ดู: 10288|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมอเฉลิม เก่งจริงเหรอ สำหรับผมผมว่าเก่งนะ

[คัดลอกลิงก์]
ออกตัวก่อนยังไม่เคยไปทำกับหมอเฉลิมนะ จากที่เล่นเวบนี้และอื่นๆ เกี่ยวกับศัลยกรรม มา 3-4 ปี

ผมว่าหมอเฉลิมนี่เก่งมากๆ ถ้าไม่เก่งจริง คิวคงไม่ยาวข้ามปีมา 3-4 ปีติดกัน เพราะเปิดจองในแต่ละปี คิวล้นตลอด แล้วคนทำเยอะขนาดนี้ เอาเป็นว่าทำวันละ 4 คน อย่างต่ำ x365 = 1460 คน ต่อปี  ถ้าจนตอนนี้ น่าจะเกือบ หมื่นคนแล้ว ลองเทียบเคสหลุดของหมอเฉลิมดูบ้าง มีกี่คน เป็น % เท่าไหร่ คนที่ไปทำแล้วมารีวิวก็น้อยมากเช่นกันแต่คิวก็ยังแน่นยังกะทำฟรี น่าแปลกหรือปล่าว

ผมเคยมีประสบการณ์เคยไปปรึกษาหมอท่านหนึ่งขออธิบายง่ายๆ บางคลีนิคหรือหมอบางคนให้ส่วนลดกับคนที่มารีวิวในเว็บให้ อะไรแบบนี้ เคยไปคุยกับหมอคนหนึ่งแถวๆ ม พายัพ บอกว่าให้ส่วนลด 5พัน ถ้ามีรีวิวในเวบนี้ เพราะฉะนั้นจะตัดสินใจทำกับหมอคนไหนเลือกดีๆล่ะ ไม่ได้มาโฆษณาให้ใครหมอเฉลิมหรอกนะ แค่นี้แกก็ทำไม่ไหวละคิวตอนนี้ไปเกือบปลายปีหน้า
เราก้ทำกับหมอเฉลิมนะ โดยส่วนตัวคืดว่า ก้โอเคตรงที่เปนธรรมชาติดี และหมอก้อัทยาศัยดี สถานที่ก้สะอาดแต่ คือ ของเราไม่โด่งเลยย แทบเหมือนไม่ทำ เราคืดว่าถ้าสำหรับคนที่ชอบเน้นธรรมชาติ หมอเฉลิมปลอดภัยและน่าลองค่ะ  แต่เรา เราก้ม่ช่ไม่พอใจแต่แค่ไม่ตรงตามที่ตรงการค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 15:45:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย taesterclub เมื่อ 2013-1-13 15:32
จริงๆ ต้องบอกว่ามีแต่คนควานหารีวิวของคุณหมอเฉลิม
เป ...

มารีวิวมั้ยครับ จะรอดูเลย หล่อแน่

แสดงความคิดเห็น

รีวิวแน่นอนครับ สาธุขอให้หล่อ สมพรปากครับ ^^  โพสต์ 2013-1-13 15:49
จริงๆ ต้องบอกว่ามีแต่คนควานหารีวิวของคุณหมอเฉลิม
เป็นเหมือนแรร์ไอเท็มหายาก 555+
ซึ่งมีน้อยมากกก โดยเฉพาะผู้หญิง
ซึ่งความจริง 70% ของคนที่ไปทำกับคุณหมอ เป็นผู้หญิงทั้งน้านนน
ส่วนใหญ่เราจะเห็นรีวิวของคุณหมอที่เป็นผู้ชาย
ต้องยอมรับว่าเมื่อก่อนคุณหมอค่อนข้างมีเคสหลุดให้เห็นบ่อยๆ
เนื่องจากว่า รับปริมาณผ่าตัดต่อวันหลายๆเคส เกือบๆ 10 ราย
แต่เดี๋ยวนี้ คุณหมอแกอยากใส่ใจแต่ละรายมากขึ้น
ก็เลยลดเหลือแค่คิวล่ะ 5 คน เท่านั้นเองครับ
ก็เลยมีเวลาค่อนข้างนานในการทำแต่ละรายๆ
พี่แดงแกก็ไม่ค่อยเครียดด้วย
เมื่อก่อนมีทั้งลูกค้าโทรมาด่าโทรมาวีน วันนึงโทรมาเป็นพันๆสาย เพราะคนเยอะมาก ก็เลยดูอารมณ์ไม่ค่อยดี
ถึงตอนนี้ราคาค่าเสริมจะเหยียบๆหลักสามหมื่นแล้ว
ก็ยังไม่มีทีท่าว่าคนจะลดลงเลย
อย่างว่าแหละครับ บางทีของดีก็ไม่ต้องอาศัยการโฆษณาเยอะๆ
เค้าก็อาศัยพูดกันปากต่อปาก
ตอนนี้จะเรียกว่าคุณหมอเฉลิม เป็นหมอศัลยกรรมที่ติด top 5 ในประเทศไทยก็ว่าได้แล้วครับ
ผมไม่ได้เป็นหน้าม้าอะไรให้ทางคลีนิคเค้าหรอกนะครับ
แต่คนรอบๆตัว รุ่นพี่ เพื่อน ป้า อา ไปทำกับคุณหมอเฉลิมหมด
ก็เลยตัดสินใจจะทำกับคุณหมอเฉลิมเหมือนกัน
ด้วยฝีมือ ด้วยความรับผิดชอบที่มีมาก  และมีจรรยาบรรณของความเป็นแพทย์สูง
นี่ก็รอวันขึ้นเขียงอย่างเดียว อาทิตย์หน้าก็ได้ทำกับคุณหมอแล้ว

*** ผมไม่ได้สปอยล์ให้ใครเชื่อผม หรือไปทำกับคุณหมอเฉลิมหรอกนะครับ อันนี้ถือว่าคุยกับคนคอเดียวกันแล้วกันนะครับ ***
ต้นฉบับโพสต์โดย babygirlzaa เมื่อ 2013-1-11 06:08
เป็นสมาชิคใหม่คะ อยากทราบว่า คุณหมอ อยู่ที่โรงพยาบา ...

เป็นคลีนิคครับ ชื่อคลีนิคฟอร์จูน อยู่ในซอยวัดเสมียรนารีครับ
เบอร์โทร 029539098, 0816588161
เพื่อนเราไปทำ หน้าแบบ เปลี่ยน สวยมว๊ากกกก แล้วก็ระยะยาวไม่มีปัญหาด้วย
เป็นสมาชิคใหม่คะ อยากทราบว่า คุณหมอ อยู่ที่โรงพยาบาลไหน มีเบอร์โทรติดต่อไหมคะ สนใจจะไปแก้ไขจมูก คะ

แต่คิวหน้าจะไปกลางปีแล้วนะ เหอๆ  โพสต์ 2013-1-11 18:50
เสิชกูเกิ้ล ฟอร์จูนคลีนิค  โพสต์ 2013-1-11 18:50
อยากตัดปีกจมูกที่เย็บแผลด้านในค่ะมีใครพอรู้บ้างช่วยแนะนำและรีวิวภาพให้ดูหน่อยนะค่ะ
เก่งและอยากทำกับหมอเฉลิมมาก แต่แบบมีคนเค้าคอยสิทธิ์ ต่อคิวยาวถึงอังกฤษ คิดสิ คิดสิ นั่นนี่ อะไรก็เยอะไปหมด

เลยตัดสินใจมองหาหมอท่านอื่นแทน เพราะในความเป็นจริงหมอเก่งๆมีหลายคนนะ อิอิ

เพิ่งไปทำกับหมอเฉลิมมาคะ วันเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง อิอิ ตอนนี้เป็นสิงโตแล้วคะไม่รู้เื่อไหร่จะยุบ
เราก็แปลกใจเหมือนกันที่ไม่ค่อยมีรีวิวของคุณหมอเฉลิมเลย ทั้งๆที่ตอนไปรอคิวทำกับคุณหมอ คนเยอะมากเรียกได้ว่าคุณหมอไม่ได้พักเลย สำหรับเราเราว่าโอเคนะ ใครที่ว่าพี่แดงดุๆ ตอนแรกเราก็กลัว พอเอาเข้าจริงไม่ดุเลย แต่แกเป็นคนเสียงดังมากกว่า จริงๆไม่มีอะไร ทุกคนอัธยาศัยดีหมด ส่วนผลงานที่ออกมา เราก็ชอบนะถึงแม้ว่าถ้าดูดีดี จะมีตรงดั้งเหมือนเหลาไม่เท่ากัน แต่เราไม่นอย เพราะมันนิดเดียวขนาดตาเราสองข้างยังไม่เท่ากันเลย
หลังทำ ไม่มีใครรู้เลยว่าเราไปทำมา แม้แต่ญาติๆ ถ้าเราไม่บอกไม่มีใครสังเกตุเลยด้วยซ้ำ รู้กันแต่ว่าตอนเด็กๆเราไม่มีดั้งพอโตมา ดั้งมันมาได้งัย
เราก็เป็นคนนึงที่เป็นเคสของคุณหมอเฉลิม เราคิดว่าเราโชคดีมากที่ได้ทำกับคุณหมอเฉลิมเพราะคุณหมอคิวทองมากยาวข้ามปี  ธรรมชาติและหยดน้ำสวยมากชอบมากค่ะและไม่คิดจะแก้อีกแล้ว ปลื้มสุดๆ ขอเอาภาพมาฝาก^^

^__________________^
น่าจะทำวันนึง 7 - 10 คนค่ะ เพราะคิวเราประมาณ 5 โมงเย็น ระหว่างทำหมอนับเคสกับผู้ช่วยเราเป็นคนที่ 7 ตอนทำเสร็จออกมาก็มีคนใส่หมวกเข้าทำต่อเลย + ที่นั่งรออีก 2 - 3 คน

ของเราทำครั้งแรกเอียงทั้งแกน หว่างตาสูง  ครบ2อาทิตย์ยุบหมด  เห็นชัดเลยว่าเอียง  พอครบเดือนหมอนัดไปดูแล้วให้พี่แดงดูคิวแก้ให้  พอครบ 3 เดือนพี่แดงก็โทรฯมานัดเลย  เราไม่ต้องโทรฯตามใดๆทั้งสิ้น

ตอนเข้าไปรอแก้  ก็มีเคสเอียงรออยู่ 2 - 3 คนนะคะ (ระหว่างรอนั่งคุยกัน อิอิ)

ถามว่า เจ๋งไม๊  สำหรับเราว่าเจ๋งนะคะ  ชอบที่ทรงมันธรรมชาติ หลุดแล้วหมอก็รับผิดชอบดีมากก ไม่มีโกหกว่าตรง ตร๊ง ตรง  ได้ใจไปตรงนี้แหละค่ะ   แก้รอบสองเราก็ยังเอียงอยู่นะคะ แต่น้อยมาก + คุณหมอเหลาหว่างตาลงมาให้อีก
เลยนะ  ไม่แก้ละ พอใจเกือบจะที่สุด  (ถ้าไม่เอียงเลย จะพอใจมากกกกกว่านี้)

ทั้งนี้ทั้งนั้น   ชอบที่หมอรับผิดชอบค่ะ และ ทรงที่ได้ก็ไม่แข็ง เป็นแท่งๆ ดูเนียนดี    ถ้านานไปมันบางก็จะแก้กับหมอเฉลิมนี้อีกแหละ  เพราะมีปัญหาอะไรกลับมาหมอแก้ให้หมด ไม่มีบ่ายเบี่ยง ไม่เสียค่าแก้ซักบาท

โห! วันละ 7-10 คน !!!!  โพสต์ 2012-10-17 16:53
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้