ดู: 3590|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปรึกษาเรื่องทำจมูกค่ะ :D

[คัดลอกลิงก์]
คือได้ปรึกษาที่เซเลปคลินิคแล้วว ในเว็ปเพ็จ  (:
แล้วพี่ผู้ช่วยบอกว่า จมูกของเราทำได้แบบ "โด่งธรรมชาติ มีหยดน้ำหน่อยๆ" ? ==
คือ งง ค่ะ55 ว่าไอ้ โด่งธรรมชาติ มีหยดน้ำ มันเป็นยังไงเหรอค่ะ
ช่วยอธิบายหรือมีรูปให้ดูก็ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ (:
นัดคิววันที่ 2 ตุลา ^__________^  อิอิ
แถมรูปเรา =[]=

ขอบคุณอีกทีค้าา ^^"
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-29 19:02:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thailand1234 เมื่อ 2012-8-28 20:59
เราเป็นอีกคนหนึ่ง อยากจะเตือนเทอไว้ก่อนล่วงหน้า แต ...

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อเตือนใจดีๆ _/\_ จะลองกลับไปคิดดู
ต้นฉบับโพสต์โดย nudangzii เมื่อ 2012-8-27 22:23
ตอนนี้หมออนุชิตโปรโมชั่นจมูกอยู่ ^^ จาก 8000 เหลือ 4000 เ ...

เราเป็นอีกคนหนึ่ง อยากจะเตือนเทอไว้ก่อนล่วงหน้า แต่เทอ อาจจะยังยืนยันที่อยากจะทำ

แต่ยังไง ลองอ่านสิ่งที่เราจะพิมสักนิดนะ แล้วเอาไปไตร่ตรอง พิจารณาให้ดีๆก่อน เดือนตุลาคมนะ

คือ เรามีลูกพี่ลูกน้องใจร้อน ทำรีบจมูกก่อน จบ มอ หก คล้ายๆกับเทอนี้หละ

ผล ก็คือ ร่างกาย และโครงสร้างยังเจริญเติบโตไม่เต็มที่

เทออาจจะอ่านจากที่อืน หรือ หลายคนบอกเทอว่า ร่างกาย เจริญเต็มที่แล้ว พร้อมที่จะทำได้

แต่ความเปงจริง ร่างกายแต่ละคน เจริญเติบโต ได้ไม่เหมือนกัน

ลูกพี่ลูกน้องเรา ทำครั้งแรก ก่อน จบ มอ หก ผลคือ สวยได้แค่นิดเดียว

แล้วปัญหาก็เกิดขึ้น เมื่อร่างกาย ดันยึดตัว เหมือนมันจะโย่ง สูงขึ้น ตอน มอ หก

โครงหน้า มันเปลี่ยน ผล คือ จมูก มันไหล ไหล แบบว่า อันตรายเลยคะ

มันร้องไห้ ไม่กล้าไป โรงเรียน หลายวัน

แล้วอีกอย่างหนึ่ง ที่ บางคน อาจจะไม่เคยคิด แต่มันสำคัญมากๆๆ คือ

ลูกพี่ ลูกน้องเรา ก่อนเสริม แฟนรักมันมาก พอเสริมดันทิ้ง

คือ อย่างแรก (ถ้าพูดอะไรหยาบไป โทดนะ แต่เปงห่วง อยากให้ เทอ เกิน ยี่สิบก่อน)

พอเสริมมาใช่ป่าว มันไปจูบกับแฟน หรือทำอะไรกันนี้ แฟนมันก็จะบอกว่า เหมือนมี แข็งๆ เกะกะ

สอง คือ เวลามันร้องไห้ หนักๆ มัน ทำอะไรไม่ได้เลย  ต้องใช้ คัตเติลบัด เช็ดเบาๆ

สาม คือ มันเปงนักกีฬาบาส แล้ว ตอนแข่ง เกิดอุบัติเหตุ ลูกบาสโดน จมูกอย่างแรง

คือ ตอนแรก มันคิดว่าไม่เปงไร บวกกับอีกหลายๆอย่าง

เอาแบบย่อๆๆนะ ฮ่าๆๆนอนพิม

คือ ถ้าร่างกาย โตไม่เต็มที่ เทอ ต้องเสริม สอง ถึงสามรอบ

เพราะ ร่างกาย เปลี่ยน โครงหน้า เปลี่ยน ไอแท่งในจมูก มันก็อาจจะไม่สมดุลกับร่างกาย

คือ อายุ ประมาณ ยี่สิบหละ ที่ร่างกาย เริ่มจะอยู่ตัวแล้วเปลี่ยนแปลงช้า

สังเกต ง่ายๆ วัย มอ ปลาย พวกสิบเจ็ดอย่างเทอ จะ ลดน้ำหนัก ลงได้ไวกว่า กลุ่มยี่สิบห้าอัพ

นั้นพราะ ร่างกาย ยังเจริญไม่เต็มที่ และพร้อมที่จะเปลีี่ยนแปลงง่าย ( ถ้าใช้คำพูดอะไรผิด หรือใช้ศัพท์ผิดขอโทดเน้อะ)

คือ เทอ อย่าคิดแค่ว่า ตอนนี้ มีโปร ลดราคาหรือ ราคาจมูก จะแพงขึ้น หรือจะใจร้อนเกินไป

เราอยากให้เทอ รอให้ร่างกายเทอ เจริญเติบโต ได้เต็มที่มากกว่านี้ เพราะ ถ้าทำมา แล้ว ร่างกายเทอยังไม่หยุดเจริญเติบโต แล้ว เทอ อาจจะโครงหน้าเปลี่ยนไปตามอายุ แต่จมูกที่ทำมาไม่รับ (อาจจะใหญ่ไปหรือเล็กไป) กับโครงหน้าที่เปลี่ยนไปตามวัยอะ

ใจเย็นๆๆ ผู้หญิงอย่าหยุดสวยอะใช่้

แต่จะสวยทั้งที่ ขอให้สวยแบบทีเดียว จะได้ไม่ต้องทำหลายที

อาจจะพูดมากไปหน่อยนะ แต่เปงห่วง ไม่อยากให้เปงแบบญาติเราอะ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วย จะรีบสวยไปทำไม เพราะเดี๋ยวโครงหน้าก็เปลี่ยนชัวร์  โพสต์ 2012-9-15 16:42
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-27 22:23:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iapopze เมื่อ 2012-8-27 19:20
แม้นแล้วว ' เราเคยดูรีวิวแล้วหมอคนนี้ทำดีเนียน ดูเป ...

ตอนนี้หมออนุชิตโปรโมชั่นจมูกอยู่ ^^ จาก 8000 เหลือ 4000 เอง :)
ต้นฉบับโพสต์โดย nudangzii เมื่อ 2012-8-25 22:04
ป๊ิอปปี๊เคยอยู่สตรีทุ่งสงปะ? ใช่แน่เลย :)
เราทำหมออน ...

แม้นแล้วว ' เราเคยดูรีวิวแล้วหมอคนนี้ทำดีเนียน ดูเป็นธรรมชาติ แต่ไม่รู้ราคาเท่าไร
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-26 21:43:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hahamalutoetoe เมื่อ 2012-8-26 18:53
อายุ 17 เหรอ นึกว่า 15 รีบทำไปป่ะ อายุประมาณ 20 ค่อยทำดีไ ...

อ้ะ ขอบคุณค่ะ แต่ยังไงก็ทำอยู่ดี  (:
อายุ 17 เหรอ นึกว่า 15 รีบทำไปป่ะ อายุประมาณ 20 ค่อยทำดีไหม โด่งธรรมชาติก็คือ ไม่โด่งโอเวอร์เกินความเป็นจริง หยดน้ำก็คือ หมอจะเพิ่มตรงปายจมูกให้ยาวขึ้นเพราะปลายจมูกน้องมันสั้น
ถ้าพ่อแม่โอเคแล้ว ก็ขอให้ผลออกมาสวยขึ้นนะคะ ยังไงพอโครงหน้าเปลี่ยนตอนอายุเยอะขึ้นก็ค่อยทำใหม่ตอนนั้นก็ได้เนาะ ใคร ๆ ก็อยากดูดีเนาะ อันนี้พี่เข้าใจจ๊ะ
พี่ว่า น้อง ไม่ควรทำ---ถ้ายังอายุไม่ถึง 20 ---ยังโตไม่เต้มที่ ไม่ควรทำ

อ่านหนังสือเยอะๆตั้งใจเรียน --- ขอบคุณคัฟ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-26 12:19:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dojinko เมื่อ 2012-8-26 12:08
งั้นโชคดีนะจ้ะ

ขอบคุณน่ะค่ะ ^^'  
งั้นโชคดีนะจ้ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-26 11:05:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nudangzii เมื่อ 2012-8-26 11:10
ต้นฉบับโพสต์โดย sunny-snsd เมื่อ 2012-8-26 09:17
อายุเท่าไหรคะรออีกสักพักก่อนดีมั้ยคะ่เพราะร่ายกายเ ...

อายุ 17 ค่ะ ขอบคุณค่ะ (:
อายุเท่าไหรคะรออีกสักพักก่อนดีมั้ยคะ่เพราะร่ายกายเรายังโตไม่เต็มที่ใจเย็นเข้ามหาลัยหรือจบม6ก่อนดีกว่านะคะ่พี่แนะนำ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-26 08:31:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนนะค่ะที่หวังดี แต่คือหนูศึกษามา 2 ปีกว่าๆ แล้วค่ะ จนแน่ใจว่าทำ เพราะมันไม่ไหวจริงๆ
ถ้าหนูมีดั้งสักนิดหนูก็ไม่ทำหรอกค่ะ แต่นี่คือหนูไม่มีเลย เวลานอนตะแคงตามันจะไหลมารวมกันให้ได้. :)
หนูศึกษาหนูรู้ว่าเค้าทำอย่างไร อะไรยังไง วิธีการรักษา ระวัง ต่างๆ บลาๆ ๆๆ..
มันคือปมด้อยของหนูค่ะ การที่มีปมด้อยมันเป็นเรื่องที่ไม่น่ายินดี หนูจึงอยากเอาปมด้อยนั้นออกไป
ที่โรงเรียนหนูก็มีเพื่อนๆ พี่ๆ ทำกันหลายคนเลย :) อ้อแล้วอีกอย่างคือหนูทำวันที่ 2 ตุลาคมนี้ค่ะ มันปิดเทอมแล้วว
ไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ ขึ้นไปทำที่ กทม. ก็มีคอนโดของตัวเองพักผ่อนตามสบายย ^^ เรื่องการดูแลมีพี่ๆ พ่อแม่ดูแลเต็มที่ค่ะ หายกังวล ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

หัวอกเดียวกัน ^^ ขอบคุณน่ะค้าาา :P  โพสต์ 2012-8-26 16:36
เราก็มีปมด้อยเราทนไม่ไหวเลยตัดสินใจไปทำ เราเหนใจเทอนะสู้ๆๆ  โพสต์ 2012-8-26 14:32
รออีกหน่อย เข้ามหาลัยก่อนก็ได้จ้า
รออีกหน่อย เข้ามหาลัยก่อนก็ได้จ้า
น้องคะ ด้วยความหวังดีให้อายุครบ สัก ยี่สิบปีมั๊ยคะ ให้ร่างกายมันหยุดเจริญเติบโต แล้วตอนนั้นน้องค่อยมาคิดอีกทีว่าควรทำหรือไม่ ไม่เห็นด้วยอย่างแรงคะ เป็นเด็กเป็นเล็ก อยากเสริมจมูกซะแล้ว ที่พี่เสริมจมูกเพราะพี่ต้อย ทำงานที่ออกกล้องทุกวัน พี่เลยต้องทำเพื่อให้มันขึ้นกล้อง เพราะเป็นงาน แต่น้องยังเรียน อย่าเลยคะ เด็กหนอเด็ก
อย่าเพิ่งทำเลยดีกว่าค่ะ เพราะโครงหน้าเรายังเปลี่ยนได้อีกนะ อย่ารีบก่อนเลยค่ะ
เอิ่มไม่ต้องรีบครับ น้อง ดูนานๆดีกว่า คนที่มารีวิว ในนี้บางส่วนก็ได้ตังจากคลีนิคน่ะแหละประมาณถ้ามารีวิวก็มีส่วนดลดให้ทำนองนี้ แล้วมีข้อตกลงนอกรอบอีก อายุยังน้อย ทำตอนปิดเทอมก็ยังได้ เวลายังมี ทำออกมาแล้วเบี้ยวไม่สวย หรืออื่นๆ คนที่นอย ที่เซ็งก็น้องนั่นแหละ ดูดีๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-25 22:04:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namkhangza เมื่อ 2012-8-25 21:49
ขอให้สวยๆนะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ^_____^'
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-25 22:04:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iapopze เมื่อ 2012-8-25 20:32
เทอทำหมอไหน นัดพร้อมกันเลย #เราป๊อปปี้ ...

ป๊ิอปปี๊เคยอยู่สตรีทุ่งสงปะ? ใช่แน่เลย :)
เราทำหมออนุชิตเซเลปคลินิคน้าา #เราหนูแดงง (:
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-25 22:03:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kkmonavie เมื่อ 2012-8-25 20:18
โด่งธรรมาติ ก่อโด่งได้ไม่เยอะครับ และมีหนดน้ำ อ่ะ อย ...

ขอบคุณที่ตอบน่ะค่ะ ^^' ขอบคุณค้า
เทอทำหมอไหน นัดพร้อมกันเลย #เราป๊อปปี้
โด่งธรรมาติ ก่อโด่งได้ไม่เยอะครับ และมีหนดน้ำ อ่ะ อยู่ที่ ปลายจมูกอ่ะครับ

(ทำออกมาขอใก้สวยๆๆน่ะครับบ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้