ดู: 42523|ตอบกลับ: 137
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกกับคุณหมอไพศาล บางแค

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน ผมชื่อเจนะครับ เป็นน้องใหม่ของเว็บนี้ ฝากตัวด้วยนะครับ
วันนี้เจจะมารีวิวและแชร์ประสบการณ์การเสริมจมูก กับคุณหมอไพศาล บางแค หรือ ไพศาล คลินิกเวชกรรม
ท้ามความไปก่อนหน้านี้เมื่อประมาณ6เดือนที่แแล้วเจเคยฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกมาแล้ว แต่ต่อมาก็อยากที่จะผ่าตัดแบบเสริมซิลิโคนเลย
เจก็ได้ศึกษาหาข้อมูลหมอต่างๆอยู่พอสมควร แต่เนื่องด้วยบ้านเจอยู่แถวฝั่งธนและก็ชอบในทรงของคุณหมอไพศาล ก็เลยตัดสินใจมาทำกับคุณหมอไพศาล วันที่เจไปทำคือวันที่ 3 ตุลาคม 2555ที่ผ่านมานี่เองครับ เจจะมารีวิวรูปให้ชมกันนะครับ จะได้เป็นอีกทางเลือกหรืออีกหนึ่งในการตัดสินใจ
   เจโทรเข้าไปที่คลีนิคมีพี่พยาบาลผู้หญิงเสียงน่ารัก หวานๆรับสาย เจก็คุยและได้สอบถามในเรื่องของการเสริมจมูกแต่เจเองก็บอกพี่พยาบาลนะครับว่าก่อนหน้านี้เจได้เคยฉีดฟิลเลอร์มา พี่พยาบาลก็บอกว่าทำได้แต่ต้องขูดของเก่าออกก่อน จึงจะสามารถที่จะใส่แกนซิลิโคนใหม่เข้าไปได้ เจก็ได้รับฟังและตกลงว่าจะเข้าไปที่คลินิคตอนบ่าย คลินิคเปิดตอนบ่ายสองโมงเย็น เจไปถึึงก็คุยกับพี่พยาบาล ถามนู้นนี่นั้น พี่พยาบาลก็อธบายในเรื่องการดูแล การรักษาตัว การพักฟื้น และก็เอาแกนมาให้เลือก มีสามแบบ ราคาก็แตกต่างกันไป แต่สรุปสุดท้ายเจเลือกแกนแบบเมกา ซึ่งราคาค่าทำบวกกับค่าขูดของเก่าออกก็รวมเป็น22000บาท ซึ่งเจก็ตกลงจ่าย พอจ่ายเสร็จก็ได้เซ็นเอกสาร เล็กน้อย แล้วก็เข้าพบคุณหมอ ซึ่งคุณหมอก็ใจดี ยิ้มแย้ม ถามว่าอยากได้แบบไหน มีแบบในใจหรือป่าว ชอบแบบไหน เอาโด่งหรือชอบแบบธรรมชาติ ซึ่งเจก็เอารูปไปให้คุณหมอดู ซึ่งคุณหมอก็บอกว่าทำได้ เพราะแต่เดิมเจก็มีของเก่าอยู่บ้าง คุณหมอก็ขอถ่ายรูปหน้าตรงและด้านข้าง เสร็จเรียบร้อยก็มีพี่พยาบาล พาไปเข้าห้องน้ำ ถอยต่างหู แหวน นาฬิกาออก ปิดมือถือ และก็พาขึ้นไปชั้นสาม ไปล้างหน้า ใส่หมวกคลุมผม ตอนนั้นในใจเต้นตึบๆๆๆ อีกใจก็กลัว อีกใจก็สั่น เกรงไปหมด พี่พยาบาลอีกคนก็ผ่าเข้าไปในห้องผ่าตัด บรรยากาศแอร์เย็นใช้ได้ มีเสียงเพลงกล่อมเบาๆพอที่จะเลิ้มตาม มีพี่พยาบาลอีกสองสามคนน่าตาน่ารัก ยิ้มและทักทายถามชื่อว่าชื่ออะไรครับ เรียนที่ไหน ชวนคุยๆๆ เพื่อที่จะให้เราผ่อนคลาย และบอกกับเจว่าไม่ต้องกลัวนะ ไม่เจ็บหรอก เจ็บน้อยก็ตอนถอนฟัน จัดฟัน(ใครที่เคยจัดฟันจะรู้ดีเรื่องนี้) พอทุกอย่างพร้อม หมอพร้อม พยาบาลพร้อม เครื่องมือพร้อม คุณหมอก็เริ่มทำความสะอาดหน้า เช็ดๆ ถูๆ แปบเดียวคุณหมอก็บอกตลอดนะครับว่าจะทำอะไรกับเจบ้าง หมอเริ่มฉีดยาชาที่บริเวณเหนือริมฝีปากไป ตอนนั้นบอกได้คำเดียวครับว่าเจ็บ จนบ่อน้ำตาแตก กำมือแน่น แต่พอหลังจากฉีดยาชาแล้วก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วครับ ได้ยินแต่เสียง ฟีดๆๆ แล้วก็รู้สึกว่าหมอเอาอะไรสักอย่างมาขูดบริเวณโครงจมูกดัง เคร๊อกๆๆๆๆ แล้วก็เหมือนมีอะไรมาดูดๆๆ ฟีดๆๆ แบบนี้อ่ะครับ พอเวลาผ่านไปซักพักก็รู้สึกว่าเหมือนมีอะไรเบียดเข้ามาในจมูกแล้ว แต่บอกเลยนะครับว่าไม่เจ็บเลย คุณหมอและพี่พยาบาลก็คอยพูดปล่อยใจเสมอนะครับว่าแปบเดียวก็เสร็จแล้ว ด้วยน้ำเสียงที่นิ่มนวลครับ ทำให้เจใจชื้นขึ้นมาก เวลาผ่านไปักประมาณ40นาที คุณหมอก็บอกว่าเสร็จแล้ว ขอติดพลาสเตอร์ไว้ที่จมูกก่อนนะ เหมือนเป็นเฟือกช่วยดามไว้ครับ  พอเสร็จจริงๆก็มีพี่พยาบาลมาช่วยประคองเดินลงมานอนพักฟื้น มากินยา แล้วก็พาไปส่วกลับบ้าน

นี่คือรูปก่อนที่จะไปทำนะครับ

นี่คือรูปหลังจากที่ทำมาแล้วประมาณ1ชั่วโมงครับ

คืนที่1ครับ เริ่มๆบวมๆ

เช้าวันที่2ครับ

เย็นวันที่2ครับ เริ่มบวมหนักๆ

เช้สวันที่3แกะ พลาสเตอร์ออกครับ (มันยังบวมหรือเบี้ยวก็ไม่รู็ พยายามไม่นอยครับ)

วันนี้รู้สึกว่าบวมหนักมากครับ แกะพลาสเตอร์ออกดูเบี้ยวๆ แต่จำคำที่พี่พบาบาลบอกได้ว่าช่วงเรียกๆถ้าเห็นมันเบี้ยวอย่าเพิ่งตกใจเพราะมันยังบวมอยู่(พยายามทำใจให้ล่มๆ สบายๆครับ) เดี๋ยวจะมารีวิวต่อนะครับ
เข้ามาดูกี่รอบก็ละลายอะ หล่อมากกกกก ><
ปัจจุบันเป็นไงบ้างค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย JELIEO เมื่อ 2012-11-10 00:05

โทษนะค่ะ ทำตามาป่าว สวยจังเลย

แสดงความคิดเห็น

ตอนทำนี่เอารูปใครเป็นแบบครับ ขอดูรูปแบบพอดีสนใจจะไปทำ  โพสต์ 2013-4-24 09:43
ตอนทำนี่เอารูปใครเป็นแบบครับ ขอดูรูปแบบพอดีสนใจจะไปทำ  โพสต์ 2013-4-24 09:43
จมูกสวยมากกกกกกกกกกกค่ะ หล่อจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย joy_esv เมื่อ 2012-10-6 15:56
confirm ข้อมูลนี้จิงๆ คะ เพราะเราพึ่งไปทำมาเมื่อวันที่ 6 ...

เบี้ยวแบบเบี้ยวๆ นี่อะนะ
หล่อมากเรยอ่ะค่ะ
สวยมากๆๆ เลยครับบ  เอ่อออ  หมอเปิดแผลกี่ข้างอ่ะครับบ  แล้วต้องจองคิวนานมั๊ย ครับ
เป็นเหมือนเคสเฟียร์เลย ค่ะ เฟียร์กำลังจะไปทำค่ะ
นัดวันที่ 5 นี้ค่ะ เฟียร์ฉีดฟิลเลอร์มาก่อนค่ะ ต้องขูดเหมือนกัน อยากทราบความรู้สึก ตอนนี้โอเคไหมคะ
เบี้ยวไหม เจ็บไหมคะ เฟียร์มากๆเลย ดีใจค่ะที่เจอเธอที่เปนเคสเดวกัน เพราะไม่มีประสบการณ์ เลย อยากปรึกษากับคนที่ทำเคสเดียวกันค่ะ
ศิษย์เดียวกันครับ คุณหมอใจเย็น พี่พยาบาลใจดีมากกกกก
http://www.paisarnsurgery.com/ ใช่ที่นี่หรือเปล่าครับ^^
อยากทำค่ะ แนะนำหน่อยย
ต้นฉบับโพสต์โดย noo_maylovely เมื่อ 2013-1-14 04:55
ประมานกี่วันถึงจะหายบวมเข้าหน้าอ่ค่ะ.....ใจร้อนลำคาญ ...

ประคบเย็นก็บ่อยนะคะ

แต่ก็ไม่ได้ช่วยเท่าไหร่....! แนะนำหน่อยนะคะ
ประมานกี่วันถึงจะหายบวมเข้าหน้าอ่ค่ะ.....ใจร้อนลำคาญหน้ามากมาย เหอะๆ

บวมจนหนักหน้าเรย
[img]ทำมาเหมือนกัน ได้ 7 เดือนแล้ว แตาดูเหมือนร่องจมูกข้างซ้าวดูบวมไม่เท่ากัน ต้นเดือนมีนาว่าจะไปหมออีกพร่อมตัดปีก ของผมมันกะเหมือนเอียงเหมือนกัน แต่ถ้าหมองอกว่าเอียงก็จะแก้ใหม่ พร้อมตัดปีกด้วย ไม่รู้ว่าหมอจะทำร่องจมูกให้หายเท่ากันหรือป่าว เพื่อนที่ทำร่องจมูกะป็นเหมือนผมไหม ตอนนี่รู้สึกน่อยๆๆนิดหน่อย
ทำมาเเล้วคับ หมอเดียวกันเเต่่ ถอดพลาสเตอร์ออกมันดูเอียงๆ กลัวเบี้ยวอะคับ เ้จ้าของกระทู้เป็นรึป่าวคับ
จมูกเป๊ะ ตาก็สวยคับ นายได้ทำตาสองชั้นมารึป่าวคับ ถ้าทำ ทำกับหมอไหนมาหรอคับ บอกได้มั้ย (ไม่สะดวก หลังไมค์ก็ได้นะคับ) ขอบคุณมากๆคับผม
ขออนุญาติโพสรูปน๊า ^^ ทำหมอไพศาลมาเหมือนกัน 3เดือนกว่าแล้ว

อันนี้ขอหมอแบบเบาๆ ทรงผู้หญิง ไม่รุ้ออกมาหญิงป่าว แต่คิดไปเองว่าหญิง 555555
โด่งอลังการมากกกกกกก หล่อขึึ้นมาก
หล่อมากเลยค่ะ  เหมือนเคยเห็นอีกเว็บนึงมีกระทู้คุณทำจมูกกับหมอนพ  
อันนี้คือเคสแก้หรอคะ
119#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 21:03:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
118#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-12 13:04:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เมื่อวานวันเกิดครับ เลยแอบมีกินเหล้าบ้างครับ.
ทรงสวยมากเลยคะ เหมาะกับโครงหน้าพี่เจมาก จะรอดูรูปต่อๆไปนะคะ
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-11 12:32:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย adisak31 เมื่อ 2012-11-10 22:52
ผม add Line ไปได้มั้ยครับ อยากรีวิวให้คุณหมอเหมือนกัน จา ...

พอดีช่วงนี้ทำงานยุ่งๆนะครับ เดี๋ยวว่างจะมาสอนลงรูปครับ.
115#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-11 12:32:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aomsin4 เมื่อ 2012-11-10 21:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aomsin4 เมื่อ 2012-11-10 21:34

ทรงสวยมากเ ...

ขอบคุณนะครับ ตอนนี้หัวจาก็ยังมีบวมเล็กน้อย ถ้าคนอื่นจะไม่เห็นต้องลองจับดูถึงจะรู้ว่ายังบวมอยู่ครับ ตอนนี้รอวันให้จมูกเข้าที่อย่างเดียวครับ พยายามไม่คิดมาก และก็ดูแลสุขภาพให้ดีครับ.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้