ดู: 227578|ตอบกลับ: 1539
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] REVIEWบ้างนะครับ เสริมจมูกหมอเฉลิมฟอร์จูน 8 มกราคม 53

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ชาวดั้งโ่ด่งทุกคนน่ะครับ ผมชื่อโอ๊คน่ะครับ คือเป็นสมาชิกเว็บนี้มาก็นานพอสมควร ได้เห็นรีวิวของหลายๆคน แล้วเลยเกิดแรงบันดาลใจอยากจะทำบ้าง โดยขอเริ่มต้นที่การเสริมจมูกก่อนน่ะครับ ก็อ่านรีวิวมาหลายกระทู้ เลยตัดสินใจทำที่ ฟอร์จูนคลีนิก กะคุณหมอเฉลิม (ซึ่งก็รอคิวนานมากน่ะครับ ) สุดท้ายก็ขึ้นเขียงคืนศุกร์ที่8 (คิวสุดท้ายครับ )
    ก็เดินทางจากชลบุรี ไปที่คลินิก ถึงตอนประมาณ1 ทุ่ม ไปถึงก็คุยกะพี่แดง พี่โย และพี่อีกคน (ขอโทดทีจำไม่ได้ ครับ) ได้ยินมาว่าพี่ๆค่อนข้างดุนะครับ แต่ผิดคลาด พี่กลับนั่งคุยกะผมเกือบชั่วโมงช่วงตอนวัดความดัน อาจเพราะเราคงต้องชวนพี่เค้าคุยอ่าครับ คือ ถ้าไม่คุยจะคิดว่าพี่ๆ เค้าไม่ค่อย friendly แต่พอดีพี่เค้าเห็นผมทำงานบริษัทรถ พี่แดงเค้าเลยปรึกษาเรื่องซื้อรถ คราวนี้เลยคุยกันยาวเลยครับ หันมาอีกที สองทุ่มละ
   ก็เลยตกลงเลือกซีลีโคน ผมเลือก แบบ 16000 ครับ ด้วยเหตุผลที่ว่าผมอยากให้มันออกมาเป็นสันชัดๆอ่าครับ คือแบบนี้เนี่ยมันจะมีความเป็นทรง และแข็งตัวกว่า คือเสริมทั้งที ก็อยากเอาแบบโด่งๆ พุ่งไปเลย ไ่ม่สนว่ามันจะธรรมาชาติเป่า คือผมคิดไม่ค่อยเหมือนคนอื่นอ่าครับ อิอิ สุดท้ายก็จ่ายตังแล้วก็ไปกินข้าว สักพัก ก็กลับมาที่คลินืกตอน สามทุ่มครับ
    เอาละครับ พอมาถึงบรรยาการน่ากลัวมากครับ ในคลินิก มีคนไข้อยู่ 2 คน เป็นของคุณหมอวรวิทย์ และผม
จากนั้น พี่โย เรียกให้ไปกินยาและล้างหน้าครับ เสร็จแล้วก็ออกมารอ ตอนนี้ตื่นเต้นมากครับมือเย็น ตัวสั่นไงไม่รู้ครับ นั่งนึก dialog ที่เตรียมมาพูดกะหมอ ใจนึงก็กลัว ไม่รู้หมอจะว่ายังไง คือขอเท้าความนิดนึงว่า
ทุกคนที่เห็นจมูกผมจะพูดเป็นเสียงเดียวว่าต้องตัดปีก แต่ผมไม่อยากตัดอ่าพอถึงเวลา พี่โยเรียกให้เข้าไปในห้องรอคุณหมอ พอคุณหมอเข้ามาถามว่าอยากได้แบบไหน ผมก็เอาแบบ เดนนิส โอ ให้ดูครับ พร้อมกับพดว่า " หมอครับขอโด่งที่สุด เท่าที่เนื้อมันจะรับได้ และขอปลายแหลมๆๆ พุ่ง ๆครับ" คุณหมอก็มาบีบจมูก แล้วบอกอืมได้ เนื้อแน่นดี *0*เนื้อจมูกกลาง เหอๆๆ ผมเลยถามกลับว่าต้องตัดปีกมั้ยครับ หมอก็บอกว่าไม่ต้อง เดี่ยวมันจะไม่เข้ากะหน้า แค่เสริมก็หล่อแล้ว โห ผมดีใจมากๆๆเลยครับ step ถัดไปก็ขอไม่เล่าน่ะครับ ก็จะเหมือนคนอื่นครับ อ่อของผมไม่รู้สึกเจ็บมากเวลาฉีดยาชา หรือน้ำตาไหลเหมือนคนอื่นน่ะครับ เพราะฉะนั้นใครที่กะลังกลัวอย่าไปกลัวน่ะครับ ( ผมโดนฉีด 4 เข็ม แต่แบ่งฉีด ผมนับทั้งหมด โดนเข็มจิ้ม 28 ครั้งน่ะครับ )
ข้างล่างเป็นรูปก่อน และหลังน่ะครับ (เสื้อม่วง คือหลังน่ะครับ ) ยังไงคอมเม้นกันได้น่ะครับ

before.jpg (141.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 147)

ก่อนทำน่ะครับ

ก่อนทำน่ะครับ

page3.jpg (126.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 110)

ด้านหน้าหลังทำประมาณ 20 นาที

ด้านหน้าหลังทำประมาณ 20 นาที

page1.jpg (117.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 83)

ด้านข้างเอียงๆคับ

ด้านข้างเอียงๆคับ

page2.jpg (109.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 88)

ด้านข้างคับ

ด้านข้างคับ

คะแนน

13

ดูบันทึกคะแนน

ดูดี จังเลย ครับบ
หล่อ  แบบ  เกาหลีไปเลยคะ  
หล่อขึ้นมากๆเลยครับ หน้ามองเผินๆคลาย กฤษณ์ ศรีภูมิเศรษณ์ ดีนะครับ
พี่ฉีดโบทอกมาป่าวววว
โด่งเลย เกาหลีมาก เริ่มอยากแก้ละ 5555
ตอนทำวางยาสลบป่าวอะคะ หรือว่าแค่ฉีดยาชาเฉยๆ พอดีเราเคยทำตามาอะคะ ฉีดยาที่ข้อมือแล้วก็สลบไปเลย
เสริมจมูกแล้ว มันจะดึงหัวตาให้เรียวยาวขึ้นด้วยนะนั่น ไม่รุ้จริงหรือเปล่า แต่ผมชอบนะ....
ดูข้างๆ หน้าเหมือน เจียง เจ่อซู่ เลย คราบ ^^
จมูกสวยดีแฮะ
ดีจังเลยนะคับ ทำแล้วบวมน้อย เดี่ยวพอยุบแล้วน่าจะโด่งกว่านี้
แต่หมอทำดีนะคับ เห็นอาการบวมน้อยมาก โชคดีๆจริง
ถ้าเสริมจมูก+มีหยดน้ำ+ตัดปีกจมูกเท่าไรได้อะคับ...
หล่อขึ้นจริง ๆ พระเจ้า
เมื่่อกี้ลองดูรูป before กัย after เห็นว่าตอนนี้คิ้วหนากว่าเดิมเยอะเลย ทายาอะไรรึเปล่าคับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
โด่งชัดเจนเลยอะ แล้วก้อกำลังได้รุปด้วย จมูกนายก่อนทำ คล้ายๆกันกับของผมเลย
เดือหน้าไปทำขอให้ออกมาหล่อ แบบพี่ด้วยเถิดดด เพี้ยงงงง!!!
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ หล่อขึ้นมากมาย
ถ้าผมไปเสริมมาเดียวจะรีวิวให้ดูคับ
อื่ม...หล่อเหมือนเกาหลีเลย เจ็บไหม? เหอๆๆอยากทำแต่กลั ...
ต้นฉบับโพสต์โดย cocokyu เมื่อ 2010-11-5 11:45

ตอนนี้ผมยังไม่ได้เสริมจมูกน่ะคับ กำลังหาข้อมูล ให้ปรึกษาด้วยคับ
ผมขอแบบจมูกที่น่าจะเหมาะกับผมหน่อยคับ...
ทำแล้วดูดีมาก หล่อมาก เด่วนี้กลายเป็น ซุปตา ไปเลย .... ...
ต้นฉบับโพสต์โดย aote_oto เมื่อ 2010-11-1 00:49

ขอบคุณคับ  ซุปตาคืรัยคับงง..
ตัดค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย yingornunnii เมื่อ 2010-11-5 12:43

ตัดปีกหรือหัวคับ...
ถ้าผมเสริมแบบพี่กายจะ ok ไหมคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย นพคุณ เมื่อ 2010-11-5 07:01

ตัดค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้