ดู: 41001|ตอบกลับ: 82
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลังถอดซิลิโคนออก

[คัดลอกลิงก์]
ผมเสริมจมูกมาได้ 5 เดือนเต็ม ปลายจมูกแดงตั้งแต่ 2 เดือนแรก แดงๆหายมาตลอด จนเดือนที่ 5 ปลายบางใสมากผมเลยตัดสินใจถอดออก ตอนนี้ถอดได้ 2 วันแล้วปลายตรงที่เคยแดงกลับเขียวช้ำคล้ำๆ แต่จมูกยังไม่ยุบลงมากเหมือนไม่ได้ถอดเลย
--------------+++หลังจากถอดนานเท่าไหร่คับรอบจะเห็นเป็นรอยบุ๋ม...แล้วมีวิธีทำให้รอยบุ๋มนี้กลับคืนมาเหมือนเดิม
แล้วเราต้องนวดจมุกด้วยรึป่าวคับ..เริ่มนวดหลังจากถอดได้กี่วันคับ...+กลุ้มใจมากเลยคับรบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วย
แนะนำด้วยนะคับ

15412982uu51h7ajhzv1uu.jpg.thumb.jpg (276.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

ต้นฉบับโพสต์โดย missclassic70 เมื่อ 2012-10-20 14:54
ของเราก็ไปถอดมาได้ปีกว่าๆๆแล้วคะ สาเหตุเพราะปลายมั ...

ใช่ค่ะครั้งที่แล้วเราทำปลายหยดน้ำยาวไปหน่อยโดยไม่ดูเนื้อจมูกตัวเองเล้ยย  สุดท้ายก็ต้องเอาออกคะเพราะช่วงปลายเริ่มใสและบางเดี๋ยวมันจะทะลุออกมา
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-2 13:46:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย หลุบเลา เมื่อ 2012-10-2 09:24
ของเราไปทำมาได้ 2เดือนแล้ว..ปลายจมูกก้แดงเหมือนกัน..แ ...

ถ้าไม่สบายใจไปหาหมอเลยนะคับ ของเราไปหาหมอบ่อยมาก แต่หมอว่าไปม่เปนไร จนต้องไปหาหมออื่น ได้ถอดเลย
ทานคอลลาเจน กับวิตามินด้วย น่าจะช่วยได้บ้างนะค่ะ เคยอ่านจากรีวิวของคนอื่นเจอค่ะ  สู้นะค่ะ
ของเราแผลไม่ยอมหาย ปล่อยไว้ตั้ง7เดือนแผลเปิดมาตลอดเจ็ดเดือน ตอนนี้ถอดออกได้สามเดือนเเล้ว เหมือนกระดูกข้างๆมันกร่อนแต่ปลายไม่บุ๋ม
เราก็อยากเอาออก เสียความรู้สึกกะหมอคนนี้มากเลย
ไปเอาออกดีกว่า ขี้เกียจระวังแระ ซนไม่สนุกเลย
ถ้าปลายแดงแต่ไม่ยาวและดันปลายมากๆก็ไม่น่าจะบู๋มนะคะ เดี่ยวหนังจะหดคืน   ทําจากไหนหละคะทําไม5เดือนถึงมีปัญหาแล้วหละ ช่วยบอกหน่อยจะได้รู้ว่าหมอไหน จะได้ระวัง???
ตอนนี้ก็คิดอยากเอาออกเหมือนกัน แต่กลัวจมูกบุ๋มมากเสริมมาได้ 10 เดือนรู้สึกปวดๆหายๆ ไปให้หมอตวรจมา2ท่าน ก็บอกไม่เป็นไรแต่ก็ไม่สบายใจอยู่ดี ไม่เป็นไรทำไมมันปวด แต่ไม่บวมแดงนะ ถ้าแก้ก็กลัวหนักไปกันใหญ่เพราะตอนนี้ปวดๆหน่วงบริเวณขาซิริโคลนด้วย
เราก้อเพิ่งถอดออกมาได้สองวันค่ะตอนนี้เป็นจมูกค่ะปลายช้ำๆๆ รอเวลาให้มันดีขึ้น.กลับมาเหมือนเดิมก้อพอค่ะ
เราก้อเพิ่งถอดออกมาได้สองวันค่ะตอนนี้เป็นจมูกค่ะปลายช้ำๆๆ รอเวลาให้มันดีขึ้น.กลับมาเหมือนเดิมก้อพอค่ะ
เราเอาออก ไม่ได้นวดไม่ได้อะไรเลย ปกติดีค่ะ แต่จะเน้นทานโปรตีนเยอะๆ จะได้ให้ส่วนที่ซีลีโคนหายไปได้สร้างกล้ามเนื้อขึ้นมาทดแทนไวๆ รู้สึกว่าจมูกดูโด่งขึ้นกว่าตอนก่อนเสริมนิดนึงด้วยค่ะ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-27 15:32:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย creammo เมื่อ 2012-12-26 13:56
พึ่งเอาออกมาได้2วันรู้สึกจมูกมันเป็นโพรงเลยค่ะ ...

เดวก้อค่อยๆยุบลงทีละนิดคับ ทำไมถึงเอาออกหรอคับ
พึ่งเอาออกมาได้2วันรู้สึกจมูกมันเป็นโพรงเลยค่ะ
อืม...เจ้าซิลิโคนนี่ก็ไม่เหมาะกับทุกคนสินะครับ มีโครงการอยู่ สงสัยพักยาว ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย bayankee เมื่อ 2012-10-14 18:13
ผมก้อเป็นครับเป็นเหมือนเส้นเลือดเหมือนกันปลากก้อแ ...

6 เดือนแล้วครับ กัวจริงๆ
ขอคำปรึกษาเรื่องถอดจมูกหน่อยนะค่ะ..เพิ่งทำมาถอดออกเลยได้ไหมค่ะ..ใช้เวลานานเท่าไหร่ถึงจะถอดได้ค่ะ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-24 10:49:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย missclassic70 เมื่อ 2012-10-20 14:54
ของเราก็ไปถอดมาได้ปีกว่าๆๆแล้วคะ สาเหตุเพราะปลายมั ...

ของเราถอดได้เกือบเืดือนแล้ว ถอดออกแล้วสบายใจกว่าเดิมเยอะ
ของคุณรอยบุ๋มตื้นขึ้นกว่าตอนถอดใหม่ๆเยอะมั้ยคับ แล้วต้องนวดจมุกด้วยป่าวคับ

แสดงความคิดเห็น

คับ เราก้อนวดบ้างไม่นวดบ้างอะคับ  โพสต์ 2012-10-26 11:20
รอยบุ๋มตื้นขึ้นกว่าตอนถอกแรกๆเยอะเลยคะนวดด้วยนะพังพืดจะได้ไม่เกาะ  โพสต์ 2012-10-26 01:51
ใช่คะสบายใจกว่าไม่ต้องกังวลอะไรมาก แต่ก็แอบอยากไปทำอีกเหมือนกัน  โพสต์ 2012-10-26 01:48
ของเราก็ไปถอดมาได้ปีกว่าๆๆแล้วคะ สาเหตุเพราะปลายมันจะทะลุ  ตอนนี้รุ้สึกว่าจมูกจะมีมากกว่าของเดิมซะอีก แต่เสียอย่างเดียวที่ปลายจมูกยังคงมีรอยบุ๋มและรอยคล้ำๆที่ปลายจมูกอยุ่เลย  (อาศัยแต่งหน้าปกปิดเอา)  เราคิดว่าไปฉีดฟิลเลอร์เฉพาะจุดตรงที่รอยบุ๋มน่าจะช่วยได้นะ   เพราะเรากำลังคิดที่จะทำอยุ่  ยังงัยขอหัยหายไวๆๆนะจ๊ะ

ใช่ค่ะปลายบางลงทุกวันๆเพราะเราทำหยดน้ำยาวไปหน่อยดีนะที่ไม่ทะลุออกม  โพสต์ 2012-10-26 01:44
ที่ยังคงมีรอบบุ๋มเพราะปลายมันจะทะลุใช่ไหมค่ะ ผิวตรงปลายมันบางหรอคะ  โพสต์ 2012-10-24 11:59
ต้นฉบับโพสต์โดย aoytop เมื่อ 2012-10-18 11:48
คือเราเป็นอีกคนนึงที่ไปเสริมจมูกมาแล้วมันไม่สวย มั ...

มันไม่แบนไปกว่าก่อนเสริมใช่ไหมค่ะ  กลัวตรงนี้แหล่ะเพราะของเดิมก้อไม่ค่อยจะมีอยู้แล้วอ่ะค่ะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-18 15:00:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aoytop เมื่อ 2012-10-18 11:48
คือเราเป็นอีกคนนึงที่ไปเสริมจมูกมาแล้วมันไม่สวย มั ...

ของเราตรงกลางจมูกลงมาถึงปลายจะนูนนิ่มๆเหมือนไขมัน หรือผังผืดไม่แน่ใจ และก้อเปนรองนิด ตรงปลายจมุกบุ๋มลงไป....แต่ก้อไม่เปนไรทำใจได้ สบายใจกว่าตอนมีซิลิอยู่มากเลย
คือเราเป็นอีกคนนึงที่ไปเสริมจมูกมาแล้วมันไม่สวย มันโด่งมาก มีแต่คนทักว่าไม่น่าไปเสริมมาเลย แล้วทีนี้เราก็คิดมากน่ะตอนแรกว่ามันเอาออกได้ด้วยเหรอ ถ้าเอาออกแล้วจะเป็นยังไง หน้าจะกลับมาเหมือนเดิมไหน และเราก็ได้ตัดปีกจมุกไปแล้วด้วย ทำมาได้ประมาณ อาทิตย์กว่า โทรหาคุณหมอ คุณหมอว่าถอดได้แต่ต้องรอครบ 2 เดือนก่อน แล้วคุณหมอบอกว่ามันก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม เราก็ไม่ค่อยเชื่อน่ะ แต่มันไม่สวยก็อยากถอดออกมาก พอครบ 2 เดือน เราไปเอาออกเลย หมอใช้เวลาแค่ไม่ถึง 5 นาทีเสร็จ และกลับบ้านได้เลย หน้าเราไม่บวม ไม่ช้ำเหมือนตอนทำเลย ไม่ถึงอาทิตย์ แผลก็หาย และจมุกก็กลับมาเหมือนเดิมและสวยกว่าเดิมนิดนึง เพราะจมุกไม่บาน แต่เวลาจับและกดดูตรงปลายจมูกมันจะเป็นรอยเหมือนเป็นร่องนิดๆๆ แต่ก็ถือว่าไม่เป็นไร เราเลยอยากแนะนำเพื่อนที่ไม่กล้าตัดสินใจเอาออก เราว่ามันเหมือนเดิมเกือบ 90% น่ะ  

ขอโทษนะค่ะ.ต้องรอถึง2เดือนเลยหรอค่ะถึงจะถอดได้แต่ตอนนี้เราเริ่มคันปล  โพสต์ 2012-10-26 07:32
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-18 09:24:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mamasa เมื่อ 2012-10-17 15:04
ตอนนี้จมูกเป็นไงบ้างค่ะ  กลับมาเป็นเหมือนเดิมหรึยัง ...

ยังเลยคับ คงไม่เปนเหมือนเดิมแล้วล่ะคับ แต่ก้อไม่เปนไรขอให้ไม่เปนไรมากกว่านี้ก้อพอคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้