนเท็กผสมกับยูบิคิวน่อนทำเมโสโดยฉีดแบบSub Q ลงบริเวณที่เป็นสิวหลังจากทำแค่2-3วันสิวและรอยแดงดำช้ำของน้องหายไปเยอะมากเลยค่ะ ตอนนี้น้องเขาทำการรักษาแบบน้ไป 3 ครั้งแล้ว น้องดูดีขึ้นแบบผิดหูผิดตาเลยค่ะสิวบางเม็ดที่ทำท่าจะเป็นหลุมก็แห้งไม่เกิดหลุม ถ้าเป็นไปได้จะขออนุญาตน้องเขาเอารูปมาแชร์ให้ดูนะค่ะ**  แนะนำเผื่อเป็นอีกทางเลือกในการรักษานะค่ะ

น้องเขาไปรักาาที่ไหนครับ รอดูรูปน้องเขานะครับ  โพสต์ 2012-11-25 18:31
เมื่อก่อนเราเป็นสิวทั้งหน้าเลยค่ะเลยไปรักษาที่คลีนิคแพน  ตอนนี้หายหมดเเล้วคะ ลองไปดูนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dorpt เมื่อ 2012-11-21 20:40

ขอเสนอความคิดเห็นด้วยคนนะครับ ในฐานนะที่สิวเยอะเหมือนกันตอนวัยรุ่น

ผมอยากให้รักษาจากอาหารก่อนครับ แต่ละคนจะไวไม่เหมือนกัน

โดยหลักๆ ผมอยากจะให้ หลีกเลี่ยงอาหารดังนี้นะครับ

1. หลีกเลี่ยง อาหารที่มีน้ำตาลสูง แป้งสูง เพราะ น้ำตาลสูง ทำให้ภูมคุ้มกันต่ำลงครับ
2. ของทอดๆ ตามตลาดครับ เพราะน้ำมันที่เขาทอดมันเก็บไว้หลายวัน ทอดหลายครั้งแล้วถ้าอยากทานจริงๆแนะนำใช้น้ำมันที่ไม่ทอดหลายๆครั้งนะครับ
3. นอนพักผ่อนให้เพียงพอ อย่านอนดึกนะครับ
4. อย่าเครียด ทำจิตใจให้สบายครับ
5. อาหารทะเล อันนี้แล้วแต่คนนะครับ คุณอาจจะไม่เป็น แต่เพราะอาหารทะเลมี ไอโอดีนสูง ทำให้กระตุ้นสิวไ้ด้
พวกสาหร่ายทอดก็ไม่ได้นะครับ :)
6. ทานผลไม้เยอะๆ
7. น้ำอัดลมห้ามทาน เพราะน้ำตาลเยอะมากๆๆๆๆๆ

ลองทำง่ายๆดูนะครับ ลองทานผลไม้เป็นหลักซัก 3-4 วัน คุณจะสังเกตุเลยว่า สิวน้อยลงจริงๆ

ขอให้หายไวๆนะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phychic เมื่อ 2012-11-21 18:38

ก็อบลิ้งไม่เป็นอีก= = อยู่ใน รีวิวตา ชื่อกระทู้ จะดีกว่าเก่ามั๊ยนะ

ให้ดูผิวหน้า อาจจะมีลอยดำๆบ้างๆ แต่พี่จะดูแลเรื่องอาหารการกินมากว่า ยาที่ทาเฉพาะจุดตอนนี้ก็ทาอยู่แต่จะไปดูแลเรื่องการรักษาจุดด่างดำ รอยแผลเป็นแทน สิวเสียนยังมีอยู่แน่นอน อยากไปทำผิวเข้าคอร์สต่างๆนะ แต่ยังไมไหว มีคิวตัดปีกจมูก กับปาก (แค่คิดไว้นะ ถ้าวันนึงปล่อยวางได้ พี่ก็คงอยู่ไปแบบนี้แหละ^^) เรื่องนหน้าตา เราเปลี่ยนได้ แต่จะเปลี่ยนเพราะอะไร ทำแล้วมีความสุขมั๊ย การทำศัลยกรรม มันต้องใช้เวลากันข้ามปีเลยทีเดียว นี่แค่ตานะ = =ยังกินเวลา6-12เดือน พี่เป็นคนไม่แต่งหน้า แค่มีปมในใจเลยไปเอาไขมันที่หนังตาบนออก= =  พิมพ์ทีไรเยอะทุกที= = ก้าวอย่างมีสตินะน้อง สู้ๆ
อยากให้เสพสื่ออย่างมีวิจารณญาณ ค่อยๆคิด ค่อยๆไปค่ะ หมอเก่งเยอะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ตัวของเราเองด้วย ส่วนปัจจัยที่มีผลเกี่ยวกับฮอร์โมน หรือโรคที่เกี่ยวกับผิวหนัง สิวเรื้อรัง ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของคุณหมอแนะนำจะดีกว่า

ส่วนตัวของพี่นะเคยเป็นสิวมาก่อน ไม่เคยเก็บรูปหรือถ่ายรูปไว้เลย เพราะตอนนั้นค่อนข้างไมได้สนใจเรื่องสิวกับผิวเท่าไร เพราะยังเรียนอยู่ กิจกรรมเยอะ นอนดึก ไม่ค่อยทานอาหารที่มีประโยชน์เท่าไร ดื่มน้ำน้อย ไม่ออกกำลังกาย
พี่ว่ามันค่อนข้างมีผลกับสุขภาพผิวพอสมควร น้ำช่วยปรับสมดุลในร่างกายได้ในส่วนนึง เรื่องอาหารการกิน การทานอาหารที่ไปช่วยซ่อมแซมผิวจากภายใน สารอาหารบางอย่างที่มีอยู่ในผักผลไม้ที่ช่วยเรื่องผิวก็ช่วยได้บ้าง  มันจะมีหลักการดูแลผิวของแต่ละคนอยู่ค่ะ ลองฝึกสร้างวินัยขึ้นมาก่อน ใครที่ผิวดีมาแต่กำเนิด โอเคดีแล้ว แต่ใครที่ค่อนข้างมีปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้และทำให้เบาบางลงหรือหายขาดไปเลยก็มี ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยต่างๆของแต่ละบุคคล ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ไม่แนะนำให้ใช้เครื่องสำอางที่มีอยู่ตามท้องตลาด คนขายอยากขายอยู่แล้ว  อย่างที่บอกนะ ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณ

อย่าใจร้อนนะค่ะ ผิวต้องใช้เวลาในการฟื้นฟูค่อนข้างนาน เงินเป็นปัจจัยนึง แต่ปัจจัยที่สำคัญที่สุด อยู่ที่หัวใจของเราค่ะ ให้อดทนอย่าใจร้อน ค่อยๆศึกษาหาข้อมูลดีๆ พี่เชื่อว่า ส่วนนึงความเครียดและวิตกกังวลมีผลกับฮอรืโมนแน่นอน ใจเย็นๆนนะค่ะ ค่อยๆปล่อยวาง มือเป็นสิ่งที่อย่าไปสัมผัสหน้าถ้าไม่จำเป็น ประสบการณ์ส่วนตัวพี่นะ มาเล่าให้ฟัง เริ่มยาวแล้ว เริ่มเยอะ

1.ช่วงแรกๆที่ใช้พี่ว่า เห็นผลค่อนข้างดี สำหรับผลิตภัณตามท้องตลาดหรือบางเวปไซต์ที่ซื้อครีมแบบเหมากิโลมาขายแบ่งใส่ผลิตภัณที่ม่ได้มาตรฐานเท่าที่ควร

2.หยุดใช้ไปซักระยะ มีผลกลับมา เช่น สิวขึ้นเยอะกว่าเดิม เม็ดใหญ่กว่าเดิม สิวหัวดำ สิวอุดตัน

3.ขาดผู้เชี่ยวชาญในการแนะนำเรื่องการใช้ผลิตภัณที่ให้เหมาะกับสภาพปัญหาของผิว(ยกตัวอย่างครีมบางตัวที่ขาวขึ้นภายใน7วันหรือสิวจะหายไปภายใน7วัน)และดูดีขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ อันนี้ส่วนตัวพี่ไม่เชื่อเลยนะ เพราะ ถ้าหายจริงและดีจริง คลินิคผิวหนังส่วนใหญ่ คงเจ้งไปแล้ว แต่ส่วนนึงลูกค้าส่วนใหญ่ก็มาจากพวกที่ใช้ครีมอะไรก็ได้ขอแค่ให้หาย อันนี้เป็นห่วงนะค่ะ ไมได้มานั่งใส่ร้ายผลิตภัณของใคร อยากให้ใช้วิจารณญาณในการเสพสื่อแล้วก็มีสติในการใช้ชีวิต

ให้ไปหาหมอที่มีความเชี่ยวชาญด้านนั้นๆ สู้ๆนะ ไม่สายเกินไปที่จะเริ่มต้นสำหรับการมีสุขภาพผิวที่ดี เพราะว่าส่วนนึงอายุยังน้อย การซ่อมแซมยังดีกว่ากลุ่มที่มีอายุมากขึ้น ค่าใช้จ่ายจะมากขึ้นตามสภาพความยากง่ายของแต่ละบุคคล สู้ๆ กระจกอย่าส่องบ่อย อย่าพยายามแกะสิวหรือบีบมันออกมาในขณะที่ที่มันยังบวมแดงอยู่มันจะทำให้อักเสบไปใหญ่ = = เจอมาเยอะพี่ ตอนนี้ดีขึ้นเยอะค่ะ ไม่มีปัญหาเรื่องสิวเท่าไร นอกจากใกล้วันนั้นของเดือน จะมีมาให้เห็นบ้าง= = แต่ไม่ถึงกับเมื่อก่อน มาไม่มามันก็มีT_T

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้